Mời các bác về tham gia Lễ Hội Lam Kinh - Thanh Hóa cùng OFTH

tommy_nguyen_9

Xe đạp
bác Hải đã nhận được tin nhắn của em chưa?em xin lỗi vì ở CQ em ĐT khó có sóng lắm,AE mình đành nói trên of vậy,trưa mai bọn em đi,vào tới TH em sẽ ĐT cho bác nhé,em cũng là người gốc TH đấy ạ,em người Vĩnh lộc.(em tên :Ngọc Tiến)

tommy_nguyen_9

Xe đạp
chào các bác of Thanh Hóa,em xin lỗi các bác(nhất là bác Thanhhai 2008)vì bọn em phải về ngay để kịp phát sóng chương trình thời sự,nên không ghé thăm và giao lưu với các bác được,đành hẹn dịp khác vậy các bác nhé!có nhiều ảnh lễ hội Lam Kinh đẹp lắm,mà em lại chưa đủ công lực để post ảnh(tiếc nhỉ)có cách nào không ạ?hay là có bác nào cho em địa chỉ email,em gửi ảnh cho bác rồi bác post lên vậy nhé?thôi em đi tắm tý đã.....

Chỉnh sửa cuối:

Mr. SUN

Xe tải
Website
www.otofun.com
Lang thang mãi ở đấy, có thấy bác nào đâu mà!

Nook

Xe buýt
chào các bác of Thanh Hóa,em xin lỗi các bác(nhất là bác Thanhhai 2008)vì bọn em phải về ngay để kịp phát sóng chương trình thời sự,nên không ghé thăm và giao lưu với các bác được,đành hẹn dịp khác vậy các bác nhé!có nhiều ảnh lễ hội Lam Kinh đẹp lắm,mà em lại chưa đủ công lực để post ảnh(tiếc nhỉ)có cách nào không ạ?hay là có bác nào cho em địa chỉ email,em gửi ảnh cho bác rồi bác post lên vậy nhé?thôi em đi tắm tý đã.....
Kụ gửi cho em đi.
Tối hoặc mai em sẽ post lên cho kụ.
Mail : duongdinh.chu@gmail.com.
duongcd2002@yahoo.com.
Cụ gui theo cai gmail nhanh hơn kụ ahj.
Hoac kụ up lên cai photobuket.com rồi em post len cho kụ.Cách này là nhanh nhất .Cụ lại lưu được ảnh cần là lấy xuống dùng thôi.

tommy_nguyen_9

Xe đạp
Em đã gửi ảnh vào địa chỉ gmail của bác duongdinh.chu rồi đấy ạ!các bác post lên diễn đàn cho mọi người cùng thưởng thức với ạ...

Nook

Xe buýt
Em post họ bác tommy nguyen.
Do không về trình tự tổ chức buổi lễ nên em post có lộn xộn mong các cụ thông cảm.
Nếu bác tommy cho thêm lời bình thì hay hơn.
1.Cử hành đại lễ.

2.Họp bàn mưu lược.

3.Hỏi ý kiến các vị bô lão .có cả bô bà lão trẻ nữa .

4.Tuyên thệ trước khi ra trận.( Thắng cũng về mà không thắng cũng về)

5.Xuất quân.

6.Cái này em không rõ lắm .Các cung tần mỹ nữ của vua chăng (Vua lựa chọn chưa kỹ lắm.)
tiễn chồng ra trận.(Làm gì mà ăn mặc cầu kỳ thế nhỉ.)

Bác tommy vào con phom hộ em nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Huyền Trang

Xe tăng
Hum đó em cũng về Thanh Hóa thăm hai cụ , nhưng mà chẳng đi xem được vì gia đình có việc ..Chỉ ngồi xem qua tivi thôi .

Matizdaudoi

Xe hơi
Kính bác Thanhhai đèn trời soi xét, hôm 19 e vào làm rồi ra Thanh Hóa nghỉ ngơi, 20 em fải về Vĩnh Lộc để làm cái ps về khai thác đá làm chết lúa của nông dân, đến ngày Đại lễ e lên nhưng mà đông quá, mà e làm xong thì mấy ae fóng viên xin đi nhờ xe về HN nên... e lỡ hẹn với bác. Bác thông cảm ạ.:77:

tommy_nguyen_9

Xe đạp
em cám ơn bác Nook đã post ảnh lên để anh em cùng thưởng thức,bác chú thích hoàn toàn sai,bác ạ!nhưng em lại thích lời bình của bác hơn...hì...hì,theo em nên để như thế ,còn ai muốn hiểu đúng thì đã có TV..?..? đúng không hả các bác?
bác Nook cho em hỏi tý?bác có phải người TH không ạ?hiện tại bác đang ở đâu?(để có dịp nào AE mình giao lưu?....(b))

Nook

Xe buýt
em cám ơn bác Nook đã post ảnh lên để anh em cùng thưởng thức,bác chú thích hoàn toàn sai,bác ạ!nhưng em lại thích lời bình của bác hơn...hì...hì,theo em nên để như thế ,còn ai muốn hiểu đúng thì đã có TV..?..? đúng không hả các bác?
bác Nook cho em hỏi tý?bác có phải người TH không ạ?hiện tại bác đang ở đâu?(để có dịp nào AE mình giao lưu?....(b))
Sai chỗ nào bác nên sửa cho anh em để còn hiểu thêm về sử ta bác ahj.
ít nhất để còn dạy được con nó về quê hương mình :69::69::69:
Em người Thanh Hóa chính cống bác ahj.
Hiện em đang ở Thanh Xuân.
Số phone của em : 0912.119.003
Có vụ gì hay hay bác gọi em nhé.

tommy_nguyen_9

Xe đạp
thưa các bác!nhất là các bác quan tâm đến lễ hội Lam Kinh:bọn em về để làm chương trình thời sự cho VTV thì nó thế này ạ: -Người Lam Kinh thường nghĩ:giỗ Lê Lợi không mưa mới là chuyện lạ&amp.Và rồi suốt đêm trời mưa tầm tã,nhưng theo các cụ bô lão trong vùng thì khi trống khai hội nổi lên thế nào trời cũng tạnh -Đúng thật!khi dàn trống nổi lên,trời bất chợt ngừng mưa và nắng tỏa khắp sân rồng,lễ hội Lam Sơn được long trọng khai mạc -Đây là lần tổ chức quy mô nhất từ trước tới nay nhân kỷ niệm 590 năm khởi nghĩa Lam Sơn,580 năm ngày cao hoàng thái tổ Lê Lợi đăng quang và 575 ngay mất của người. -lễ hội được chia làm hai phần: phần lễ và phần hội -phần lễ được tổ chức linh thiêng với sự hiện diện của nhiều đoàn thể, nhân dân trong và ngoài nước(đặc biệt không thể thiếu được sự hiện diện của hoàng tộc họ Lê) -Chủ tịch quốc hội Nguyễn ********* long trọng đánh trống khai mạc lễ hội -phần hội được diễn lại thật linh thiêng hồn dân tộc trong hào khí Lam kinh,từ buổi đầu thu quy võ học dưới gầm trời lập hội thề Lũng Nhai,từ cánh lá thả trôi sông ghi lòng chi lớn,chén rượu hòa nước sông cùng uống,soái chủ và bầy tôi một lòng tu nguyện chờ ngày dẫy nghĩa,nhưng thế ta còn yếu thủa hàn cơ,giặc lại tàn bạo hung tàn,khó lòng tránh lúc sa cơ,rồi khúc bi hùng Lê Lai mở đường vây cứu chúa,lòng dân vẫn không nao núng,tướng soái nguyện dốc sức mình,xông lên dẫm xác quân thù,xóa tan lũ hùm beo xâm lăng độc ác,giặc khinh hoàng bạt vía cố thủ trong thành như :kiến bò miệng chén.Quân sư Nguyễn Trãi theo lời chủ soái dụ địch ra hàng và mở lòng khai ân,trăm họ muôn dân thoát cảnh lầm than,cùng hân hoan khải hoàn ca hào sảng khúc:Bình Ngô đại cáo,Bình định vương thuận thiên xưng đế,thực hành chính sự quang minh,được lòng dân thuận phục,từ bấy cơ nghiệp nhà Lê sáng mãi với hào khi Lam Kinh:Hào khí được khơi nguồn từ DŨNG-CHÍ-NHÂN của quân dân ĐẠI VIỆT,Sáng mãi dưới trời thiêng đất thiêng và non nước Việt Nam sẽ theo bước cha ông bay lên hùng mạnh!

Chỉnh sửa cuối:

tommy_nguyen_9

Xe đạp
Gửi bác Nook!em rất vui vì AE mình là đồng hương TH mong rằng sẽ có nhiều dịp gặp gỡ và giao lưu.Nhưng sao bác không mở topic mới cho mọi người cùng xem lễ hội quê mình nhỉ,em còn nhiều ảnh lắm,hôm rồi em thử gửi bác 6 tấm ảnh(3 tấm phần lễ,3 tấm phần hội)bác chú thích sai cả(nhưng em lại thích cách diễn giải của bác...)
Theo thứ tự của bác thì nó phải thế này mới đúng ạ:
phần lễ:
-ảnh 1:Các bô lão dâng hương hành lễ
-ảnh 3:Hoàng tộc họ Lê
-ảnh 6:kính cẩn trước lời văn tế lay động lòng người,vang vọng núi rừng thiêng Lam Kinh
Phần hội:
-ảnh 5:Tướng Soái một lòng tu luyện chờ ngày dấy nghĩa
-ảnh 4:Khúc bi hùng Lê Lai mở đường vây cứu chúa
-ảnh 2:quân sư Nguyễn Trãi theo lời chủ soái dụ địch ra hàng và mở lòng khai ân.
nhưng dù sao cũng cảm ơn bác nhé!

Nook

Xe buýt
Cụ Tomy gui cho em anh danh so thu tu 1 .2 .3 .4
rồi kụ chú thích theo số hộ em
1. đại lễ .
2.aaa
3.bbbbbbb
4.
Cang nhiều ảnh càng tốt kụ ah. Cho nó tường tận.
Đợt này em cũng có nhiều thời gian em sẽ post lên cho mọi người xem. ít nhất cũng hiểu được đời vua Lê Lợi cụ ahj.
Cụ thêm vào vài cái phong cảnh hay đường xá thì hay quá.Để mợi người biết đường đi luôn.(b)(b)(b)

thanhhai2008

Xe đạp
em chuẩn bị khá chu đáo nhưng chắc tại vì chưa nhiệt tình nên kô đón được ai cả

Chỉnh sửa cuối:

Nook

Xe buýt
Em post lại theo tuần tự của bác tommy gửi. Chú thích như em rồi hậu thế lại mắc tiếp sai lầm thì hỏng.Cứ đổ tại em thì toi.:P:P
Phần chú thích thì do bị lỗi nên bác Tommy sẽ chú thich rồi gửi lại em sẽ sửa.

1.

2.

3.

4.

5.

6.

7.

8.

9.

10.

11.

12.