Thảo luận Mời các bác tư vấn giúp về Innova

hungpq

Xe tải
Nhà tôi đang định mua xe Innova V mà thấy giá nó có vẻ lung tung quá, các bác giúp tôi định giá chính xác là nó khoảng bao nhiêu ko ạ?
Tôi đi hỏi thì các đại lý nói là G 30K còn V thì là 33.1K giá đó có mua đc ko ạ? hay là còn down đc nữa, và khuyến mại DVD, ko biết là DVD gì hả các bác ? nếu ko lấy DVD thì còn bớt được khoang 3-4 trăm gì đó?
Không biết là có nên lấy ko ?
Mong các bác tư vấn giúp, tôi chưa có kinh nghiệm về xe cộ
Thx các bác

P/S: Mong hồi âm sớm

Federer

Xe tải
theo em được biết thì còn down được khoảng 500$ nữa.
Happy bargaining!!!(b)

hungpq

Xe tải
các bác cho em xin thêm thông tin và lời khuyên đi ạ

hanhtoyota

Xe tải
Nếu bác mua xe để bán lại hoặc chạy du lich trong thành phố thì ok , nhưng nếu mua để đi cho sướng chạy đường dài , bền thì nên kiếm em Ford Everest giá tầm 33k , mức tiêu thụ 2 em này như nhau nhưng ổn định thì Ford EVerest hơn hẵn+ nhìn FE có vẻ Vip hơn hoành tráng hơn , IN hơn ồn, vỏ mỏng với lại ko ổn định về mặt chất lượng cho lắm+ nội địa hóa 40%( tức là phụ tùng của IN được sản xuất tại VN đến 40% chi tiết của INNOVA) mà hàng sx tại VN em ko tin tưởng lắm.
Nhà tôi đang định mua xe Innova V mà thấy giá nó có vẻ lung tung quá, các bác giúp tôi định giá chính xác là nó khoảng bao nhiêu ko ạ?
Tôi đi hỏi thì các đại lý nói là G 30K còn V thì là 33.1K giá đó có mua đc ko ạ? hay là còn down đc nữa, và khuyến mại DVD, ko biết là DVD gì hả các bác ? nếu ko lấy DVD thì còn bớt được khoang 3-4 trăm gì đó?
Thx các bác

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn
Mục đích sử dụng của bác thế nào?
Bác vừa lăn tăn về xe, vừa lăn tăn về giá thì khó mua lắm
Bác cứ quyết lấy xe gì đi, nếu bác thích Innova G thì em đang có 1 con, xe mới 100%, khuyến mại 35triệu đây

hungpq

Xe tải
Em thì đã quyết là lấy IN rồi, hơi lăn tăn về giá thôi, muốn hỏi các bác là giá trên đã ổn chưa? và nên lấy DVD khuyến mại của hãng hay lấy tiền ?

xeđạp

Xe buýt
Nếu bác mua xe để bán lại hoặc chạy du lich trong thành phố thì ok , nhưng nếu mua để đi cho sướng chạy đường dài , bền thì nên kiếm em Ford Everest giá tầm 33k , mức tiêu thụ 2 em này như nhau nhưng ổn định thì Ford EVerest hơn hẵn+ nhìn FE có vẻ Vip hơn hoành tráng hơn , IN hơn ồn, vỏ mỏng với lại ko ổn định về mặt chất lượng cho lắm+ nội địa hóa 40%( tức là phụ tùng của IN được sản xuất tại VN đến 40% chi tiết của INNOVA) mà hàng sx tại VN em ko tin tưởng lắm.
Bác ấy quyết lấy ỉn roài, em thấy chán chả buồn lói nữa.
Em thực sự ko hiểu seo lại có thành viên của OF chọn ỉn mà ko chọn FE

36M-6979

Xe hơi
các bác a,in nó cũng có cái hay của nó đấy,bác ấy chọn in là quyết định đúng

xeđạp

Xe buýt
Thế bác có hiểu vì sao hơn 30K xe In đã bán đến khách hàng sử dụng ko?:21::21::21:
Hì hì, theo em hiểu thì có lẽ là do nó đa dụng ( VP & Gia đình đều ok - bác thử thống kê xem tỉ lệ bao nhiêu Cty/Giađình mua ) nhưng quan trọng hơn nó gắn mác Toy.
Khi em mua xe, con gái em nó nói : Bố mua xe gì cũng được chỉ trừ ỉn ( Do nó đi taxi ỉn nên quá hãi )

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
các bác a,in nó cũng có cái hay của nó đấy,bác ấy chọn in là quyết định đúng
Đúng rồi, khi chưa có lựa chọn khác đúng hơn thì lựa chọn Ỉn là quyết định đúng. Mong cho chóng có quyết định đúng hơn!

Impact_Wrench

Xe buýt
Thx các bác

Cụ gọi số này nhé: 0903256890 - Hoàn / TOY L.Hạ. Em đã mua 2 xe của đ.chí này, phục vụ tốt, nhiệt tình.

Nhìn nick của bác thì em đoán bác làm cho Toy ạ?
Nếu đúng thì bác khách quan đới :41:, nhưng nếu mua xe để đi gia đình thì In cũng được mà giữ giá

hanhtoyota

Xe tải
bác biết vì sao người ta hay nói FORD là ăn xăng ko, mình giải thích cho
*Xe FORD hay xe của GM...nói chung là xe Mỹ thì thường dung tích xi-lanh lớn vì dân Mỹ thường thích đi xe có dung tích xilanh lớn ví dụ như xe HUMMER dung tích xilanh 6.2L,Ford F-Series dung tích xilanh 5.4L,6.L Với lai xe Mỹ thương ấy tiêu chí An toàn là hàng đầu nên xe vỏ dày+ chassic cứng dẫn đến xe nặng -tiêu hao nhiên liệu nhiều.
* Nhược điểm:
Tiêu hao nhiên liệu nhiều do dung tích lớn, to , nặng
* Ưu điểm:An toàn,mạnh, bền
+ Xe Nhật như Toyota, Honda....ít tiêu hao do dung tích xilanh bé khoảng 0,8-3L nên ít tiêu hao, người Nhật đặt tính kinh tế hàng đầu nên xe vỏ mỏng, dung tích làm việc bé
* Ưu điểm : tiêu hao nhiên liệu ít, phù hợp với giao thông đô thị ở VN
*Nhược điểm: Vỏ mỏng nên hơi ồn, tăng tốc kém, chassic nhẹ nên khung gầm ko được cứng cáp như xe Mỹ - nên độ An toàn kém hơn xe Mỹ.

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn
Em thì đã quyết là lấy IN rồi, hơi lăn tăn về giá thôi, muốn hỏi các bác là giá trên đã ổn chưa? và nên lấy DVD khuyến mại của hãng hay lấy tiền ?
xe em là xe Innova G, Model 2006, sản xuất năm 2008 mới khuyến mãi 35tr, còn bác đang hỏi là Innova model 2008.
Có gì bác cứ call em
Hoàng
Toyota Láng Hạ
0912.234.085

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
bác biết vì sao người ta hay nói FORD là ăn xăng ko, mình giải thích cho
*Xe FORD hay xe của GM...nói chung là xe Mỹ thì thường dung tích xi-lanh lớn vì dân Mỹ thường thích đi xe có dung tích xilanh lớn ví dụ như xe HUMMER dung tích xilanh 6.2L,Ford F-Series dung tích xilanh 5.4L,6.L Với lai xe Mỹ thương ấy tiêu chí An toàn là hàng đầu nên xe vỏ dày+ chassic cứng dẫn đến xe nặng -tiêu hao nhiên liệu nhiều.
* Nhược điểm:
Tiêu hao nhiên liệu nhiều do dung tích lớn, to , nặng
* Ưu điểm:An toàn,mạnh, bền
+ Xe Nhật như Toyota, Honda....ít tiêu hao do dung tích xilanh bé khoảng 0,8-3L nên ít tiêu hao, người Nhật đặt tính kinh tế hàng đầu nên xe vỏ mỏng, dung tích làm việc bé
* Ưu điểm : tiêu hao nhiên liệu ít, phù hợp với giao thông đô thị ở VN
*Nhược điểm: Vỏ mỏng nên hơi ồn, tăng tốc kém, chassic nhẹ nên khung gầm ko được cứng cáp như xe Mỹ - nên độ An toàn kém hơn xe Mỹ.
Cái bác nói chỉ đúng với 1 vài mẫu của ford thôi chứ còn nhwu cái ông Transit thì tôi thấy cái vỏ nó cực kỳ kém luôn, đó là dòng xe thương mại nhé vỏ kém mà lại hay hỏng vặt vãnh, đồ thay thế luôn đắt hơn toy nên em thấy toy rất hợp với giao thông vn

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Mời cụ ngâm cứu em này:
Cần bán gấp một xe Toyota Innova G đời 2008 màu bạc, đăng ký lần đầu tháng 4/2008, biển số rất đẹp.
Xe gần như mới tinh, đã dán film Coolmax, trải sàn da, ghế da, bậc lên xuống, cản sau, chắn bùn, vè mưa, tay nắm, ốp đèn, v.v... Bác nào mua chỉ cần mang xe về là chạy.
LH: A.Tan, tel. 0913512680
Giá bán: thỏa thuận (tặng luôn logo OF)

Bấm vào đây để thu nhỏ ảnh.[/COLOR][/SIZE][/FONT][/SIZE][/SIZE]

Chỉnh sửa cuối:

hungpq

Xe tải
Cám ơn các bác tư vấn em đã kết hôn với vợ 2 còn zin rồi ạ :))

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
thế bác hung pq mua In G gía bao nhiêu ?