Mời cả nhà HASHING - chạy/đi bộ dã ngoại leo núi, lội ruộng... Thứ Bảy hàng tuần nào!

EZdong

Xe điện
môn này có vẻ thú vị quá các cụ nhể. Nhưng em thấy toàn người chạy thâm niên thì những người mới tham gia làm sao mà theo được ạ?
mà chi phí tới 4 củ 1 tháng thì em cũng chỉ hóng được thôi ợ , hjhj:P
Có mới thì mới có cũ cụ ạ! Từ trẻ con đến người nhớn tuổi mà cụ! Em chạy lâu nên ngày càng cũ, lần chạy nào cũng có người mới (new comers) cả.
Chi phí 1 lần chạy là 150k/người (>12 tuổi) thôi - kể cũng lục tốn một tý - Cụ mợ nào mà chạy đều đều, đi xe bus của Hash thì 4 tuần * 150k = 600 k/tháng chứ làm gì đến 4 củ?
Mai mà vẫn mưa thế này thì vui lắm đấy ạ! Chạy trong mưa lại thành "condom run" (phát mỗi người 1 cái áo mưa mỏng) chứ chả chơi!#:-s#:-s#:-s
Em & Gấu đóng tiền rồi nên chả hoãn được!:((:((:(( Sau khi chạy ở Ba Vì về em sẽ úp ảnh b/c các cụ!

EZdong

Xe điện
Em úp một số ảnh ở Ba Vì đây ạ!
Đến nơi
[video=youtube;_Ul13ZDdE-8]http://www.youtube.com/watch?v=_Ul13ZDdE-8[/video]

Chạy
[video=youtube;USqd_mQS8VU]http://www.youtube.com/watch?v=USqd_mQS8VU[/video]

Phong cảnh rất đẹp

Chạy thì lúc nào cũng oải, nhưng vui!!!!!!!!

GM nhiệt tình

New comers từ cháu nội đến bà nội

Chạy xuyên đồi

Xuống ruộng

Ngày trước đó mưa nhiều nên đánh dấu = sơn

Vắt cắn & sâu róm

Trẻ làng ra xem

Người dân rất thân thiện

Phát mỗi người 1 cái áo

Drink it down, drink it down!!!!!!!!!!!!

ON ON TO THE ON ON!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Thứ 7 tuần tới 5/11/2011 em làm hares chạy ở Hồ Đại Lải, cụ nào mấu thì tham gia nhé!
Kính các cụ!

EZdong

Xe điện
Chiều nay Red Dress Run ở Từ Liêm, mời các cụ nhé!
Run No. 1086 “Red Dress Run”
Date: Saturday 04 November 2011
Hares: Hot and Spicy, Double Entry, Easy Dong, Rough Rider
Venue: Tu Liem
How to get there:
A bus leaves from the American Club, 19-21 Hai Ba Trung at 13:30 sharp
By car/motorbike:
Option 1:
Follow Kim Ma. Carry on over bridge along Cau Giay.
At fly over set 0km, go straight on across down Ho Tung Mau.
Over river/railroad. At (3.3km) turn right, then right again onto new road after 500m.
At roundabout turn left (6km). At (7.2km) first junction (X) turn right.
At about (9km) you will hit the DYKE road, turn left drive 1km and turn right onto a dirt road, you will see the circle on the right after 200 (10.2km).
From the North of Hanoi:
2nd option:
Take Au Co North, straight at Cau Thang Long bridge following the river on right. At restricted bridge (2.4m) set 0km. From the bridge go 3.6km turn right to circle. The bus needs to divert before the restricted bridge.

On On: Tre Place, 142 An Duong Vuong, Tel. 04 37583117
More info: 0979565486, Rough Rider

EZdong

Xe điện
Em úp một ít về Red Dress Run hôm qua ạ!
Em làm hare cùng với 3 bạn này. Bắt đầu rải bột mỳ từ 9h30 đến 12h30 mới xong, đường chạy dễ (leo cát, xuống ruộng, quanh co ngoài đồng, chạy trong làng) nên rải dài dài một chút, ~ 10 Km

Điểm xuất phát là bãi rộng, cạnh hồ

Xe cộ đỗ thành hàng thành lối

Chú Ỉn này hăm hở lao xuống, bị sa lầy, tây ta túm tụm đẩy mãi mới chui ra được, đành ra đỗ riêng 1 chỗ. Bác tài được dịp đi giặt quần áo

Những người chạy lần đầu với Hanoi Hash

Các loại trang phục cho Red Dress Run

Nhóm thì chạy, nhóm này đi bộ

Chạy ra bãi cát ven Sông Hồng

Bột chỉ đường rõ thế mà vẫn có người sợ không đủ sức nên chạy tắt

Xa xa thấp thoáng mấy cái áo đỏ trên cát

Thế đã các cụ nhé!

EZdong

Xe điện
Tiếp tục nào!!!!!!
Rải đường chạy ở bãi cát ven Sông Hồng cũng rất oải, khi em và chú khoai tây rải bột xong chừng 3/4 quãng đường thì chả ai nói với ai câu chuyện nào nữa, thi thoảng lại ok, ok, yes, yes cho xong chuyệnb-(b-(b-(
Chạy chán ở bãi cát rồi thì chui xuống ruộng. Vùng này trồng hành, tỏi, rau hoa cúc, hoa hồng, cây cảnh. Làng Thượng Cát thì nhiều nhà có nghề đóng đồ gỗ.
Chạy xuống ruộng rau:

Bố con nhà khaoi tây này chạy chậm quá! Em làm hare nên phải chạy khóa đuôi, đề phòng có ai đó đậu phộng đường

Vào vườn chuối

Chạy tiếp qua làng, sau khi chạy được 1/2 quãng đường thì đến Bia Xờ tốp, ngay cạnh cổng làng Đại Cát

Cổng làng nên lúc nào cũng đông vui!

Nhóm chạy và nhóm đi bộ đều đến Bia Xờ tốp, uống nước, uóng bia, chát chít chừng 10' rồi tiếp tục. Hơn 1/2 nhóm chạy chuyển sang đi bộ, còn lại chừng 10 người chạy second half

Chạy dọc đê, đến cổng Làng Thượng Cát thì rẽ vào làng. Chạy chừng 500m thì đến Đình Làng, cả nhóm Hash Halt (giải lao) ở đây. Trước cổng Đình làng rất thoáng và rộng rãi

Trước mặt Đình làng có cái hồ. Đẹp quá các cụ ợ!

Nghỉ một lát rồi chạy trong làng

Lại chạy qua đê sang phía Sông Hồng. Đến quãng này thì mệt quá rồi, mợ Indo này "chạy" kiểu short-cut

Em cũng thế, chạy tắt đón đầu nên làm tý clip đoạn gần đến đích
[video=youtube;rGdUdDyTBAQ]http://www.youtube.com/watch?v=rGdUdDyTBAQ[/video]

Về đến cirle

Chát chít, uống bia...........thi thố..........
Đôi này "được" uống bia vì đã cưới nhau 31 năm trước!

Au de Toalet "được" uống bia = giầy vì đi giày mới

Đến 18h thì kết thúc, gần 30 người về Nhà hàng Tre ON ON (ăn tối) do Căm Pu Chia tài trợ như mọi lần!
Xong xuôi đến 21h30 em mới về đến nhà! Oải quá! Nhưng vui vui các cụ ạ!:P:P:P

Gemmie

Xe đạp
Cụ EZ Dong ơi hình như t7 tuần này 19/11 sẽ chạy tiếp đúng k ạ?
Có phải đăng kí trc hay cứ đến chỗ tập trung rồi đi hả cụ? Em rất muốn tham gia ! có thông tin gì cụ update thường xuyên cụ nhé.

EZdong

Xe điện
Cụ EZ Dong ơi hình như t7 tuần này 19/11 sẽ chạy tiếp đúng k ạ?
Có phải đăng kí trc hay cứ đến chỗ tập trung rồi đi hả cụ? Em rất muốn tham gia ! có thông tin gì cụ update thường xuyên cụ nhé.
Cụ tham gia cho vui nhé! Hasing vào chiều thứ 7 hàng tuần cụ ạ! Tuần nào cũng chạy, chỉ thay đổi tý chút về giờ chạy mùa đông/mùa hè thôi!
Đến chỗ tập trung thì cụ nhớ là xe sẽ chạy đúng 13h30, không chờ ai đâu ạ, tập trung ở cổng American Club 19-21 Hai Bà Trưng cụ sẽ thấy rất nhiều người mặc đồ hashing.
Tham gia Hanoi Hash không ai phải đăng ký gì cả, lên xe có người y/c cụ ghi họ tên, điện thoại, e-mail..... & nộp 150k là xong. Lần tới cụ chạy thì lại tiếp tục như thế, chỉ khác là không phải ghi tên nữa & ắp đết ngay sau mỗi lần chạy. Sau đó cụ có thể tra cứu trên mạng (http://hanoih3.com ở mục Run Records của Harriers) để xem mình chạy lần đầu ngày nào, chạy bao nhiêu lần, trực nhật bao nhiêu lần, lần chạy gần đây nhất là ngày nào.... Em mới chạy được 247 lần, trực nhật (hare) 28 lần, lần chạy đầu tiên vào ngày 19/8/2000.......
Chạy tuần này đây cụ nè:
Run no: 1088 (19/11/2011)
Hares: Bacon & Eggs, Frigid Frida, Super Woman, Hot n Spicy
Directions: Get yourself out to “Big C”

1 Take the Đại Lộ Thăng Long Freeway west from BigC for ±27.5km
2 At the end of the freeway, Nut Giao Interchange, immediately before the over bridge at the former T-Junction take the exit road on the right.
3 At the junction with Ho Chi Minh Highway (QL21), turn left.
4 Under the bridge, set your odometer to zero and continue on QL21
5 At 2.3km, turn right towards Yen Binh
6 At 3.8km fork right, still towards Yen Binh 7 At 5.4km turn SHARP right, continue on concrete road, over ford, up hill and park.
Walk across dam to circle, noting the beautiful view on your left; and the bathing maidens.
On On: Tex Mex 112 Giang Vo A la carte (OR choose from the menu)

Gemmie

Xe đạp
Cụ tham gia cho vui nhé! Hasing vào chiều thứ 7 hàng tuần cụ ạ! Tuần nào cũng chạy, chỉ thay đổi tý chút về giờ chạy mùa đông/mùa hè thôi!
Đến chỗ tập trung thì cụ nhớ là xe sẽ chạy đúng 13h30, không chờ ai đâu ạ, tập trung ở cổng American Club 19-21 Hai Bà Trưng cụ sẽ thấy rất nhiều người mặc đồ hashing.
Tham gia Hanoi Hash không ai phải đăng ký gì cả, lên xe có người y/c cụ ghi họ tên, điện thoại, e-mail..... & nộp 150k là xong. Lần tới cụ chạy thì lại tiếp tục như thế, chỉ khác là không phải ghi tên nữa & ắp đết ngay sau mỗi lần chạy. Sau đó cụ có thể tra cứu trên mạng (http://hanoih3.com ở mục Run Records của Harriers) để xem mình chạy lần đầu ngày nào, chạy bao nhiêu lần, trực nhật bao nhiêu lần, lần chạy gần đây nhất là ngày nào.... Em mới chạy được 247 lần, trực nhật (hare) 28 lần, lần chạy đầu tiên vào ngày 19/8/2000.......
Chạy tuần này đây cụ nè:
Run no: 1088 (19/11/2011)
Hares: Bacon & Eggs, Frigid Frida, Super Woman, Hot n Spicy
Directions: Get yourself out to “Big C”

1 Take the Đại Lộ Thăng Long Freeway west from BigC for ±27.5km
2 At the end of the freeway, Nut Giao Interchange, immediately before the over bridge at the former T-Junction take the exit road on the right.
3 At the junction with Ho Chi Minh Highway (QL21), turn left.
4 Under the bridge, set your odometer to zero and continue on QL21
5 At 2.3km, turn right towards Yen Binh
6 At 3.8km fork right, still towards Yen Binh 7 At 5.4km turn SHARP right, continue on concrete road, over ford, up hill and park.
Walk across dam to circle, noting the beautiful view on your left; and the bathing maidens.
On On: Tex Mex 112 Giang Vo A la carte (OR choose from the menu)
Em cám ơn cụ nhé!
Ôi thế là ngày mai đã chạy rồi hihi
À bt 1 lần hashing như này mình sẽ chạy khoảng bn km cụ nhỉ? e chỉ ngại nhất là nhỡ lần đầu không quen không chạy kịp lại ảnh hưởng đến cả đoàn :(

EZdong

Xe điện
Em cám ơn cụ nhé!
Ôi thế là ngày mai đã chạy rồi hihi
À bt 1 lần hashing như này mình sẽ chạy khoảng bn km cụ nhỉ? e chỉ ngại nhất là nhỡ lần đầu không quen không chạy kịp lại ảnh hưởng đến cả đoàn :(
F1 nhà em bắt đầu tham gia lúc 5 tuổi đới! Không chạy được thì đi bộ cụ ợ!

EZdong

Xe điện
Mời các cụ mợ hashing chiều mai 26/11/2011 ở đây ạ:
Run no: 1089 (26/11/2011)
Ocasion: St Andrews (Scottish National Day) run
Hares: Chicken Legs, Flicky ****y
Directions:

From the Hanoi Railway Station (0 km) go South along Le Duan / Duong Giai Phong. At 11.2 km turn left down Duong Ngu Hiep. At 11.9 km there is a Y-junction. Cars can go straight under a low bridge but the 'bus should go right, crossing over the overpass. At 13.5 there is a fork - take the left At 14.5 km you reach the dyke road. Turn right along it.
Cars and beer truck: 700 m along the dyke road there is a small white hut on the left. Just before it, turn left. 100 m further on take a right. Circle behind the pagoda.
Bus: 700 m along the dyke road there is a small white hut on the left. Just after it, turn left by the 10t road sign in a red circle and through the arch with Lang Van Uyen written on it. 100m further on park at the junction. Hashers walk on straight ahead 200m and turn left over the foot bridge "Cau Van Uyen 19".(or if you think the 'bus can make it, carry on straight those 200m - but there is no turning space at the end, you'd have to back out). Circle behind the pagoda.
On On: TBA
Remarks: For the gps technophiles, circle is at N 20deg55min36.80sec E 105deg52min54.14sec

ON ON TO THE HASH!!!!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

EZdong

Xe điện
Nhanh quá, chưa chi đã gần 2 năm rồi các cụ nhở! :)):)):)):)) Thi thoảng em vưỡn chạy nhưng lười úp ảnh quá! Hôm nay em lại lôi lên nào!
Hôm Thứ 7 (5/10/2013) tuần trước em lại chạy ở Hòa Lạc
Lần này là lần chạy thứ 1190

Thành viên chạy lần đầu với Hanoi Hash

Chạy khu vực này rất nhiều đồi cao vừa phải, leo trèo tý

Beer Stop

Cụ Uncle Thọ ngoài 80 vẫn tham gia đều, dạo này cụ đi bộ là chính! Phục cụ quá cơ!

Uống bia chém gió

Xong rồi lại chạy tiếp! Các loại F1 còn hăng hơn

Chặng về chạy qua đồi chè

Các bác hài chè cứ hỏi sao các bác không chạy ngoài đường cái mà cứ chui vào đây cho vất vả!:D

inconect

Xe máy
Cái này rèn luyện thể lực tốt nhg k phải ai cũng máu

EZdong

Xe điện
Em tiếp & nốt ạ!
Phù phù! Chạy về đến nơi rồi!:D:D:D
Bây giờ em mới lấy máy ảnh ra chộp, lúc chạy thì chỉ chụp = điện thoại cho đỡ tốn phim=))

Bác này hôm nay trực nhật (làm hare) & đã chạy gần được 700 lần! Khiếp quá! Em chạy từ năm 2000 tới giờ mãi mới được có ~ 300 lần!

Quản ca (Hash Moosik)

Kiểu như thành viên mới chạy thì được hát tặng 1 bài, tặng cái logo sau khi đã uống xong cốc bia:
[video=youtube;cq_MB2q_acQ]http://www.youtube.com/watch?v=cq_MB2q_acQ&feature=youtu.be[/video]

Mợ Thụy Điển này

Vương quốc Bỉ này

Quân ta này

GM

Bị phạt vì không update thông tin nay

Em chen chân tý:-bd

Món ngồi đá truyền thống

RA chém gió

Thứ 7 tuần này chạy từ thiện, em bận nên không tham gia được!:((

Thứ 7 tuần sau 19/10 này em trực nhật, chạy ở Đại Lải, cụ nào mấu thì tham gia nhé!:-c:-c:-c

EZdong

Xe điện
Chiều nay hashing ở Yên Bình, chỗ này đẹp lắm các bác ạ!

The hash bus leaves at 13:30 from the American Club at 19-21 Hai Ba Trung, or just around the closest corner at number 17.
This week's run directions
Run no: 1193 (2013-10-26)

Occasion: Rat Walker does it 4 times in a row

Venue: Hoa Lac

Hares: Andre, Card board, Rat Walker

Directions: Take Hoa Lac highway to Hoa Lac. At the end of the highway, before the bridge, turn right. After 700 metres turn left towards Xuan Mai. Under the first bridge zero your odometer. At 2.4 km turn right towards Yen Binh. At the Y at 3.9 keep left and again directly left. Follow the surfaced road and at 6.6 pass the old post office. Go straight, over the small bridge and at 7.6 turn left and follow markings to the circle. (same or close by as 1160).

On On: Tex Mex, Giang Vo
=))

EZdong

Xe điện
Chiều Thứ Bảy 25/10 vừa rồi chạy trên Yên Bình fun lắm các cụ ui!
Điểm chạy bắt đầu từ chỗ này

Lần chạy này là thứ 1193 rùi! Nhanh thật

Những người chạy lần đầu

Chạy thôi! Em theo tốp runners, lần này đông đông là :D

Leo lên núi

Lúc mỏi gối quá thì dừng nghỉ một tý! Khoai tây còn oải nữa là mềnh:((

Chạy gần lên đỉnh nhìn xuống phía dưới

Rồi lại leo tiếp, chui lủi trong đám câm rậm rạp...... và rất nhiều vắt:D

Rồi đến lúc bắt đầu xuống chân núi

Lần này hare có chú Canada trẻ khỏe nên làm đường hơi dài so với bình thường! :((
Xuống rồi lại leo tiếp một quả núi nữa

Chỗ này có nhiều khế, vít và hái thoải mái! Mỗi tội chua quá!

Chạy qua chỗ này rất fun

Khoai tây ngâm nước:D

Em làm tý cờ nhíp về em người Bỉ này
[video=youtube;hBb5c0PpO38]http://www.youtube.com/watch?v=hBb5c0PpO38[/video]

:D:D:D

EZdong

Xe điện
Em tiếp các cụ nhá!
Khu vực này nhiều vắt chạ kém gì mấy lần chạy ở Ba Vì!:((

Vừa chạy vừa gạt vắt vừa la:((
[video=youtube;eEfvD24mPnw]http://www.youtube.com/watch?v=eEfvD24mPnw[/video]

Chạy mãi rồi cũng đến chỗ bằng phẳng một tý

Kinh nghiệm là cứ chạy, dừng lại tý là các chú vắt bám vào ngay, chạy đến chỗ trống trải rồi gỡ vắt ra là ok:D

Em chộp ngay cảnh gỡ vắt. Rơi cả điện thoại mà không sao! May thía!:D
[video=youtube;rI-z139swU4]http://www.youtube.com/watch?v=rI-z139swU4[/video]

Chạy thêm một lúc nữa là ra đến đường cái! Phù phù!

BeerStop đây rùi!:)

Chặng 2 ngắn hơn, chủ yếu lội ruộng nên em chạ chụp choạch giề!
Rồi cả 2 tốp chạy về điểm xuất phát, chat chit một hồi

Lần này có cụ Trung bên Hyudai tham gia hashing cùng với 2F1. Em chỉ kịp chụp V2 của cụ ý:D

18h30 là em chuồn về sớm! Trước đó em được uốn 1 cốc bia nhân lần chạy 250 của em!
Lão trực nhật xin lỗi vì chưa kịp thêu áo 250th!:((:((:((
Lần chạy 1195 vào ngày 09/11/2013 em sẽ trực nhật (hare) với cụ Đặng Hữu Phúc - tác giả Trăng chiều, Ru con mùa đông...... và địa điểm là ở Hồ Đại Lải

Lần này chạy, leo tổng cộng là 9,6 km :(
Em hết ạ!

Chỉnh sửa cuối:

EZdong

Xe điện
Em lại lôi lên nào!
Tuần này em làm hare ở Đại Lải, mời các cụ nhé!:D
Run no: 1195 (2013-11-09)
Venue: Dai Lai Lake (Nha sang tac Dai Lai)
Hares: Phuctap, Easy Dong, Open All Hours, Her Rasser, Tùng
Directions: - Proceed along the Airport Expressway across the Thang Long Bridge in direction of Noi Bai airport, through the tollgate and left at the roundabout (at the Toyota sign) and go about 8.3 Km. Turn right at the blue direction sign pointing towards Dai Lai Lake and go 4.8 Km to the roundabout. Turn right at the roundabout and continue towards Dai Lai Lake 4.2 Km.
- When you see Dai Lai Lake, turn left, go approx 1.5 Km & look for Nha sang tac Dai Lai. The circle will be.
On On: Hai Xom bia hoi, 22 Tang Bat Ho Ha Noi (0988.328.664)
>:D<

EZdong

Xe điện
có lịch tháng 12 chưa cụ, tháng này em bận mất roài.
Cụ vào hanoih3.com rồi vào harriers, vào tiếp hare line là có lịch từng lần chạy cụ à!
Nhân tiện, sáng mai Chủ nhật 24/11 cụ xem VTV3 chuyên mục cafe sáng từ lúc 7h sẽ có phóng sự về lần chạy 1195 hôm 09/11/2013 em trực nhật đấy cụ ạ!
Tiếc là em đang ở bên xứ Kim Chi nên chạ xem trực tiếp được sáng mai vì lại phải lên Seoul đúng vào lúc phát sóng!:((:((:((