[Funland] Mới 27 tết mà sao các ông chủ thanh lý đào quất nhiều vậy

thonvang

[Tịch thu bằng lái]
Hỏi nhiều nhưng chốt thì hẩm hiu,lại thêm cái khoản thách giá nữa...thêm nữa là nở từng bừng hết cả,về chỉ tội quét nhà liên tục.

belo

Xe điện
Cứ niêm yết giá, giá cả phải chăng, em nghĩ hàng dễ bán hơn ngay. Người đi mua hỏi giá vài cây là đã ngại rồi, lại còn phải mặc cả, sợ mua hớ nữa.

jazzzzz

Xe lăn
Nhà em 2 năm rồi không đào, không quất, không vàng mã.
Chỉ mua cành đào nhỏ cắm bàn thờ thôi.

vneseman

Xe lăn
Mai hay ngày kia em có thời gian cũng đi hỏi cây đào phai ở nhà vườn quen xem sao, hợp lý là dứt điểm.

danleduc

Xe điện
Đã bị năm ngoái rồi mà năm nay chưa ruts kinh nghiệm, hỏi cành đào cũng hơn triệu, cây quất xấu xấu cũng 1.5tr. Còn đụng cây đẹp toàn hơn 2tr.
Thôi của nhà các bác cả, bọn em ở chung cư, đào quất bé bé còn có chỗ ngồi
Cty em thuê cây đào cũng chỉ hơn 2tr, cây to tướng.....mang đến tận nơi, hết Tết bên cho thuê lại đến tận nơi lấy mang đi.
Nếu mua cây đào mà 2tr....rồi hỳ hụi mất công vận chuyện về nhà, rồi hết Tết mất công đem vứt đi thì....thôi. Em là em không có chơi kiểu đó. Mệt. :))

banmotnucuoi

Xe lăn
Cty em thuê cây đào cũng chỉ hơn 2tr, cây to tướng.....mang đến tận nơi, hết Tết bên cho thuê lại đến tận nơi lấy mang đi.
Nếu mua cây đào mà 2tr....rồi hỳ hụi mất công vận chuyện về nhà, rồi hết Tết mất công đem vứt đi thì....thôi. Em là em không có chơi kiểu đó. Mệt. :))
Công ty cụ thuê rẻ vậy ạ. Em hỏi các cành bé bé cũng hét em tiền triệu chán vãi

danleduc

Xe điện
Công ty cụ thuê rẻ vậy ạ. Em hỏi các cành bé bé cũng hét em tiền triệu chán vãi
Em thấy các bạn ý vào tận vườn chọn thuê. Thuê rẻ thôi cụ. Tầm chục triệu thuê được cây đào gốc to như cây cổ thụ.

datinh

Xe container
em trộm nghĩ. có khi nào xu hướng ở chung cư tăng lên. điều đó có nghĩa là nhu cầu rước đào quất về nhà nó giảm
vì lích kích. lúc vất đi ngại. nhọc

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Đi qua chợ thấy thanh lý quất nhiều quá, đào và nhất chi mai nở tung làm em không biết là do bán không được hay là bán hết sớm rồi giờ nghỉ tết vậy các cụ mợ.
Em đoán là cung vượt cầu: hàng hóa năm nay nhiều quá, sức mua giảm?

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thấy thế này quá hợp lý.

haiyen1012

Xe điện
Có mấy cụ nói lãi rồi thanh lý về sớm làm em thấy buồn cười, mấy ngày gần Tết em đi qua chợ hoa Vạn Phúc suốt thấy người xem thì nhiều, mua thì ít trong khi lượng cây, hoa chả kém so với mọi năm.
Hết hôm nay là còn có 2 ngày và 1 buổi sáng ngày 30 nữa là tàn cuộc mà còn nhiều lắm, đào thì nở bung xơ xác cả rồi. Dân buôn hoa nhiều người ngồi bệt xuống vỉa hè mắt xa xăm đầy tâm trạng có lẽ họ cũng hiểu ra vấn đề là năm nay sức mua giảm rất nhiều rồi.
Em nói thật tầm này thanh lý nhanh để vớt lại được đồng vốn nào hay đồng nấy chứ chậm thì chỉ có nước vứt cây lại mà tay không đi về thôi.
Năm nay trong miền nam đặc biệt là Sài Gòn tình hình kinh tế ảm đạm từ rất sớm trong năm nên đến Tết người buôn bán hoa, hàng Tết cũng giảm lượng đi rất nhiều vì họ biết dân không còn gì để mà chi tiêu mua sắm nữa trừ những người bản địa có tích lũy nhưng ngay cả thành phần này cũng thắt lưng buộc bụng. Ngoài Bắc thì đỡ hơn chút và người Bắc cũng coi trọng cái Tết hơn nên vẫn có sắm sửa tuy nhiên tập trung nhiều cho những hàng hóa thiết yếu còn cây cối hoa hoét sẽ bị hạn chế lại để giảm chi tiêu. Dân buôn hoa ngoài Bắc năm nay đánh giá thị trường sai lầm nên vất vả rồi.

datinh

Xe container
Có mấy cụ nói lãi rồi thanh lý về sớm làm em thấy buồn cười, mấy ngày gần Tết em đi qua chợ hoa Vạn Phúc suốt thấy người xem thì nhiều, mua thì ít trong khi lượng cây, hoa chả kém so với mọi năm.
Hết hôm nay là còn có 2 ngày và 1 buổi sáng ngày 30 nữa là tàn cuộc mà còn nhiều lắm, đào thì nở bung xơ xác cả rồi. Dân buôn hoa nhiều người ngồi bệt xuống vỉa hè mắt xa xăm đầy tâm trạng có lẽ họ cũng hiểu ra vấn đề là năm nay sức mua giảm rất nhiều rồi.
Em nói thật tầm này thanh lý nhanh để vớt lại được đồng vốn nào hay đồng nấy chứ chậm thì chỉ có nước vứt cây lại mà tay không đi về thôi.
Năm nay trong miền nam đặc biệt là Sài Gòn tình hình kinh tế ảm đạm từ rất sớm trong năm nên đến Tết người buôn bán hoa, hàng Tết cũng giảm lượng đi rất nhiều vì họ biết dân không còn gì để mà chi tiêu mua sắm nữa trừ những người bản địa có tích lũy nhưng ngay cả thành phần này cũng thắt lưng buộc bụng. Ngoài Bắc thì đỡ hơn chút và người Bắc cũng coi trọng cái Tết hơn nên vẫn có sắm sửa tuy nhiên tập trung nhiều cho những hàng hóa thiết yếu còn cây cối hoa hoét sẽ bị hạn chế lại để giảm chi tiêu. Dân buôn hoa ngoài Bắc năm nay đánh giá thị trường sai lầm nên vất vả rồi.
cụ dậy chí phải
hoa hoét nếu giá nó nhè nhẹ thì đại chúng còn hứng mua
đòi cao là chuồn thôi. trong các khoản cắt giảm chi phí tết thì món hoa hoét được kê đầu tiên
vì fact là không hoa hoét chả làm sao sất .

thichrauxanh

Xe điện
Đi qua chợ thấy thanh lý quất nhiều quá, đào và nhất chi mai nở tung làm em không biết là do bán không được hay là bán hết sớm rồi giờ nghỉ tết vậy các cụ mợ.
Đến cửa hàng mặt phố Xã Đàn e thấy còn đóng cửa/vắng như chùa Bà Đanh. Tiền đâu mà quất đào năm nai cụ?

Cavaho

Xe tăng
Chọn gốc đào tầm tầm khoảng củ rưỡi cứ 15 nhà vườn mang tới rằm tháng giêng mang đi cho nó nhàn các Cụ ạ, năm nay dính mấy hôm nồm sau nắng làm Đào tóe loe hết rồi. Nhìn cây đào tung tóe vui phết.

haiyen1012

Xe điện
em trộm nghĩ. có khi nào xu hướng ở chung cư tăng lên. điều đó có nghĩa là nhu cầu rước đào quất về nhà nó giảm
vì lích kích. lúc vất đi ngại. nhọc
Chung cư thì ngại chơi đào cây vì chậu to nặng, đất cát tưới tắm rất mệt, chủ yếu chơi cành đào đặc biệt là cành dáng huyền vắt ngang qua TV, nhà nào phòng khách rộng TV to làm cành to trông cũng đẹp

haiyen1012

Xe điện
cụ dậy chí phải
hoa hoét nếu giá nó nhè nhẹ thì đại chúng còn hứng mua
đòi cao là chuồn thôi. trong các khoản cắt giảm chi phí tết thì món hoa hoét được kê đầu tiên
vì fact là không hoa hoét chả làm sao sất .
Cành đào cây quất bé 1 tí ko ảnh hưởng nhưng cái bánh chưng 8 lạng còn 4 hay cân giò còn nửa thì không được cụ nhể :))