Mộc Châu - Thủy điện Sơn La (mãi vẫn không chán nào)

songvedem

Xe tăng
Mâm cỗ đã sắp xong rồi, mọi người vào tiệc thôi nhỉ. Mấy chai rượu đặc biệt được đặt mua riêng từ trước Tết.
Loại này mà cứ uống lấy ngon thì chắc chắn sẽ có cụ đang nói cười tự nhiên ngã gục cả người vào mâm mà không động đậy. Rượu chuẩn, không đau đầu và rất êm dịu.

Về tửu lượng của các cụ trên này thì thôi rồi, chống uống chai 1,25 lít rồi về đi làm (không phải chốn đi ngủ đâu), vợ CÒN CAO thủ hơn, uống tay đôi thì cho chồng say tít rồi lại đi làm.
Cụ An Đông, Xe ngựa lên đây nem nép như rắn mồng 5, lúc nào cũng phải mượn cớ "cháu còn phải lái xe". Cứ ngồi đến chiều thì chắc mỗi người cũng phải nhận hơn 100 cái "bắt tay" là cái chắc

songvedem

Xe tăng
Cái chai 1.25 lít Coca là rượu thửa từ trước tế, trong nhà có 3 can, mới uống hết có 1 can
chai rượu con là rượu Hảo hán uống cũng hay lắm. Uống mấy loại này rồi, hôm sau về HN uống Gold Label cũng chả thấy ngon nữa

songvedem

Xe tăng
Bấy giờ là đến lượt ăn tối (ngày thứ 7, mồng 3 Tết, 5-Feb-2011)

Ăn Lẩu cá ạ

Cá nướng ăn với lẩu nhé

Chấm chéo để chấm nhé

Gà chạy bộ luộc

Rau sống sạch vườn nhà: xà lách, cải cúc, cải xanh, mùi

Quên không chụp gạo tám Điện Biên nữa

Lại rượu, nếu không có cậu em Điện Lực nhắc là 10 giờ phải về khách sạn vì người ta dặn là tết nên nghỉ sơm thì có lẽ là ngồi đến 3 h sáng mất. Loanh quanh về đến KS gần đấy cũng đã 11 h

songvedem

Xe tăng
Cậu nhân viên bảo vệ Khách sạn kiêm rửa xe buổi sáng, nhưng hay cãi lắm, lại còn chảnh nữa

hilux14p

Xe buýt
các bác có chuyến đi thú vị quá e rất thích tây bắc và đồng bào thiểu số .chúc các bác năm mới có nhiều chuyến đi mới

songvedem

Xe tăng
Sau đây là đặc sản Sơn La/ Hát LÓt
Cải mèo

Lạp Sườn hun khói 200k/ cân

QUà rau sạch của chú T

songvedem

Xe tăng
Sáng dậy đi ăn phở ở Hát Lót sau khi uông nước chè và cắn hạt bí, hạt dưa.
Chất lượng nước phỏ thì thường nhưng thịt tái mềm và ngon

Về đến Mộc Châu,. Sau khi thăm thú hang Dơi như cụ AD và Xe ngựa đã Post, lại nhậu tiếp với địa chỉ đỏ là người nhà của mẹ con gái bác An Đông

Nhà bác này cũng rất tuyệt vời với 1 kho ........... rượu. Rượu trắng đặt, rượu ba kích, rượu rắn, rượu mận, .....

Đồ ăn tuyệt vời gồm có
Thịt trâu nướng gác bếp,
Lạc rang Mộc Châu
Giò xào lợn Mán
Lòng non lợn mán
Bánhc chưng (có 2 loại đặc biệt nhưng em quên mất rùi)
Lòng gà xào xúp lơ
Lợn mán luộc
thịt bò nướng
Thịt gà chạy bộ luộc
Cá kho đặc biệt để ăn bánh trưng (theo kiểu gia truyền để 15 ngày k hỏng)
...............................

Còn mấy món nữa nhưng mải vui, mải uống nên em k nhớ được nữa

Nhưng em mải vui nên không chụp nên đành khyến mại các bác ít ảnh nhím vậy. Nhím có giá 250k/ cân. Nhím mẹ có giá 50 Tr/ con

songvedem

Xe tăng
Phần ảnh của e đến đây là hết, có gì em xin tiếp tục bình luận sau.
Nhà cụ An Đông và Xe Ngựa còn chụp nhiều gấp mấy chục lần em.

lucky_luke2050

Xe hơi
Hj, e bít món Pịa có những thành phần nào nhưng e ứ nói đâu =))

songvedem

Xe tăng
Hj, e bít món Pịa có những thành phần nào nhưng e ứ nói đâu =))
Pía bao gồm lòng cá băm nhỏ, Trâu và bò cũng có pịa. Nói chung là các loại lòng và nước lòng băm nhỏ,.

Ảnh em xấu thì các cụ đừng mất công chê vì em chụp bằng Sim card, nhà xe ngựa bằng bao diêm, nhà An Đông bằng khẩu súng nòng ngắn khi chụp cứ phải nhìn thời tiết. Nhà Bob07 có súng vừa to vừa dài nhưng lại bị đưt gánh giữa đường

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Mấy hôm biết các bác đi chơi, lòng cũng nứng lắm, nhưng vì ngày Tết còn Nội Ngoại đôi đường nên đành chịu !...
Có gọi điện cho AD mấy cú nhằm dò la tình hình, nhưng tuyền thấy tò te tý ... không nghe, chắc mải uống rượu !...
... Món chẩm chéo mà cụ Sống về đêm mô tả, trong đó có cái gọi là hạt tiêu xanh, thì em xin đính chính : Đó là quả cây Mắc khén, là loại quả mọc thành từng chùm to, cỡ quả bé bằng đầu que diêm, rất thơm ngon giống hạt tiêu, nhưng là hai loài khác hẳn nhau...
Trên đường rẽ vào Mường La, các cụ có rẽ qua nhà văn hóa Bản Bó, Bản Cón thăm mấy em văn công thôn không ???...

songvedem

Xe tăng
Lúc về trên đại lộ Thăng Long các cụ cứ phi 80 làm em thấy đều đều buồn ngủ. Lo quá. Thế mà nhà Xe ngựa bên làn ngoài cùng bên trái, nhà AD làn giữa, em đành phi làn bên phải, tốc độ cho phép 100 km , 3 xe dàn hàng ngang phóng oai phết. Chả biết lúc đấy xe ngựa với AD có biết k hay là cũng đang buồn ngủ rồi.

An Dong

Xe điện
Lúc về trên đại lộ Thăng Long các cụ cứ phi 80 làm em thấy đều đều buồn ngủ. Lo quá. Thế mà nhà Xe ngựa bên làn ngoài cùng bên trái, nhà AD làn giữa, em đành phi làn bên phải, tốc độ cho phép 100 km , 3 xe dàn hàng ngang phóng oai phết. Chả biết lúc đấy xe ngựa với AD có biết k hay là cũng đang buồn ngủ rồi.
Hôm đó cả nhà xe ngựa và em lo cho cụ Chuối Về Đêm, vì toàn phi làn trong với v~100km/h ( làn này chỉ cho phép 80 thôi ợ).

NguyenChiVan

Xe tăng
Chúc mừng các cụ đi vui vẻ và về an toàn. Nhà cháu tết này toàn mứt thôi :((. Thằng nhóc tự dưng tiêu chảy (may mà nhẹ nhàng) nên 3 ngày tết chỉ mứt và mứt huhu.
chỉ tốn tiền thuốc và mệt người thôi chứ đầu năm mà nhiều mứt thế là may lám đấy cụ ạ chuc cả nhà may mắn an lành cầu được ước thấy nhé.

songvedem

Xe tăng
Hôm đó cả nhà xe ngựa và em lo cho cụ Chuối Về Đêm, vì toàn phi làn trong với v~100km/h ( làn này chỉ cho phép 80 thôi ợ).
Nhà cháu chỉ giám đi ngang 1 đoạn 3 xe cho nó hoành tráng rồi lại ngoan ngay ấy mà.
CỤ gửi cho em mấy cái ảnh mà cụ chụp có em và và mọi người nhé. Cụ gửi qua Email hay nếu to quá thì em mang USB đến Copy

May mà đoàn không loang quanh ở Mộc Châu, trên đó toàn dân HN, KS kín phòng luôn. Thật là sáng suốt khi đi thẳng lên Sơn La

Chỉnh sửa cuối:

HiPP

Xe tải
Đầu năm các cụ đã làm một chuyến khởi động hoành tráng thế này thì năm nay đội RS chắc là rôm rả lắm :-bd>:D<

thumotty

Xe buýt
Thế này các cụ phải gọi là off ẩm thực tây bắc chứ. Toàn đồ ăn, nhìn mà phát thèm. Cháu không đi được vụ này cũng tiếc lắm. Vote mỗi cụ một chén.

Mon 29V

Xe điện
Chúc mừng các cụ có chuyến đi quá hay và hoành tráng. Tết năm nay mà nhà em không đi chơi xa thì nhất định em đã đi cùng các cụ rồi.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
E thấy món ăn ngon lém ạ... còn cái khác thì \:D/