Mộc Châu Sơn La - trông trời trông đất trông mây...

EVN

Xe buýt
Nhất các cụ giápp Tết vậy mà vưỡn thu xếp đi vãn cảnh đc em thiệt là thán phục các cụ :77::77:

TEU06

Xe máy
Cụ chủ thớt cho e hỏi tí. Tuần sau bọn e đi 9 người - Mộc Châu - Sơn La.

Cụ cho e hỏi chỗ an ngủ ở Sơn la - có chỗ nào ổn kg. Gần TP. Sơn La có điểm du lịch nào ngủ lại nhậu đêm được không ạ.
Ở thành phố Sơn La cụ nghỉ tại Khách Sạn Hoàng Sơn cũng ổn. Phòng sạch sẽ 2 giường giá 120K/đêm. Còn nhậu thì ở Sơn La chán lắm. điểm du lịch thì cụ lên thăm nhà tù Sơn La tí đê.

Tran Thanh Tung

Xe điện
Ở thành phố Sơn La cụ nghỉ tại Khách Sạn Hoàng Sơn cũng ổn. Phòng sạch sẽ 2 giường giá 120K/đêm. Còn nhậu thì ở Sơn La chán lắm. điểm du lịch thì cụ lên thăm nhà tù Sơn La tí đê.

Vâng e cám ơn cụ.
Bọn e máu nhậu quán có khung cảnh rừng núi 1 tí mà khó tìm phết.

Babetta6868

Xe tăng
Bác chủ thớt này, đi như thế mà không làm vài phát ảnh phọt lên cho sinh động, tính em lười nhìn thấy comment của bác mà đuối luôn! Hix dài quá. Phòng nghỉ trên đó rẻ quá nhỉ...!!!

thichtulai

Xe máy
Đoạn của bác, nếu phân loại chuyên môn, thuộc loại tùy bút bác ợ.Em nói nghiêm văn chỉnh đấy.Văn bác nhẹ nhàng, tình cảm.Tuy nhiên,đúng như bác nói : 4rum nó có đặc trưng của nó.Các mem sẽ quan tâm tới ảnh nhiều hơn.Bác đi 2 ngày thì chưa hết cái sướng của Tây Bắc đâu .Phải ăn cùng , ở cùng , ngủ cùng mới thấy hết cái hay của nó.
Chúc bác có chuyến sau ngon hơn !

TEU06

Xe máy
Nhất các cụ giápp Tết vậy mà vưỡn thu xếp đi vãn cảnh đc em thiệt là thán phục các cụ :77::77:
Thực ra thì đối với em khoảng thời gian giap tết là có không khí nhất, vui nhất va đẹp nhât... Vì vậy bận đến mấy thì cũng cố thu xếp thời gian để hưởng thụ không khí đây không mai sau lại thấy tiếc.:21::21::21:

TEU06

Xe máy
Đoạn của bác, nếu phân loại chuyên môn, thuộc loại tùy bút bác ợ.Em nói nghiêm văn chỉnh đấy.Văn bác nhẹ nhàng, tình cảm.Tuy nhiên,đúng như bác nói : 4rum nó có đặc trưng của nó.Các mem sẽ quan tâm tới ảnh nhiều hơn.Bác đi 2 ngày thì chưa hết cái sướng của Tây Bắc đâu .Phải ăn cùng , ở cùng , ngủ cùng mới thấy hết cái hay của nó.
Chúc bác có chuyến sau ngon hơn !
Thực ra thì em cũng đi nhiều rồi. Nhung nói thật là mỗi lần đi mình lại thấy cái hay cái mới. Em xin trích ở đây đoạn văn mà em viết cho chuyến đi hồi tháng 3 năm ngoái:
"
Tháng 3 tôi bắt đầu bằng một chuyến đi phượt 4 ngày với hơn 1200km cùng với 2 anh bạn thân. Một chuyến đi quá thu vị tuy hơi ngắn. Chúng tôi làm đúng một vòng Tây Bắc-Đông Bắc. Hòa Binh,Mai Châu, Sơn La,Điện Biên, Lai Chau,Mù Căng Chải…Trong chuyến đi này có quá nhiều thứ để nói. Rượu uống mềm môi. Thứ rượu mà dưới xuôi không bao giờ có. Rượu ngâm với một loại cây mà người dân tộc gọi là Mã tà coọc (Ngựa phá chuồng) uống với thịt nai khô. Uống một tợp rồi xé một miếng thịt nai khô bỏ vào mồm. Chậm dãi nhai. Càng nhai càng thơm và ngọt. Cái vị thơm của cỏ non đậm nơi đầu lưỡi. Rượu này rất lạ, càng uống càng vào, nguời cứ la đà cộng thêm với cái lạnh miền núi nên uống mãi chả say. Chỉ khổ mấy thằng bọn tôi uông xong rồi mà chả có cái “chuồng” nào để phá hehe. Đúng là phí rượu..."

truongsoi309

Xe buýt
Đã ngại đọc thì chớ bác này lại làm toàn chữ này nản luôn!!! hĩ chờ bác up ảnh vậy!!!