Mobileye - Thiết bị cảnh báo va chạm sớm- Lái xe không tai nạn, bạn đường tin cậy !!!

mobileyevietnam

Xe tải
Mời các cụ xem thiết bị Mobileye hoạt động thực tế trên đường nội đô và đường cao tốc Hồng Kong

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=WkzGvMwM5-o&feature=player_detailpage[/YOUTUBE]

ar3a

Xe điện
Em thấy cái này cũng hay nên vừa lượn 1 vòng trên mạng để xem review. Xem ra thì công nghệ này phát huy tác dụng ở các nước Âu - Mỹ; Cụ chủ mà post được clip minh họa hiệu quả trong điều kiện giao thông của VN thì sẽ thuyết phục hơn: chẳng hạn các tình huống du kích bất ngờ băng qua đường, hay việc mở cửa xe đột ngột, hay biển báo lấp ló, v.v... Theo em đây mới là những giá trị gia tăng của thiết bị trong điều kiện VN; chứ Âu _ Mỹ vì đường thoáng nên lái xe có xu hướng chủ quan, ít tập trung hơn lx ở VN thì cái này thực sự tác dụng.

Bên cạnh đó là giá: ở Mỹ hiện tại thì phần thiết bị là $800 cộng công lắp $150. Về VN tăng gấp rưỡi thì em cho là hơi cao.

mobileyevietnam

Xe tải
Cám ơn cụ AR3A nhé,

Em nghĩ vấn đề cụ thắc mắc cũng là câu hỏi của rất nhiều cụ khi lúc đầu sử dụng thiết bị này, đó là: THIẾT BỊ CÓ PHÙ HỢP GIAO THÔNG Ở VIỆT NAM KHÔNG?

Câu trả lời là chắc chắn phù hợp, không phải chỉ có các nước Châu Âu hay Mỹ mới phù hợp. Ở các nước đó nếu đi trong đường nội đô thì cũng không khác quá nhiều với lại đường Việt Nam đâu cụ ạ. Các nước có điều kiện gia thông tương tự có thể nhỉnh hơn VN chút là Indo, China, India cũng đang rất phát triển cái này. Khi xe chạy trên đường nội đô có nhiều người, xe máy xe đạp qua lại thì hệ thống sẽ xác định và tính toán các vật thể di chuyển trong tầm hoạt động của mắt thần về khả năng xảy ra va chạm, nếu chỉ dừng lại ở mức độ thông báo nó có hiện cái hình người màu đỏ, tuy nhiên khi người đó duy chuyển rất gần, tạt ngang khi bạn sắp tiếp cận, hoặc đang di chuyển về phía bạn với tốc độ lớn thì hệ thống sẽ báo bằng âm thanh tit tit với nhịp nhanh hơn, nghĩa là đang trong khả năng nguy hiểm. Trường hợp mở cửa xe cũng tương tự như vậy. Cái này cũng tác dụng quan trọng để tránh các cụ húc và xe đằng trước khi nó dừng đột ngột hoặc các cụ không tập trung. Em thấy trên đường bị thế suốt thôi. Riêng về phần các biển lấp ló thì quả thực là thiết bị cũng sẽ không đọc được nếu nó bị che khuất phần nào, chỉ khi nó hiện ra hẳn thôi cụ ạ. Nghĩ là những cái nào mà mắt thường các cụ nhìn được đầy đủ số má hình vẽ thì cái mắt thần nó cũng đọc được, nó giúp cho các cụ ở việc đôi khi không phải lúc nào các cụ cũng chú ý nhìn hết được các biển tốc độ thì nó làm thay các cụ. Còn muốn nó cái gì không rõ ràng cũng nhìn thấy thì hơi khó :">
Một mặt nữa là xe của các cụ không chỉ chạy nội đô mà còn di chuyển đường dài rất nhiều, đi đường cao tốc. Với tốc độ lái xe trên đường cao tốc rất lớn nếu không được cảnh báo thì rất dễ va chạm
Về vấn đề giá cả thì cụ AR3A nói tương đối chính xác, giá cả niêm yết của hãng riêng thiết bị giao động từ 850$ đến 1100$ tùy từng nước, chưa bao gồm phí lắp đặt. Giá phụ thuộc vào quy mô thị trường của từng nước mà hãng quyết định. Về vấn đề giá cả em sẽ xem xét các cụ nhé.
Có gì các cự cứ Inbox hay gọi điện. Tạm thời trong box em cố gắng giới thiệu công nghệ và giải thích cho các cụ tính năng hoạt động của thiết bị thôi. Mấy nữa sẽ lập gian hàng trên box mua bán để không làm ảnh hưởng tới nội quy của Box công nghệ.

Cám ơn các cụ quan tâm !

Em thấy cái này cũng hay nên vừa lượn 1 vòng trên mạng để xem review. Xem ra thì công nghệ này phát huy tác dụng ở các nước Âu - Mỹ; Cụ chủ mà post được clip minh họa hiệu quả trong điều kiện giao thông của VN thì sẽ thuyết phục hơn: chẳng hạn các tình huống du kích bất ngờ băng qua đường, hay việc mở cửa xe đột ngột, hay biển báo lấp ló, v.v... Theo em đây mới là những giá trị gia tăng của thiết bị trong điều kiện VN; chứ Âu _ Mỹ vì đường thoáng nên lái xe có xu hướng chủ quan, ít tập trung hơn lx ở VN thì cái này thực sự tác dụng.

Bên cạnh đó là giá: ở Mỹ hiện tại thì phần thiết bị là $800 cộng công lắp $150. Về VN tăng gấp rưỡi thì em cho là hơi cao.

Pobeda

Xe buýt
Không ổn. Lắp cái này mà chạy ở nội đô thì điếc tai vì cảnh báo mất.

mobileyevietnam

Xe tải
Thắc mắc của bác cũng là điều mà nhiều người nghĩ vậy. Bác xem video ngay trên nhé. Một mặt nữa bác có thể tùy chỉnh volume, hoặc cho phép chức năng nào hoạt động, tùy thuộc vào yêu cầu. Nên bác yên tâm không phải lúc nào nó cũng tit tít suốt để bác đau đầu đâu. Bác xem video ở trên đi đường nội đô đó, không khác đường nhà mình bao nhiêu đâu bác

Không ổn. Lắp cái này mà chạy ở nội đô thì điếc tai vì cảnh báo mất.

giangthuy3108

Xe buýt
em đã tìm hiểu qua về thiết bị này, một số người dùng đánh giá là nó không bao giờ báo sai đó là ưu điểm, tuy nhiên chỉ bị báo thiếu :D, nhất là buổi tối nhiều khi nó ... quên không báo. Cơ bản người dùng đánh giá tốt và giá cả của bộ này same same chục cái camera cụ tơn việt đang bán. cái của cụ chủ đã được dùng ở VN chưa ? cụ đang thử nghiệm hay mới chỉ chuẩn bị phân phối?

mobileyevietnam

Xe tải
Cám ơn cụ giangthuy3108. Nó được đánh giá là thiết bị an toàn tốt nhất cho oto tại Nhật năm 2014 đấy cụ nhé. Mà ở Nhật thì cụ biết chuẩn an toàn của họ rồi. Thiết bị sắp tới sẽ được lặp đặt số lượng lớn cho một vài đơn vị Logistics và vận tải lớn tại Việt Nam. Sau đó hãng sẽ triển khai bán lẻ luôn bác nhé

em đã tìm hiểu qua về thiết bị này, một số người dùng đánh giá là nó không bao giờ báo sai đó là ưu điểm, tuy nhiên chỉ bị báo thiếu :D, nhất là buổi tối nhiều khi nó ... quên không báo. Cơ bản người dùng đánh giá tốt và giá cả của bộ này same same chục cái camera cụ tơn việt đang bán. cái của cụ chủ đã được dùng ở VN chưa ? cụ đang thử nghiệm hay mới chỉ chuẩn bị phân phối?

ar3a

Xe điện
Cám ơn cụ giangthuy3108. Nó được đánh giá là thiết bị an toàn tốt nhất cho oto tại Nhật năm 2014 đấy cụ nhé. Mà ở Nhật thì cụ biết chuẩn an toàn của họ rồi. Thiết bị sắp tới sẽ được lặp đặt số lượng lớn cho một vài đơn vị Logistics và vận tải lớn tại Việt Nam. Sau đó hãng sẽ triển khai bán lẻ luôn bác nhé
Thực tế và thời gian sẽ trả lời. Nếu phát huy hiệu quả trong điều kiện VN thì chả mấy công nghệ này có thị trường.

Nhưng em cũng hóng thêm chính sách giá. Mấy món công nghệ này đâu có chịu thuế tiêu thụ đặc biệt nên giá cả lẽ ra phải "phẳng" như iphone mới đúng chứ, phải không cụ chủ?

mobileyevietnam

Xe tải
Vâng em sẽ tiếp thu ý kiến của cụ. Có chính sách giá điều chỉnh em sẽ inbox lại giá mới cho tất cả các cụ đã inbox nhé. Các cụ cứ yên tâm

Thực tế và thời gian sẽ trả lời. Nếu phát huy hiệu quả trong điều kiện VN thì chả mấy công nghệ này có thị trường.

Nhưng em cũng hóng thêm chính sách giá. Mấy món công nghệ này đâu có chịu thuế tiêu thụ đặc biệt nên giá cả lẽ ra phải "phẳng" như iphone mới đúng chứ, phải không cụ chủ?

Râu Minh

Xe buýt
Ơ thế không buôn bán thì lắp cho miễn phí à

Râu Minh

Xe buýt
Em xin làm chuột bạch các cụ free cho e

mobileyevietnam

Xe tải
Thiết bị Mobileye hoạt động trong đêm tối và trời mưa

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=VWSgcp2Q07g[/YOUTUBE]

ar3a

Xe điện
Cụ chủ mở chương trình test drive đi để người dùng tiềm năng có trải nghiệm thực tế trước khi đầu tư.

mobileyevietnam

Xe tải
Chắc chắn rồi cụ. Sẽ mời các cụ lái thử luôn trong thời gian sớm nhất

Cụ chủ mở chương trình test drive đi để người dùng tiềm năng có trải nghiệm thực tế trước khi đầu tư.

Chỉnh sửa cuối:

hoangviet2992

Xe máy
loại này ở việt nam đường đông thế thì khả năng nó có kêu suốt ngày không hả cụ?

mobileyevietnam

Xe tải
Em đã trả lời thắc mắc này ở trang 3. Cụ vui lòng đọc lại và xem video xe hoạt động trên trang 3 luôn cụ nhé. Cụ cứ yên tâm

loại này ở việt nam đường đông thế thì khả năng nó có kêu suốt ngày không hả cụ?

ar3a

Xe điện
Cái này có chức năng camera hành trình không cụ chủ?