Mobileye - Thiết bị cảnh báo va chạm sớm- Lái xe không tai nạn, bạn đường tin cậy !!!

ANHANH2014

Tháo bánh
Cụ cho em cái giá vào inbox. Em hóng .

thach123

Xe hơi
18 củ rưỡi có nên k các cụ nhỉ :-?

GraySmoke522

Xe đạp
Có em này trên xe thì yên tâm hơn, có public giá không thớt ơi

Hòa Trịnh

Xe đạp
6. CHỨC NĂNG ĐỌC BIỂN TỐC ĐỘ - thích điều này (like)

doremimon123

[Tịch thu bằng lái]
lắp cái này mà đi trong phố chắc nó kêu gào suốt từ đầu tới cuối ý nhỉ :D

hongha20

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi hơi ngu nhưng không biết thiết bị này đã có tại việt nam chưa và giá bao nhiêu ạ

anhtho

Xe ngựa
Đã cụ nào lắp rồi vào phản hồi xem nó thế nào ?

yeulam295

Đi bộ
Chỉ có thể nói là tuyệt, nói chung là em thấy rất hài lòng. Nó hoạt động hiệu quả thực sự và làm cho mình đỡ mệt khi lái xe nhiều. Trước giờ mình không biết là lượng năng lượng tiêu tốn khi mình lái xe phải tập trung cao lại nhiều đến thế. Từ khi dùng con này thấy việc lái xe trở thành nhẹ nhàng hẳn. Dần dần mình cũng có thói quen giữ khoảng cách phù hợp. Một điều khoái nữa là thiết kế nhỏ gọn sang trọng. Con xe cùi bắp của em từ khi có con này lắp vào mỗi khi có ai lên xe đều hỏi nó là cái gì, sau khi giải thích ai cũng khoái, ngồi cùng mình đi xe ai cũng yên tâm ka ka. Nó thực sự phát huy rất mạnh trên đường cao tốc, nói chung là chưa thấy nó báo sai báo lỗi bao giờ. Còn riêng đi nội đô, ban đầu em rất lo là nó sẽ kêu inh ỏi khi đường xá Việt Nam đông, nhưng em đã rất bất ngờ khi nó hoạt động. Con này rất thông minh, nó cánh bảo dựa trên tính toán vào thời gian có thể xảy ra va chạm với xe phía trước. Nếu đi trên đường cao tốc mình đi tốc độ cao mà xe trước bất ngờ chậm lại hoặc mình đi tốc độ quá cao so với xe trước dù cách hàng trăm mét có thể nó đã cảnh báo rồi. Nhưng đi trong thành phố mình đi chậm, chỗ nhanh chắc đc 40km, các xe khác cũng đi chậm, nói chung tốc độ chẳng khác nhau mấy, nên nó tính ra là thời gian có thể va chạm là rất lớn, chính vì thế nó chả báo gì. Trừ khi thằng đằng trước nó chẳng di chuyển hoặc tốc độ của nó chả khác gì mình mà mình cứ đi, nó mới cảnh báo. Nói chung nếu đi trong thành phố mà cứ đi bình thường không có bất trắc gì nó chả báo. Con này có cái hay nữa là xe máy nó phát hiện ngon. Có lúc thì nó báo xe máy là ô tô, có lúc là người đi bộ. Nói chung là không thống nhất 1 đối tượng. Nhưng đại thể là cứ có khả năng nguy hiểm là nó báo cho mình nên em chả quan tâm là nó báo thành ô tô hay người đi bộ, đại thể nó báo cho mình là đc.
Tính năng đọc biển tốc độ của nó em chưa thấy nó sai bao giờ trên đường cao tốc, em hay chạy Đại Lộ Thăng Long thì thấy cái nào cũng chính xác luôn. Còn đi trong đường dân sinh thì nhiều cái biển khuất tầm nhìn nó không báo cho mình. Cái này thông cảm được vì mắt mình nhìn còn chả thấy nữa là nó.
Tính năng lệch làn hoạt động rất tốt và nhạy. Nó có 2 mức là mức nhạy cao mức nhạy thấp. Nếu mình đặt mức nhạy cao thì hơi lệch hoặc chạm phát có khi nó báo. Còn lệch thấp thì mình lệch sang hẳn nó mới báo.
Tính năng chuyển đèn pha em thấy cũng tạm thôi, không phải xuất sắc, nói chung là có chuyển tự động nhưng thường trong đường tối hẳn.
Nó tính toán thời gian va chạm rất tốt, hoạt động liên tục, mình cũng không hiểu sao nó tính được nhanh đến thế. Hôm trước mình đi vào Nghệ An, chạy một mạch, mình bảo con này có khả năng đơ rồi. Thế mà vào Nghệ An xong có việc lại phải chạy sang Formosa Hà Tĩnh, nó vẫn chạy ngon lành mượt mà.
Có một điều em khoái nữa, là đi trời mưa, có hôm mình nhìn còn không rõ xe phía trước, thế mà con này nó phát hiện được. Chắc nó dựa vào cái đèn hậu của xe phái trước để phát hiện và cảnh báo cho mình, lúc đó mình thấy thật bất ngờ, không ngờ mắt nó còn tốt hơn cả mắt mình he he.
Nói chung là từ ngày có nó em thấy những giá trị của nó mang lại thật đáng đồng tiền bát gạo của em. Mụ vợ em giờ lái xe em cũng yên tâm hơn. Đúng như chủ thớt quảng cáo cảm giác như có người bạn lái xe cùng mình.
Vài lời cho các cụ về cái này.
Cụ chủ thớt chuẩn bị mang mồi mang rượu sang nhà em đi vì đã PR quá hoành cho cụ :>. Nhưng quả thật cám ơn cụ vì đã cho em một công nghệ hay. Good Luck for các cụ !
Đã cụ nào lắp rồi vào phản hồi xem nó thế nào ?