[VHGT] Mợ Toy 30F-207.31 ko ở lại giải quyết

RubynamitnA

Xe điện
Sáng nay, chỗ ngã tư Hoàng Đạo Thúy - Hoàng Ngân ùn tắc quá, mợ Nissan trắng 30F-207.31 đánh lái quá tay có đè vào mông xe em. Em xuống gõ cửa báo mợ ấy rối rít xin thông cảm vì lái mới. Vì không muốn làm tắc đường thêm, em bảo mợ ấy ra khỏi ngã tư để cùng nói chuyện, em cũng lách qua ngã tư xong quay lại chả thấy mợ ấy đâu nữa. Vết xước cũng chả có gì lắm nhưng thấy hơi buồn vì mợ đã sắm được con xe mà có cái tai nạn cỏn con cũng ko dám chịu trách nhiệm.
Sao đi ngược chiều nhau mà lại ở bên phải của nhau nhỉ? Cụ hay mợ ấy đang ở phần đường của người kia?

perfectdigital

Xe đạp
Sao đi ngược chiều nhau mà lại ở bên phải của nhau nhỉ? Cụ hay mợ ấy đang ở phần đường của người kia?
Chỗ này giao nhau đường đôi Hoàng Đạo Thúy và Hoàng Ngân, em rẽ trái từ Hoàng Đạo Thúy, mợ ấy đi thẳng từ trái sang. Nhưng lúc đấy là cả một đống hỗn độn, em thì phải đứng đợi, còn mợ ấy phải luồn qua đuôi xe khác để qua ngã tư.

RubynamitnA

Xe điện
Chỗ này giao nhau đường đôi Hoàng Đạo Thúy và Hoàng Ngân, em rẽ trái từ Hoàng Đạo Thúy, mợ ấy đi thẳng từ trái sang. Nhưng lúc đấy là cả một đống hỗn độn, em thì phải đứng đợi, còn mợ ấy phải luồn qua đuôi xe khác để qua ngã tư.
Cụ đi rất giống nhiều người. Đấy là khi rẽ trái ko mở rộng hết cua, vừa vào ngã tư đã chuyển hướng nên mợ kia mới còn đất để đi bên phải cụ. Đây là 1 thói quen xấu.

Nam Tào

Xe điện
Cụ đi rất giống nhiều người. Đấy là khi rẽ trái ko mở rộng hết cua, vừa vào ngã tư đã chuyển hướng nên mợ kia mới còn đất để đi bên phải cụ. Đây là 1 thói quen xấu.
Chuẩn cụ ! em qua ngã tư luôn đi thẳng qua giữa ngã tư mới vòng sau lưng dòng xe đối diện , rất thoát đường

perfectdigital

Xe đạp
Như em đã nói, lúc đấy chỗ giao cắt này hoàn toàn hỗn độn nên phải lựa nhau mà lách. Nếu em đợi vòng rộng để cua thì trục đi thẳng Hoàng Đạo Thúy lại nghẽn nên em mới phải lách vào chỗ giữa giải phân cách đợi có dịp thì rẽ.

camambeou

Xe tăng
Cụ muốn xin zalo thì phải xin ngay chứ, qua ngã ba là của người ta rồi nhá!!!!! =))=))=))=))=))

otootooto

Xe tăng
Sáng nay, chỗ ngã tư Hoàng Đạo Thúy - Hoàng Ngân ùn tắc quá, mợ Nissan trắng 30F-207.31 đánh lái quá tay có đè vào mông xe em. Em xuống gõ cửa báo mợ ấy rối rít xin thông cảm vì lái mới. Vì không muốn làm tắc đường thêm, em bảo mợ ấy ra khỏi ngã tư để cùng nói chuyện, em cũng lách qua ngã tư xong quay lại chả thấy mợ ấy đâu nữa. Vết xước cũng chả có gì lắm nhưng thấy hơi buồn vì mợ đã sắm được con xe mà có cái tai nạn cỏn con cũng ko dám chịu trách nhiệm.
Quan trọng là cái thái độ cụ nhỉ? Chứ có chắc đi tới giải quyết là đền tiền hay này nọ đâu ^^.

Hôm trước, em bị chú taxi 7 chỗ húc mít ở Nguyễn Du, chưa kịp hỏi han gì, mới bảo oánh xe vào lề giải quyết. Chú ý đã đáp: Xe có làm sao đâu, cả sáng mới kiếm được 40k..
Em cáu quá, bắt đền 100k..
Chuổn ợ! Quan trọng nhất là thái độ ợ. Tết rồi em về Nam Định chúc tết. Về nhà bố vợ uống vào rồi đi tới chợ Rồng em phang vào phía sau bên phụ một cụ Hà Nam xước vết dài. Cụ ấy xuống xe hầm hầm, em nghĩ cụ ý cáu vì em không xuống xe. Em không xuống được vì bị vướng xe máy ở bên ợ. Em hạ kính xin lỗi cụ ấy rồi bảo anh em mình oánh vào lề giải quyết cho đỡ tắc. Sau em xuống nhận lỗi và xin được đền bù cụ ấy mà cụ ấy nhất quyết không nhận rồi anh em bắt tay giải tán. Em rất áy náy là lúc đó biêng biêng, mà em rất ít khi uống nên quên không xin số cầm chân của cụ ấy để thi thoảng liên lạc giao lưu

tomtomchát

Xe container
Tên mợ ý là mợ Nis chứ, Ý cụ chủ là lúc gõ cửa thì mợ ý đang chơi toy trong xe, nên mới để va quệt ạ? ;))

DAMEFA

Xe buýt
"Em xuống gõ cửa báo mợ ấy rối rít xin thông cảm vì lái mới"
Thế là ổn áp rồi cụ ơi. :)

phaothuBMW

Xe buýt
E véo mông anh, anh nhéo sườn em. Mợ ấy nghĩ thế là hòa

honda_cub79

Xe lăn
Chắc mợ ấy nghĩ không sao nên đi luôn cho khỏi tắc đường. :D

lacse_09

Xe tăng
Buổi sáng ai cũng vội cho nên cụ thông cảm.
E cũng bị 1 bác hôn má bị móp.
Bảo đánh xe sang dg giải quyết.
Bác ấy té luôn mình cũng phải chịu.

NKQA

Xe buýt
Sao cả dòng đi xuôi mà nissan lại đi ngược à cụ?

taoquandecor

Xe tải
Sao mợ Nissan đi vãi thế nhỉ, không biết thi qua bao nhiêu vòng để đạt được cái giấy chứng nhận lái xe, đi thế này nên thu lại giấy phép sát hạch lái xe, quá tởm

taoquandecor

Xe tải
Có khi giờ có quả sát hạch lại nghiêm chỉnh khối mợ phải nộp lại giấy phép lái xe :).

perfectdigital

Xe đạp
Sao cả dòng đi xuôi mà nissan lại đi ngược à cụ?
Lúc đấy ngã tư tắc nghẽn, hỗn độn, mọi người nhìn nhau mà lách vì không có điều tiết, chỉ một người dấn cố một cái là cả làn nghẽn lại ngay.

Thảo Mộc

Xe tải
Thay mặt mợ ấy em xin lỗi cụ lần nữa :D. Phụ nữ mà mới lái, gặp tình huống này không có kinh nghiệm xử lý, may gặp cụ cũng hiền, chẳng may mà gặp ông đầu gấu hay "đàn ông mặc đồ Scottland" thì cũng chả biết đúng sai thế nào mà thanh minh :)):)):)). Tháng này vậy là xả xui xong rồi cụ nhé %%-. Nếu mợ kia có trên này thì rút k/n, xin cái số đt của cụ, nếu té rồi thì nhắn tin/gọi điện lại cho cụ thì người như cụ chắc cũng chẳng nỡ lòng nào bắt bẻ gì phải ko cụ?:))

BMW_X7

Xe điện
Chuổn ợ! Quan trọng nhất là thái độ ợ. Tết rồi em về Nam Định chúc tết. Về nhà bố vợ uống vào rồi đi tới chợ Rồng em phang vào phía sau bên phụ một cụ Hà Nam xước vết dài. Cụ ấy xuống xe hầm hầm, em nghĩ cụ ý cáu vì em không xuống xe. Em không xuống được vì bị vướng xe máy ở bên ợ. Em hạ kính xin lỗi cụ ấy rồi bảo anh em mình oánh vào lề giải quyết cho đỡ tắc. Sau em xuống nhận lỗi và xin được đền bù cụ ấy mà cụ ấy nhất quyết không nhận rồi anh em bắt tay giải tán. Em rất áy náy là lúc đó biêng biêng, mà em rất ít khi uống nên quên không xin số cầm chân của cụ ấy để thi thoảng liên lạc giao lưu
khéo mợ kia thấy cụ chủ chỉ lên phía trên giải quyết, mợ ấy dân công chức lại choi tọt vào nhà nghr theo tay cụ chủ chỉ rồi, giờ khéo vẫn nằm tềnh hềnh đấy đợi cụ vào giải quyết, chính cụ chủ có lỗi ko vào đấy lại nên đây bêu mợ ấy, làm người ta chờ mãi