[Funland] Mô tô phân khối lớn vượt trạm thu phí, tông CSGT trên cao tốc

vim732000

Xe buýt
Bọn này ngông cuồng thật, biết rõ trên cao tốc cam đầy ra mà vẫn cố tình phi vào. Bầy đàn hoang dã này k nghiêm trị thì là mầm tai họa cho người dân. Gom mấy xe lại đốt mẹ nó đi.

khong_co_xe

Xe tăng
Lại lũ vô học, có án điển hình xử tội chống người thi hành công vụ rồi, gen z nên còn non và xanh lắm!

Cosaodau

Xe hơi
Cục CSGT và Công an các tỉnh Bắc Giang, Bắc Ninh đang truy tìm các phương tiện trong đoàn xe máy phân khối lớn đâm CSGT trên cao tốc.

Sáng 26/8, khi lực lượng chức năng đang làm nhiệm vụ tại đoạn qua Trạm thu phí Km104 cao tốc Bắc Giang - Lạng Sơn thì phát hiện một đoàn hơn 30 chiếc xe máy phân khối lớn đi vào cao tốc trái phép.

Đặc biệt, đối tượng N.V.T (SN 2000, trú tại quận Hai Bà Trưng, TP Hà Nội) điều khiển xe máy BKS 29A1 - 159.93 đâm vào thiếu tá Vũ Thanh Tùng, Tổ trưởng tổ công tác. Rất may, thời điểm trên, anh Tùng đã phản ứng nhanh lẹ, tránh bị đâm trực diện nhưng trên người vẫn bị một số vết thương.

Tổ công tác phối hợp với Công an huyện Lạng Giang tạm giữ T và phương tiện vi phạm. Một số thành viên đoàn bị giữ lại khai cả đoàn đang đi phượt. Một số thành viên khác đã vượt rào đoạn qua xã Tân Hưng, huyện Lạng Giang để ra khỏi đường cao tốc.

Đến 15h cùng ngày, lực lượng CSGT đã tạm giữ hơn 10 chiếc xe máy phân khối lớn trong đoàn và tiếp tục làm rõ vụ việc, yêu cầu những đối tượng còn lại đến cơ quan công an làm việc.
Ra đường giờ tôi sợ lũ này nhất. Nó vừa to, vừa nhanh, lại rất ồn áo. Nghe tiếng bô rẹt phía sau.. Rồi bọn chứng rú lên, vút qua.. Là rùng mình , sởn óc luôn. Và bầy phóng nhanh , vượt ốc độ qui định nhiều lắm...
Nói dại chứ nó mà đâm vào mình là xe máy thì thịt nát, xương tan . là ô to thì kính vỡ, móp đèn ngay
Câu hỏi là sao xxc không mật phục, quay ảnh, camera để có bằng chứng để vây bắt bày đàn thú hoang này ( bắt được chỉ cần đo tiếng ốm là có thể thu xe rồi) giảm một mối nguy , thần chết lơ lửng tuần tra trên đường.
Hiện nay bọn bầy đàn này đang có chiều gia tăng mới nguy cho dân lành

Chỉnh sửa cuối:

3077

Xe container
Bọn này ngông cuồng thật, biết rõ trên cao tốc cam đầy ra mà vẫn cố tình phi vào. Bầy đàn hoang dã này k nghiêm trị thì là mầm tai họa cho người dân. Gom mấy xe lại đốt mẹ nó đi.
Nếu k húc csgt thì cũng ai rảnh đi truy tìm bọn xe máy phạm lỗi đâu cụ. Tìm bao giờ cho xuể

XSim

Xe container
Xem clip này thì chắc mức phạt chỉ hành chính thôi, bạn đâm cảnh sát cũng chỉ là phanh không kịp chứ cũng không phải ngổ ngáo lắm. Nghe giọng thì em đoán mấy bạn này cũng kiểu thanh niên trẻ trâu giống bọn em năm xưa :)) Thôi thì các bạn trẻ người non dạ các cụ các anh nhẹ tay cho các em.

honda_cub79

Xe lăn
Bọn này cứ phải phạt thật nặng, chứ phạt hành chính vài triệu không ăn thua được.

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Dù thích moto và cũng hay phượt bằng xe 2b nhưng em không có thiện cảm với các bạn và đa số hội nhóm PKL bởi khi tham gia giao thông họ luôn vi phạm luật giao thông: phóng nhanh, vượt ẩu và dùng số đông và tiếng nẹp pô cực lớn để áp đảo tinh thần người đi đường.

Cách đây mấy năm, em và anh bạn đi xe ô tô hướng Hà Nội - Bắc Giang thì gặp một đoàn xe PKL đi chiều ngược lại, họ gần như chiếm hết làn phía bọn em đi
Dù là đoàn đi chơi kiểu hội nhóm tự phát, nhưng họ bố trí cả mô tô dẹp đường như kiểu CSGT dẫn đoàn, tiền hô hậu hét như thật.

Bạn em là chủ xe, cầm lái, nhìn thấy đoàn này đã chủ động giảm tốc độ, áp sát lề nhưng vẫn bị 2 anh xăm trổ cưỡi mô tô dẫn đoàn chặn đầu xe, phi tới bắt dừng lại để đoàn của họ đi qua :))

Bạn em kéo kính hỏi: các anh cho em hỏi, đoàn mình là đoàn gì mà chặn và bắt xe em dừng thế thì bị anh xăm trổ dùng dui cui gõ mấy phát vào capo
Điên tiết, bạn em định mở cửa phi xuống thì em can: có là sư tử mà bị chó dại cắn vẫn phải đi tiêm phòng đấy
Bạn em ngần ngừ rồi ngồi lại xe dù rất hậm hực

jang

Xe tăng
Chống người thi hành công vụ, cho đi mấy tháng cho chừa.

wildcat74

Xe điện
Đời lại có tí án tích cho nó bằng anh bằng em rồi!

XSim

Xe container
Xe pkl bản thân tốc độ thiết kế của nó phù hợp cao tốc rồi nên nhiều nước cho đi vào cao tốc. Với mình thì luật không cho nên các bạn bị phạt thôi chứ em thấy cũng không có gì nghiêm trọng lắm, đi đúng tốc độ, chuyển làn an toàn thì cũng chả ảnh hưởng đến ai.

TieuFu

Xe container
Xe pkl bản thân tốc độ thiết kế của nó phù hợp cao tốc rồi nên nhiều nước cho đi vào cao tốc. Với mình thì luật không cho nên các bạn bị phạt thôi chứ em thấy cũng không có gì nghiêm trọng lắm, đi đúng tốc độ, chuyển làn an toàn thì cũng chả ảnh hưởng đến ai.
Đi như cụ nói thì chả ai phàn nàn !

Diep1979

Xe container
Đội này và đội xe đạp thể dục trên làn ô tô là cần có chế tài răn đe thật nặng ạ.
Phân khối lớn như khối phân trên đường ấy

jazzzzz

Xe lăn
quan trọng là ý thức, tây họ làm vậy vì tính tuân thủ và ý thức tốt. Ở ta cấm còn dư lày, nếu thả ra thì chả mấy mà loạn.

DUONGLAM

Xe điện
Thú hoang thì không được phép ở chung với người.

TONGIA

Xe lừa
Bọn này bầy đàn và ảo tưởng sức mạnh
Bầy đàn ngoài đời, Pháp luật xử phút một.

Nói bầy đàn, ảo tưởng sức mạnh thì trên mạng mới là kinh khủng.
Động cái là đòi bắn đòi giết.
Nhiều bạn trẻ ko biết điều kiện tiếp cận giáo dục đến đâu nhưng cứ ai quăng cho 1 chủ đề là ào ào vào chửi bới.
Sợ!

TieuFu

Xe container
Bầy đàn ngoài đời, Pháp luật xử phút một.

Nói bầy đàn, ảo tưởng sức mạnh thì trên mạng mới là kinh khủng.
Động cái là đòi bắn đòi giết.
Nhiều bạn trẻ ko biết điều kiện tiếp cận giáo dục đến đâu nhưng cứ ai quăng cho 1 chủ đề là ào ào vào chửi bới.
Sợ!
Kk ! Thất học gặp thủ khoa ! Haiz ! Vô pháp gặp vô thiên cụ ạ !