Mô tơ lên- xuống cửa kính bị kẹt giữa chừng, phải vỗ mạnh vào cánh cửa mới hết kẹt

hoangnam021207

Xe tải
Chào các cụ
Vợ 2 em dạo này dở chứng, đang lên - xuống kính thì kính bị khựng lại giữa chừng, ko di chuyển tiếp được nữa. Nó bị kẹt mô tơ các cụ à. Em mà vỗ mạnh bộp bộp mấy cái vào cánh cửa là lại được. Thỉnh thoảng nó mới bị thôi ạ.
Cho em hỏi nguyên nhân có phải do mòn hay hết chổi than ko ạ? Liệu thay chổi than có hết bệnh ko? Hay còn nguyên nhân gì khác nữa. Nơi nào ở Hà Nội chuyên sửa mô tơ uy tín ạ.
Mong nhận được sự giúp đỡ của các cụ. Em cảm ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

hai_phuc.autote

Xe tăng
Chào các cụ
Vợ 2 em dạo này dở chứng, đang lên - xuống kính thì kính bị khựng lại giữa chừng, ko di chuyển tiếp được nữa. Nó bị kẹt mô tơ các cụ à. Em mà vỗ mạnh bộp bộp mấy cái vào cửa kính là lại được. Thỉnh thoảng nó mới bị thôi ạ.
Cho em hỏi nguyên nhân có phải do mòn hay hết chổi than ko ạ? Liệu thay chổi than có hết bệnh ko? Hay còn nguyên nhân gì khác nữa. Nơi nào ở Hà Nội chuyên sửa mô tơ uy tín ạ.
Mong nhận được sự giúp đỡ của các cụ. Em cảm ơn nhiều.
V2 cụ tên gì ạ.sao cụ ko tháo hằn cái motơ ra rồi vệ sinh sạch sẽ cái cổ góp xem sao.cụ ko làm đc thì ới em

vuphuonganh08

Xe tải
Cái này là do chổi than mòn,trước xe của em cũng bị rồi.em tự mua chổi than về thay.

DinhThuan

Xe hơi
ồnn la già nhà e kính trc bên phụ còn kô lên hết đc, phải dùng phím điều chỉnh bên lái mới đóng kín đc. Thi thoảng còn phải có động tác kéo kính kèm theo. Các cụ cho hỏi là bệnh gì ạ?

tí nị

Xe tải
Tạm thời xịt chút chất bảo dưỡng ghế da vào ron kính xembsao ,nếu ok thì thôi ,chưa chắc bị mô tơ đâu