Mô tơ lên kính các cụ tư vấn

Namsse

Xe hơi
Cái này sửa và bảo dưỡng đúng cách là lại mượt mà ngay. Ko nên thay mới bác nhé, tốn tiền mà cũng như vậy thôi. Nhà cháu vừa bảo dưỡng 4 cánh con vợ 2 xong. Mấy xe trước cũng phải làm thế.

Lão quách

Xe hơi
Website
www.facebook.com
8 cụ ơshow kia spectra khóa cửa tự động đi liền với bộ khóa cửa cơ.nếu có thay phải thay cả cụm cụ ạ...hỏng của nào thay cửa đó.còn mô tơ nâng kính thì có thêthê sửa chữa đc.
Cho em hỏi giờ thay cái đó đắt ko ạ.? Với lại mở cửa có tiếng xẹc xẹc nghe khó chịu quá cụ ợ.cả nhà có địa chỉ sửa xe ngon bỏ dẻ chỉ cho nhà cháu với ạ.cháu ở sg

tí nị

Xe tải
Xe em đang sử dụng là Cam 2007,hiện tại khi lên kính cửa lái nó vẫn lên nhưng nó giật cục. Em ra TOY thì nó báo phải thay moter hết hơn 6 củ. Các cụ tư vấn giúp xem có sửa được không. Nếu thay thì có ở đâu hạt rẻ hơn không. Cám ơn các cụ, Votka rót sẵn rồi đấy ạ[-O<
Nếu bấm giương của cụ vẫn bấm lên,xuống được nhưng bị nặng hoặc bấm lên được 1 nữa không lên được nữa thì không phải do hư mô tơ nha cụ .
cách xử lý : mua cho em chai bảo dưỡng ghế da, bót đánh răng
cách làm : xịt chất bảo dưỡng vào ron kính để 5 phút ,dùng bót đánh răng vệ sinh sạch ,rồi xịt lại lần nữa bấm kính lên xuống xem bị kẹt chỗ nào xử lý tiếp.
đơn giản là nó chỉ bị dơ ron gây kẹt giương thôi

step66

Xe hơi
Cám ơn các cụ, Lúc nào rảnh em mang ra Gara xem, Tự làm chắc chịu thôi tháo ra không lắp vào được thì toi>:P

Cụ rảnh thì alô e.e ktra rồi khắc pphuc cho vu.có 2 loại mô tơ nâng kính,1 loại dùng cáp như dây phanh xe đạp,1 loại dùng bánh răng chuyền động..cụ ở gần đg nguyễn xiển thì cụ a lô e.0965116638
em oánh dấu cụ phát, nhờ cụ khám chữa bệnh cho con camry cổ của em phát

Nếu bấm giương của cụ vẫn bấm lên,xuống được nhưng bị nặng hoặc bấm lên được 1 nữa không lên được nữa thì không phải do hư mô tơ nha cụ .
cách làm : xịt chất bảo dưỡng vào ron kính để 5 phút ,dùng bót đánh răng vệ sinh sạch ,rồi xịt lại lần nữa bấm kính lên xuống xem bị kẹt chỗ nào xử lý tiếp.
cách của cụ hay ko đay, mai em thử làm theo phát nếu ko đc thì mang ra nguyển xiển, cả 4 kính của em đều nặng

danchoihangsang

Xe máy
Xe em đang sử dụng là Cam 2007,hiện tại khi lên kính cửa lái nó vẫn lên nhưng nó giật cục. Em ra TOY thì nó báo phải thay moter hết hơn 6 củ. Các cụ tư vấn giúp xem có sửa được không. Nếu thay thì có ở đâu hạt rẻ hơn không. Cám ơn các cụ, Votka rót sẵn rồi đấy ạ[-O<
Hiện tượng xe của cụ : mô tơ lên xuống vẫn chạy bình thường bánh răng khớp nối với compa lên xuống kính bị mòn nên mới xảy ra hiện tượng giật cục.giá hơn 6 củ ở hãng là hợp lý đấy cụ ah.tốt nhất bác thay hàng bãi vừa rẻ mà vẫn tốt giá chỉ khoảng 1,5 củ thôi mà vẫn có bảo hành .cụ cứ cân nhắc nếu có nhu cầu alo cho e theo sđt 0986.619.358 để kiểm tra thực tế xem mòn trượt compa hay bánh răng khớp nối

Tran Nam Hai

Xe tăng
Cụ có thể tự bảo dưỡng được mà, tại đi nhiều năm rồi nên bị khô dầu mỡ thôi. Vào hãng thì lúc nào chã thay mới. Hoặc cụ mang ra gara nó tháo hết ra cho dầu bôi mỡ và vệ sinh ray là lên xuống lại mượt thôi. Xe nhà cháu cũng vừa làm cả 4 của luôn, 600k
Cụ bảo dưỡng ở gara nào chia sẻ với ae cái ạ.

Namsse

Xe hơi
Cụ qua Vincom Long Biên rồi gọi cho số này 0985861828 Lựu sẽ làm cho cụ, bảo Namse giới thiệu nhé. Hiii

Anycar

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

moimuaxe2013

Xe tăng
Cụ tháo tappi cửa ra, ngắt các giắc cắm, tháo cái moto ra:
- Cách 1: cụ cầm nguyên cả củ, chạy ra chợ trời, hỏi cái tương đương.
- Cách 2: cụ mở moto ra, vệ sinh mặt tiếp xúc, tháo cái chổi than, ra chợ trời, tìm cái chổi than tương đương, đem về ráp lại.
Moto bị mòn chổi than thôi, chứ cháy nó rất khó, mà cái của cụ thì chưa cháy. Tranh thủ tháo tapi. cụ vệ sinh luôn cả hệ thống ray rãnh, thêm tý mỡ bò vào cho mượt. Vừa rẻ tiền, vừa có thêm kinh nghiệm.

Hai cách xử lý trên là tuyệt vời. Không làm theo thì còn chờ đến bao giờ.
6 củ để đổ 5 bình xăng cam chạy cho máu.

tí nị

Xe tải
Chả bao giờ hư compa với xe dưới 5 năm ,đơn giản do thời tiết vn ẩm thấp ,ron giương giản nở không đều,cứ xử lý theo cách của em đi cụ sẽ thấy hiệu quả,còn nếu xe cụ bị cháy mô tơ thì phải sửa rồi

tí nị

Xe tải
Nên nhớ nguyên nhân kẹt giương là từ bộ ron cao su của cửa nhé,do thời gian làm ron cửa bị dơ và chai cứng nên gây rít còn ray sắt ở trong chỉ cần bôi mỡ vô ray trượt ở dưới thôi,cứ xử lý cho ron cao su mềm lại là ok

vợ 2 em cũng bị thía này ạ

Mr Lý

Xe tải
Thông tin hữu ích, em lưu lại để phòng ạ, tks các cụ

Lowpeed

Xe hơi
M6 của e bên lái thì ko lên hết dc, bên phụ lên bth là sao các cụ nhỉ

Newcentury

Xe đạp
xe em mazda3 all new 2014 mới lấy ngày 31/12 về được 3 ngày em rửa xe thì phát hiện ra 3 cửa kính lên xuống bi kêu ken két và khi chạy kính lên thi kính bi rung lắc( kính bên lái thì không bị làm sao cả) 1 hoặc 2 ngày sau khi rửa thì kính lên xuống lại bình thường, lần nào rửa xe là cũng bị hiện tượng như vậy,em đem ra hãng yêu cầu kiểm tra các bác thợ tháo tapi ra xit RP7,tra ca mỡ bò vao thanh trượt và vẫn không hết bệnh được,hôm vừa rồi là lần thứ 3 em quay lai hãng, thợ lai tháo ra nhưng em chỉ đồng ý cho tháo 1 cánh ra bắt bệnh chữa dứt điểm rồi mới đến 2 cánh còn lại,vợ 2 thi mới cưới em còn chưa sài hết tuần trăng mật mà cứ tháo ra lắp vào mấy lần xót hết ca ruột, cuối cùng lại lắp lại bác bên bảo hành bảo là sẽ báo về hãng xin cấp gioăng cao su thử thay thế xem co hết không, nhiều cụ sâu thì nói xe mới cứ rửa vài lần sẽ hết, mà em rửa đến hôm nay là gần chục lần rồi mà vẫn thế, mà với tinh hình hiện nay mazda3 all new đang cháy hàng còn không đủ phụ tùng lắp xe cho khách,nên chờ gioăng cao su của hãng về thì chẳng biết đến bao giờ. các cụ có kinh nghiệm có thể tư vấn giúp em đươc không. Em cảm ơn