Mổ thịt cái ... của nhà bác QuangDzung !

Libor

Xe điện
Số là bác Quang Dũng dạo này chả hiểu làm sao lại dở chứng...chuyển sang chơi ..... thế là em có đồng minh! Hum trước bác ý sưu tầm ở đâu ra vài cái L...khủng long... dưng bệnh tật đầy mình! Em mới túm 1 cái 70-300mm 1:4-5.6 DL Macro super của SIGMA... Lắp vào chụp ngon choét...dưng ứ vê nét tự động được! mờ phải dùng động cơ cơm vặn cái phần vê nét... Ức quá.. em cho lên bàn mổ..và nó thế này đây:

Bắt đầu mổ xẻ!

Đây rồi... bệnh chính của cháu nó đây rùi ợ! hóa ra là già quá rồi... móm hết cả răng lợi các bác ợ!:D:D:D:D:D

Bây giờ em phải chuyển con bệnh này sang khoa : RĂNG HÀM MẶT của em để điều trị, các bác cố đợi em vài hum em chế cho cháu nó bộ nhai mới...rùi lại phọt ảnh lên hầu các bác nhá!

Chỉnh sửa cuối:

Civic2306

Xe điện
Gớm, cái tit của bác cứ làm em tưởng :))

quangdzung

Xe điện
Cái này là tại thằng ôn tay to hơn người. Để AF xong là mắm môi mắm lợi vặn lấy nét. Đã thế 1 lúc sau lại khoe " Cái lens của anh nó bị kẹt, Em vặn qua chỗ kẹt rồi. Giờ nó nhẹ lắm ":( :( :(

ferrari360

Xe buýt
èo.......bác giật tít kinh quá.:)) :))

attk

Xe tải
Em đoán cụ Lý chụp ảnh chủ yếu để khỏi quên lắp cái nào trước, cái nào sau, chỗ nào có mấy con vít,... tiện tay post ảnh xì pam luôn :))

bvc

Xe tăng
Bác lý đa nghề quá ta

Huyndaicounty

Xe buýt
Oạch, cụ Li nhà mình cũng nghich ngợm phết hảy.

Libor

Xe điện
Em đoán cụ Lý chụp ảnh chủ yếu để khỏi quên lắp cái nào trước, cái nào sau, chỗ nào có mấy con vít,... tiện tay post ảnh xì pam luôn :))
HÁ há... bác chỉ được cái nói đúng! Chính xác là như vậy đới bác ợ! Tất cả những đồ gì em tháo ra đều phải đánh dấu bằng máy ảnh...thế mờ cũng có lúc lắp xong tiết kiệm được khối ốc vít! :)):)):)):)):))

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
Cái này là tại thằng ôn tay to hơn người. Để AF xong là mắm môi mắm lợi vặn lấy nét. Đã thế 1 lúc sau lại khoe " Cái lens của anh nó bị kẹt, Em vặn qua chỗ kẹt rồi. Giờ nó nhẹ lắm ":( :( :(
hihi
cái này chắc là cho thằng quen xài L rồi mượn đây mà , L bắt nét xong rồi vẫn quay vô tư :P

sv_ngheo

Xe điện
HÁ há... bác chỉ được cái nói đúng! Chính xác là như vậy đới bác ợ! Tất cả những đồ gì em tháo ra đều phải đánh dấu bằng máy ảnh...thế mờ cũng có lúc lắp xong tiết kiệm được khối ốc vít!

Tiết kiệm được ốc vít là tốt đấy bác ạ, ông bạn em còn tháo đồ ra, khi lắp lại lại còn mấy chỗ nữa cần lắp ốc vào mà lại hết ốc. Nó đành ra ngoài mua thêm vài chiếc nữa lắp thêm vào, cầm máy chắc tay hẳn bác ợ !:))

:D :D :D

HUGO

Xe tải
Có HDSD đây rồi ,em vào oánh dấu phát ,sau có lau bụi,mốc tiết kiệm vài bao Vina:)) :)) .Thanks +voted

Lungo_123456

Xe buýt
Khí không phải cho em hỏi dùm bác dùng cái như kiểu mở hộp sữa bò tự động đấy làm lại răng thì nó có đều bù được cái phần răng bị mất kô ự?
Em chỉ sợ đến lúc qua đấy nó vẫn bị tượt hay giật giật như kiểu nhạc Rap ấy nhỉ .. .
Có lúc cái ống cà-lông của em cũng vô tình xoáy nhưng thấy nó trơn tuột luôn kô biết có phải là cơ cấu khác kô? :))

Libor

Xe điện
Báo cáo các bác cái L... của nhà QuangDzung đã xong đây ợ!

Đầu tiên em cho nó sang khoa RĂNG HÀM MẶT... Sau 1 hồi loay hoay, đo đo đạc đạc thì em có được thông số sau: Z = 152 ; m=0,4 ; góc ăn khớp = 40độ ; Hệ số dịch chỉnh = -0,35 (Em nghe lỏm thấy vậy ý mà, chứ em chả biết gì đâu nhá!) Sau đó đưa lên máy để nó chạy qua 1 đêm thì nó ra cái này ạ: :D

Sau đó em lấy con dao vẫn dùng để gọt hoa quả... gọt hết cái răng sún của nó đi: :))

Tiếp theo ấn cái vành răng mới vào... (chơi bằng răng Inox luôn ợ!) sau đó cho nó tý keo con voi vào, thế là dính chặt luôn:

Sau 1 hồi lắp ráp lại... và ấn cháu nó vào Body thì ngon choét.... chạy êm như máy xe BMW :P Em cũng định tess thử vài cái, dưng ứ biết chụp cái gì... thôi thì chụp đại 2 cái lông ngón chân vậy nhá... các bác xem tạm! :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

JolieSSBlack

Đi bộ
Nhan tien cac chien gia cho minh hoi chut, Len Nikon 18-35 cua minh sau khi de AF tren body bat net xong minh van thương xoay di 1 ty de lam mo mun voi tan nhang tren mat mau, nhung luc day minh cu tum vao va xoay thoi, cung thay nhe lam khong hieu neu neu cu de AF the ma xoay thi sau nay co giong con Sigma bi mo o tren hay khỏng? Minh moi dung them Canon 30D thi thay len 17-85 cua no cung xoay dươc nhu the..xoay rat nhẹ Thank cac bac!

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
@ cụ lý :
em đang có dự án làm ít mount converter bán rẻ cho a e , hôm nào e chuyển mẫu nhờ cụ nhá :D

Libor

Xe điện
Cái đó xoay vô tư bác ui.... cái Lens này là 70-300 có cả Macro nên phần vê nét nó rất dài và nặng, vì vậy nó có thêm 1 cặp bánh răng giảm tốc nên khôg thể vặn được, còn các loại ống ngắn thì xoay thêm vô tư.

Libor

Xe điện
@ cụ lý :
em đang có dự án làm ít mount converter bán rẻ cho a e , hôm nào e chuyển mẫu nhờ cụ nhá :D
HÁ há, em chỉ hứng lên làm chơi thui...ko kinh doanh ạ! Làm để cho thì được, chứ làm để bán thì em chịu! Qui ra bia thì vô tư! (b)(b)(b)