[Funland] Mở rộng đường Nguyễn Tuân

Sungcaghe

Xe hơi
23h40 hôm qua 160/160 đồng thuận cả rồi ko phải cưỡng chế gì hết. Mong TX phát huy làm hình mẫu thì làm luôn đường đến tết mà xong đường thì tuyệt cú mèo.
Nguyễn Tuân CC ok rồi thì chắc Nguyễn Tuy Tưởng cũng nhanh thôi bác nhỉ, đường đấy quy hoạch 20 nay rồi

onghabeo

Xe tăng
Đóng thuế thì đóng thuế của đất không sổ =)) đến lúc NN đòi đất thì đòi phải đền bù same same giá đất có sổ, khôn hết phần thiên hạ. Như TQ nhà mà không sổ chắc 1 đêm còn mỗi cái đất nền, nó chỉ sợ nhà có sổ đỏ chứ nhà không sổ thì mấy hồi. Nước nó tỷ dân, mất 1 hộ cũng chả thấm. Do Nhà nước mình không muốn ồn ào, sợ mất lòng dân thôi.
Lấy lại sự công bằng thôi bác nhỉ , ai cũng khôn nhảy dù hay lấn chiếm bờ tường các XN nghiệp QD cũ rồi xây nhà ở sau lại còn đền bù thì bất công quá

bentley8

Xe điện
Nguyễn Tuân CC ok rồi thì chắc Nguyễn Tuy Tưởng cũng nhanh thôi bác nhỉ, đường đấy quy hoạch 20 nay rồi
Cháu nghĩ nguyễn huy tưởng chỉ là đường xương cá, ko bức xúc bằng đường xương sống như nguyễn tuân nguyễn chánh

thudoll88

Xì hơi lốp
Thấy bảo một số nhà có sổ thì đền bù 90 củ 1 mét Con không có sổ thì 6 củ rưỡi đến 9 củ rưỡi 1 mét. Nhưng nếu mà nhà có sổ có 90 củ thì có vẻ cũng thấp hơn khá nhiều so với giá thị trường nói chung là nhà có sổ nhưng mà trong quy hoạch các cụ nào mua phải cẩn thận ⚠

Đào Tử Thi

Xe container
Cái khu vực này thi thoảng em có đi qua thấy mật độ nhà chung cư quá nhiều, không hiểu thành phố quy hoạch kiểu gì mà dày thế, đường Nguyễn Tuân mà mở liệu có giải quyết được vấn đề không? Mỗi lần ông bạn mời đến cafe khu vực này mà nghĩ đến giao thông đường xá không thạo là lại từ chối, mời nó lên phố giữa nhà hai thằng.

bocubau

Xe tăng
TX lại ghi điểm. Nhà em ở 90 NT, ngày nào cũng tắc. Về đó tháng 10.2019, biết có kh mở. Đúng 5 năm. Kinh hồn. Nhưng vưỡn còn may.

TreeBoo

Xe buýt
Cái khu vực này thi thoảng em có đi qua thấy mật độ nhà chung cư quá nhiều, không hiểu thành phố quy hoạch kiểu gì mà dày thế, đường Nguyễn Tuân mà mở liệu có giải quyết được vấn đề không? Mỗi lần ông bạn mời đến cafe khu vực này mà nghĩ đến giao thông đường xá không thạo là lại từ chối, mời nó lên phố giữa nhà hai thằng.
Tôi ở đây 5 năm rồi thì thấy tắc đường ko hẳn 100% do mấy cái cc ở NT cụ nhé.
NT tắc do NT là trục chính hứng trọn traffic từ Hoàng Minh Giám sang Ng Trãi. Nôm na là nếu cụ từ Cầu Giấy, Trung Kính, Ng Chánh… muốn đi về Hoàng Mai, Linh Đàm… thì ngoài Ng Tuân và Khuất Duy Tiến cụ chẳng còn đường nào để đi cả. Có vòng lên Tố Hữu đi ngược xuống thì vẫn tắc ở trên đó thôi. Muốn Ng Tuân ko tắc thì thử bịt đầu ra Ng Trãi xem, tôi đảm bảo giảm hẳn lưu lượng. Lê Văn Thiêm ngay đó cũng đầy cc nhưng lại ko tắc, vì Lê Văn Thiêm là đường phụ, nhưng 2 đầu Lê Văn Thiêm là Ng Huy Tưởng và Nguỵ Như Kon Tum thì tắc suốt, do 2 đường này thông Khuất Duy Tiến.
cụ có thời gian cứ 6h tối ngồi trà đá dưới cổng 47 NT mà quan sát, xem đường tắc nhưng bao nhiêu % xe rẽ vào các khu cc, hay là đều đi thẳng ra Ng Trãi là biết câu trả lời tắc do đâu?
Còn nếu đổ lỗi do cc thì Thái Hà với Huỳnh Thúc Kháng có mấy toà cc mà tắc ngày tắc đêm?

Quê bầm

Xe container
Tôi ở đây 5 năm rồi thì thấy tắc đường ko hẳn 100% do mấy cái cc ở NT cụ nhé.
NT tắc do NT là trục chính hứng trọn traffic từ Hoàng Minh Giám sang Ng Trãi. Nôm na là nếu cụ từ Cầu Giấy, Trung Kính, Ng Chánh… muốn đi về Hoàng Mai, Linh Đàm… thì ngoài Ng Tuân và Khuất Duy Tiến cụ chẳng còn đường nào để đi cả. Có vòng lên Tố Hữu đi ngược xuống thì vẫn tắc ở trên đó thôi. Muốn Ng Tuân ko tắc thì thử bịt đầu ra Ng Trãi xem, tôi đảm bảo giảm hẳn lưu lượng. Lê Văn Thiêm ngay đó cũng đầy cc nhưng lại ko tắc, vì Lê Văn Thiêm là đường phụ, nhưng 2 đầu Lê Văn Thiêm là Ng Huy Tưởng và Nguỵ Như Kon Tum thì tắc suốt, do 2 đường này thông Khuất Duy Tiến.
cụ có thời gian cứ 6h tối ngồi trà đá dưới cổng 47 NT mà quan sát, xem đường tắc nhưng bao nhiêu % xe rẽ vào các khu cc, hay là đều đi thẳng ra Ng Trãi là biết câu trả lời tắc do đâu?
Còn nếu đổ lỗi do cc thì Thái Hà với Huỳnh Thúc Kháng có mấy toà cc mà tắc ngày tắc đêm?
từ HMG đi sang Ng Trãi thì nó vẫn ổn hơn đi lên vành đai 3 mà cụ, khu ấy nhiều chung cư đã đành và vẫn xây thêm nữa nhưng nó cũng do quá ít đường nối từ Cầu Giấy Mỹ Đình ra Nguyễn Trãi

biển xanh06

Xe điện

TreeBoo

Xe buýt
từ HMG đi sang Ng Trãi thì nó vẫn ổn hơn đi lên vành đai 3 mà cụ, khu ấy nhiều chung cư đã đành và vẫn xây thêm nữa nhưng nó cũng do quá ít đường nối từ Cầu Giấy Mỹ Đình ra Nguyễn Trãi
Vâng, thì ý em chính là như cụ nói, ko có nhiều đường để nối CG - Mỹ Đình với Ng Trãi - Ng Xiển. Cụ để ý tât cả các đường nối 2 khu vực đó đều tắc : Khuất Duy Tiến, Ng Tuân, Láng. Trong đó Láng tắc tệ hại nhất. Vấn đề chính gây tắc đường ko phải là đường to hay nhỏ, mà là lưu lượng tham gia giao thông. Ng Trãi đường to nhất cái HN này rồi vẫn tắc, nhiều hôm 8h sáng / 6h tối em nhìn từ ban công nhà em xuống cả đường đứng im, nhất là hôm trời mưa.

Quê bầm

Xe container
Em nghĩ mở rộng NT thì vẫn cứ tắc thôi, nhg vẫn nên mở để phương tiện công cộng di chuyển dc dễ dàng hơn.
Nó sẽ giúp ích chứ cụ, có còn hơn không, có hôm em dính đứng gần tiếng ko nhúc nhích được mà hướng nào cũng vậy chỗ ngã tư Ng Huy Tưởng, nếu phía đầu cắt NT với Nguyễn Trãi mở ra được thì mới thoát nhanh cụ nhể

bocubau

Xe tăng
Em nghĩ mở rộng NT thì vẫn cứ tắc thôi, nhg vẫn nên mở để phương tiện công cộng di chuyển dc dễ dàng hơn.
Đỡ hơn chứ cụ.
Giờ từ đầu Ng Tuân phía N Trãi, muốn đi ra Lê Văn Lương, đến ngã 4 với Ng Huy Tưởng oto chỉ có cách rẽ trái hoặc phải. Rẽ phải đỡ, trái thì xung đột chiều từ HMG về. Thế là thành mớ bùng nhùng.
Mở rộng cổ chai, thành oto hai chiều, nút đó sẽ đỡ ngay.

TreeBoo

Xe buýt
Nó sẽ giúp ích chứ cụ, có còn hơn không, có hôm em dính đứng gần tiếng ko nhúc nhích được mà hướng nào cũng vậy chỗ ngã tư Ng Huy Tưởng, nếu phía đầu cắt NT với Nguyễn Trãi mở ra được thì mới thoát nhanh cụ nhể
Đoạn ngã 4 này hay tắc lắm cụ, nhưng nó ko liên quan đến đầu NT- Ng Trãi đâu. Nhiều hôm ngã 4 tắc cứng nhưng đầu ra Ng Trãi vẫn thoáng. Chỗ ngã 4 đó tắc chủ yếu do : giờ tan tầm, khoảng 2 con bus đi gặp nhau, thêm đoạn Ng Huy Tưởng đường thì nhỏ, dân đi thì lấn làn như đường 1 chiều, lấn hết cả 2 làn nên ở Ng Tuân muốn rẽ vào chẳng còn đường mà rẽ nên tắc là phải. Em đi xe máy về Ng Huy Tưởng mà thấy tắc là auto quay đầu đi Vũ Trọng Phụng, vòng ra Ng Trãi về Ng Tuân nhanh hơn.
btw, ko biết TX có ủi nốt đám nhảy dù ở Ng Huy Tưởng đi ko? Cái đường này nó thảm hoạ kinh khủng.

Đỡ hơn chứ cụ.
Giờ từ đầu Ng Tuân phía N Trãi, muốn đi ra Lê Văn Lương, đến ngã 4 với Ng Huy Tưởng oto chỉ có cách rẽ trái hoặc phải. Rẽ phải đỡ, trái thì xung đột chiều từ HMG về. Thế là thành mớ bùng nhùng.
Mở rộng cổ chai, thành oto hai chiều, nút đó sẽ đỡ ngay.
À vâng, sẽ đỡ chút, nhưng bảo hết tắc thì ko dc đâu.

bentley8

Xe điện
Các bạn thanh xuân ghi điểm cho chị Huyền Mai rồi, thường vụ lại đbqh sn 75 ghế của chị phải cao hơn, mới về TX mong chị làm nhanh cái đường này đến tết xong đường nguyễn tuân làm mẫu cho các quận khác thì cái ghế thay chị T ko phải ko có cơ sở. Ủng hộ những lđ được việc

biển xanh06

Xe điện
Các bạn thanh xuân ghi điểm cho chị Huyền Mai rồi, thường vụ lại đbqh sn 75 ghế của chị phải cao hơn, mới về TX mong chị làm nhanh cái đường này đến tết xong đường nguyễn tuân làm mẫu cho các quận khác thì cái ghế thay chị T ko phải ko có cơ sở. Ủng hộ những lđ được việc
Em ủng hộ 1 phiếu bầu cử cho c HM này và kêu gọi thêm bà con đi qua đường này ủng hộ chị khi đến kỳ bầu cử nếu chị làm nhanh hoàn thành con đường này sau 8 tháng nữa.
Tối qua khoảng 22h đêm, cả tổ công an đứng ngã tư khoảng 10 chú, chắc sau đó vào vận động mấy nhà chưa đồng ý, đến nửa đêm cả cương cả nhu cũng phải đồng ý. Chính quyền lần này làm căng và được việc.

supercat

Xe hơi
Tắc thì vẫn tắc thôi cụ, nhưng mà sẽ đỡ khổ hơn hiện tại kha khá, còn muốn giảm tắc nhiều nữa thì phải đợi kết nối đường sắt đô thị tốt hơn, chứ giờ có 2 tuyến rời rạc thế này liên kết ít, nên số người đi chưa nhiều

chanquayxoan

Xe buýt
Các máy xúc ban đêm bắt đầu ủi tường, kéo sập nhà rồi.

Hazelnut

Xe tải
Giờ để đỡ tắc LVL chỉ có bịt ngã tư Nguyễn Tuân LVL. Làm chốt quay đầu ở ở đoạn 31 LVL (và chỉ quay một chiều).
đầu kia thì quay chỗ hầm chui là hợp lý rồi