[VHGT] Mợ này có bằng đỏ sai lè lè mà CSKV + CSGT vẫn cho đi

Mr.Dzoãn

Xe tải
chắc là giấy ưu tiên của nhà nước cấp cụ ạ

Casper2458

Xe hơi
em hỏi các cụ 1 câu , nếu các cụ sai lè lè ra mà trong tay các cụ có cái thẻ đấy hoặc thân nhân các cụ có cái thẻ đấy thì liệu được bao nhiêu cụ trong này chấp nhận nộp phạt hay lại chọn phuơng án đưa cái thẻ ấy ra...

tankist

Xe buýt
em hỏi các cụ 1 câu , nếu các cụ sai lè lè ra mà trong tay các cụ có cái thẻ đấy hoặc thân nhân các cụ có cái thẻ đấy thì liệu được bao nhiêu cụ trong này chấp nhận nộp phạt hay lại chọn phuơng án đưa cái thẻ ấy ra...
Em là em đưa cái thẻ này ra,cả xã hội nó như vậy em chẳng dại gì mà làm khác đi. Đây là câu trả lời cho câu hỏi: người Việt ở nước ngoài đi rất đúng luật, nhưng về quê hương là bát nháo!

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Chỉ cần giơ thẻ ngành ra,nói đi làm án vì lý do đặc biệt hay cấp trên qui định mà ko có giấy công tác thì ko lẽ trong ngành lại bắt bẻ nhau,thôi thì tạo mọi điều kiện đồng nghiệp vậy... Mà đôi khi vì yếu tố trong công tác nghiệp vụ cần phải như vậy thì sao? Vì thế,dù có chướng tai gai mắt thật thì mình cũng phải thông cảm vì đặc thù công việc của họ là vậy.

dichung

Xe máy
Website
dichungtaxi.com
Cái thẻ đỏ đấy chắc chuyên dụng, ít người dùng. Cụ nào muốn thử được ưu tiên thì thử cái thẻ "xanh" xem. Loại 500k ấy nhé không phải loại 20k hay 100k đâu. Cái này có thể dễ dùng và phổ biến hơn nhỉ?

nongdanchandat

Xe hơi
Mợ ấy có mỗi cái đỏ đỏ để dùng trong trường hợp khẩn cấp đấy ạ

vangamom

Xe container
Em cũng ạ các cụ trong ngành xxx luôn. Như thế bảo sao luật nó loạn. Sai lè lè ra rồi mà 4 chú cảnh chả làm gì được. Dân đen thì quả ấy toai rồi

gia doi

Xe điện
Em nghĩ là giấy phép LX bình thường thôi , nhưng chắc mợ ý đút túi quần sau nhưng lại đến ngày nên nó đo đỏ = => lực lượng vũ trang sợ.[-X
Uy lực phết hôm nhỉ đúng màu đỏ có khác =))

ngocphandang

Xe tăng
Theo em đc biết thì cái đó là giấy phép lái xe của ngành công an cấp cho cán bộ của mình, ảnh của người đc cấp bằng có mặc quân phục ghi rõ đơn vị công tác
Gplx đấy như giấy phép bt thôi, màu sắc cũng vàng vàng vậy, khác cái là có ảnh mặc quân phục và do cục CSGT đường bộ đường sắt cấp thay vì bộ GTVT cấp

ngocphandang

Xe tăng
Cái này mình thấy cũng tùy thôi, ngỗ ngáo vẫn phạt hết. Còn có lý do chính đáng thì cho qua, còn ko lý do thì cũng nhắc nhở, đồng nghiệp với nhau nhiều khi cũng nể xuê xoa cho nhau mà. Kể cả ko phải là xxx có vi phạm mà trình bày được lý do chính đáng, thuyết phục thì nhiều xxx họ cũng cho qua mà. Mình thấy thái độ và cách cư xử rất quan trọng khi vi phạm giao thông, lịch sự và nhã nhặn có chết ai?

Thần Tài

Xe điện
Hôm nọ tình cờ em ngồi ở một cửa hàng điện thoại ở Trương Định đoạn gần Đuôi Cá tức là từ đoạn giữa chỗ ngã rẽ vào đường Kim Đồng ra đến Đuôi Cá hướng đi về phía nam. Đoạn này là đoạn cấm ô tô đi một chiều vào đó. Đang dán màn hình cái điện thoại thấy 2 chú CSKV áo xanh thấy một xe Hilux đi ngược chiều liền chặn đầu bắt dừng lại. Em thấy trên xe là một mợ trông khá bắt mắt kính cận chuẩn bị cái gì đó và bước xuống. Em dự thấy mợ ấy quả này chắc xong rồi vì sai lè lè ra rồi, và thương mợ ấy quá. Nhưng thấy mợ ấy bước xuống cười cười nói nói và đưa ra cái bằng LX em thấy mặt sau nó nguyên một mầu đỏ đưa cho 2 chú CSKV xem xong 2 chú kia cũng cười cười nói nói rồi lên xe đi. Mợ này cũng cười và lên xe chuẩn bị đi thì lại thấy 2 chú CSGT đi bồ câu trắng lướt tới ngay sau 2 chú CSKV khoảng 1 phút. 2 Chú này cũng lưỡng lự vì định ko dừng lại vì thấy 2 chú CSKV dừng lại mà lại đi luôn. Tuy nhiên 2 chú CSGT cũng dừng lại chặn đầu xe của mợ ấy. Mợ ấy lại cười cười nói nói xuống xe và đưa ra cái GPLX có in mầu đỏ đậm đằng sau cho 2 chú CSGT thế là 2 chú đó lại cười và đi luôn. Và mợ kia lên xe và tiếp tục nốt đoạn đường cấm ô tô đi vào của mình mà không hề quay lại.
Em cũng không rõ cái GPLX có mầu đỏ ấy uy lực thế nào mà làm cho cả 2 lực lượng trong ngành vũ trang đều cười nói và bỏ qua như vậy nhỉ. Em vốn ít thông tin nên không tỏ có cụ nào cho em mở mắt cái xem cái GPLX của mợ đó là gì mà uy lực vậy.Nếu chỉ có sơn mầu đỏ sẫm đằng sau có khi mai em về cũng in vào cho nó máu nhỉ.
Cụ nhìn không tỏ nên nghĩ đó là GPLX thôi.

butstre

Xe tải
thẻ gì không biết chứ chắc chắn không phải là GPLX

voongsenh

Xe hơi
Nếu là công vụ thì đương nhiên là mợ kia đc đi. Mà có khi mấy chú xanh vàng kia còn phải hộ tống cho nó nhanh nữa là khác.. Em dự vậy thôi.

xeom

Xe tải
Chắc là giống ông anh họ em ở Sài gòn, đi nhậu về bị CSGT thổi bỏ luôn xe đó đi taxi về, hôm sau CS phải lái xe đến trả.
Thế mới ha oai cụ nhể, khi nào em zô trỏng mà bị xxx bắt em nhờ cụ bảo ông anh họ cụ giúp em nhóe. "Tự hào thế cơ chứ"

BI_BONG

Xe hơi
Thẻ ngành or là bằng lái xe do bộ công an cấp cho người trong ngành cụ ah.

an_phong_vu

Xe tải
Chắc mợ ấy đang bị đèn đỏ.............8-}

muschino

Xe hơi
Cái đó chuẩn là của thẻ ngành, không biết nhà báo hay công an ...

bmr

Xe đạp
Hôm nọ tình cờ em ngồi ở một cửa hàng điện thoại ở Trương Định đoạn gần Đuôi Cá tức là từ đoạn giữa chỗ ngã rẽ vào đường Kim Đồng ra đến Đuôi Cá hướng đi về phía nam. Đoạn này là đoạn cấm ô tô đi một chiều vào đó. Đang dán màn hình cái điện thoại thấy 2 chú CSKV áo xanh thấy một xe Hilux đi ngược chiều liền chặn đầu bắt dừng lại. Em thấy trên xe là một mợ trông khá bắt mắt kính cận chuẩn bị cái gì đó và bước xuống. Em dự thấy mợ ấy quả này chắc xong rồi vì sai lè lè ra rồi, và thương mợ ấy quá. Nhưng thấy mợ ấy bước xuống cười cười nói nói và đưa ra cái bằng LX em thấy mặt sau nó nguyên một mầu đỏ đưa cho 2 chú CSKV xem xong 2 chú kia cũng cười cười nói nói rồi lên xe đi. Mợ này cũng cười và lên xe chuẩn bị đi thì lại thấy 2 chú CSGT đi bồ câu trắng lướt tới ngay sau 2 chú CSKV khoảng 1 phút. 2 Chú này cũng lưỡng lự vì định ko dừng lại vì thấy 2 chú CSKV dừng lại mà lại đi luôn. Tuy nhiên 2 chú CSGT cũng dừng lại chặn đầu xe của mợ ấy. Mợ ấy lại cười cười nói nói xuống xe và đưa ra cái GPLX có in mầu đỏ đậm đằng sau cho 2 chú CSGT thế là 2 chú đó lại cười và đi luôn. Và mợ kia lên xe và tiếp tục nốt đoạn đường cấm ô tô đi vào của mình mà không hề quay lại.
Em cũng không rõ cái GPLX có mầu đỏ ấy uy lực thế nào mà làm cho cả 2 lực lượng trong ngành vũ trang đều cười nói và bỏ qua như vậy nhỉ. Em vốn ít thông tin nên không tỏ có cụ nào cho em mở mắt cái xem cái GPLX của mợ đó là gì mà uy lực vậy.Nếu chỉ có sơn mầu đỏ sẫm đằng sau có khi mai em về cũng in vào cho nó máu nhỉ.
Em dự là thẻ...Đảng viên cụ ạ

banhcay

Xe hơi
Em dự Là mợ ý đang đi phá án