[Thảo luận] Mợ mấy cái thằng thích pha vào mít người khác

mrviuviu

Xe hơi
Em bổ sung thêm là xe máy thì tỉ lệ 8/10 chiếc bật pha, chắc do mắt bị quáng gà :D
chuẩn luôn cụ ạ, xe máy bức xúc hơn nhiều ạ, mà rất khó góp ý, hình như họ tưởng bật " nấc" đèn nào sáng thì bật hay sao ấy. Các cụ cứ đi qua nhìn vào taplo xe máy thì biết, hầu như xe nào taplo cũng báo đèn pha sáng màu xanh rất ư là đẹp. Còn ô tô thì em nghĩ là ko có chuyện lái xe ko hiểu rõ công dụng fa cos đâu ạ, họ đều cố tình cả đấy

Vanland

Xe hơi
Em thấy ông bạn có cái đèn ngăn pha rọi đàng sau hay lắm các cụ tham khảo xem

Matizkavt

Xe buýt
Em chả ghét gì mấy ông đi toy dâu nhưng em gặp 90% là vios, antis, cam ry đi trong phố mà cứ bật pha, mình nháy pha mà họ cứ như không.
Em thì tuyền bị mấy em đèn xanh xanh đi ngược chiều dọi pha; nháy chả được em "bắt đèn", lấn làn dừng xe rồi khi ấy mới giương cái halogen còi lên xem ai hạ trước

Theboy

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bị cận, đi những đoạn đường tối mà có bác nào đi ngược chiều bật pha là em đi 5km/h :D , hoặc em nháy loạn lên cụ ạ

AZUMIDIEP

Xe điện
Không ngày nào em không bức xúc với bọn này. Sống lõi đời ở thủ đô, có xiền có 4 bánh mà đi tối đi đêm cứ giương cái đèn lên. Hôm thì em bị Fortuner, hôm bị Altis, nay bị thằng Forte. Bức xúc quá em lên chửi đổng cái. Các cụ có anh em bạn bè đi xe bảo họ để ý pha cốt khi đi đêm cái
Các cụ cứ chửi thoải mái, chửi hết ngày này qua ngày khác, sự việc vẫn không thay đổi đáng kể đâu, bởi vì những đứa (xem xin lỗi phải gọi như vậy) quen thói dọi pha vào mặt hoặc gáy người khác không đủ văn hóa hoặc đủ trình để hiểu vấn đề và cũng chẳng bao giờ vào OF để nghe chửi mà rút kinh nghiệm.
Tuy nhiên các cụ chửi nhiều thì có thể xxx hoặc sếp của xxx nghe thấy và sẽ triển khai một chiến dịch phạt lỗi bật pha trong phố, và khi đó thì nhóm người kia mới biết thế nào là văn hóa.
Không chỉ dí pha vào mít người khác mà chúng còn thể hiện nhà có nhiều .....điên nặng điện nên bật hết đèn sương mù cả trước và sau(cái mà nó gọi là đèn.....gầm )ấy ạ.Làm người đi đối diện cứ căng mắt ra để nhìn đường và phán đoán.

Em là em ghét cả cái bọn....Nhiều đèn,độ đèn CS lớn. .!:P

AZUMIDIEP

Xe điện
Em thấy ông bạn có cái đèn ngăn pha rọi đàng sau hay lắm các cụ tham khảo xem
Cái này là cái đèn Sương Mù sau chứ có giề đâu cụ.Để cho thằng đằng sau chói mắt ý mờ.

AZUMIDIEP

Xe điện
Em thì tuyền bị mấy em đèn xanh xanh đi ngược chiều dọi pha; nháy chả được em "bắt đèn", lấn làn dừng xe rồi khi ấy mới giương cái halogen còi lên xem ai hạ trước
làm thế chính mình cũng nguy hiểm cụ ạ.

fusionvie

Xe điện
Cháu thêm cái bọn xe ben, có cái đèn bên sườn chiếu về phía sau, khi vượt rất khó chịu. Toshiba chúng nó.

gocart

Xe cút kít
Trên gương chiếu hậu trong xe có một lẫy. Để nguyên là chế độ ban ngày:

Gạt về phía trước là chế độ đi đêm:

Bác cứ chỉnh gương. Bức xúc làm gì.

thanh.hats

Xe tải
chuẩn luôn!nói chung là với những người không có văn hóa giao thông thì cụ cứ nói thế nói nữa cũng chẳng ăn thua gì đâu mà!vì họ có hiểu đâu!họ chỉ sống vì mình chứ có nghĩ đến người khác đâu!

Thuanchay

Xe hơi
Cháu thêm cái bọn xe ben, có cái đèn bên sườn chiếu về phía sau, khi vượt rất khó chịu. Toshiba chúng nó.
Chuẩn luôn cụ ơi , nhiều thg lắp cái pha to tổ bố rọi ngược ra đằng sau khi mình vượt khó chịu vô cùng , nhất là hôm nào trời mưa cộng với ko có đèn đường

adamthanh34

Xe tải
Em hay đi làm về trên đường 70, thường xuyên gặp cảnh này. Nhiều lúc ức đến ước gì mình đi 2b cầm đá chọi cho chúng nó 1 phát .....bể mắt ếch ra. Em nói vậy cho bỏ tức thôi, chứ có thuê em cũng không giám làm hix

kduc

Xe Cứu Trợ

Matizkavt

Xe buýt
làm thế chính mình cũng nguy hiểm cụ ạ.
Cũng không phải lúc nào cũng thế cụ ợ. Em chỉ làm khi trong phố đông, hai bên đều đi chậm mà em cũng chẳng thể đi được (vì chói), mục đích cũng chỉ nhắc nhở đối phương thôi

vietran

Xe ba gác
Bật gương hậu sang chế độ ban đêm, pha cốt lúc này như nhau, mỗi thế cũng bức xúc thì mệt lắm

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Em chạy BIM 320i đời 2014 cho chúng nó dọi sau thoái mái. Chúng nó mà vượt lên trên em thì ăn đủ luôn. Còn loại đấu đầu thì em chưa thua thằng nào hết.

pnew

Xe điện
chuẩn luôn cụ ạ, xe máy bức xúc hơn nhiều ạ, mà rất khó góp ý, hình như họ tưởng bật " nấc" đèn nào sáng thì bật hay sao ấy. Các cụ cứ đi qua nhìn vào taplo xe máy thì biết, hầu như xe nào taplo cũng báo đèn pha sáng màu xanh rất ư là đẹp. Còn ô tô thì em nghĩ là ko có chuyện lái xe ko hiểu rõ công dụng fa cos đâu ạ, họ đều cố tình cả đấy
Đa số không biết mà làm thì là vô ý thức
Một số biết mà vẫn làm thì là vô văn hóa
Một số do quyên mà làm thì là .....