[Funland] Mỡ máu cao quá, làm sao bây giờ?

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Hôm nay em làm cái sinh hóa máu. Các chỉ số khác thì bình thường, riêng cái Triglycerides thì cao quá 10,1mmol/l. Không biết có bị ảnh hưởng bởi hôm qua uống rượu nhiều không.
Nhờ các bác sĩ tư vấn cho em phải làm sao.
Em nghe nói uống lá sen thì tốt nhưng cũng không biết mua ở đâu.
Các bác giúp em với

Okane

Xe container
E nghĩ mợ nên uống thêm rượu, cho mỡ nó tan ra ạ :!!

Meow

Xe điện
Lần trc cty em khám sức khỏe cũng thế.
Tối hôm trc vừa 1 trận party đủ cả chất và rượu...Sáng sớm hôm sau làm xét nghiệm, anh bác sỹ rất đẹp zai nhìn em chăm chú rùi bảo "10 người phụ nữ thì mới có 1 người như em, một tuần em ăn uống ntn" :-s
Em tá hỏa, cuối tuần em đi xét nghiệm lại, mọi thứ lại bt, trở về okie. Hú hồn :)

KiaCD5numberone

Xe tăng
Em bị mỡ máu lâu rồi, Gan còn lấm tấm mỡ cơ. Đấy là ngôn ngữ của bác sĩ nhé. Cách tri để giảm mỡ trong máu:
1- Không Beer rượu, thuốc lá.
2- Dĩ nhiên không ăn Mỡ rồi. Chất béo
3- Tích cực ăn rau xanh và đậu phụ. Nói chung thực vật là chủ yếu.
4- Sinh hoạt điều độ. Vận động cơ thể trên giường, dưới đất đều đặn để tự cơ thể điều chỉnh tích cực. Đồ nhà không đáp ứng được thì tích cực Đồ sơn.o:-)

Gamechip

Xe điện
làm như cái phần 4 của cụ Kia CD5 thì cẩn thận ngã ngựa cụ ợ :|

Chỉ số Tri trên 10 là khá cao rồi đó cụ, tuy nhiên cụ điều chỉnh chế độ ăn ( hạn chế trứng, mỡ...), tập luyện nhiều, uống 1 số loại trà như trà xanh, trà đắng, chè dây. Khoảng 2 tháng sau cụ kiểm tra lại nếu giảm rồi thì tiếp đà ý để duy trì, nếu vẫn cao thì cụ tư vấn BS dùng thuốc hạ mỡ máu ạ

minhab

Xe điện
Cái đấy em nhớ hình như có từ 1.8 - 2.2 thì phải . Em mới có 3 mà đã lo quá

do hieu

[Tịch thu bằng lái]
CỤ Lực đi Hà Giang mãi ... ngắm hoa tam giác mạch chắc chán mắt rồi mà sao ko mua lấy một ít hạt tam giác mạch về mà uống. Thuốc của người vùng cao đấy !! Bố em uống suốt !!!

cptu176

Xe điện
Cụ đi hút mỡ đi, em thấy trên tivi nó quảng cáo mấy cái giải phẫu hay phẫu thuật thẩm mỹ gì đó có cả dịch vụ hút mỡ đấy =)) =))

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hôm nay em làm cái sinh hóa máu. Các chỉ số khác thì bình thường, riêng cái Triglycerides thì cao quá 10,1mmol/l. Không biết có bị ảnh hưởng bởi hôm qua uống rượu nhiều không.
Nhờ các bác sĩ tư vấn cho em phải làm sao.
Em nghe nói uống lá sen thì tốt nhưng cũng không biết mua ở đâu.
Các bác giúp em với
làm như cái phần 4 của cụ Kia CD5 thì cẩn thận ngã ngựa cụ ợ :|

Chỉ số Tri trên 10 là khá cao rồi đó cụ, tuy nhiên cụ điều chỉnh chế độ ăn ( hạn chế trứng, mỡ...), tập luyện nhiều, uống 1 số loại trà như trà xanh, trà đắng, chè dây. Khoảng 2 tháng sau cụ kiểm tra lại nếu giảm rồi thì tiếp đà ý để duy trì, nếu vẫn cao thì cụ tư vấn BS dùng thuốc hạ mỡ máu ạ
Định tư vấn giúp cụ tý, cơ mà như cụ Gamechip là chuẩn rồi ạ =D>

vutienhiep

Đi bộ
MECOOK
100% thảo dược thiên nhiên
Công thức:
Mạch ba góc: 2000mg
Liên diệp: 750 mg
Hoa hòe: 750 mg.
Tá dược vừa đủ 1 viên
Công dụng:
*Mạch ba góc( Kiều mạch ): Toàn cây chứa glucosid là rutosid, nhiều nhất là ở lá (1,78%), ở hoa (0,71%) và ở thân (0,09%). Hạt có chất độc. Rễ chứa oxymethyl anthraquinon. Trong bột quả có 10-11% protid, 2% đường giảm, 65% tinh bột.
Chất rutosid thường được dùng đề phòng các tai nạn về mạch máu như vữa xơ động mạch, trong trường hợp viêm da do tia Rơnghen, trong sự rối loạn của tuần hoàn tĩnh mạch.
Tại sao nhắc đến kiều mạch? Người ta hiện nay thường mắc 3 cao. Đó là huyết áp cao, mỡ trong máu cao, đường trong máu cao. Kiều mạch là 3 hạ, hạ huyết áp, hạ mỡ máu, hạ đường máu. Trong kiều mạch có chứa 18% xen-lu-lô, người dùng kiều mạch không bị viêm dạ dày đường ruột, ung thư trực tràng, ung thư kết tràng.
* Hoa hòe: chứa 6-30% rutin. Đây là một glucozid, giúp tăng cường sức bền của mao mạch. Theo Đông y, hoa hòe vị đắng, tính bình, Hoa hòe vào 2 kinh can và đại tràng. Hoa hòe có tác dụng cầm máu rất tốt, điều trị các bệnh đại tiện ra máu, chảy máu cam hoặc ho ra máu, phụ nữ rong kinh, băng huyết. Hoa hòe còn có tác dụng điều trị bệnh cao huyết áp trong vữa xơ động mạch, điều trị sau tai biến mạch máu não…
Rutin còn có tác dụng rất tốt trong phác đồ điều trị các bệnh viêm gan siêu vi B, C, giúp tăng cường sức đề kháng cho những người có cơ địa gầy yếu, suy nhược cơ thể, lao xơ nhiễm phổi…
Y học đã chứng minh hoa hòe có tác dụng tăng sức bền thành mạch, cầm máu. Nó cũng giúp tăng cường sức co bóp cơ tim, hạ huyết áp giai đoạn 1 và sau tai biến mạch máu não, hạ mỡ máu và làm chậm quá trình vữa xơ động mạch.

* Liên diệp ( Lá sen ):Trải qua nghiên cứu dược lý và thực nghiệm lâm sàn đã chứng minh lá sen có tác dụng hạ mỡ trong máu, hạ huỵết áp và giảm mập hiệu quả. Theo sách Đông Y, lá sen có vị đắng, tính bình, có thể sinh phát nguyên khí, bổ tỳ vị, sáp thanh trọc, tán huyết ứ…rất tốt cho sức khỏe con người.
Ngoài ra, các chất trong lá sen giúp thiêu đốt lượng mỡ trong cơ thể. Thời Minh (Trung Quốc) từng có ghi chép: Lá sen giúp gầy người. Đến nay, lá sen được coi là phương thuốc hạ mỡ máu , giảm béo an toàn.
Tác dụng:
- Giảm mỡ máu, giảm mỡ gan: dùng cho những người bị gan nhiễm mỡ, mỡ trong máu cao, hạ cholesterol,
- Làm chậm quá trình vữa xơ động mạch: dùng cho những người bị các bệnh về tim mạch, cao huyết áp...
website: http://www.duọcnhanhoa.com
http://www.momaucao.vn

Chỉnh sửa cuối:

Aids

Xe điện
Mỡ máu quá cao có thể dùng Lipitor loại 5mg của hãng Phyzer
Bien cordialement
Aids

Boing767

Xe điện
Em bị mỡ máu lâu rồi, Gan còn lấm tấm mỡ cơ. Đấy là ngôn ngữ của bác sĩ nhé. Cách tri để giảm mỡ trong máu:
1- Không Beer rượu, thuốc lá.
2- Dĩ nhiên không ăn Mỡ rồi. Chất béo
3- Tích cực ăn rau xanh và đậu phụ. Nói chung thực vật là chủ yếu.
4- Sinh hoạt điều độ. Vận động cơ thể trên giường, dưới đất đều đặn để tự cơ thể điều chỉnh tích cực. Đồ nhà không đáp ứng được thì tích cực Đồ sơn.o:-)
E chắc làm theo cụ Chánh thôi dưng mà chỉ có thực hiện 3/4 điều cụ dạy thôi ạ !!! Ko bít kết quả có tốt ko đây ?

qisheng

Xe buýt
Em cũng bị mỡ máu, chỉ số là 7,2. Đã uống gần năm trời Diệp hạ châu, lá sen nhưng chả thấy giảm, vì em không kiêng được bia rượu.
Vừa rồi bác sỹ cơ quan kê đơn cho dùng thuốc ATOVAST , em đợi qua tết mới điều trị, nhưng bây giờ vẫn lười chưa uống.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Em cũng bị mỡ máu, chỉ số là 7,2. Đã uống gần năm trời Diệp hạ châu, lá sen nhưng chả thấy giảm, vì em không kiêng được bia rượu.
Vừa rồi bác sỹ cơ quan kê đơn cho dùng thuốc ATOVAST , em đợi qua tết mới điều trị, nhưng bây giờ vẫn lười chưa uống.
- Diệp hạ châu thì không liên quan gì đến cái mỡ máu cả.
- Lá sen chỉ có tác dụng với thể "đàm nhiệt trọc" trong Đông y, chứ k phải với tất cả các thể đàm trệ.
@Kụ Lực: kụ đã đi khám rồi thì bác sỹ ở đó kê đơn ntn? kụ đã thực hiện chưa? ở đây bọn em chỉ nên
tư vấn khi mà bs khám trực tiếp cho kụ từ chối tư vẫn thôi. Bởi họ mới là người rõ nhất về bệnh của
kụ, rối loạn chuyển hóa lipid không phải ai cũng giống ai đâu ạ.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
- Lá sen chỉ có tác dụng với thể "đàm nhiệt trọc" trong Đông y, chứ k phải với tất cả các thể đàm trệ.
@Kụ Lực: kụ đã đi khám rồi thì bác sỹ ở đó kê đơn ntn? kụ đã thực hiện chưa? ở đây bọn em chỉ nên
tư vấn khi mà bs khám trực tiếp cho kụ từ chối tư vẫn thôi. Bởi họ mới là người rõ nhất về bệnh của

Em đi khám thì bác sĩ mới bảo là kiêng rượu, bia, thuốc lá, ăn ít thịt nhiều rau. Chưa cho thuốc, nhưng từ tết giờ rượu thịt nhiều quá chưa dám đi khám lại :D

livinggreen

Xe hơi
Cụ sauken cho em hỏi chút. Em đi khám tổng quát, thấy chỉ số Trigli cao hơn 3. HDL và LDL đều tốt. Như vậy có đáng lo không cụ? Nên làm gì hả cụ? Thanks cụ.

Doanchung

Xe tải
Các kụ cẩn thận khi dùng lá sen nhé. Chè lá sen phơi khô có thể làm giảm béo + giảm mỡ máu tuy nhiên làm cho cái khoản xxxx của nam giới yếu đi đấy ợ :D

Game Over

Xe điện
Mỡ máu cao => mỡ lấn át máu => cần thêm máu => ăn thật nhiều tiết canh...

chuotlang

Xe lừa
Em năm nào mẹ vợ cũng bắt đi khám tổng quát
Trc kia ăn uống vô tội vạ, beer rượu suốt cho nên khám cũng chỉ số lên hơi cao chút (em ko rõ là bao nhiêu nữa)
Nhưng giờ rút kinh nghiệm mỗi lần về khám là kiêng ruượu 2-3 hôm, ko ăn đồ biển vv.... thì chỉ số vẫn chuẩn ạ

Cụ muốn nó hạ thì dễ thôi, nhưng muốn nó duy trì ở mức đã hạ cho phép đó thì mới khó

Giờ mẹ vợ em biết em đối phó kiểu đó nên cũng chán ko bắt em đi khám nữa