[Funland] Mổ mắt cho cháu thi Đại học liệu kịp không?

giadungvietlong

Xe buýt
Website
itieudung.com
Ở Hà Nội thì có viện nào mổ mắt uy tín cụ nhỉ?
Mà tầm bao nhiêu tuổi mổ thì đẹp hả các cụ
18-30 cụ nhé, khả năng chịu đựng và phục hồi trong tầm tốt nhất.

truongpm

Xe máy
Cám ơn cụ nhé :-B

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Tại nàm xao trong nhà thương Mắt toét lại lắm bác sĩ-y tá đeo kính thía nhể :)) :)) :))
Không biết Pót vào đâu, E đành cho vào đây vậy

E trịnh trọng cảm ơn Bác sỹ Vịt đã tư vấn và ra tay xử lý mắt đục thủy tinh thể cho Papa E (Papa E còn khen BS vui tính nữa, híc)
thanks U

titi_oto

Xe tăng
Ở Hà Nội thì có viện nào mổ mắt uy tín cụ nhỉ?
Mà tầm bao nhiêu tuổi mổ thì đẹp hả các cụ
Trên 18 tuổi là mổ được rồi cụ ạ. Ở HN thì có viện mắt Trung Ương đó. Nhưng ở đây chỉ mổ cận nhẹ và đơn giản được thôi.
Em thấy có viện mắt quốc tế Nhật Bản là ngon nhất. Máy móc mới mà bác sỹ cũng chuẩn. Mỗi tội dịch vụ nên giá hơi bị chát so với mắt TW

l0ng_py

Xe buýt
Không kịp cụ ơi, em mổ thì sau 3 ngày là ok rồi, nhưng cường độ tập trung của mắt phải giảm, ít sử dụng mắt tập trung nên sẽ không ổn trong kỳ thi đại học này được.

Phải sau 2-3 tháng thì mới có thể gọi là học tập bình thường nhưng hạn chế nhìn máy tính, đọc sách quá lâu, không đi bơi 1 năm,...
Ôi giời. Có vụ không được đi bơi 1 năm cơ ạ? Cái này khó nhỉ? Hè nóng như này không được đi bơi thì khổ nó quá. Nó toàn rủ em đi bơi ngắm gái không à =)))
Mổ Lasik bị kiêng nhiều ghê. Em nghe nói giờ có kiểu mổ Relex Smile các cụ đã ai thử chưa?

super_driver

Xe tăng
Tại nàm xao trong nhà thương Mắt toét lại lắm bác sĩ-y tá đeo kính thía nhể :)) :)) :))
Thế là có nên mổ hay không cụ? Thằng cháu em nó bị cận bẩm sinh 20diop @@ Nó đeo Kính chồng kính luôn ý. Kính bình thường đã dày rồi. Kính của nó dày dã man. Cái này chắc phải mổ thôi chứ không dùng kính được mãi cụ nhỉ :-ss

cuonghoang99

Xe buýt
Cái viện mắt SG thấy nó KM quanh năm luôn. Lúc nào cũng thấy KM hay sao ý. Mà giá thì rẻ hơn đôi khi gấp đôi so với chỗ khác. Cứ thấy ghê ghê.
Đợt cũng đưa cháu em cũng qua khám, mất 500k và quyết định ko mổ, khám tại cớ sở đường láng ý.
Thái độ phục vụ thì tạm ổn, ko chuyên nghiệp, bác sỹ quá trẻ, đo khám mình thấy ko được tin tưởng, mình ko dám nói là ko chính xác.

Trung gỗ

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
theo mình nếu chưa chắc chắn về vấn đề gì thì cụ nên tăng cường chất giúp mắt sáng cho con cụ nhé. thi xong làm gì thì làm

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Thế là có nên mổ hay không cụ? Thằng cháu em nó bị cận bẩm sinh 20diop @@ Nó đeo Kính chồng kính luôn ý. Kính bình thường đã dày rồi. Kính của nó dày dã man. Cái này chắc phải mổ thôi chứ không dùng kính được mãi cụ nhỉ :-ss
Cái này thời nên mổ đặt IOL hay ICL.
Cái kính của thằng này nom chắc tởm lắm :P

mig25

Xe tải
Cháu gái con bà chị em năm ngoái cũng mổ tầm này để còn thi ĐH, mổ xong hôm sau đi học bình thường mà...
Bây giờ có công nghệ hiện đại lắm, không phải mổ Laser nữa đâu. Nhoằng cái là xong và hôm sau đi khám đã gần như bình thường. Nhưng mổ công nghệ ấy đắt, năm ngoái là 50tr/ ca. Cả HN chỉ có duy nhất một nơi có công nghệ này. Đấy là em nói năm ngoái, năm nay thì k biết

halynk

Xe buýt
Viện mắt quốc tế Nhật Bản thấy làm ổn lắm. Nhân viên đưa đón tận tình. Vào cái có người mở cửa hỏi han rồi dẫn đi làm thủ tục các thứ. Nói chung nhanh và chuyên nghiệp. Vừa mới đưa ông cụ ở nhà đi phẫu thuật thuỷ tinh thế. Phẫu thuật PHACO đặt nhân Toric hết 16 củ. Ở đấy thấy có đến cả chục cái nhân ý. Từ 9 củ cho đến 36,5 củ cũng có. Thôi thì em cứ lấy cái chung chung chứ cũng chưa hiểu rõ cái nhân đấy nó xịn hơn các cái khác ở điểm gì đâu :\ Mặc dù bác sỹ lúc nói cũng rất chi tiết, hướng dẫn tỉ mỉ.

super_driver

Xe tăng
Cái này thời nên mổ đặt IOL hay ICL.
Cái kính của thằng này nom chắc tởm lắm :P
Là phẫu thuật Phaco hay Phakic gì đấy phải ko cụ? Thấy cái này chát phết.
Cụ cứ hình dung kiểu 2 tấm kính nó dán vào với nhau. Bt là 1 kính có 2 mắt kính thì kính thằng này 4 mắt liền ý. Nhìn chán luôn.

hoangadt

Xe tải
Cháu gái con bà chị em năm ngoái cũng mổ tầm này để còn thi ĐH, mổ xong hôm sau đi học bình thường mà...
Bây giờ có công nghệ hiện đại lắm, không phải mổ Laser nữa đâu. Nhoằng cái là xong và hôm sau đi khám đã gần như bình thường. Nhưng mổ công nghệ ấy đắt, năm ngoái là 50tr/ ca. Cả HN chỉ có duy nhất một nơi có công nghệ này. Đấy là em nói năm ngoái, năm nay thì k biết
Này là Relex Smile hay sao mà. 50-70tr đấy. Cái này phải dùng máy Visumax mới mổ được. Ít bv được trang bị máy hiện đại này. Ở HN thì em ko biết. Còn trong HCM thì có Bệnh viện Mắt TP.HCM với viện 30/4 - Bộ công an thôi.

l0ng_py

Xe buýt
Đấy! Em cũng đang phân vân mổ cái này. Hôm mùng 9 có qua Phó Đức Chính nghe diễn đàn lasik với relex smile. Rút ra 1 điều là tiền nào của nấy. Lasik rẻ thì nhiều biến chứng. Relex smile đắt gấp 3,4 lần nhưng an toàn và hiệu quả cao, không sự dụng dao cắt, lật vạt giác mạc như lasik.
Chi phi 1 mắt 40 củ. 2 mắt thì 70 củ. Tuy nhiên đi tham gia diễn đàn đó thì được giảm 31% nên nhà em cũng đang lăn tăn

giadungvietlong

Xe buýt
Website
itieudung.com
Ôi giời. Có vụ không được đi bơi 1 năm cơ ạ? Cái này khó nhỉ? Hè nóng như này không được đi bơi thì khổ nó quá. Nó toàn rủ em đi bơi ngắm gái không à =)))
Mổ Lasik bị kiêng nhiều ghê. Em nghe nói giờ có kiểu mổ Relex Smile các cụ đã ai thử chưa?
Không lẽ e đi mổ thử cho biết :-"
Mổ đi cụ ạ, ai lại để cận 20 diop, như thế sao chọn được bạn gái

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Là phẫu thuật Phaco hay Phakic gì đấy phải ko cụ? Thấy cái này chát phết.
Cụ cứ hình dung kiểu 2 tấm kính nó dán vào với nhau. Bt là 1 kính có 2 mắt kính thì kính thằng này 4 mắt liền ý. Nhìn chán luôn.
Phaco thì rẻ. Chi phí cho pt cả 2 mắt dưới 30M.
Phakic đắt hơn. Tầm ngót 6 chục.

blackpaint

Xe container
Này là Relex Smile hay sao mà. 50-70tr đấy. Cái này phải dùng máy Visumax mới mổ được. Ít bv được trang bị máy hiện đại này. Ở HN thì em ko biết. Còn trong HCM thì có Bệnh viện Mắt TP.HCM với viện 30/4 - Bộ công an thôi.
HN có thêm BV Quốc tế nữa cụ ạ.

truongpm

Xe máy
Trên 18 tuổi là mổ được rồi cụ ạ. Ở HN thì có viện mắt Trung Ương đó. Nhưng ở đây chỉ mổ cận nhẹ và đơn giản được thôi.
Em thấy có viện mắt quốc tế Nhật Bản là ngon nhất. Máy móc mới mà bác sỹ cũng chuẩn. Mỗi tội dịch vụ nên giá hơi bị chát so với mắt TW
Cụ cho hỏi thêm là cận nhẹ dưới bao phẩy cụ nhỉ. Cám ơn cụ