[Funland] Mở mang bờ cõi.

tuyetchinh29

Xe buýt
Em thấy phía bên cạnh lấn ra nhiều quá, cụ chủ thớt lom dom quá, cụ cứ mạnh dạn lần 1Ha cho em.

Xechaybangcom

Xe điện
Chả là em tranh thủ ngày nghỉ về quê rồi nhân tiện lấn thêm cho ông bà ở nhà ít đất ra cái hồ trước mặt. Lúc mình mất công sức đổ đất, trồng cây thì anh em và mọi người xung quanh chả ai nói gì. Hôm nay em chính thức cho đổ bê tông và lấy đá về xây kè thì nhiều ông lại có vẻ hậm hực, đi ra đi vào. Em thấy họ nhỏ nhen quá, em mất bao công sức và mấy năm trồng cây mới lấn ra được khoảng trăm mét vuông mặt hồ. Các cụ trong ọp phở có ai từng làm như em ko, ủng hộ em với để em kiếm thêm độ trăm mét nữa.

Tôi mới thấy ông là người bẩn tính. Từ việc này sẽ có thêm nhiều thói quen khác mà cứ tưởng mình tốt đẹp, ví dụ như chen lấn không xếp hàng, đi làm việc nếu có cơ hội là tham ô tham nhũng ngay. Nói chung là có nhiêug đặc điểm xấu của người Việt mà cứ nghĩ mình khôn hơn, thông minh hơn.
Tôi dạy con tôi rằng cái gì không phải là của mình dứt khoát không lấy. Đi chơi nó thấy người ta bỏ quên chiếc ô tô ở chỗ công cộng nhưng nó dứt khoát không cầm về. Nó có 4 tuổi thôi đấy.

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Chả là em tranh thủ ngày nghỉ về quê rồi nhân tiện lấn thêm cho ông bà ở nhà ít đất ra cái hồ trước mặt. Lúc mình mất công sức đổ đất, trồng cây thì anh em và mọi người xung quanh chả ai nói gì. Hôm nay em chính thức cho đổ bê tông và lấy đá về xây kè thì nhiều ông lại có vẻ hậm hực, đi ra đi vào. Em thấy họ nhỏ nhen quá, em mất bao công sức và mấy năm trồng cây mới lấn ra được khoảng trăm mét vuông mặt hồ. Các cụ trong ọp phở có ai từng làm như em ko, ủng hộ em với để em kiếm thêm độ trăm mét nữa.

Sau này có kiện tụng, Pháp luật có xử lý thì đây chính là bằng chứng
Nhưng sự thật thà của cụ sẽ là tình tiết giảm nhẹ!

LuckyCar

Xe container
Cái này làm được ở các đảo ngoài biển đông thì tốt quá.

*Bon Bon*

Xe tăng
Lấn ít vậy mang tiếng chết.
Cụ phôn cho em.
Ngay ngày mai em cho 3 chân 4 chân đến giúp cụ đôi hôm,đảm bảo cái cụ gọi là sông sau nhà kia chưa từng hiện hĩu.;)
Làm cho ra làm,lìu tìu trẻ con nó cười cho,:))

VHD Corp

Xe tải
Tôi mới thấy ông là người bẩn tính. Từ việc này sẽ có thêm nhiều thói quen khác mà cứ tưởng mình tốt đẹp, ví dụ như chen lấn không xếp hàng, đi làm việc nếu có cơ hội là tham ô tham nhũng ngay. Nói chung là có nhiêug đặc điểm xấu của người Việt mà cứ nghĩ mình khôn hơn, thông minh hơn.
Tôi dạy con tôi rằng cái gì không phải là của mình dứt khoát không lấy. Đi chơi nó thấy người ta bỏ quên chiếc ô tô ở chỗ công cộng nhưng nó dứt khoát không cầm về. Nó có 4 tuổi thôi đấy.
Em đi xe ko vượt đèn đỏ, ra chỗ cần xếp hàng thì xếp hàng ko chen lấn ai bao giờ. Cụ lấy ví dụ về cái xe đồ chơi thì em hơi tự ái, con em nó còn vứt bớt đi chứ nhặt làm gì. Câu chuyện em đưa ra là một thực tế ko phải chỉ mang tính cá nhân. Nếu cụ chê em bẩn tính thì cụ cho em xin lỗi vì đã đăng bài khiến cụ đọc rồi bức xúc. Cá nhân em lấn chỗ này xong, em đổ bê tông sạch sẽ còn hơn để nó vốn là cái khu rác bị đánh dạt về toàn bèo với xốp, nilon. Em không cổ súy và cũng hiểu việc làm của mình Ở KHÍA CẠNH QUẢN LÝ CỦA NHÀ NƯỚC là sai, còn với người dân thì chả sai, em ko lấn ra đường sá mương máng... Một lần nữa xin lỗi cụ.

VHD Corp

Xe tải
Lấn ít vậy mang tiếng chết.
Cụ phôn cho em.
Ngay ngày mai em cho 3 chân 4 chân đến giúp cụ đôi hôm,đảm bảo cái cụ gọi là sông sau nhà kia chưa từng hiện hĩu.;)
Làm cho ra làm,lìu tìu trẻ con nó cười cho,:))
Em đang làm hồ sơ của công ty xin thuê và chuyển mục đích sử dụng của cái đầm ấy rồi. Em ở VP, nếu cụ có dàn xe thì biết đâu sau này em nhờ cụ giúp được. Cái chỗ em lấn hiện giờ là phần mũi, em ko làm thế người khác họ làm sau này lại vướng.

VHD Corp

Xe tải
Phân tích chuẩn và thực tế phải như này này nhá các Cụ của em nhá

Đầu tiên là hàng xóm nhà cụ sai quá là sai, ai đời lại hậm hực, đúng ra phải nhẩy ra chửi bới kiện cáo chết miạ hàng xóm đê

Nhưng sẽ éo ai dám kiện vì em tin chắc ông nào quanh đấy chả cơi nới

Tiếp theo là nếu là em thì em còn mở rộng gấp 10 lần như ông chủ thớt vì em có tiền và em chấp hết hàng xóm vì em đút tiền cho quan xã ngồi im rồi

Ở cái xã hội này chỉ thằng ngu mới ko nới vì thằng ngu nên ko có tiền để nới , các cụ tưởng nới mà ít tiền ah

Cụ nào khó nghe cứ vang em, em chỉ chia sẻ sự thật cuộc sống thôi
Ấy chết, cụ nói thế lộ hết

nhq.arch

Xe container
Đổ đất là lấn tạm.

Đổ bê tông xây kè là kiên cố. Mai kiểu gì cụ cũng có nhà trên đó.

Vì vậy hx có ý kiến là đúng rồi

meotamthe

Xe cút kít
Cụ tư duy mở mang sân vườn như Tàu khựa bồi lấn đảo ấy, hồn nhiên cô tiên vãi :))

hatinh5760

Xe điện
Mịa, ngày trước bọn e còn phải đi đào hồ, gọi là hồ điều hòa.
Ông lại lấp đi.
Gọi là lấn chiếm đấy ạ.
Hôm nay ông làm sân chơi. Vài hôm nữa ông làm cái chuồng gà. Tiếp đó ông làm cái lều. Rồi quây tường thành nhà.
Ông ko phải ng đầu tiên làm vậy! Chỉ là ng đầu tiên gọi mọi ng động viên thôi.
Nghĩ lại thấy lộn mề với thằng hàng xóm nhà này.
Đúng y qui trình.

Xechaybangcom

Xe điện
Em đi xe ko vượt đèn đỏ, ra chỗ cần xếp hàng thì xếp hàng ko chen lấn ai bao giờ. Cụ lấy ví dụ về cái xe đồ chơi thì em hơi tự ái, con em nó còn vứt bớt đi chứ nhặt làm gì. Câu chuyện em đưa ra là một thực tế ko phải chỉ mang tính cá nhân. Nếu cụ chê em bẩn tính thì cụ cho em xin lỗi vì đã đăng bài khiến cụ đọc rồi bức xúc. Cá nhân em lấn chỗ này xong, em đổ bê tông sạch sẽ còn hơn để nó vốn là cái khu rác bị đánh dạt về toàn bèo với xốp, nilon. Em không cổ súy và cũng hiểu việc làm của mình Ở KHÍA CẠNH QUẢN LÝ CỦA NHÀ NƯỚC là sai, còn với người dân thì chả sai, em ko lấn ra đường sá mương máng... Một lần nữa xin lỗi cụ.
Thằng nào cũng nghĩ mình chỉ làm cái này sai nhưng không ảnh hưởng gì đến ai dẫn đến 1 xã hội vô pháp vô thiên. Muốn được sống trong xã hội phát triển, trật tự mỗi cá nhân phải tự mình ý thức được hành vi của mình. Đã sai còn bô bô lên chỗ đông người kể lể mong có thằng nó cũng khốn như mình động viên tạo thành cá mè một lứa.
Ở đây không phải là thừa hay thiếu, bây giờ nhà nào chả thừa, không cần phải khoe.

Chỉnh sửa cuối:

VHD Corp

Xe tải
Thằng nào cũng nghĩ mình chỉ làm cái này sai nhưng không ảnh hưởng gì đến ai dẫn đến 1 xã hội vô pháp vô thiên. Muốn được sống trong xã hội phát triển, trật tự mỗi cá nhân phải tự mình ý thức được hành vi của mình. Đã sai còn bô bô lên chỗ đông người kể lể mong có thằng nó cũng khốn như mình động viên tạo thành cá mè một lứa.
Ở đây không phải là thừa hay thiếu, bây giờ nhà nào chả thừa, không cần phải khoe.
Cụ bỏ chữ "thằng" đi, em thấy nặng nề quá. Cụ nói đúng hết ko sai gì cả, em cũng đoán là nhà cụ ở phố, đất phân lô nên cụ thấy bức xúc khi nghĩ em lấn chiếm kiểu như hành lang, vỉa hè... Cụ thử nghĩ xem nếu sau lưng nhà cụ có khoảnh đất thừa mấy chục mét vuông không ai quản lý thì cụ có lấy làm vườn rau ko, nếu cụ có khả năng?

thangsu

Xe buýt
Dị ứng cái kiểu cơi nới này.
Quê em trước đường về 5-6m sau hơn chục năm mấy nhà ven đường trồng cây làm hàng rào lấn dần. Giờ ko đủ cái oto vào. Phải gửi tít nhà văn hoá.
Mẹ văn hoá lùn!!!!

TungThoc

Xe điện
Cụ bỏ chữ "thằng" đi, em thấy nặng nề quá. Cụ nói đúng hết ko sai gì cả, em cũng đoán là nhà cụ ở phố, đất phân lô nên cụ thấy bức xúc khi nghĩ em lấn chiếm kiểu như hành lang, vỉa hè... Cụ thử nghĩ xem nếu sau lưng nhà cụ có khoảnh đất thừa mấy chục mét vuông không ai quản lý thì cụ có lấy làm vườn rau ko, nếu cụ có khả năng?
Em dạy các con thật thà trung thực tốt bụng, nhưng em vẫn ... lấn đất công, chặt trộm cây, xây quây ruộng như cụ chủ, bọn trẻ thắc mắc em bảo: vì bố khoẻ lại có tiền nên làm được, các con yếu thì nên làm đúng luật pháp

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
Chả là em tranh thủ ngày nghỉ về quê rồi nhân tiện lấn thêm cho ông bà ở nhà ít đất ra cái hồ trước mặt. Lúc mình mất công sức đổ đất, trồng cây thì anh em và mọi người xung
quanh chả ai nói gì. Hôm nay em chính thức cho đổ bê tông và lấy đá về xây kè thì nhiều ông lại có vẻ hậm hực, đi ra đi vào. Em thấy họ nhỏ nhen quá, em mất bao công sức và mấy năm trồng cây mới lấn ra được khoảng trăm mét vuông mặt hồ. Các cụ trong ọp phở có ai từng làm như em ko, ủng hộ em với để em kiếm thêm độ trăm mét nữa.

Từ độ mang gươm đi mở cõi.
Nghỉ đô nên nhớ giắt trong lưng.

thtvuf

Xe điện
Dòng máu Lạc hồng nó thế