[Funland] Mở lại đường bay quốc tế

Dispatcher

Xe tăng
Thế hả cụ, mấy hôm nay em không còn theo dõi nữa.
Thật ra chuyến ra mới là ít khách hoặc hầu như chẳng có khách, nên toàn chở Cargo đi, có hôm cả Cargo cabin. Vì dân mình muốn về còn không được lấy đâu mà đòi đi du lịch ra ngoài, không về được nữa thì teo. Còn cơ bản các công dân nước ngoài thì họ cũng được giải cứu về nước cả rồi, nên cơ bản giờ ít ai đi ra hơn là người đi vào.

windy1

Xe điện
Thật ra chuyến ra mới là ít khách hoặc hầu như chẳng có khách, nên toàn chở Cargo đi, có hôm cả Cargo cabin. Vì dân mình muốn về còn không được lấy đâu mà đòi đi du lịch ra ngoài, không về được nữa thì teo. Còn cơ bản các công dân nước ngoài thì họ cũng được giải cứu về nước cả rồi, nên cơ bản giờ ít ai đi ra hơn là người đi vào.
Sao ít khách bay đi thế nhỉ, em nghe nói vẫn còn nhiều người đi lao động xuất khẩu mà.

Cho dù có nhận khách trung chuyển, sẽ ít người đi du lịch . Lý do là quá phiền phức . Vì phải có giấy chứng nhận không mắc Covid-19 , phải cách ly v.v... . Nếu em là khách du lịch, em sẽ đợi thêm 1-2 năm nữa mới đi, cho dù VN hay các nước Á châu có an toàn cách mấy .

Tóm lại, đi du lịch mà ở trông thế bị động, xác xuất phiền phức quá cao. Hơn nữa, ảnh hưởng về kinh tế chưa kết thúc, giá vé lại đắt hơn thường lệ, thì chẳng ai muốn đi cả .