[Funland] Mỡ kín gan rồi cccm...có phương thuốc nào k ợ?

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái này thì hầu như ai cũng bị thật cụ ạ. Thời buổi này ngoài việc do cách ăn uống, nhậu nhẹt thì còn do môi trường nữa. Cụ qua topic dưới chân chữ kí em nhé.

Dangminhquan

Xe điện

Em cũng mỡ máu chỉ số try lên tận 15 men gan hơi cao đây,ngày nào cũng chạy bộ đi bộ thống kê được như này,trung bình 10km / ngày.Ăn uống giảm xuống,kiêng những thứ cần kiêng như mỡ đường ít cơm,từ 66k giờ em còn có 60kg ,giảm trong 1 tháng đấy.
Em chạy máy một phát được 3kg tốc độ trung bình 10km/h. Công nhận là sức bền tăng lên,các chỉ số thì chưa đi đo lại được.

BabySharks

Xe máy
Kiêng tuyệt đối rượu bia, thuốc lá. Hạn chế tối đa ăn đồ dầu mỡ, nội tạng động vật. Hạn chế sử dụng thuốc khi không cần thiết, tập thể dục thể thao.

Xetho_2sot

Xe tải
Cụ này không rượu, bia thì làm sao chuyển hóa được thức ăn. Gan nhiễm mỡ là rất bình thường, cụ nên uống nhiều bia, rượu vào sẽ khỏi dần :))

bai

Xe điện
phải tập thể thao cường độ cao thôi cụ ah
Cụ hơi sai tý.
Tập cường độ cao dành cho các vận động viên bán chuyên hoặc chuyên nghiệp, những người đã có tích lũy nền tảng thể lực và kỹ thuật rất tốt rồi mới chịu đc. Người bình thường như cụ em mình mà tập cường độ cao sẽ có hệ lụy khó lường đến xương khớp, tim mạch, hô hấp.

Để giảm mỡ thì đầu tiên phải thay đổi chế độ ăn như nhiều cụ đã phân tích ở trên. Sau đó tìm môn thể thao phù hợp để tập luyện dần dần từ nhẹ nhàng trở lên, tăng khối lượng chứ ko nên tăng cường độ.

Dangminhquan

Xe điện
Tăng cường vận động lên.Như sáng nay em chạy một lèo 3km đây,xonh đi bộ nhanh.Mồ hôi vã ra như tắm.

Niran

Xe tải
Đi khám, thấy gan nhiễm mỡ độ 3, máu nhiễm mỡ, men gan cao...:(....trước đi khám có bị nhưng cứ nghe chém " cái đấy ai chả bị..bla..bla..." giờ căng quá.
Lại thêm cái vụ hay xỉu lũ cuối h, chân tay bủn rủn. Kiêng ăn uống đc thời gian thì nản quá lại về như cũ, chỉ có giảm ăn mỡ chứ k thể ăn luộc vs hấp đc mãi các cụ ah..tập thì buổi đực buoir cái.
Các cụ có phương thuốc dâm gian bí truyền nào để giảm đc mỡ gan nhanh k? Ng nói vỏ bưởi, dảo cổ lam...cứ tá hỏa hết cả...Nghỉ lễ tết nhiều lai bếu lên 3kg mới căng, cc cíu em đi...hiu hiu
Nghe nói là lâu ngày thành viêm r ung thư gan...mà e nói là rất ít bia rượu nhé
Lá xạ đen uống đi, xem đỡ ko

quanduideple

Xe tải
Đi khám, thấy gan nhiễm mỡ độ 3, máu nhiễm mỡ, men gan cao...:(....trước đi khám có bị nhưng cứ nghe chém " cái đấy ai chả bị..bla..bla..." giờ căng quá.
Lại thêm cái vụ hay xỉu lũ cuối h, chân tay bủn rủn. Kiêng ăn uống đc thời gian thì nản quá lại về như cũ, chỉ có giảm ăn mỡ chứ k thể ăn luộc vs hấp đc mãi các cụ ah..tập thì buổi đực buoir cái.
Các cụ có phương thuốc dâm gian bí truyền nào để giảm đc mỡ gan nhanh k? Ng nói vỏ bưởi, dảo cổ lam...cứ tá hỏa hết cả...Nghỉ lễ tết nhiều lai bếu lên 3kg mới căng, cc cíu em đi...hiu hiu
Người thật việc thật đây: ăn nhiều cá thấy vì nhiều thịt. Tham gia CLB khiêu vũ, mỗi ngày một quả chanh leo uống giải khát. Một tháng sau gặp bạn bè bảo " sao dạo này mày gầy thế, đi viện kiểm tra xem sao"

DurexXL

Xe lăn
2016 em gan nhiễm mỡ độ 3, men gan cao
Nghề lúc đó tuần nhậu 3 lần ++

2018 chuyển nghề, chả thằng nào mời nhậu nữa, em cũng ko thích bia rượu, thế là 3 tháng - 5 tháng mới nhậu 1 lần

Ăn uống bớt mỡ, bớt xào rán. Nghề nghiệp mới thì phải đi bộ tầm 13.000 bước/ngày đều như vắt chanh

2020 chek, gan nhiễm mỡ độ 1, men gan ổn

Dotting

Xe tải
Cụ chụp gửi kết quả cho em nhé. Đúng lúc em đang tìm 1 bác bị mỡ máu và mỡ gan để sử dụng thuốc đông y gia truyền của 1 lương y thái bình. Lương y này là chủ tịch hội đông y tiền hải thái bình. Em chơi với con trai của ổng. Ổng bắt con trai học nghề để có người nối nghiệp nhưng nó chưa biết nên theo hay không. Hôm em và nó có ngồi với nhau thì nó bảo muốn theo nghề nhưng trước tiên là giới thiệu và bán thuốc đã. Em mới hỏi ông cụ giỏi chữa bệnh gì nhất thì nó bảo: mỡ máu - mỡ gan - men gan. Người bị nặng 3 liệu trình khỏi. Bị nhẹ thì 1-2 thôi.
Cụ chụp em tờ xét nghiệm để em gửi qua cho nó nhờ bố nó xem. Thuốc thì rẻ ko đắt đâu cụ. Dạng thuốc pha như trà túi lọc uống hàng ngày đó
Cụ giúp em đc k? Em U50 mọi năm chỉ số bình thường, tháng 12 rồi khám thấy bắt đầu bị nhẹ dù ăn ít thịt và không bia rượu nhiều.

nnndddhhh

Xe hơi
Cụ chủ biết bệnh mà không muốn cố gắng tập luyện, kiêng kem ăn uống mà lại muốn có thuốc uống vào để khỏi thì chứng tỏ bệnh chưa đến mức nghiêm trọng theo quan điểm của cụ chủ. Thế nên cụ cứ tiếp tục giữ thói quen hiện tại, đến lúc nào thấy nguy quá thì nó sẽ thành động lực cho cụ thay đổi thôi.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Trước em ~70kg. Giờ chỉ 64 kg. Cao 1m72. A cũng bảo hơi gầy. Kệ thôi. Mình thấy khỏe, ít ốm đau là được. Gan nhiễm mỡ nhẹ giờ đi siêu âm.định kỳ k thấy nhiễm.mỡ nữa là mừng.
Nhà em lại thích ăn đồ luộc, kể cả trẻ con. Thịt luộc, trứng luộc, rau củ quả luộc... Đầu tư làm nước chấm cho hấp dẫn ăn rau thay cơm.
PS: Trước mấy món như lòng, da cổ gà, mỡ cá, mỡ lợn hay chén vì tiếc nhưng giờ em vứt thẳng sọt rác. Vì xác định là độc hại, k bổ gì.

kumoranes

Xe hơi
Vớ vẩn, đàn ông có nhiều loại và có nhiều đàn ông nghị lực ngút trời. Không thể đem đàn ông nghị lực kém ra so với đàn ông nghị lực cao được.

Tóm lại, khâu mồm là giải pháp tốt nhất.
Nếu không khâu mồm nổi thì có thể phẫu thuật thắt bớt dạ dày.
Các giải pháp khác như uống thuốc này nọ sẽ có tác dụng phụ và hiệu quả hạn chế. Cái giá phải trả không nhỏ.
Bác phát biểu quá chuẩn ạ, nghị lực kém là do bản thân mình thôi, sao đánh đồng được.

ductru_auto

Xe tải
Công ty em có cụ bị mỡ nhiễm vào gan, kiên trì uống giảo cổ lam hàng ngày thay nước, giờ đã khỏi tịt. Mặc dù cụ ấy ko rượu bia bao h.

TSTA

Xe container
Tìm đến thuốc thì chỉ cắt triệu chứng thôi.
Muốn triệt để và ổn định thì phải tập luyện và ăn uống.

Traisuonggio

Xe buýt
Cháo mỡ nhiễm gan mười mấy năm nay vẫn rệu mờ ko bị tăng nhờ bí kíp Ăn ít phang nhiều
Đảm bảo sẽ ngon.

duytrong

Xe lăn
Các cụ lưu ý là vấn đề ăn kiêng và luyện tập là yếu tố cần nhưng chưa đủ để hạ mỡ máu mỡ gan nhé, còn nguyên nhân nữa là do gan , thận , nội tạng kém cũng gây lên hiện tượng nhiễm mỡ.