[Funland] Mồ hôi hay mồ thơm?

Nắng nhạt

Xe điện
Yếu tố tâm lý nó chi phối nhiều lắm mợ ah. Tất cả các vấn đề nó tác động lên lão bộ, khi lý trí và tình cảm nó đủ lớn thì sẽ không còn mùi vị hay sự sợ hãi nào nữa. Vợ em nó vào hàng sợ ma khủng khiếp, ngày xưa về quê tối không bao giờ dám ra khỏi nhà, nghe tiếng gió đập cửa sổ cũng sợ, đêm ngủ nó toàn phải mang cái chậu để gầm giường để đêm đi tè. Ấy vậy mà có đêm trời mưa phùn gần tết, tối đen như mực em đi chơi, con sốt nó một mình mò mẫm chạy đi tìm em khắp làng hết nhà này đến nhà khác, tìm không thấy lại chạy về xem con ntn rồi lại chạy đi tìm (do em ngồi chơi bài sau khi uống rượu mà hồi đó chưa có phủ sóng di động ở quê), qua cả bãi tha ma mới tới nhà thằng bạn mà cuối cùng nó vẫn tìm được và đập cửa gọi không ra hơi làm cả bọn tưởng công an :))
Đây là tình cảm lấn át lý trí :)

DVG

Xe điện
Trước có 1 thời chị em còn rỉ tai nhau: cho chồng uống nhiều nước hoa quả thơm kiểu như dứa, chanh leo... thì tân binh sẽ thơm nức :))
Có cụ nào đã thử nghiệm ???
:)) :))

Roseday

Xe tải
Hôi nách thì dễ xử lý mà cụ. Chỉ cần vệ sinh sạch sẽ và lăn nách là xong. Còn vụ hơi thở có mùi thì em nghĩ khó. Nếu em mà bị thì em sẽ tự ti phải biết. Vì em là người cực nhạy cảm với mùi thơm và mùi hôi. Trừ 1 số trường hợp bất đắc dĩ. Còn lại người em lúc nào cũng phải có mùi dễ chịu em mới ưng. Nếu không là cảm thấy mất tự tin lắm.
Úi không dễ đâu cụ; một số người cơ địa nặng lắm. Các loại khử mùi khử khuẩn phèn chua đều ko ăn thua. Con bạn em là 1 ví dụ: nó trát ti tỉ thứ lên người mà vẫn "thơm nức". Ngày đi học có lần nó + bố nó phải lên gặp hiệu trưởng vì cái tội nghịch. 2 bố con lên mà hiệu trưởng suýt ngất, phải chạy ra khỏi phòng đứng nói chuyện. Mà nó con gái nên cũng tự ti lắm chứ. Giờ chỉ có cách giữ cho người thật mát, ko đổ mồ hôi. Lỡ có ra mồ hôi thì phải đi tắm ngay chứ để vậy là mọi ng lại ngất hết.

Nhưng nó lại kiếm dc anh ck bị điếc mũi nên lúc nào anh cũng thấy vợ xinh thôi chứ ko thấy mùi🤣

fantasy0178

Xe tăng
Nước hoa pha lẫn mồ hôi thì nó ra cái gì nhỉ :-$
Nó ra mùi pha trộn, tuy nhiên vẫn hơn chán mùi mồ hôi hôi rình, nước hoa thì k phải ai cũng có điều kiện để dùng nhưng tối thiểu phải dùng khử mùi chứ k ra chỗ công cộng ghê lắm

GTX_phongS55

Xe đạp
Website
zalo.me
Cụ hỏi trên ChatGPT à cụ?
Đấy là bing chat cụ ạ. Là bing kết hợp chatGPT có khả năng trả lời dựa trên thông tin tìm kiếm trên mạng, nhưng bị MS tẩy não vài lần nên bị ngu đi nhiều rồi. Chỉ trả lời mấy câu hỏi thường thôi còn làm tác vụ hay học cái gì sâu hơn là tịt, trong khi chatGPT làm dc hết.

Đây là e hỏi chatGPT

ngocbich_11

Xe hơi
Đấy là bing chat cụ ạ. Là bing kết hợp chatGPT có khả năng trả lời dựa trên thông tin tìm kiếm trên mạng, nhưng bị MS tẩy não vài lần nên bị ngu đi nhiều rồi. Chỉ trả lời mấy câu hỏi thường thôi còn làm tác vụ hay học cái gì sâu hơn là tịt, trong khi chatGPT làm dc hết.

Đây là e hỏi chatGPT

Chat GPT nổi bật hơn hẳn luôn cụ nhỉ. Nó trả lời nhiều câu mà em thấy bất ngờ ý

ngocbich_11

Xe hơi
Nó ra mùi pha trộn, tuy nhiên vẫn hơn chán mùi mồ hôi hôi rình, nước hoa thì k phải ai cũng có điều kiện để dùng nhưng tối thiểu phải dùng khử mùi chứ k ra chỗ công cộng ghê lắm
Chuẩn luôn cụ ạ, hơi ghê ghê :(

Tommytep

Xe tăng
Em nói thật với các mợ chứ mồ hôi nó là chất đào thải của con người qua hệ bài tiết thì kiểu gì nó cũng có mùi hôi, cũng như nước tiểu mùi sẽ khai. Còn mức độ hôi hay khai ntn là do cơ địa, chế độ ăn uống của từng người. Việc cảm nhận mức độ hôi, khai đấy ra sao còn phụ thuộc vào tâm lý, trạng thái của người ngửi. Ví như con nhà em hồi bé ngủ nó tè ra giường suốt, vc ngủ vẫn thấy bình thường. Nhưng con nhà người quen sang chơi mà tè lên giường cái là ngay lập tức phải thay chăn ga ngay mặc dù khéo nước tè của bé đấy còn không khai bằng con nhà mình nếu để người ngoài khách quan đánh giá :)) :)) :))
gọi là mứt ai vừa mũi người đấy mà :))) gấu nhà em con bé nó ị còn đứng bên cạnh hít lấy hít để em cũng chịu :)))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Trước có 1 thời chị em còn rỉ tai nhau: cho chồng uống nhiều nước hoa quả thơm kiểu như dứa, chanh leo... thì tân binh sẽ thơm nức :))
Có cụ nào đã thử nghiệm ???
:)) :))
Phải hỏi các mợ mới biết chớ cụ êy=))=))=))

sskkb

Xe điện
Em chào các bác các cụ mợ. Chả là, em thấy nhiều người ra mồ hôi và mùi không được dễ chịu cho lắm (nếu không muốn nói là nồng nặc :| ), nhưng tại sao vẫn có người dù mồ hôi ra mướt mải, có khi là ướt hết áo nhưng vẫn không có mùi, thậm chí là thơm? Ngoài cơ địa ra thì có lý do nào khác không, và có cách nào để cải thiện không? Mời các bác các cụ mợ chỉ giáo :D :D :D
[Vừa đăng bên Bệnh xá OF nhưng thấy hổng có ai quan tâm nên em qua bên này thắc mắc xem sao]
Theo em biết thì mồ hôi ngoài là do cơ địa thì còn là do đồ ăn. Em đã từng mạo muội hỏi 1 thằng Ấn là vì sao chúng mày có mùi lạ thế, nó bảo là "do bọn tao ăn cà-ri. Tao cũng có thể ngửi thấy mùi thịt cá từ người mày". Sau này em có thời gian ở nước ngoài, ăn bơ sữa, đồ khô nhiều, lúc vận động ra mồ hôi mùi khác hẳn lúc ở VN. Ae còn ăn thịt nên người hôi, chứ chị em nào ăn low-carb, ăn toàn rau quả với bơ sữa thì mùi tự nhiên rất là thơm :))

ngocbich_11

Xe hơi

ngocbich_11

Xe hơi
Theo em biết thì mồ hôi ngoài là do cơ địa thì còn là do đồ ăn. Em đã từng mạo muội hỏi 1 thằng Ấn là vì sao chúng mày có mùi lạ thế, nó bảo là "do bọn tao ăn cà-ri. Tao cũng có thể ngửi thấy mùi thịt cá từ người mày". Sau này em có thời gian ở nước ngoài, ăn bơ sữa, đồ khô nhiều, lúc vận động ra mồ hôi mùi khác hẳn lúc ở VN. Ae còn ăn thịt nên người hôi, chứ chị em nào ăn low-carb, ăn toàn rau quả với bơ sữa thì mùi tự nhiên rất là thơm :))
Rút kinh nghiệm là không nên ăn cà ri :))

Tommytep

Xe tăng

Supercub_90

Xe điện
Đúng rồi đó, ví dụ như Đường Tăng ăn chay thịt thơm ngon nổi tiếng bọn yêu quái lùng bắt suốt.
Xem phim TNK xong là suy ra ăn chay thì thịt hơm ngon :D :D
Mợ lại bị lão họ Ngô kia lừa rồi, bọn yêu quái ngâu nên mới nghe lời đồn thổi chứ thực tế có đứa nào được xơi miếng nào đâu mà biết. Bài học còn nguyên giá trị là đừng chết vì miếng ăn :)) :)) :)) :)) :))

pooka

Xe container
Em còn nghe một mợ chuyên đi cặp với các nhà sư kể là những người ăn chay thì nhạt thịt, ý là mùi người với mùi vị cái nọ cái kia nó cũng nhàn nhạt chứ không như người ăn bình thường. Chẳng biết đúng không.
Cơ mà đồ ăn như cà ri magi hay các loại hành tây, tỏi... thì đúng là ăn xong nó có mùi theo mồ hôi với hơi thở rõ rệt luôn.

ngocbich_11

Xe hơi

Yaris_2009

Xe tăng
Cuối cùng rồi thế nào cụ chủ ?
Chuyện cũng 20 năm rồi, thời thanh niên nông nổi của em. Còn thế nào nữa cụ ? Cụ có nhìn thấy con hãn huyết bảo mã ( ngựa đỏ ) của em đó ko ? Chuyện tình êu có câu gì liên quan đến ngựa thì cụ hình dung nha. Cơ mà với em này thì chia tay nhẹ nhàng thôi, có 1 lần lâu quá bạn ý ko gặp em, thế là bạn ý tìm đến tận giảng đường may em chui xuống gậm bàn trốn kịp. Sau có gặp nhau 1 lần thì bạn ý có hỏi là anh có đang tốt không, anh có người mới rồi à ? Em nhớ anh lắm. Thế là em đành phải hát bài : Thật không muốn đâu em ơi vì tình đã hết anh sao đành, chẳng lẽ nói anh yêu em vậy sao, vậy thì thật là bất công với em quá đi mà.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Chuyện cũng 20 năm rồi, thời thanh niên nông nổi của em. Còn thế nào nữa cụ ? Cụ có nhìn thấy con hãn huyết bảo mã ( ngựa đỏ ) của em đó ko ? Chuyện tình êu có câu gì liên quan đến ngựa thì cụ hình dung nha. Cơ mà với em này thì chia tay nhẹ nhàng thôi, có 1 lần lâu quá bạn ý ko gặp em, thế là bạn ý tìm đến tận giảng đường may em chui xuống gậm bàn trốn kịp. Sau có gặp nhau 1 lần thì bạn ý có hỏi là anh có đang tốt không, anh có người mới rồi à ? Em nhớ anh lắm. Thế là em đành phải hát bài : Thật không muốn đâu em ơi vì tình đã hết anh sao đành, chẳng lẽ nói anh yêu em vậy sao, vậy thì thật là bất công với em quá đi mà.
Cụ sống vậy có thấy vui không?