Thảo luận Mở gara Spa auto giờ có hot nữa không các bác.

anhhoxd

Xe đạp
Hi các cao nhân. Thị trường chăm sóc xe hiện tại còn Hot nữa không các bác. Em tính làm ở tỉnh lẻ miền Trung, hiện tại thấy cũng rất nhiều gara mới mở. Em k phải thợ, cũng k phải trong ngành nhưng lại có đam mê lớn với mảng oto. Rất mong được các bác chỉ giáo.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Cứ có đam mê là ngon rồi, thêm có tâm & có tài (cả tài chính) nữa thì lại quá ngon =D>

anhhoxd

Xe đạp
Cứ có đam mê là ngon rồi, thêm có tâm & có tài (cả tài chính) nữa thì lại quá ngon =D>
Em có đam mê về oto. chuyên cày view cho Hùng Lâm, autodaily.. Đam mê thôi thì chưa đủ bác à. Tài chính em có hạn. đang tính kết hợp với bạn bè nữa. Em làm bên xây dựng nên chưa có nhiều kinh nghiệm về mảng này

anhhoxd

Xe đạp
nếu bác chịu khó vừa làm vừa quản lý cơ, chứ vứt đấy phó mặc cho thợ thì ko ăn thua đâu bác
Nếu mở e đứng ra quản lý bác à. Em chưa có kinh nghiệm ( em đang làm bên mảng xây dựng) nhưng không ngại học hỏi. Build mới 1 gara tầm khoảng bao nhiêu bác

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Em có đam mê về oto. chuyên cày view cho Hùng Lâm, autodaily.. Đam mê thôi thì chưa đủ bác à. Tài chính em có hạn. đang tính kết hợp với bạn bè nữa. Em làm bên xây dựng nên chưa có nhiều kinh nghiệm về mảng này
Quan trọng phải học về nghiệp vụ chăm sóc xe......quản lý... nữa cụ, hoặc cụ tìm ai có nghề nhưng thiếu tài chính & kiến thức kinh doanh, truyền thông để kết hợp thì ổn hơn. hihi

anhhoxd

Xe đạp
Quan trọng phải học về nghiệp vụ chăm sóc xe......quản lý... nữa cụ, hoặc cụ tìm ai có nghề nhưng thiếu tài chính & kiến thức kinh doanh, truyền thông để kết hợp thì ổn hơn. hihi
Em có am hiểu 1 chút về phần mềm. Đang tính kết hợp với 1 ông bên Điện và cho 1 ông đi học nghề trước. Làm mới 1 gara tài chính chuẩn bị vào khoảng bao nhiêu bác

langtoilangtoi

Xe điện
Theo e thì gara mở trước hay sau ko quan trọng bằng chất lượng dịch vụ, chứ ok là cụ làm ko hết việc.
E thấy khâm phục bạn Long CCMFast, học điện, làm điện nhưng đam mê ô tô, rồi từng bước đi lên, từ cái nhỏ đến cái lớn đều tìm hiểu rất sâu.
Chúc cụ thành công

anhhoxd

Xe đạp
Theo e thì gara mở trước hay sau ko quan trọng bằng chất lượng dịch vụ, chứ ok là cụ làm ko hết việc.
E thấy khâm phục bạn Long CCMFast, học điện, làm điện nhưng đam mê ô tô, rồi từng bước đi lên, từ cái nhỏ đến cái lớn đều tìm hiểu rất sâu.
Chúc cụ thành công
Em cũng hay theo dõi CCMFast, thật khâm phục kiến thức, kinh nghiệm và sự chuyên sâu ở đó

NguyenChum1219

Xe tăng
Hot hay không là do mình, cụ chơi nguyên 1 dàn mặc áo dài trắng ko nội y ướt sũng chổng phao câu rọn nội thất xe... là đông khách ngay.

Bigboss92

Xe máy
Thương trường ko dành cho khách mơ ;))) đầu tư làm ăn vẫn phải tính toán cụ a. Đam mê chỉ mang về cục nợ thôi 😊

anhhoxd

Xe đạp
Thương trường ko dành cho khách mơ ;))) đầu tư làm ăn vẫn phải tính toán cụ a. Đam mê chỉ mang về cục nợ thôi 😊
Chuẩn cụ ạ. em cũng mới chỉ lên ý tưởng còn xuống tiền phải tính toán chi tiết, Phân tích đưa ra các dữ liệu đầu vào, đầu ra để hạn chế rủi ro ở mức thấp nhất có thể. Còn thành hay bại thì phụ thuộc nhiều yếu tố cả khác quan và chủ quan

Bigboss92

Xe máy
Chuẩn cụ ạ. em cũng mới chỉ lên ý tưởng còn xuống tiền phải tính toán chi tiết, Phân tích đưa ra các dữ liệu đầu vào, đầu ra để hạn chế rủi ro ở mức thấp nhất có thể. Còn thành hay bại thì phụ thuộc nhiều yếu tố cả khác quan và chủ quan
Vâng. Thời buổi khó khăn kiếm 1 tỷ thù khó nhưng mất 1 tỷ nhanh lắm cụ ạ. Bạn e nhiều người cũng snag ngang kinh doanh rồi vỡ mộng

mabu44

Xe điện
Phải có người trong nghề, kết hợp mới làm đc cụ à. Chứ chân ướt chân ráo nhảy vào thì xác định học việc vài lần. Cụ có tiền thì tìm cụ có nghề đã mở gara để kết hợp. Tìm thợ cứng ( cái này rất quan trọng ). Rồi chế độ đãi ngộ để duy trì thợ, việc chưa có nhiều thì xác định chống lỗ mấy tháng. Ko chỉ làm gara ô tô, em thấy ngành gì bây giờ tìm thợ cũng khó.

Bigboss92

Xe máy
Phải có người trong nghề, kết hợp mới làm đc cụ à. Chứ chân ướt chân ráo nhảy vào thì xác định học việc vài lần. Cụ có tiền thì tìm cụ có nghề đã mở gara để kết hợp. Tìm thợ cứng ( cái này rất quan trọng ). Rồi chế độ đãi ngộ để duy trì thợ, việc chưa có nhiều thì xác định chống lỗ mấy tháng. Ko chỉ làm gara ô tô, em thấy ngành gì bây giờ tìm thợ cũng khó.
Chuẩn cụ ạ. Giờ ăn nhau ở chuyên môn nên kiểu gì cũng phải có ông thợ cả càng cao thủ càng tốt. Thợ phụ đổi thoải mái

Bigboss92

Xe máy
kỹ thuật mà làm không tốt là đuôi khách đấy bác a:))
À thì trc tiên thợ chính phải ngon cụ ạ. Thợ chính ngon mới quản đc thợ phụ. Dần dần mới dxc. Chứ ai lại tìm thợ phụ tốt rồi tìm thợ chínb đâu

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Đợt này khoảng 3 tháng nay em thấy các cửa hàng độ xe có vẻ vắng khách lẻ. Khu em Ba Đình cửa hàng rộng mà đợt này cũng rất vắng khách lẻ.
Đặc biệt dịp cuối tuần khác xa ngày xưa.
Nghe nói đang suy thoái kinh tế rồi khủng hoảng tài chánh.
ANh chị em đầu tư thì nên cân nhắc đầu tư vừa phải, nên đầu tư kiểu vừa làm vừa học đi từ ít đến nhiều .
Chúc anh em thành công !