[Thảo luận] Mở cửa xe - Các cụ chú ý nhé !!!

MIT-ONE

Xe điện
Lỗi thuộc về người lái xe con là quá rõ cụ ạ!!! ( Không có quy định xe máy qua xe hơi đang đỗ phải bấm còi )
Riêng nhà cháu bất cứ khi nào xuống xe phải nhìn gương chiếu hậu rồi từ từ hé cửa bước nhanh xuống rồi nhanh chóng đóng lại. Cửa sau bên trái, nhà cháu cài chế độ children lock ( chỉ mở được từ bên ngoài ) cho chắc!!!
Chuẩn các cụ ạ
Xe e có người ngồi trên là khóa luôn cửa bên trái - Mình có thể để ý nhưng người ngồi trên xe thì vô tình cho người đi đường cắn cửa ngay

dò đường

Xe tải
hình như trong luật có đoạn nói đến động tác mở cửa xe thì phải, cụ nào rành trích dẫn cho em thông cái

doilamegi

Xe buýt
e chắc chắn là có Luật về việc mở cửa ấy rồi dưng ko nhớ ở bộ Luật nào, nếu tại nạn sảy ra như cụ chủ thớt nói thì lỗi của xe con vì việc mở cửa là chủ động của xe con mà.

hoanglee94

Xe tăng
có mấy người còi khi đi qua ô tô đang dừng đâu cụ, thằng lái xe con mất dạy quá

có cách nào khóa cửa bên ko các bác nhỉ (cửa cạnh cửa lái í). 2 cửa sau 1 số xe có chế đố child lock rồi
Thế mà em vưỡn còi đều đó chứ cụ ^^
An toàn mình là số 1, mà Matizz còi đời Tống của em cũng có ChildLock hehe

nha37

Xe đạp
Chào các bác ạ! Em là mem mới hiện đang ở Sài Gòn. Hồi còn nhỏ em hay đi thăm bà con bằng các phương tiện giao thông trong đó có xe Taxi (4 bánh), hoặc xe hơi của người quen, em nhớ có lân xe taxi chạy đền nơi em liền mở cửa xe bên trái để xuống, chỉ mới bật khóa cửa là em đã bị bác tài xế la om xòm vì qui định không cho ngươi ngồi xe được xuống phía trái, chỉ lên xuống phía phải, phía lề đường, trừ tài xế nhưng đóng mở cửa thiếu quan sát gây tai nạn sẽ bị phạt.
Còn bây giờ đi đường em thấy người ngồi xe hay khách thường lên xuống lung tung nên hay gây tay nạn cho người đi 2 bánh; ở chổ em làm đã có 2 người bị gảy xương ngón tay và xương bàn tay do xe oto mở cửa phía trái mà thiếu quan sát nên các bác đi oto nhớ quan tâm giùm khi phải mở cửa phía trái ạ

Chỉnh sửa cuối: