[Funland] Mợ Chipu mở quán phở bò + trứng chần + quẩy + trà sen đá ở quận trung tâm tp Thượng Hải

Son23

Xe buýt
Lên truyền hình Trung Quốc nói tiếng Anh cụ ạ
Nhưng tiếng Anh của mợ Chipu nghe accent đúng tiếng Anh của người Việt Nam nói luôn mới phèn :-s
Có gì mà phèn hả cụ. Cháu nó dùng được tiếng Anh để hoạt động tại một thị trường nước ngoài, cháu nó có đi dạy TA đâu mà phèn với ko phèn. Cụ sang Sing xem dân bên đó nó nói TA bằng Chipu ko. Ngôn ngữ xài trong giao tiếp ok là đc. Ủng hộ tuyệt đối các bạn trẻ vươn được sang thị trường các nước. Cháu này đáng để học hỏi. Nể nghị lực.

Xe bọ xít

Xe container
Em này biết cách chụp ảnh và khoe đc điểm mạnh, điểm thu hút và gợi cảm

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Trung Quốc nó có ăn phở tái, phở chín như mình không các cụ nhỉ?

psy

Xe buýt
Có gì mà phèn hả cụ. Cháu nó dùng được tiếng Anh để hoạt động tại một thị trường nước ngoài, cháu nó có đi dạy TA đâu mà phèn với ko phèn. Cụ sang Sing xem dân bên đó nó nói TA bằng Chipu ko. Ngôn ngữ xài trong giao tiếp ok là đc. Ủng hộ tuyệt đối các bạn trẻ vươn được sang thị trường các nước. Cháu này đáng để học hỏi. Nể nghị lực.
Vâng, nhưng em ủng hộ cả 2 cách đánh giá. Với giao tiếp thôi thì nói sao cho bên kia hiểu là được. Còn nói đúng accent thì minh chứng khả năng nhận thức gồm tri giác lời nói và diễn đạt lời nói với phương thức vận động cấu âm tính tế tốt. 2 khía cạnh này đều có lợi và hại.

Chỉnh sửa cuối:

Rivers

Xe container
Nổi tiếng được ở xứ người là tốt rồi, xây dựng thương hiệu, kiếm được cơm nữa thì càng hay.

Son23

Xe buýt
Vâng, nhưng em ủng hộ cả 2 cách đánh giá. Với giao tiếp thôi thì nói sao cho bên kia hiểu là được. Còn nói đúng accent thì minh chứng khả năng nhận thức gồm trị giác lời nói và diễn đạt lời nói với phương thức vận động cấu âm tính tế tốt. 2 khía cạnh này đều có lợi và hại.
Nghề chính của em ấy là idol, ko phải dân ngôn ngữ cụ ạ. Thực tế chứng minh fan Trung phát cuồng em ấy vì những gì em ấy thể hiện được, chả cần cái gọi là tiếng Anh phát âm chuẩn nọ kia. Các ngôi sao bên Hàn, trừ BTS, đều hay đại diện nhãn hàng n9j kia của phương Tây, nói tiếng Anh đc đúng 1 câu: Thank you so much ke ke. Nick em là tên 1 cô dv Hàn mà em vô cùng thích. Cổ còn chả nói đc t Anh, có sao đâu.

Fd79

Xe tải
E ủng hộ Chipu thành công, e nó xứng đáng với những nỗ lực ko ngừng
Giờ tham gia shownbiz ,idol nào thành công theo e là phải khen ekip đó giỏi, chả nghệ sỹ nào là 1 mình tự làm hết cả, đó là 1 sản phẩm của ekip ( e nghĩ vậy)

red_dragon88

Xe buýt
Tấn công dc thị trường tỷ dân là ok rồi, lại còn ở Đại Thượng Hải nữa mới oách.

Maner Bolsol

Xe tăng
Thành công vì cái đó đấy. Dân Trung rất thích Chipu vì nghị lực:
- Bị VN tẩy chay nhưng vẫn cố vươn lên
- Sang TQ một thân một mình ko biết tiếng
Có ảnh nào đẩy thuyền cho em nó không thì cụ không đề cập đến. Cỡ em này thì đi 1m hơi khoai

quocanhnguyen201

Xe tăng
Có ảnh nào đẩy thuyền cho em nó không thì cụ không đề cập đến. Cỡ em này thì đi 1m hơi khoai
Chả biết được cụ, tham gia cái show tỷ tỷ gì đấy bên Tàu ngoài người nước nó thì chọn tầm gần chục người mỗi nước một đại diện. Có e Chipu này là nổi nhất sau show, nói chung được cho cơ hội thêm tí cố gắng, hợp gu dân Tàu thì bứt lên thôi. Nổi tiếng bên đấy kiếm thì ăn đứt Việt Nam rồi

114hangbong

Xe cút kít
Lên truyền hình Trung Quốc nói tiếng Anh cụ ạ
Nhưng tiếng Anh của mợ Chipu nghe accent đúng tiếng Anh của người Việt Nam nói luôn mới phèn :-s
Mẹ Chipu là cô giáo dạy tiếng Nga của em hồi cấp 2 đấy. Chắc em ấy cũng có chút khả năng ngoại ngữ giống mẹ chứ nhỉ ..! Mẹ Chipu rất xinh và yêu thương học trò nên bọn em quí cô lắm.

Jason88

Xe tăng
Chi Pu đã xinh lại còn bán phở nữa thì ngọt phải biết :)) e phải công nhận e này rất giỏi kinh doanh và làm truyền thông tốt. Nổi ở nước ngoài hơn nhiều trong nước chứ, showbiz trong nước sạn bỏ mợ ra.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Chắc có công ty truyền thông đầu tư cụ nhỉ. Họ thấy Chipu tiềm năng thì chọn để lăng xê. Chứ một mình e hơi khó.

nguyen duc2902

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
pg-intertradevn.com
Chipu hợp đất tàu xinh hơn hẳn

Phỡn

Xe tăng
Bọn TQ nó thích hết , hát cũng khen. Nhưng tụi nó chỉ thích chipu thôi.

Có e gì VN cũng xinh sang như Chipu hát ok hơn chipu mà tụi TQ nó éo quan tâm e ý luôn.
Bọn TQ cái gu của nó thích quai quái dị dị cơ, chứ không cần hát hay ạ.
Nổi đầu tiên ở đại lục phải là mấy bạn HKT, cũng bị chửi ở trong nước y như chupi này :))
Hồi ấy mà phát triển như giờ thì HKT chắc làm loạn TQ quá :D.

gautrucbe

Xe tải
Chả phải tự nhiên bên TQ chọn Chipu. Xem fomat show Tỷ tỷ ấy thấy thấy thiên về trình diễn.. thì cái này Chipu làm quá tốt, thông minh và biết làm điểm nhấn. Thấy các tỷ tỷ trong show đều yêu quí và nâng đỡ em đấy, chứng tỏ EQ của em ý rất tốt.
Thành công bây giờ là do nỗ lực của em ấy.