[Funland] Mở cafe nhượng quyền Aha

1 thương hiệu giời ơi, có giá trên trời, e vào 1 lần ko bg quay lại đắt ko ngon
Vâng cụ, chỉ bán thương hiệu thôi ạ.
Chỉ nói về đồ uống có khi còn thua xa mấy quán cafe vườn.

kformds

Xe buýt
Nhiều cụ giống em, em không uống được đồ gì ở đây. Cảm giác món gì cũng dưới trung bình. Chưa kể việc mở tràn lan tạo cảm giác nhàm chán.

Never_Say_No

Xe tải
Như Highland nó có bản sắc riêng là mấy món trà của nó: như sen vàng (oánh giá ngon nhất), nên nó rất thành công và bền. Chứ Aha mình thấy nó như các quán cf khác mỗi tội nó mở to nhìn hoành tráng thôi.

kformds

Xe buýt
Như Highland nó có bản sắc riêng là mấy món trà của nó: như sen vàng (oánh giá ngon nhất), nên nó rất thành công và bền. Chứ Aha mình thấy nó như các quán cf khác mỗi tội nó mở to nhìn hoành tráng thôi.
Trước em cũng thích Highland vì món trà sen vàng, nhưng từ ngày uống olong sen ở The Coffee House thì thấy ngon hơn hẳn, phục vụ cốc thủy tinh, có lót cốc đàng hoàng lịch sự.

sontranvu

Xe điện
Em thấy có cụ nào nhắc đến AHA với Highlands Trung Kính.
Các cụ ở gần đó mà muốn ngồi cafe dân dã, mời các cụ vào cafe Quân ở cổng làng Yên Hòa, cuối phố Hạ Yên ấy. Không gian rộng rãi, thoáng mát, có khu ko hút thuốc riêng, cafe rẻ (20k/cốc) do ko tốn tiền thuê mặt bằng, ô tô thì để thoải mái, xe máy thì có chỗ rửa ngay cạnh :))
Tuần này em rảnh các buổi sáng, cụ nào mời em cứ nhắn em nhá, em chỉ chỗ cho ;)
E trước hay ngồi, dạo này Quân có bộ bàn ghế ngồi đau lưng quá, lại nóng nữa, e ra Connect chỗ Trung Yên 3 ngồi mát hơn mà thêm có 5k.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Aha chỉ được quán to, đồ uống & phục vụ như kẹc..

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Trong tất cả các thương hiệu cafe ở VN, em thấy thằng Highlands kinh doanh thành công nhất, và nó đến từ 2 yếu tố chính:

1. Thực đơn: Bọn này thực đơn rất đơn giản, ít món, nhưng đáp ứng được đủ các phân khúc khách hàng: từ văn phòng công sở đến học sinh, sinh viên, gia đình...Thực đơn nó không cầu kỳ và cũng dễ chọn, dễ uống.

2. Cách bố trí không gian: ấm cúng, gần gũi, tạo sự kết nối. Cái này em thấy rất quan trọng khi đi uống cafe, và cách bố trí không gian của Starbucks nó cũng như vậy. Nhiều cụ mở quán cứ nghĩ mặt bằng rộng là ổn. Nhưng vì mặt bằng rộng nên các cụ nhét đủ thứ trang trí vào đó, lại tạo không gian riêng biệt cho từng khu vực khiến cho quán bị loãng.

Cụ nào mở quán nên chọn phong cách như thằng Highlands em nghĩ là ổn.

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Em hay ngồi ở Cộng vì nó mở nhạc bé chứ ko to ầm ầm như Highland, nhưng giờ em cũng ít ngồi la cà quán xá rồi. Em cũng bỏ cà phê do bị đau dạ dày, với uống nhiều quá đầu óc căng thẳng lắm, cà phê thì toàn hương liệu thật giả lẫn lộn. Em giờ chuyển sang uống cacao hoặc sinh tố dừa cho lành.,
10 chỗ Cộng thì đến 9 quán em vào thái độ nhân viên phục vụ như loằn nên trừ khi có cv chứ dell bao giờ em bước vào quán Cộng.

tienlong

Xe buýt
Em nghĩ trên này nên mở 1 thớt tụ tập khoảng 50 cụ, mỗi cụ 1 tỷ tự mở lấy chung 1 thương hiệu là ta có chuỗi 50 quán trên50-1 tỷ tự mở lấy chung 1 thương hiệu là ta có chuỗi 50 quán trên toàn HN, lúc đấy aha ô hô gì xác dép hết.
Lấy tên là chuỗi ofun. Đỡ bao tiền mua thương quyền. Cụ nào đồng ý anh em mình ra mở thớt riêng kêu gọi luôn, em đang máu đây
Lấy tên thương hiệu là Kafun hử :D

phantkien

Xe hơi
10 chỗ Cộng thì đến 9 quán em vào thái độ nhân viên phục vụ như loằn nên trừ khi có cv chứ dell bao giờ em bước vào quán Cộng.
Thế à cụ, em thì vào chỉ bảo câu cho anh ly bạc sỉu hoặc ly cacao là xong nên em cũng không để ý lắm. Thi thoảng có việc gì cần chỗ ngồi làm hoặc chờ đợi mới phải ngồi thôi ấy cụ

Atmosphere

Xe tải
Em nghĩ trên này nên mở 1 thớt tụ tập khoảng 50 cụ, mỗi cụ 1 tỷ tự mở lấy chung 1 thương hiệu là ta có chuỗi 50 quán trên50-1 tỷ tự mở lấy chung 1 thương hiệu là ta có chuỗi 50 quán trên toàn HN, lúc đấy aha ô hô gì xác dép hết.
Lấy tên là chuỗi ofun. Đỡ bao tiền mua thương quyền. Cụ nào đồng ý anh em mình ra mở thớt riêng kêu gọi luôn, em đang máu đây
các cụ lập chuỗi đê. ông a e có nhà máy cafe Blue sơn la. nhập hàng ở đây đảm bảo chất lượng luôn, tháng ông ấy đang xuất sang thị trường nước ngoài hơn trăm tấn.

KarCHECK

Xe hơi
Website
karcheck.vn
Trong tất cả các thương hiệu cafe ở VN, em thấy thằng Highlands kinh doanh thành công nhất, và nó đến từ 2 yếu tố chính:

1. Thực đơn: Bọn này thực đơn rất đơn giản, ít món, nhưng đáp ứng được đủ các phân khúc khách hàng: từ văn phòng công sở đến học sinh, sinh viên, gia đình...Thực đơn nó không cầu kỳ và cũng dễ chọn, dễ uống.

2. Cách bố trí không gian: ấm cúng, gần gũi, tạo sự kết nối. Cái này em thấy rất quan trọng khi đi uống cafe, và cách bố trí không gian của Starbucks nó cũng như vậy. Nhiều cụ mở quán cứ nghĩ mặt bằng rộng là ổn. Nhưng vì mặt bằng rộng nên các cụ nhét đủ thứ trang trí vào đó, lại tạo không gian riêng biệt cho từng khu vực khiến cho quán bị loãng.

Cụ nào mở quán nên chọn phong cách như thằng Highlands em nghĩ là ổn.
:-bd:-bd:-bd

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Cafe Cộng em vào 1 lần, 0 bao giờ quay lại...Lỗi của chuỗi VN là quy trình vận hành, trong đó có quy trình đào tạo & quản lý rất kém. Lấy ví dụ, the Kafe, khi có 1 cửa hàng thì sống, khi thành chuỗi thì chết.

S.P

Xe tăng
Em thấy có cụ nào nhắc đến AHA với Highlands Trung Kính.
Các cụ ở gần đó mà muốn ngồi cafe dân dã, mời các cụ vào cafe Quân ở cổng làng Yên Hòa, cuối phố Hạ Yên ấy. Không gian rộng rãi, thoáng mát, có khu ko hút thuốc riêng, cafe rẻ (20k/cốc) do ko tốn tiền thuê mặt bằng, ô tô thì để thoải mái, xe máy thì có chỗ rửa ngay cạnh :))
Tuần này em rảnh các buổi sáng, cụ nào mời em cứ nhắn em nhá, em chỉ chỗ cho ;)
Hồi trc em uống còn có 15k/cốc, chắc giá mới lên vì lâu rồi em ko qua khu đó.

phanchinghi

Xe buýt
Website
www.facebook.com
em thấy các chuỗi cafe có Legend của Trung Nguyên là có chiều sâu.
Còn lại thì đều có thể thay thế, không ngồi chú này thì ngồi chú khác.

nobita_ibn

Xe buýt
Cũng vài lần vào ngồi cafe ở các quán aha, thực sự thấy đồ uống chán phèo luôn

EPL

Xe tăng
Dạng chuỗi như Aha chi được csi địa điểm đẹp, rộng thoáng, ngồi thoải mái không giới hạn thời gian, còn đồ uống thì chán ngắt, tùy mục đich mà vào thôi, Giờ kinh doanh kiểu này cũng hết hot rồi, rủi ro cũng 50-50 lắm. Chi phí lớn nào nhượng quyền, nào tiền thuê mb mà toàn địa điểm đắt tiền nên cũng không phải đơn giản