[Funland] Mở cafe nhượng quyền Aha

Moriarty

Xe container
Thằng bạn đam mê cafe, lại chịu khó. Bỏ 2,5 tỏi mở quán cafe ở ngõ 215 Tô Hiệu. Cafe thì học cụ Gấu trên này thì phải, nên cũng ổn. Quán lại văn minh không cho hút thuốc, sạch sẽ. Nó ngay gần AHA mà h đông hơn ấy. Cụ nào gần Cầu Giấy qua đây chắc sẽ ưng.

Đùa, decor đẹp mỗi tội quả bàn thờ nhìn chán hẳn :|

puredoll

Xe điện
Úi giời, hôm E ngồi ở Aha Hoàng Cầu, nhìn quyển menu rách k thể tưởng tượng nổi mà vẫn dùng, đồ uống quá tệ.
Theo E, tự làm thương hiệu tốt hơn đấy ạ

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em nghĩ trên này nên mở 1 thớt tụ tập khoảng 50 cụ, mỗi cụ 1 tỷ tự mở lấy chung 1 thương hiệu là ta có chuỗi 50 quán trên50-1 tỷ tự mở lấy chung 1 thương hiệu là ta có chuỗi 50 quán trên toàn HN, lúc đấy aha ô hô gì xác dép hết.
Lấy tên là chuỗi ofun. Đỡ bao tiền mua thương quyền. Cụ nào đồng ý anh em mình ra mở thớt riêng kêu gọi luôn, em đang máu đây
Khó thành :)

VuongPQ

Xe buýt
Quán này ở đằng sau phố TÔ HIỆU bán cả bánh ngọt đúng không cụ...em ngồi với bạn 1 lần cách đây tầm 20 ngày.
Quán này làm gì mà đầu tư đến 2 tỏi gẫy hả cụ,quán đúng là sạch sẽ yên tĩnh đồ uống pha được, nhưng rất vắng vì ít người biết đi vào đấy.(hôm đấy em và bạn em với 2 khách sau thêm được 2 đôi vợ chồng đưa theo trẻ con vào mà lúc đó là 21h rồi)
Cái máy pha cafe đã hơn 300, nó có các máy và lò làm bánh tại quán nữa. Tiền nhà cũng 60tr / tháng thanh toán 6 tháng cọc 3 tháng thì cụ nghĩ có tới không.
Lúc đầu e cũng thấy lo nhưng từ ngày cụ ngồi đến bây h nó đã full quán suốt và có lãi rồi. Tuy nhiên thì cũng hơi lâu hoàn vốn chút chứ không chết.

hanoipho79

Xe lăn
Cái máy pha cafe đã hơn 300, nó có các máy và lò làm bánh tại quán nữa. Tiền nhà cũng 60tr / tháng thanh toán 6 tháng cọc 3 tháng thì cụ nghĩ có tới không.
Lúc đầu e cũng thấy lo nhưng từ ngày cụ ngồi đến bây h nó đã full quán suốt và có lãi rồi. Tuy nhiên thì cũng hơi lâu hoàn vốn chút chứ không chết.
Chỗ đấy mà thuê 60 củ tháng hả cụ...em chỉ ấn tượng mỗi bãi để xe đối chiếu có mấy cây tre cảnh.

VuongPQ

Xe buýt
Chỗ đấy mà thuê 60 củ tháng hả cụ...em chỉ ấn tượng mỗi bãi để xe đối chiếu có mấy cây tre cảnh.
Nó 200m đó cụ, h cũng đông lắm. Chỗ này mà thuê 40tr thì nó quá khoẻ luôn.
Tuy nhiên phải nói là nó chịu khó, vừa pha cafe lại làm cả bánh chứ mấy cụ trên này làm theo kiểu nhà đầu tư là xương đó.

Dan du an

Xe ba gác
Nói chúng HL với AHA với Cong đều thế cả thôi, Giỏi làm thương hiệu. Uống thì không ra sao.

Fun on Fun

Xe hơi
Với mức đầu tư ban đâyg như vậy và tiền mặt bằng thì quán của bạn cụ doanh thu hàng ngày phải tối thiểu 15tr mới ăn thua nhỉ.

Fun on Fun

Xe hơi
Mô hình cafe đại trà như AHA vị trí chiếm 70-80% thành công. Tuy nhiên em đang thấy có hiện tượng nhượng quyền tràn lan không có kiểm soát ví dụ như không đảm bảo khoảng cánh tối thiểu giữa hai điểm (cạnh tranh nội bộ) chưa kể đến quản lý chất lượng. Liệu AHA có giống như chuỗi cafe Trung Nguyên trước kia không.

Về phí nhượng quyền theo em 2 tỷ chủ yếu là thương hiệu thôi chứ set up quán còn tùy quy mô/diện tích khác nhau.

Kiểu như AHA thì khó đảm bảo cafe ngon được vì bán cả cafe, trà... không chuyên biệt về cafe như Star Bucks hoặc mấy chuỗi trà sữa của Đài Loan.

VuongPQ

Xe buýt
Với mức đầu tư ban đâyg như vậy và tiền mặt bằng thì quán của bạn cụ doanh thu hàng ngày phải tối thiểu 15tr mới ăn thua nhỉ.
Do nó kê thưa cho yên tĩnh nên full cũng không lên được 15 cụ ah. Tuy nhiên theo em cứ không lõm là tốt rồi, xong sẽ tìm cách đi lên chứ bây h đầu tư cái AHA ở Hà Nội cũng mệt mỏi lắm.

Fun on Fun

Xe hơi
Do nó kê thưa cho yên tĩnh nên full cũng không lên được 15 cụ ah. Tuy nhiên theo em cứ không lõm là tốt rồi, xong sẽ tìm cách đi lên chứ bây h đầu tư cái AHA ở Hà Nội cũng mệt mỏi lắm.
Vâng bạn cụ chắc cũng tính hết cả rồi. Theo lời cụ nói em chỉ băn khoăn về suất đầu tư thôi. Ít quán mua máy pha cafe mức 300tr lắm mà chỉ có các chuỗi lớn như SB mới đầu tư thôi. Thông thường chỉ đầu tư máy vài chục triệu mà khách việt đa phần thích uống cafe phin. Về vụ làm bánh không biết có bán thêm ngoài không chứ chỉ phục vụ khách tại quán thì không bằng đặt mua ở chỗ khâc về bán.

VuongPQ

Xe buýt
Vâng bạn cụ chắc cũng tính hết cả rồi. Theo lời cụ nói em chỉ băn khoăn về suất đầu tư thôi. Ít quán mua máy pha cafe mức 300tr lắm mà chỉ có các chuỗi lớn như SB mới đầu tư thôi. Thông thường chỉ đầu tư máy vài chục triệu mà khách việt đa phần thích uống cafe phin. Về vụ làm bánh không biết có bán thêm ngoài không chứ chỉ phục vụ khách tại quán thì không bằng đặt mua ở chỗ khâc về bán.
Thế e mới nói nó tâm huyết chứ như e con buôn thì e chịu :D

sondaicajqk

Xe tăng
Bán đắt bỏ mịa. Tầm tiền đấy vào 2 lần cóp phi còn hơn.
Nếu phải bỏ ra 2 tỷ thì cụ cố gắng xây dựng thương hiệu riêng cho mình.

H.U.Y

Xe điện
Em hay uống cafe ở Trần Quý Kiên, AHA vắng hơn quán cỏ

happyhn

Xe container
Nên ợ, ô hô, ố hồ, á hà, xu ka, ka ba,...:))
quan trong là có viu đẹp thôi chứ đồ uống ko mê nổi
Hôm vừa rồi nhà cháu vừa ngồi với 1 lão ofer ở AHA Lý t Kiệt. Chất lượng thì rất khó dùng đc từ nào để tả chính xác về nó, mấy ngụm đầu nhàn nhạt, có cảm giác mùi vị CF có từ thời bao cấp, nhưng ngồi chém gió để cà phê hết độ lạnh (nhà cháu chỉ quen uống đen đá) thì mùi cà phê hăng hắc như kiếu mùi hương liệu hoá chất.
Túm lại là ko chấp nhận đc đối với gu của nhà cháu !
Đồ uống dở tệ. Hôm nọ cháu còn chứng kiến chủ chửi nhân viên trước mặt khách tại AHA Nguyễn Văn Huyên. G 4 ever !!!
Aha nó cũng là trào lưu thôi, không bền được vì đồ uống không có j đặc biệt. Xác định 4-5 năm nữa là chán ngay, có khi sớm hơn.
Cụ nào xác định bỏ vào tiền tỉ thì cố kiếm cái vị trí ngon ngon để thu hồi vốn nhanh, giờ Aha cũng nhiều lắm rồi, có nơi 2 quán cách nhau chưa đến 500m
Làm kiểu chộp giật rồi
Tự mình làm cho có bản sắc, có phải thương hiệu lớn tầm qte hay cỡ bia 33- bia Hà Nội đâu, như cf Cộng háo hức lúc đầu giờ cũng lèo tèo. Nếu AHa có bí kíp đặc biệt đảm bảo cho sự thành công thì đáng k thì thôi
Túm váy, tèo như chơi,chả dại
Nhà cháu thấy aha, + và 1 số quán nữa chỉ mở ra phục vụ trào lưu mới cho bọn trẻ con. Chúng nó mới lớn, cái mồm chưa khôn để thẩm định chất lượng đồ uống (phần lớn là như vậy) hoặc cứ điểm đẹp đông vui là nhào vào mà 0 quan trọng khẩu vị. Ngay như cái cách cho đồ uống vào cái lọ thủy tinh đựng cá chọi bẩn bẩn cu cũ của + thì đúng là chỉ dành cho bọn trẻ con. Nom nó rẻ tiền, mất hẳn đi cái sang trọng của thứ đồ uống. Vấn đề là lớp này già đi thì lớp trẻ # lại chui vào. Chuỗi càe này giải tán e là cũng còn lâu

Mr.Alo

Xe lăn
phong cách aha toàn ngồi trần ko điều hòa , cafe thì bình thường , cá nhân em chả mấy khi ngồi , hn nóng cứ caffe house với mấy kiểu như thế cho mát và phong cách trẻ :))

tungmilan

Xe tăng
Website
www.sodastore.com
Hình như giờ có ô KAFA cũng liên quan gì tới AHA thì phải nhưng hơn cái là có điều hòa ạ :D

Xe bọ xít

Xe container
Hôm vừa rồi nhà cháu vừa ngồi với 1 lão ofer ở AHA Lý t Kiệt. Chất lượng thì rất khó dùng đc từ nào để tả chính xác về nó, mấy ngụm đầu nhàn nhạt, có cảm giác mùi vị CF có từ thời bao cấp, nhưng ngồi chém gió để cà phê hết độ lạnh (nhà cháu chỉ quen uống đen đá) thì mùi cà phê hăng hắc như kiếu mùi hương liệu hoá chất.
Túm lại là ko chấp nhận đc đối với gu của nhà cháu !
Chuẩn ạ, E chuyên uống cafe mà riêng phải ngồi AHA là ko dám gọi caffe, và ko bao giờ E ngồi AHA được, trừ bạn bè ngồi rồi gọi ra mà phải ngồi thì gọi cốc nước cam.

Xe bọ xít

Xe container