Mitsubishi Outlander Sport - Bác nào mua xe rồi thì vào hết đây nhé

Kia DVD 5.1

Xe tăng
:)) Cụ ko quan tâm đến giá thì chịu rồi :D Nói chung là nhiều chỗ sơn tốt và giá hợp lý hơn Vietzoiz nhiều :D Xe có bảo hiểm thì em cứ phang vào hãng sơn cho nó nhanh :D Ko có bảo hiểm mới phải vác ra ngoài chứ :D
Em làm bảo hiểm thì đương nhiên chả quan tâm đến giá là đúng rồi. Trước em cũng nghĩ như cụ, mua bảo hiểm thường thòng thêm điều khoản vào chính hãng (Oki, phí cao hơn chút), sau vài lần thì thực tế thế này cụ ạ: Vác xe đến hãng hoặc đến tận văn phòng của bảo hiểm, chờ dài cổ để làm thủ tục, tự khai và nghĩ ra tình huống hợp lý nhất để bảo hiểm chấp nhận, hãng làm báo giá fax cho bảo hiểm và chờ bảo hiểm duyệt giá (vụ này em thấy khó chịu và tốn thời gian lắm, lúc mua bảo hiểm thì các ông hót như chim, lúc cần bồi thường thì như đi xin các ông ấy)... Chờ dài cổ, gọi hàng chục cú điện thoại thì bảo hiểm mới duyệt giá xong, lại hành trình đánh xe đến hãng để hãng làm (chất lượng và phong cách phục vụ của hãng (trc em đi xe ford) thì trên OF cũng có khá nhiều bài viết rồi, cụ có thể tự tìm hiểu, tức nhất là mùa hè bọn nó chui vào trong xe bật điều hòa ngủ trưa làm cạn sạch bình xăng và bôi bẩn chân tay vào xe..), làm xong thì đến lấy xe, ký giấy tờ, thanh toán tiền, viết hóa đơn cho bên bảo hiểm.. Xong đó chuyển toàn bộ giấy tờ thủ tục lên bảo hiểm, sau 15 ngày bảo hiểm mới trả lại tiền và thường là trả chỉ được 80-90% số tiền mình đã thanh toán (nó trừ phí này, phí kia.. dù bực nhưng chẳng nhẽ lại đứng cãi nhau với bọn nó vài đồng??). Từ đó em cạch mặt sơn ở hãng và tất cả cái công đoạn lằng nhằng trên em vào Vietvoiz ngồi uống nước, chém gió và nhân viên của cụ ý chỉ giải quyết trong 1 tiếng là cùng. Sau đó Vietvoiz tự làm việc với hãng và sau khi hãng duyệt báo giá thì thông báo và hẹn lịch em đánh xe đến sửa, để xe ở đây em yên tâm và không lo ngại bị nghịch, lục lọi đồ, bật điều hòa. Khi xong xe đến nghiệm thu lại được khuyến mại rửa xe, đánh bóng xe, rửa động cơ miễn phí.. và quan trọng là chỉ việc ký rồi đánh xe về, chả phải lo lắng điều gì. Chất lượng sơn mà không đảm bảo, bị sai màu so với màu nguyên bản của xe như xe của cụ SonGso thì cụ có thể yêu cầu sơn lại và free toàn bộ ạ. Đây là cảm nhận từ thực tế của em chứ chả phải PR cho Vietvoiz, thế nên kể cả giá có cao nhưng chất lượng phục vụ tốt, khách hàng hài lòng thì em nghĩ cũng xứng đáng :)>-

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Chắc cụ bị dịch vụ của Ford Huyền nó cháo hành rồi chứ em làm bảo hiểm với hãng chả phải đi làm những cái như cụ bảo mà NV hãng và BH làm hết cho. Mấy cái hiện tượng như cụ bảo là cá biệt thôi và đều đã bị xử lý, khách hàng thì được đền bù. Chứ ko phải cứ hãng là xấu, hãng là không tốt, hãng là làm láo làm ẩu vì bản thân để trở thành đại lý cho 1 hãng xe và có xưởng dịch vụ thì mọi đại lý đều phải đạt đủ các tiêu chuẩn của hãng đề ra từ đồng phục, máy móc, cơ sở vật chất trang thiết bị đủ tiêu chuẩn, vệ sinh nhà xưởng phải sạch sẽ. Đương nhiên so với Gara ngoài thì thợ hãng sẽ ko thạo nhiều loại xe như thợ ngoài nhưng với xe của chính hãng thì họ sẽ nắm rõ hơn vì được chuyển giao công nghệ từ kỹ sư chính hãng Mẹ sang. Em thấy cụ có cái nhìn hơi cực đoan về Gara chính hãng thì phải. Thợ nào cũng vậy tiếp xúc với 1 mẫu xe mới cũng phải mò mẫm hết chứ chả ai dám khẳng định mình sửa giỏi tất cả các loại xe.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ là ng quen Vietvoiz thì đương nhiên đc ưu đãi và an tâm vứt xe như thế chứ phốt thì Vietvoiz ko thiếu, sơn xe sai màu, bong sơn, đi 1 năm bạc phếch..... Đều bị kêu trên này rồi đấy ah. Quy luật loại trừ thôi, cụ Vietvoiz ko phải lúc nào cũng quản lý chặt đc hết thợ và chất lượng sản phẩm của cụ ý đc.

Bamboochick

Xe hơi
Chắc cụ bị dịch vụ của Ford Huyền nó cháo hành rồi chứ em làm bảo hiểm với hãng chả phải đi làm những cái như cụ bảo mà NV hãng và BH làm hết cho. Mấy cái hiện tượng như cụ bảo là cá biệt thôi và đều đã bị xử lý, khách hàng thì được đền bù. Chứ ko phải cứ hãng là xấu, hãng là không tốt, hãng là làm láo làm ẩu vì bản thân để trở thành đại lý cho 1 hãng xe và có xưởng dịch vụ thì mọi đại lý đều phải đạt đủ các tiêu chuẩn của hãng đề ra từ đồng phục, máy móc, cơ sở vật chất trang thiết bị đủ tiêu chuẩn, vệ sinh nhà xưởng phải sạch sẽ. Đương nhiên so với Gara ngoài thì thợ hãng sẽ ko thạo nhiều loại xe như thợ ngoài nhưng với xe của chính hãng thì họ sẽ nắm rõ hơn vì được chuyển giao công nghệ từ kỹ sư chính hãng Mẹ sang. Em thấy cụ có cái nhìn hơi cực đoan về Gara chính hãng thì phải. Thợ nào cũng vậy tiếp xúc với 1 mẫu xe mới cũng phải mò mẫm hết chứ chả ai dám khẳng định mình sửa giỏi tất cả các loại xe.
:(. em cũng làm bảo hiểm, cũng vào hãng, chả riêng bác SonGSO, em cũng bị 4 phát bác cóc ah, hôm nào off em chỉ cho bác, chán lắm bác ah. cũng mang tiếng hãng, có lẽ hãng toàn làm các công to việc nhớn thôi, còn các việc bé bé thì hãng chả làm thì phải.

miagistevn

Xe tải
Website
www.baoholaodongnghiahoa.com.vn
:(. em cũng làm bảo hiểm, cũng vào hãng, chả riêng bác SonGSO, em cũng bị 4 phát bác cóc ah, hôm nào off em chỉ cho bác, chán lắm bác ah. cũng mang tiếng hãng, có lẽ hãng toàn làm các công to việc nhớn thôi, còn các việc bé bé thì hãng chả làm thì phải.
hãng nào phò vậy a? E cũng phải đi tút lại xe mấy chỗ, a cho e biết để còn tránh

Trần Đồng

Xe đạp
Em vẫn hóng vụ phím bấm trên vô lăng. Có vẻ nan giải các bác nhỉ.

Bamboochick

Xe hơi
hãng nào phò vậy a? E cũng phải đi tút lại xe mấy chỗ, a cho e biết để còn tránh
MIT chính hãng đó ah, bác mà nhìn thì chán chả buồn chết, lỗi sơ đẳng nhất của thợ sơn, 4 lần là 4 phát ah, bắt làm lại thì không được bởi cái xe này như xe máy của em rồi, 1 ngày không có thì chả có cái mà đi :(

Chỉnh sửa cuối:

khongbietgi

Xe đạp
Nếu chỉ bị xước hơi hơi hơi tôi thường cứ để vậy hoặc làm hộp sơn cùng màu xe phụt một chút ra cái khăn rồi lau nhẹ chỗ xước là thấy cũng đỡ. Sơn lại để giống như mới rất khó sơn một vùng nhỏ mà thường phải sơn một khoảng rất rộng mới khó phát hiện ra.

miagistevn

Xe tải
Website
MIT chính hãng đó ah, bác mà nhìn thì chán chả buồn chết, lỗi sơ đẳng nhất của thợ sơn, 4 lần là 4 phát ah, bắt làm lại thì không được bởi cái xe này như xe máy của em rồi, 1 ngày không có thì chả có cái mà đi :(
Ý e hỏi là garage nào sơn? Vậy là bác gà tre, bác Sơn đều chính hãng, vsf hãng phò như nhau. E chốt lại là kệ bố nó. Khi nào bán thì sơn

Trần Đồng

Xe đạp
Hôm trước đi xem xe ở Mitsu Việt Hùng thấy 1 e be bét mạn bên phải. Xe này lái e thấy khó va quệt lắm vì ngồi cao, tầm quan sát rộng, xe lại nhỏ vừa phải và dễ lái. Các bác đi cẩn thận đừng để xước sơn e nó tội nghiệp.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Báo cáo cả nhà là em và cụ [@taivenh1;201938] đã lắp khiển âm thanh thành công nhé.
Khiển âm thanh ngoài ship Mỹ thì trên Tao bao cũng có bán với giá 500 tệ. Nên cụ nào có nhu cầu ship về đi rồi ới em lấy số KTV đến lắp đặt tận nơi nhé.
Thanks cả nhà!

Trần Đồng

Xe đạp
Vậy là tổngt thiệt hại chưa đến 3 củ khoai phải không cụ???

Trần Đồng

Xe đạp
cụ cho e cái số phone với. E là quyết lắp cho bằng được :D. số e, 0966999968. Em tên Đông sn 83 cho dễ xưng hô ạ. Vụ đặt hàng trên taobao e cũng ko biết đặt luôn. Vào mò thử nó toàn tiếng khựa. Tìm ko ra cụm điều khiển cụ ạ :D

PhucNguyenVo

Xe đạp
Ở TP.HCM không biết có ai làm mấy cái này ko nhỉ: khiển âm thanh trên vô lăng, tích hợp GPS, áp suất lốp???

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Các bác cứ tưởng chính hãng là ngon, nhầm ạ. Em từng làm thủ tục và quy trình để xin làm đại lý chính hãng của một hãng có tên có tuổi. Hãng chỉ bán hoặc cấp phụ tùng cho xe còn bảo hành tại đại lý, thanh toán cho đại lý tiền công sửa chữa, bảo dưỡng theo biểu (nếu là xe cần bảo hành).. vụ sơn thì hãng chẳng can thiệp, chất lượng sơn đại lý tự mua và tự chịu trách nhiệm. Tóm lại vụ sơn là hoàn toàn do đại lý quyết định và phụ thuộc vào trình độ, kinh nghiệm pha chế sơn, gò, hàn, matit.. mài, đánh bóng của thợ tại đại lý. Đại lý nào ít làm sơn thì đương nhiên khó có thể đòi hỏi tốt, ngon được và thực tế thì các đại lý của Mit ở Hà Nội nếu so với các đại lý của hãng xe khác như Toy, Ford, Mazda, Kia, Hyundai.. đều cỡ nho nhỏ, be bé nên cũng khó đòi hỏi sơn ngon được. Đấy, đại lý mà các cụ cứ nghĩ là hãng sẽ ngon thực tế nó thế. :-s

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

miagistevn

Xe tải
Website
Các bác cứ tưởng chính hãng là ngon, nhầm ạ. Em từng làm thủ tục và quy trình để xin làm đại lý chính hãng của một hãng có tên có tuổi. Hãng chỉ bán hoặc cấp phụ tùng cho xe còn bảo hành tại đại lý, thanh toán cho đại lý tiền công sửa chữa, bảo dưỡng theo biểu (nếu là xe cần bảo hành).. vụ sơn thì hãng chẳng can thiệp, chất lượng sơn đại lý tự mua và tự chịu trách nhiệm. Tóm lại vụ sơn là hoàn toàn do đại lý quyết định và phụ thuộc vào trình độ, kinh nghiệm pha chế sơn, gò, hàn, matit.. mài, đánh bóng của thợ tại đại lý. Đại lý nào ít làm sơn thì đương nhiên khó có thể đòi hỏi tốt, ngon được và thực tế thì các đại lý của Mit ở Hà Nội nếu so với các đại lý của hãng xe khác như Toy, Ford, Mazda, Kia, Hyundai.. đều cỡ nho nhỏ, be bé nên cũng khó đòi hỏi sơn ngon được. Đấy, đại lý mà các cụ cứ nghĩ là hãng sẽ ngon thực tế nó thế. :-s
cụ có kinh nghiệm sơn ở đâu ngon thì chia sẻ ạ. E cũng đang quan ngại vụ sơn này quá

khongbietgi

Xe đạp
Vụ sơn thì tôi thấy nhiều người sơn ỏ phố Võ Thị Sáu HN ( mai đi qua xem lại cửa hàng rồi thông báo cho các cụ) hoặc địa chỉ ông Kiên Láng chuyên sửa chữa và sơn xe vespa, địa chỉ ở chân cầu vượt Láng Hạ Lê Văn Lương trong ngõ, chất lượng trước đây tôi làm rất ok.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
cụ cho e cái số phone với. E là quyết lắp cho bằng được :D. số e, 0966999968. Em tên Đông sn 83 cho dễ xưng hô ạ. Vụ đặt hàng trên taobao e cũng ko biết đặt luôn. Vào mò thử nó toàn tiếng khựa. Tìm ko ra cụm điều khiển cụ ạ :D
Cụ cứ đặt hàng cụm công tắc về nhé, bao giờ hàng về cụ ới em,em sẽ cho cụ info về lắp đặt ntn :D
Cụ chọn 1 là ship từ Taobao 2 là ship từ Mỹ nhé tùy cụ :D
Đây là link Taobao (cụ mở bằng Chrome sẽ có phần dịch ra tiếng Anh hoặc tiếng Việt).
Cụ ship Taobao ở đây nhé
Đây là link ship Mỹ nhé.
Cụ ship Mỹ ở đây nhé.
Hình ảnh thực tế của Cụm công tắc điều khiển âm thanh trên vô lăng :D
Hình ảnh thực tế lắp đặt xong xuôi trên xe OS
Clip test các phím chức năng :D
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=zn1r1UfEmT0[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối: