Mitsubishi Outlander Sport - Bác nào mua xe rồi thì vào hết đây nhé

miagistevn

Xe tải
Website
www.baoholaodongnghiahoa.com.vn
Hơ hơ, nt mải đI tắm rồi
Xe e đi đc1200,km rồi, nó báo routine mtn required,chắc báo thay dầu. Để sau tết thay vậy. Nên thay loại nào nhỉ các cụ? Và phải chống nóng trần thôi, mấy hôm nắng là nóng lắm

PhucNguyenVo

Xe đạp
Chào các bác, chào bác Cậu ông giời,

Thấy các bác bàn về đồ chơi nhiều mà ít đi sâu vấn đề chuyên môn, nên sau 1 tuần lái xe, em có một vài nhận xét sau đây, bác nào có cảm nhận giống hay khác cho ý kiến nhé:
- Vòng quay của vô lăng nhiều hơn các xe khác, chẳn hạn cùng 1 góc cua, em đi xe honda crv chỉ mất 2 vòng nhưng OS mất gần 3 vòng quay, mỗi lần vô cua cần phải nhanh tay hơn và lúc qua cua thì trả lại cũng rất mệt.
- Khi dừng xe đèn đỏ, lúc nhả thắng, xe gần như không chạy, phải nhấn ga mới bắt đầu bò nên lúc nào cũng mất nhiều thời gian để lăn bánh hơn xe khác.

Em hỏi thêm một vấn đề nữa, em muốn cài cái vietmap, GPS gì đó nhưng các bác ở hãng nói là không được, phải mua thêm một cái của nợ gì nữa mất hơn 5 chai mới được, theo các bác có phải như vậy không?

Cảm ơn các bác, chúc các bác một năm mới an khang thịnh vượng!

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bán kính vòng quay của Os nhỏ nhất trong phân khúc nên nó nhiều lái hơn là đương nhiên. Vô lăng Os trợ lực điện khá nhẹ nên em ko hiểu tại sao cụ thấy mệt :)) cụ mà đánh vô lăng của Zinger hoặc PS chắc cụ còn mệt hơn.
Dừng đèn đỏ lâu thì đôi khi nhả phanh Os chưa nhúc nhích là do xe mới, phanh mới, động cơ mới nên nó thế cụ chạy 1 thời gian nó tròn máy, phanh mòn đều là ok.
Đúng ạ, lắp Vietmap cụ phải mua bộ Vietmap touch bao gồm cục gps giá cả lắp khoảng 4,5tr và mắc vào đầu JVC theo xe thì dùng luôn đc màn theo xe.

miagistevn

Xe tải
Website
Bán kính vòng quay của Os nhỏ nhất trong phân khúc nên nó nhiều lái hơn là đương nhiên. Vô lăng Os trợ lực điện khá nhẹ nên em ko hiểu tại sao cụ thấy mệt :)) cụ mà đánh vô lăng của Zinger hoặc PS chắc cụ còn mệt hơn.
Dừng đèn đỏ lâu thì đôi khi nhả phanh Os chưa nhúc nhích là do xe mới, phanh mới, động cơ mới nên nó thế cụ chạy 1 thời gian nó tròn máy, phanh mòn đều là ok.
Đúng ạ, lắp Vietmap cụ phải mua bộ Vietmap touch bao gồm cục gps giá cả lắp khoảng 4,5tr và mắc vào đầu JVC theo xe thì dùng luôn đc màn theo xe.
E đồng ý với cụ cóc trừ điểm lái nhẹ, e cảm giác lái nặng, e oánh volant một tay cảm giác khó hơn xe khác (altis, e350...) , sau tết e sẽ đi kiểm tra lại.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Trc Os em chạy Zinger lái nó nặng dã man. Os thì lái nhẹ như MN 2012 còn lại của em. Chắc tại tay em to và tập tạ với Zinger quen rồi :))

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em cũng đang quan tâm con Os này,mấy ngày nay cứ phân vân giữa Ecosport và Os. Eco thì vừa đủ tiền mua còn Os phải nhờ thêm NH. Thích Os hơn do sức mạnh đủ để vọt không đuối máy,xe thì được xem nhưng chưa được chạy thử. Cụ sâu nào có giá tốt cho em vào ib với nhé,em cần con màu Titan hoặc bạc.
Sale giờ nghỉ hết rồi cụ ợ. Cụ muốn mua xe thì mồng 6 đến mở hàng 1 đại lý nào đó gần nhà kiểu gì chả có giá Tốt hả cụ :)) Mỗi tội vẫn phải đợi tháng 3 mới có đợt xe mới về cơ.

miagistevn

Xe tải
Website
Chào các bác, chào bác Cậu ông giời,

Thấy các bác bàn về đồ chơi nhiều mà ít đi sâu vấn đề chuyên môn, nên sau 1 tuần lái xe, em có một vài nhận xét sau đây, bác nào có cảm nhận giống hay khác cho ý kiến nhé:
- Vòng quay của vô lăng nhiều hơn các xe khác, chẳn hạn cùng 1 góc cua, em đi xe honda crv chỉ mất 2 vòng nhưng OS mất gần 3 vòng quay, mỗi lần vô cua cần phải nhanh tay hơn và lúc qua cua thì trả lại cũng rất mệt.
- Khi dừng xe đèn đỏ, lúc nhả thắng, xe gần như không chạy, phải nhấn ga mới bắt đầu bò nên lúc nào cũng mất nhiều thời gian để lăn bánh hơn xe khác.

Em hỏi thêm một vấn đề nữa, em muốn cài cái vietmap, GPS gì đó nhưng các bác ở hãng nói là không được, phải mua thêm một cái của nợ gì nữa mất hơn 5 chai mới được, theo các bác có phải như vậy không?

Cảm ơn các bác, chúc các bác một năm mới an khang thịnh vượng!
Cụ lấy xe rồi ạ? Nhanh cũng bất ngờ luôn

binem

Xe tải
Sale giờ nghỉ hết rồi cụ ợ. Cụ muốn mua xe thì mồng 6 đến mở hàng 1 đại lý nào đó gần nhà kiểu gì chả có giá Tốt hả cụ :)) Mỗi tội vẫn phải đợi tháng 3 mới có đợt xe mới về cơ.
cảm ơn cụ,chúc cụ và gia đình xuân mới vui vẻ

Bamboochick

Xe hơi
bác ah, em thấy hình như đó là đặc điểm chung của MIT đó, vô lăng vần nhiều hơn, xe nào cũng vậy, từ xe nhỏ đến xe to, từ mirage đến triton, outlander... đều thế hết, có lẽ do bán kính vòng quay ngắn hơn nên vần vô lăng nhiều hơn, nhưng bù lại cảm giác lái, vần vô lăng vẫn thích hơn, đầm tay .
- khởi động phải trễ một chút, -> đề tài này em thấy được bàn luận nhiều trong các 4rum từ OF đến OS , mọi người đều có một nhận xét, MIT dành cho những người lái điềm đạm, những người có phong cách điềm đạm thường chọn MIT, nó không tăng tốc nhanh như của FORD hay GM đâu ah.
có lẽ còn là xe mới nên các bác ý vẫn đang tìm lắp và chia sẻ về phụ kiện, cứ sau vài vạn cây chuối mới có vấn đề phát sinh về kỹ thuật thì mới bàn luận được ah, như trong 4rum PS, MIRAGE, GRANDIS, TRITON ... ý ah.

Bamboochick

Xe hơi
Xe e đi đc1200,km rồi, nó báo routine mtn required,chắc báo thay dầu. Để sau tết thay vậy. Nên thay loại nào nhỉ các cụ? Và phải chống nóng trần thôi, mấy hôm nắng là nóng lắm
bác thay dầu theo bác BMW thay thì tốt nhất rồi, MOBIL 1, em cũng muốn thay theo bác ý, nhưng đang đi tìm chỗ mua, trước toàn thay dầu MITSHUBISHI 5W-30 theo khuyến cáo của hãng

Bamboochick

Xe hơi
em thấy khi nhả phanh, một chút sau xe mới lăn bánh, cái này thì TRITON cũng thế mà bác, em đi TRITON cũ cũng thấy thế mà. còn cái vô lăng thì đúng là nặng hơn so với huyndai thật, còn zinger, PS nó là trợ lực dầu, lái mệt lắm, đang lái TRITON chuyển sang OUTLANDER thấy như được giải phóng sức lao động ý ah

Bamboochick

Xe hơi
Trc Os em chạy Zinger lái nó nặng dã man. Os thì lái nhẹ như MN 2012 còn lại của em. Chắc tại tay em to và tập tạ với Zinger quen rồi :))
OUTLANDER nó nặng bằng MN của bác, nhưng nếu bác chạy thử SF 2015 thì bác thấy nó nặng hơn SF 2015 nhiều ah, nhưng bù lại cảm giác lái thì em thấy ngon hơn, mình cảm nhận được mặt đường, đánh lái tốt hơn ah. đó là cảm nhận của em thôi ah

Bamboochick

Xe hơi
Tuần trước em hỏi Long Thịnh thì hết hàng cụ ah. hình như bộ touch có mấy loại cụ ah. Cảm ơn cụ.
bác học tập bác misgister ý, bác ý làm cái smartphone, thế là xong khỏi cần sắm nhiều, mà bây giờ here map của nokia hỗ trợ androit rồi, bác setup vào rồi chạy thì ngon lắm đó ah

PhucNguyenVo

Xe đạp
Em đặt xe đúng 10 ngày là có xe, cũng hên là chiếc cuối cùng trước tết. Nghe các bác giải thích em cũng yên tâm nhiều, em thì không quan tâm nhiều về đồ chơi, chỉ lo mỗi vấn đề an toàn, vận hành. Đi 1 tuần thấy cũng được, mỗi cái vẫn còn ồn, bác nào có cách trị chỉ bảo luôn nhé:>