Mitsubishi Outlander Sport - Bác nào mua xe rồi thì vào hết đây nhé

miagistevn

Xe tải
Website
www.baoholaodongnghiahoa.com.vn
Em xin báo cáo toàn thể các cụ thành viên nhóm OSC đặc biệt là các cụ vắng mặt không tham dự được buổi off đầu xuân của nhóm. Dưới tiết trời se lạnh kèm những hạt mưa xuân buổi off đã có sự tham gia của hơn 10 cụ đã sở hữu Outlander Sport, đặc biệt hôm nay có sự tham gia của những thành viên mới cụ QuoctevietAuto, cụ Tuấn, cụ Duy, đặc biệt là bác Minh (thành viên cao tuổi nhất nhóm đã lái xe từ Hà Nam lên HN để tham dự cùng cúng toàn thể các cụ). Trên tinh thần trao đổi kinh nghiệm của mỗi cá nhân, các thành viên trong nhóm đã tích lũy đựoc rất nhiều kinh nghiệm tù việc xử lý các vấn đề kỹ thuật liên quan đến OS cho đến việc làm đẹp, tân trang cho em nó! Đặc biệt buổi ọp hôn nay cụ Bamboochick đã đem rất nhiều "bao Silicon" đến để tặng các cụ,...và còn rất nhiều các cội dung bổ ích khác,...em xin báo cáo cụ thể bằng hình ảnh ah!

e ko đi có đc bao silicon à?

BMW530

Xe hơi
Vấn đề này Nghị Hách hỏi Gà Tre giúp nhé hình như Gà Tre đã tính sắm cho thành viên thứ 100 rùi!hehe

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
2 hôm nay con ốm cả cặp giờ em mới vào bá cáo các cụ đc.
Về việc lắp khiển vô lăng như sau.
1. Cụm khiển vô lăng chuẩn cắm phát ăn ngay.
2. Sợi cáp phải chế lại tý vì ko đúng đời nó là của đời trc vô lăng như xe Pajero Sport.
3. Tín hiệu khiển vô lăng và đầu JVC chưa tương thích nên vào phần setup phím chức năng vẫn chưa nhận nhau. Đây là vấn đề chung của tất cả các xe nâng cấp head unit theo xe bằng đầu Dvd của các hãng như JVC, Pioneer, Alpine và Kenwood. Do Os đầu ko lắp sẵn mà gửi về sau nên mặc dù là đầu DVD xịn (14 củ) nhưng ko tương thích với khiển vô lăng theo xe.
Giải pháp: Vấn đề này tưởng khó mà đơn giản do đã xảy ra nhiều và có hẳn 1 công ty chuyên bán các bộ chuyển đổi tín hiệu để tương thích với các DVD lắp thay thế của chủ xe các loại.
Link của công ty đó đây:
http://www.pac-audio.com/productSearch.aspx?keyword=Swi
Giá Amazon đang bán là 44$ free ship Mỹ, ship về VN chắc khoảng 7$ nữa là khoảng 50$
Cụ nào ko muốn chờ đợi thì có thế mua ngay tại VN với giá 1tr885k có nhiều loại, có loại tương thích tất có loại tương thích với 1 số hãng DVD nhất định. Link tham khảo ở đây:
http://thanhbinhauto.com/4948/detail-49-BO_CHUYEN_TIN_HIEU_TAY_LAI_PAC_SWI-JACK.htm
Mai em sẽ đi mua và cho thợ làm nốt cho xong, giờ khiển trên vô lăng có mà chỉ để dọa Ma :((

Chỉnh sửa cuối:

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Ảnh ọt xem xin nợ vì sáng hôm đấy vứt xe ở xưởng rồi đánh con xe nhỏ đưa con đi khám cả buổi nên ko chụp đc quá trình thi công lắp đặt.

khongbietgi

Xe đạp
Thấy vụ lắp điều khiển có vẻ phức tạp hơn suy nghĩ, có lẽ tạm thời dùng tiền để lắp đồ chơi khác trước các cụ nhỉ, may quá có các cụ làm ....bạch ạ.

Vietkid

Xe điện
Thấy vụ lắp điều khiển có vẻ phức tạp hơn suy nghĩ, có lẽ tạm thời dùng tiền để lắp đồ chơi khác trước các cụ nhỉ, may quá có các cụ làm ....bạch ạ.
Hàng em sắp về rồi, em chuột bạch chỗ khác, không phải hãng xem sao.
Mà cụ nào là admin của FB OSC không thấy online để add mọi người vậy.

BMW530

Xe hơi
2 hôm nay con ốm cả cặp giờ em mới vào bá cáo các cụ đc.
Về việc lắp khiển vô lăng như sau.
1. Cụm khiển vô lăng chuẩn cắm phát ăn ngay.
2. Sợi cáp phải chế lại tý vì ko đúng đời nó là của đời trc vô lăng như xe Pajero Sport.
3. Tín hiệu khiển vô lăng và đầu JVC chưa tương thích nên vào phần setup phím chức năng vẫn chưa nhận nhau. Đây là vấn đề chung của tất cả các xe nâng cấp head unit theo xe bằng đầu Dvd của các hãng như JVC, Pioneer, Alpine và Kenwood. Do Os đầu ko lắp sẵn mà gửi về sau nên mặc dù là đầu DVD xịn (14 củ) nhưng ko tương thích với khiển vô lăng theo xe.
Giải pháp: Vấn đề này tưởng khó mà đơn giản do đã xảy ra nhiều và có hẳn 1 công ty chuyên bán các bộ chuyển đổi tín hiệu để tương thích với các DVD lắp thay thế của chủ xe các loại.
Link của công ty đó đây:
http://www.pac-audio.com/productSearch.aspx?keyword=Swi
Giá Amazon đang bán là 44$ free ship Mỹ, ship về VN chắc khoảng 7$ nữa là khoảng 50$
Cụ nào ko muốn chờ đợi thì có thế mua ngay tại VN với giá 1tr885k có nhiều loại, có loại tương thích tất có loại tương thích với 1 số hãng DVD nhất định. Link tham khảo ở đây:
http://thanhbinhauto.com/4948/detail-49-BO_CHUYEN_TIN_HIEU_TAY_LAI_PAC_SWI-JACK.htm
Mai em sẽ đi mua và cho thợ làm nốt cho xong, giờ khiển trên vô lăng có mà chỉ để dọa Ma :((
Hôm trước tiêwquas cụ không đi off cùng các cụ, nhóm mình có cụ Duy đã lắp xong đk vô lăng từ rất lâu rồi, mọi thứ ngon choét luôn. Volume + ĐT nói chuyện ầm ầm cụ ah! Hình như cụ ấy ko cần bộ tương thích này thì phải, để em hỏi lại cụ ấy rồi hầu các cụ nhé!

BMW530

Xe hơi
Hàng em sắp về rồi, em chuột bạch chỗ khác, không phải hãng xem sao.
Mà cụ nào là admin của FB OSC không thấy online để add mọi người vậy.
Cụ lắm camera quá nên chắc bọn face nó sợ đấy hehe.... Cụ taivenh hàng cũng về rồi cụ lại có bạn đồng hành nhé!

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Hôm trước tiêwquas cụ không đi off cùng các cụ, nhóm mình có cụ Duy đã lắp xong đk vô lăng từ rất lâu rồi, mọi thứ ngon choét luôn. Volume + ĐT nói chuyện ầm ầm cụ ah! Hình như cụ ấy ko cần bộ tương thích này thì phải, để em hỏi lại cụ ấy rồi hầu các cụ nhé!
Vâng cụ hỏi lại giúp em xem cụ thể là như thế nào nhé vì em lắp rồi nhưng điều khiển và HU JVC ko nhận nhau.

taivenh1

Xe tải
Cụ [@taivenh1;201938] đưa em chuột bạch trước đi, khi nào bộ của em về em trả lại.
Em xin lỗi cụ vì hôm nay mới trả lời. Em đi vắng, ko nhớ mật khẩu nên ko vào đc từ smartphone.

Cụ có còn cần dây nữa ko ạ?

Hôm trước sâu CD có nói với em là họ lắp được khiển volume mà, chỉ cần chế lại dây một chút thôi. Không thấy nhắc gì đến bộ hợp chuẩn hợp chiếc gì cả. Công lắp khoảng 1 củ gì đó.

Cụ nào lắp được khiển volume rồi lên tiếng confirm cho anh em theo với ạ.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em xin lỗi cụ vì hôm nay mới trả lời. Em đi vắng, ko nhớ mật khẩu nên ko vào đc từ smartphone.

Hôm trước sâu CD có nói với em là họ lắp được khiển volume mà, chỉ cần chế lại dây một chút thôi. Không thấy nhắc gì đến bộ hợp chuẩn hợp chiếc gì cả. Công lắp khoảng 1 củ gì đó.

Cụ cho em cái số của Sâu Cầu Diễn với ah, em đang bức xúc lắm đây, em lắp lên rồi mà chưa dùng đc :((

Vietkid

Xe điện

Em ship cả điều khiển cả dây, chỗ em lắp bảo chế được cả dây, vì thực ra chỉ là cái giắc cắm, ở VN đầy.

taivenh1

Xe tải
Em ship cả điều khiển cả dây, chỗ em lắp bảo chế được cả dây, vì thực ra chỉ là cái giắc cắm, ở VN đầy.
Thế cụ còn cần dây ko, thì qua em lấy trước đi. Khi nào của cụ về trả em sau. Em tuần này vừa đi ctacs về nên túi bụi, chắc chả đi ra hãng được.

Vietkid

Xe điện
Thế cụ còn cần dây ko, thì qua em lấy trước đi. Khi nào của cụ về trả em sau. Em tuần này vừa đi ctacs về nên túi bụi, chắc chả đi ra hãng được.
Trong tuần này đồ của em cũng về rồi, thôi để em chờ vậy cụ ạ.

aston_martin123

Xe tăng
Tôi có biết đâu. Đi mãi hàng tuần sau nó bị rơi ra lúc đi rửa xe mới biết. Tiện mồm chửi đcm chúng nó phát nữa cho đỡ tức, hê hê...
ah, trong mấy cái gara Mitsu này cái nào làm ăn chuyên nghiệp nhất để còn mang xe đến bảo dưỡng hở các bác?
Hôm trước mang xe ra Giải Phóng thay dầu, thấy nó hút dầu từ phi ra để thay cho mình các bác ợ. Mình kêu thì nó bẩu anh ko thik dầu phi thì em thay dầu hộp, dầu nào cũng thế cả!!!! Đến lúc tính tiền thì hoá ra dầu hộp đắt gấp rưỡi dầu phi, nó lại bẩu tại dầu hộp xịn hơn dầu phi! Ịt cm, đi qua mấy dòng xe rồi, chưa bao h gặp gara có kiểu làm ăn lởm vậy! Đến cái phòng chờ cho khách cũng bẩn thỉu mốc meo, nước uống cũng ko có!
Đợt tới chưa biết đi đâu thay dầu, bảo dưỡng đây các bác ợ!
Em thì không thay dầu trong hãng, toàn mua dầu tổng hợp bên ngoài rồi ra gara hoặc chỗ rửa xe quen bảo họ thay dầu cho, kể cả lọc gió điều hòa hay lọc gió động cơ cũng vậy!

Em thì thấy hơi nặng hơn và cao hơn bình thường. Mỗi lần chuyển từ chân ga sang chân phanh có vẻ hơi vướng. Hay là loại xe Sport thì nó bố trí vậy nhỉ? Liệu có thể chỉnh độ cao, thấp của chân phanh hay ko? Các cụ vào giải ngố cho em với
Em thấy hình như các xe số tự động toàn thế cụ ạ!