Mitsubishi Outlander Sport - Bác nào mua xe rồi thì vào hết đây nhé

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Sale cái con khỉ, nhìn cách nói chuyện của bác thì biết bác cũng thuộc dạng tốt khoe xấu che rồi, người ta hỏi thật tình còn đa nghi này nọ, Bác sợ đụng chạm mấy anh sale trên này hay sao mà hỏi vậy? 1 tuần nay e đau đầu giữa Mazda3 HB và OS này rồi.
1 con 744tr 1 con 968tr
1 con sedan 1 con CUV (hay compact SUV)
1 con 1.5 1 con 2.0
1 con CKD 1 con CBU.
Em chả hiểu cụ phải đau đầu vì cái gì? Hai xe nó khác hẳn nhau về phân khúc, giá tiền, động cơ, nguồn gốc thì so cái gì hả cụ?

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Outlander Sport là mới ở Việt Nam nhưng nước ngoài bán đc dăm năm rồi ah với tên ASX tại một số thị trường. Xe đc đánh giá rất tốt và bán rất chạy tại nhiều nước.
Nói chung thích thì nhích thôi còn ưu nhược điểm thì Mits có 1 ưu điểm cũng là nhược điểm là làm xe tốt và bền quá (linh kiện toàn Made in Japan) nên đi mãi chả hỏng để mà có lý do lên đời xe.

taivenh1

Xe tải
Vâng. Đúng là ốp trước và sau :).

Vụ vè mưa thì hẹn mãi bác Hiệp chả được nên em cũng hơi nản. May là dạo này trời ít mưa nên cũng ko cần lắm :-D

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Vâng. Đúng là ốp trước và sau :).

Vụ vè mưa thì hẹn mãi bác Hiệp chả được nên em cũng hơi nản. May là dạo này trời ít mưa nên cũng ko cần lắm :-D
Em mua về tự dán ợ :)) có sẵn băng dính 3M trên đó rồi nên căn chỉnh tú cho nó cân là đc ợ. Có mỗi cái ốp bậc có led là phải nhờ thợ thôi chứ ốp tay nắm và ốp bậc ko led mua về tự dán cũng nhanh.

miagistevn

Xe tải
Website
www.baoholaodongnghiahoa.com.vn
Outlander Sport là mới ở Việt Nam nhưng nước ngoài bán đc dăm năm rồi ah với tên ASX tại một số thị trường. Xe đc đánh giá rất tốt và bán rất chạy tại nhiều nước.
Nói chung thích thì nhích thôi còn ưu nhược điểm thì Mits có 1 ưu điểm cũng là nhược điểm là làm xe tốt và bền quá (linh kiện toàn Made in Japan) nên đi mãi chả hỏng để mà có lý do lên đời xe.
nhg ng chơi xe của mit đã là cách nghĩ khác ng khác rồi cụ ak. Ko nên tranh cãi hay bảo vệ ý thích của mình trong trường hợp này, mất time lắm. Ai khoái thì nhảy lên test, hài lòng thì xúc thôi. E cũng làm y vậy

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
nhg ng chơi xe của mit đã là cách nghĩ khác ng khác rồi cụ ak. Ko nên tranh cãi hay bảo vệ ý thích của mình trong trường hợp này, mất time lắm. Ai khoái thì nhảy lên test, hài lòng thì xúc thôi. E cũng làm y vậy
Chuẩn cụ ợ.

miagistevn

Xe tải
Website
Em đặt cái chắn bùn gầm màu đen 219 tệ, hộp kính 78 tệ tổng là 1.470.000đ chắn bùn màu bạc của cụ là 150 tệ hay 219 tệ ah? Sao giá khác em thế nhỉ?
Cụ đặt món này từ giờ mà sau tết mới có ak??? Cụ cho e gửi tiền, cụ ship hộ e đc ko?
Sao cụ có lắm món hay mà kp chịu off cho ae học hỏi. Cái này là phải phạt cụ 3 ly

Chỉnh sửa cuối:

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ đặt món này từ giờ mà sau tết mới có ak??? Cụ cho e gửi tiền, cụ ship hộ e đc ko?
Sao cụ có lắm món hay mà kp chịu off cho ae học hỏi. Cái này là phải phạt cụ 3 ly
Em ship qua cái Cụ Đoàn Anh Đức ship Taobao trên OF nhà mình đấy ah. Tàu nó cũng ăn Tết Âm nên hàng về sau Tết ợ. Em phải chuột bạch trc xong mới dám bố cáo các cụ mà. Nhỡ cái về ko đc như ý thì các cụ chửi em chết.

PhucNguyenVo

Xe đạp
1 con 744tr 1 con 968tr
1 con sedan 1 con CUV (hay compact SUV)
1 con 1.5 1 con 2.0
1 con CKD 1 con CBU.
Em chả hiểu cụ phải đau đầu vì cái gì? Hai xe nó khác hẳn nhau về phân khúc, giá tiền, động cơ, nguồn gốc thì so cái gì hả cụ?
Ý em là em chỉ có tầm tiền từ khoảng con Mazda 3 đến con OS, em cũng thích phân khúc OS và định chơi hết vốn luôn, nhưng cái em lăn tăng là vì em chưa hiểu kỹ thương hiệu Mitubishi lắm nên mới có câu hỏi như trên.

miagistevn

Xe tải
Website
Ý em là em chỉ có tầm tiền từ khoảng con Mazda 3 đến con OS, em cũng thích phân khúc OS và định chơi hết vốn luôn, nhưng cái em lăn tăng là vì em chưa hiểu kỹ thương hiệu Mitubishi lắm nên mới có câu hỏi như trên.
Hay cụ làm con crv 2.0, có sâu báo e ra biển crv cung chỉ 1150t hay sao ý. Cũng ngon, hợp tâm lý Việt

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Tốt nhất cụ đến đại lý thử xe và quyết định. Cảm nhận mỗi ng 1 khác nhưng em có thể khẳng định M3 HB CKD ko có cửa gì so với OS.
Mitsu vào Việt Nam mấy chục năm rồi ah ko phải thương hiệu mới nên cụ ko phải lo về bảo dưỡng sửa chữa đâu. Phụ tùng Mits toàn Made in Japan nên ko rẻ như hàng Made in China nhưng độ bền thì khác hẳn.

Chỉnh sửa cuối:

PhucNguyenVo

Xe đạp
Khoái thì có khoái thiệt, nhưng cái em lăn tăng không phải là chất lượng hay option của xe, mà là chế độ bảo hành, bảo dưỡng, phụ tùng thay thế, lỗi truyền thống...Giống như các bác cưới con vợ thật đã, thật ngon về, giai đoan đầu thì có sướng, có khoái, nhưng sau đó các bác biết nó đã từng làm ca vờ thì các bác có thấy đau không, em so sánh hơi thô nhưng thật tình là em nghĩ như vậy. Điển hình như mấy ông Daewoo Lacety bây giờ có phải khốn khổ hay không (Nhắc lại là em chưa hề biết Mit trước đây và số tiền ky cóp đã đâu nên hơi cổ lổ và khó tính 1 xíu-)))

PhucNguyenVo

Xe đạp
Tốt nhất cụ đến đại lý thử xe và quyết định. Cảm nhận mỗi ng 1 khác nhưng em có thể khẳng định M3 HB CKD ko có cửa gì so với OS.
Mitsu vào Việt Nam mấy chục năm rồi ah ko phải thương hiệu mới nên cụ ko phải lo về bảo dưỡng sửa chữa đâu. Phụ tùng Mits toàn Made in Japan nên ko rẻ như hàng Made in China nhưng độ bền thì khác hẳn.
Tks bác rất nhiều

miagistevn

Xe tải
Website
Khoái thì có khoái thiệt, nhưng cái em lăn tăng không phải là chất lượng hay option của xe, mà là chế độ bảo hành, bảo dưỡng, phụ tùng thay thế, lỗi truyền thống...Giống như các bác cưới con vợ thật đã, thật ngon về, giai đoan đầu thì có sướng, có khoái, nhưng sau đó các bác biết nó đã từng làm ca vờ thì các bác có thấy đau không, em so sánh hơi thô nhưng thật tình là em nghĩ như vậy. Điển hình như mấy ông Daewoo Lacety bây giờ có phải khốn khổ hay không (Nhắc lại là em chưa hề biết Mit trước đây và số tiền ky cóp đã đâu nên hơi cổ lổ và khó tính 1 xíu-)))
khoản sau bán hàng thì e chịu, vì os mới lấy xe Jolie thì quá ít đi, nhg sâu mit so với các hãng khác thì có lẽ chưa chuyên bằng. Với e thì tạm, vì e dễ tính...

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Mít ngày xưa thì có Pajero V3000 và V3500 đến giờ vẫn chạy tốt, Jolie, Lancer GLX, Lancer Gala vẫn có ng chạy và tìm mua. Sau này thì có Grandis chiếc MPV gia đình đúng nghĩa, Zinger, Triton, Pajero Sport, Pajero GLS (chở tiền ngân hàng và các sếp công an chạy cực nhiều ợ), xe nhập ngoài thì có Lancer, Lancer Ex, Lancer EX GT, Colt, Coltplus, nhập từ Đài Loan thì có Lancer Fortis, Lancer Fortis IO, Sarvil. Đại lý Mits thì củng đủ Bắc Trung Nam nên ko sợ thiếu xưởng dịch vụ ợ.

PhucNguyenVo

Xe đạp
Mít ngày xưa thì có Pajero V3000 và V3500 đến giờ vẫn chạy tốt, Jolie, Lancer GLX, Lancer Gala vẫn có ng chạy và tìm mua. Sau này thì có Grandis chiếc MPV gia đình đúng nghĩa, Zinger, Triton, Pajero Sport, Pajero GLS (chở tiền ngân hàng và các sếp công an chạy cực nhiều ợ), xe nhập ngoài thì có Lancer, Lancer Ex, Lancer EX GT, Colt, Coltplus, nhập từ Đài Loan thì có Lancer Fortis, Lancer Fortis IO, Sarvil. Đại lý Mits thì củng đủ Bắc Trung Nam nên ko sợ thiếu xưởng dịch vụ ợ.
Nghe bác nói mà em choáng, trước giờ e chỉ nghe co Jolie, Grandis, còn mấy cái tên kia đúng là mới nghe lần đầu. Mít và ae chơi Mít phải cảm ơn bác vì sự am hiểu, đam mê và chia sẻ với thương hiệu này. Xin cảm ơn bác, hôm nay em sẽ đặt cọc và gia nhập làng Mít-)))

bugatti_hn

Xe tải
Màu đen có 1 loại Aluminum (nhôm) là 150 tệ 1 loại Titanium (thấy hình quảng cáo là phủ bề mặt tăng độ cứng chịu xước xát) là 219 tệ. Em đặt loại 219 tệ. Thôi để ra tết hàng về thì xem có khác gì nhau ko ah. Cũng chênh nhau có 370k chứ mấy.
Với Tàu thì em nghĩ titan với alumi chắc không khác nhau nhiều.
Cụ gửi em link đặt hàng của cụ em xem thế nào, có thay loại đấy không.

Chỉnh sửa cuối: