Mitsubishi Outlander Sport - Bác nào mua xe rồi thì vào hết đây nhé

Kia DVD 5.1

Xe tăng
E định lắp vietmap với cam hành trình, tích hợp vàoxé,, sâu nói ko bảo hành điện, các cụ ạ
Nguyên tắc của tất cả các hãng xe là không bảo hành phần điện nếu lắp thêm đồ chơi xe.. điều này thì hoàn toàn đúng. Em giả dụ nhé: khi bác lắp thêm đồ chơi xe, coi như là phải đấu nối và can thiệp vào hệ thống điện có sẵn trên xe, nếu kỹ thuật đấu không chuẩn, hoặc làm ẩu, hoặc quá tải đường dây.. dẫn đến trường hợp chập cháy, hỏng hệ thống điện.. như thế làm sao bắt hãng bảo hành được..
Thế nên qua đây, em cũng lưu ý luôn các bác lắp thêm đồ chơi xe, đặc biệt là loa, âm ly... đại loại đồ chơi có công suất lớn thì nên yêu cầu kỹ thuật câu riêng đường dây chạy thẳng từ bình ắc quy ra để cấp trực tiếp cho nguồn.. của đồ chơi. Ngoài ra khi lắp các bác cũng nên ở cạnh giám sát, nhắc nhở việc kỹ thuật chọn dây (dây dài, mới, chắc chắn, ít mối nối và mối nối phải được cuốn băng dính cẩn thận) để đi và khi đi dây cũng phải để ý sao cho tránh chuột cắn, nước vào, tránh những nơi dễ bị va đập, không an toàn cho dây dẫn..
Có thể đọc đến đây các bác nản khi lắp đồ chơi xe và biết tâm lý này nên sâu hãng hay dọa ma... Chả việc gì phải sợ các bác nhé, mình chỉ cần bỏ thời gian để ý và nhắc nhở kỹ thuật là được. Còn bác có vào hãng lắp thì hãng vẫn gọi thợ ở ngoài vào lắp thôi và chi phí thì cao gấp 4-5 lần.. :-??

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ nào ship đồ này về thì em đăng ký 1 cái với. Đồ này thiết thực, đúng cái em cần. Hôm hỏi mấy đ/c kỹ thuật ở showroom là khoang máy hở, có đồ gì lắp vào không thì ú ớ hết.
Cụ lấy link hỏi đồng chí dịch vụ Ship taobao ngay trên OF nhà mình này cụ ơi :D

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
E định lắp vietmap với cam hành trình, tích hợp vàoxé,, sâu nói ko bảo hành điện, các cụ ạ
Mợ bọn nó cái cam hình trình thì ảnh hưởng gì đến điện, cam treo trên kính, luồn dây dọc khung kính và cửa xe xong cắm vào tẩu ko phải cắt nối gì thì mất bảo hành cái mả bố chúng nó ah?
Còn lắp Vietmap tích hợp vào DVD cũng để bộ GPS Vietmap ở trong taplo xe rồi cắm dây output vào cổng AV của đầu JVC thì ảnh hưởng gì đến điện?
Chắc cụ lắp ngoài nên bọn nó dọa chứ nếu cụ bảo nó gọi đến lắp ở hãng chắc nó chả gọi ngay đến để lắp cho cụ rồi tính tiền ý chứ :D

Chỉnh sửa cuối:

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Xe này có tự động khóa xe khi đỗ lâu lâu ko chạy hay là đang nổ máy mà e chạy ra mua đíêu thuốc ko các cụ?
có tự động tắt máy khóa cửa cụp gương nếu cụ đeo chia ra ngoài tầm quét của xe khoảng 60s cụ ợ. Em thử rồi.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Hôm em đi lắp loa tép cũng thế, đầu chờ có rồi, loa tép đấu luôn vào đấy sau đó lại đậy cái chụp lên chả có cắt nối gì. Sâu nào bảo mất bảo hành em vạc cho vào mồm ý chứ :D
Còn lắp loa sub thì đầu JVC có output cho sub vì trong phần settings/audio có phần chỉnh Subwoofer Level từ 1->10 rồi cơ mà nên đấu loa sub vào cũng chả phải cắt nối gì.

miagistevn

Xe tải
Website
www.baoholaodongnghiahoa.com.vn
Mợ bọn nó cái cam hình trình thì ảnh hưởng gì đến điện, cam treo trên kính, luồn dây dọc khung kính và cửa xe xong cắm vào tẩu ko phải cắt nối gì thì mất bảo hành cái mả bố chúng nó ah?
Còn lắp Vietmap tích hợp vào DVD cũng để bộ GPS Vietmap ở trong taplo xe rồi cắm dây output vào cổng AV của đầu JVC thì ảnh hưởng gì đến điện?
Chắc cụ lắp ngoài nên bọn nó dọa chứ nếu cụ bảo nó gọi đến lắp ở hãng chắc nó chả gọi ngay đến để lắp cho cụ rồi tính tiền ý chứ :D
e đã lắp đâu cụ. Hỏi sâu trước lúc lắp thôi ạ

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
e đã lắp đâu cụ. Hỏi sâu trước lúc lắp thôi ạ
Cam hành trình thì cụ cứ an tâm mà lắp, theo em cụ mua cái Vietmap X9 2.5tr KM thẻ 16GB class 10 luôn cho rẻ chứ mua cái Hàn Quốc như tư vấn của Long Thịnh chát xít mà hơn gì đâu, cái X9 cũng GPS hiển thị tốc độ thật, cảm biến va chạm đầy đủ hàng nội nên rẻ.
Còn Vietmap Touch tích hợp vào JVC thì cụ cứ an tâm em xem lắp cái đó cho xe PS của bác em rồi chả phải cắt nối gì đâu.

taivenh1

Xe tải
Hệ thống nút và dây điện kết nối với đầu DVD để điều khiển tăng chỉnh âm thanh, chuyển kênh... và liên kết bằng các giắc cắm có sẵn rồi, theo cụ thì phải chạy phần mềm gì nhỉ?? Em nghĩ chỉ có cái CC kia mới phải chạy vào phần mềm hệ thống thôi cụ nhé :bz
Hì hì, thì em vốn dốt về điện nên dễ bị sâu nó bíp. May có các cụ tư véo nên em yên tâm rồi.

Mai mà em rảnh là phi ra bác Hiệp lắp cái VC, tiện thể chơi luôn vè mưa và ngó các món khác. Có gì sẽ bá cáo các cụ LUÔN và NGAY ợ

miagistevn

Xe tải
Website
có tự động tắt máy khóa cửa cụp gương nếu cụ đeo chia ra ngoài tầm quét của xe khoảng 60s cụ ợ. Em thử rồi.
Thế đang đi , dừng lại đi *ái cũng phải tắt máy mới khoá cửa đc ak? E cảm giác nếu như vậy hơi fo...

miagistevn

Xe tải
Website
Hì hì, thì em vốn dốt về điện nên dễ bị sâu nó bíp. May có các cụ tư véo nên em yên tâm rồi.

Mai mà em rảnh là phi ra bác Hiệp lắp cái VC, tiện thể chơi luôn vè mưa và ngó các món khác. Có gì sẽ bá cáo các cụ LUÔN và NGAY ợ
Cụ Hiệp là ai mà các cụ nhắc đến thế ak

bugatti_hn

Xe tải

miagistevn

Xe tải
Website

miagistevn

Xe tải
Website

Bamboochick

Xe hơi
thực ra như thế là bác đã tác động vào hệ thống điện của xe rồi ah, ít nhất là bác dùng tẩu chia 2, 3 lỗ cắm, nếu dùng quá nguồn dễ bị chập cháy. hãng không bảo hành các trường hợp lắp thêm đâu bác ah, có bác trên OF dùng bơm điện, tẩu chia của Trung hoa anh hùng bị cháy cầu trì rồi mà bác

vuphat91

Xe máy
Em chào các bác , Em là Phát làm nhân viên tư vấn bán hàng của hãng Mitsubishi. bác nào có nhu cầu muốn lái thử xe Outlander Sport hay muốn mua với giá tốt nhất thị trường thì liên lạc với em nhé . Em sẽ phục vụ các bác tận tình . ĐT 097.338.2991.