Mitsubishi Outlander Sport - Bác nào mua xe rồi thì vào hết đây nhé

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Vâng,chào Bác. Tôi đợi lâu lắm rồi mới gặp được một Bác đã từng chạy xe FF.
Bác làm ơn cho tôi hỏi cảm giác của bác khi chạy OS so với ff thì nó khác biệt ra sao vậy Bác?
Về cách âm thằng nào hơn? Ôm cua thằng nào cho bác dễ chịu và yên tâm hơn?
Mong Bác bớt chút thời gian gõ vài chữ giúp tôi!
Cảm ơn Bác nhiều!
Bản thân em rất ý thức được sự khác nhau giữa xe nhập nguyên chiếc và xe lắp ráp trong nước và trước không có điều kiện mua xe nhập nên em cũng nghiên cứu khá kỹ Focus rồi mới quyết định chọn mua xe này. Em cũng chạy focus 4 năm và vừa bán để đổi sang xe này, chẳng phải mua xe rồi nói hay nhưng tóm lại là đáng đồng tiền bát gạo ạ. Nếu các bác mà từng đi xe Nhật lắp ráp trong nước khác như: Toy, Honda, Mazda, Kia, Hyundai.. thì bác mới thấy hết giá trị của chiếc xe này. Còn hỏi so với focus thì so sánh làm gì, không cùng loại để mà so sánh cụ nhé. Cụ yên tâm mua và không phải ngợi nhiều đâu ;))

taivenh1

Xe tải
Bản thân em rất ý thức được sự khác nhau giữa xe nhập nguyên chiếc và xe lắp ráp trong nước và trước không có điều kiện mua xe nhập nên em cũng nghiên cứu khá kỹ Focus rồi mới quyết định chọn mua xe này. Em cũng chạy focus 4 năm và vừa bán để đổi sang xe này, chẳng phải mua xe rồi nói hay nhưng tóm lại là đáng đồng tiền bát gạo ạ. Nếu các bác mà từng đi xe Nhật lắp ráp trong nước khác như: Toy, Honda, Mazda, Kia, Hyundai.. thì bác mới thấy hết giá trị của chiếc xe này. Còn hỏi so với focus thì so sánh làm gì, không cùng loại để mà so sánh cụ nhé. Cụ yên tâm mua và không phải ngợi nhiều đâu ;))
Hì hì. Đọc còm của bác QTVA em phấn khởi quá. Mai em cũng đăng ký chạy thử xe đây ạ.
Bác cho thêm tý còm về vụ ồn nhé. Sao trong mấy rì viu của khoai tây lại bảo là xe này ồn nhỉ? Ko biết có chuẩn ko

quynh_van.lc

Đi bộ
Lập hội os đi các cụ ơi? Nói thêm với các cụ là focus là xe gầm thấp, đóng cua chắc chắn là cảm giác yên tâm hơn, xe khỏe vàcũng tiết kiệm nhiên liệu, dòng 4 cửa đời 2012 về trước cốp sau rộng rai. Về độ ồn thì os hơn hẳn với lại khác biệt lớn nhất là ghế trước con os chạy đường dài không thấy đau lưng tí nào.

vothang

Xe máy
Hì hì. Đọc còm của bác QTVA em phấn khởi quá. Mai em cũng đăng ký chạy thử xe đây ạ.
Bác cho thêm tý còm về vụ ồn nhé. Sao trong mấy rì viu của khoai tây lại bảo là xe này ồn nhỉ? Ko biết có chuẩn ko
Ông vểnh 1 Tai. Tôi xem cái này tây nó bảo cách âm khá hơn cx5, nhưng đấy là bản ở tây,ta thì ko biết thế nào,
https://m.youtube.com/watch?v=TVfBd-NvIUc
Mời ông xem!

Chỉnh sửa cuối:

vothang

Xe máy
Cảm ơn ông về câu trả lời này, nhưng còn vụ giá xe ông vẫn chưa trả lời giùm tôi.
Cảm ơn ông.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Ông vểnh 1 Tai. Tôi xem cái này tây nó bảo cách âm khá hơn cx5, nhưng đấy là bản ở tây,ta thì ko biết thế nào,
https://m.youtube.com/watch?v=TVfBd-NvIUc
Mời ông xem!
Thưa cụ bản ở ta là Made in Japan nhập nguyên con từ Nhật Bản nên chả khác gì bản ở Tây cụ ợ, linh kiện toàn Made in Japan kể cả 5 quả Dunlop :)) xe em đang ở Cảng Nhật roài, 5/12 về đến cảng Cái Lân.

vothang

Xe máy
Thưa cụ bản ở ta là Made in Japan nhập nguyên con từ Nhật Bản nên chả khác gì bản ở Tây cụ ợ, linh kiện toàn Made in Japan kể cả 5 quả Dunlop :)) xe em đang ở Cảng Nhật roài, 5/12 về đến cảng Cái Lân.
Vâng, chúc mừng ông Cóc. Ông chạy rồi thấy hay dở thế nào thì la lên cho AE biết nhé,tôi vẫn chưa dc chạy thử.

lehai1122

Xe tải
Lập hội os đi các cụ ơi? Nói thêm với các cụ là focus là xe gầm thấp, đóng cua chắc chắn là cảm giác yên tâm hơn, xe khỏe vàcũng tiết kiệm nhiên liệu, dòng 4 cửa đời 2012 về trước cốp sau rộng rai. Về độ ồn thì os hơn hẳn với lại khác biệt lớn nhất là ghế trước con os chạy đường dài không thấy đau lưng tí nào.
Cái này tôi xác nhận. Đi mấy trăm cây xuống thấy vẫn khoẻ re. Mà mùi con này mặc dù là xe mới nhưng cảm thấy rất dễ chịu. Chẳng bù trước tôi vật vã với cái mùi của bạn Fiesta. Cái xe ấy tôi rất thik, trừ cái mùi ra, nhưng quả tình vẫn ko thể so sánh về độ thoải mái khi đi đường với em OS này.

taivenh1

Xe tải
Em đc Sale gọi đi thử xe, nhưng bận quá nên chưa thu xếp dc. Mai kia có tg test thì e cũng sẽ mạo muội chia sẻ với các bác

livinggreen

Xe hơi
Em cũng lạy cụ. Không nên thần thánh quá cái xe sx tại Nhật như thế. Em cũng lăn lộn bên Nhật nhiều năm rồi. E cũng chạy thử cái xe này rồi. Cũng không thật sự ấn tượng lắm đâu với mức giá gần tỉ bạc. Còn việc cụ tự sướng thì em cũng hiểu. Nên bình tĩnh lại tí cụ ah.

Pharmacar

Đi bộ
Em mới lấy xe hôm thứ 7 vừa rồi, bấm phải cái biển xấu quá: 30A 416.31
Xe em bản glx, màu Xám Bạc, chủ nhật em đưa luôn ra Thanhbinhoto 371 Trần Khát Trân làm thẩm mĩ
- Bọc ghế da thật phong cách Landrover đen-đỏ-be, hết 11 củ (bị chụp trộm luôn làm mẫu cho ae đến sau vì quá đẹp)
- Trải sàn màu be da công nghiệp hết 650k
- Dán kính solarzone hết 5,6 củ
- Bắt đinh rút 2 cái lô gô mít, láp chân ga, phanh inox ( lấy tạm của thằng Crv sang ) hết 300k
- Cắt thảm sàn ống màu be 300k và mua cái bơm điện malaixia 1,3 củ
Hoàn thành xong thấy long lanh chẳng khác gì em landrover evoke gì đóa.
Cụ nào muốn ngắm cứ gọi em

taivenh1

Xe tải
Em mới lấy xe hôm thứ 7 vừa rồi, bấm phải cái biển xấu quá: 30A 416.31
Xe em bản glx, màu Xám Bạc, chủ nhật em đưa luôn ra Thanhbinhoto 371 Trần Khát Trân làm thẩm mĩ
- Bọc ghế da thật phong cách Landrover đen-đỏ-be, hết 11 củ (bị chụp trộm luôn làm mẫu cho ae đến sau vì quá đẹp)
- Trải sàn màu be da công nghiệp hết 650k
- Dán kính solarzone hết 5,6 củ
- Bắt đinh rút 2 cái lô gô mít, láp chân ga, phanh inox ( lấy tạm của thằng Crv sang ) hết 300k
- Cắt thảm sàn ống màu be 300k và mua cái bơm điện malaixia 1,3 củ
Hoàn thành xong thấy long lanh chẳng khác gì em landrover evoke gì đóa.
Cụ nào muốn ngắm cứ gọi em
Chúc mừng cụ nhé. Cụ phọt mấy cái ảnh lên cho ae chiêm ngưỡng và học hỏi kinh nghiệm với.
Em thấy biển xe cụ quá ổn đấy chứ ạ. Toàn nhất lộc với tài... Đầu 4 thì phải chấp nhận rồi. Vì giờ cả HN đều thế cả. Chắc vài tháng nữa mới ra dc đầu 5

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em cũng lạy cụ. Không nên thần thánh quá cái xe sx tại Nhật như thế. Em cũng lăn lộn bên Nhật nhiều năm rồi. E cũng chạy thử cái xe này rồi. Cũng không thật sự ấn tượng lắm đâu với mức giá gần tỉ bạc. Còn việc cụ tự sướng thì em cũng hiểu. Nên bình tĩnh lại tí cụ ah.
:)) Xét về tầm giá là nó ngon nhất rồi cụ ợ, xe Mits chất như thế nào thì trước giờ mọi ng đều biết, nhìn dàn Pajero V3000, V3500 đời 199x vẫn chạy ầm ầm ở các tỉnh miền núi là biết (xe đấy cũng lắp VN đấy nhưng 99% linh kiện Made in Japan). Còn bản thân em chạy xe nhập thấy khác hẳn xe CKD, lắp ráp Robot vẫn chính xác hơn chứ ko kiểu điêu chác như Toy Tạch đâu :D

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
:)) Xét về tầm giá là nó ngon nhất rồi cụ ợ, xe Mits chất như thế nào thì trước giờ mọi ng đều biết, nhìn dàn Pajero V3000, V3500 đời 199x vẫn chạy ầm ầm ở các tỉnh miền núi là biết (xe đấy cũng lắp VN đấy nhưng 99% linh kiện Made in Japan). Còn bản thân em chạy xe nhập thấy khác hẳn xe CKD, lắp ráp Robot vẫn chính xác hơn chứ ko kiểu điêu chác như Toy Tạch đâu :D
Bác Cóc nói thế chứ em vẫn mong có xiền mua thêm cái Camry của anh Tạch lắp đây ! Sx ở Vietnam cũng ko phải quá kém so với sx tại chính quốc đâu bác :D

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bác Cóc nói thế chứ em vẫn mong có xiền mua thêm cái Camry của anh Tạch lắp đây ! Sx ở Vietnam cũng ko phải quá kém so với sx tại chính quốc đâu bác :D
Vâng cụ so cái Cam LE (hàng bét dem ở Mẽo) em Cam Nội xem ah, máy móc, khung gầm, thân vỏ nó khác hẳn nhau cụ nhé :D

taivenh1

Xe tải
Các thứ khác thì em chả biết. Nhưng những việc tưởng đơn giản như vụ sơn khung vỏ thì qui trình sơn bên Nhật nó khác khá nhiều so với bên mình đấy ợ.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Em chẳng thần thánh gì đâu cụ và cũng chẳng quá tự sướng vì với em xe cộ cũng chỉ là phương tiện không hơn không kém. Em cũng làm trong ngành kinh doanh xe hơn chục năm, cũng đi khá nhiều nhà máy lắp ráp xe trong và ngoài nước và cũng trực tiếp sử dụng khá nhiều loại xe khác nhau. Thế nên em mới kết luận xe: lắp ráp CKD với xe nhập khẩu nguyên chiếc khác nhau khá nhiều cụ nhé. Còn với mức giá gần bạc tỉ (quá cao so với 290tr mua tại Nhật) thì cụ thử so sánh với một số loại tương đương xem... :-?

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em chẳng thần thánh gì đâu cụ và cũng chẳng quá tự sướng vì với em xe cộ cũng chỉ là phương tiện không hơn không kém. Em cũng làm trong ngành kinh doanh xe hơn chục năm, cũng đi khá nhiều nhà máy lắp ráp xe trong và ngoài nước và cũng trực tiếp sử dụng khá nhiều loại xe khác nhau. Thế nên em mới kết luận xe: lắp ráp CKD với xe nhập khẩu nguyên chiếc khác nhau khá nhiều cụ nhé. Còn với mức giá gần bạc tỉ (quá cao so với 290tr mua tại Nhật) thì cụ thử so sánh với một số loại tương đương xem... :-?
290tr là giá xuất khỏi nhà máy mà cụ, còn bao chi phí vận chuyển về đến VN + thuế các kiểu + chi phí PR quảng cáo + bảo hành hậu mãi + lương cho cả 1 bộ máy vận hành tập đoàn nữa chứ. Nói thật là bán xe ko lãi bằng sửa chữa phụ tùng đâu :D

Pharmacar

Đi bộ
Đánh giá về xe theo quan điểm của em nhé:
1. Vận hành
- Dễ lái: ghế ngồi cao, quan sát hết đc nắp capo (như ford focus), góc chữ A thoáng, gương hậu to như tai voi.
- Cảm giác chân ga chân phanh khá nhạy, vô lăng nhẹ, thật tay
- Xe khá bốc, ko giật khi tăng ga (CVT) có khác, vòng tua máy thấp.....
- Ôm cua tốt, ko bị ù
2. Độ ồn
- Cách âm với khoang máy tốt (máy êm), cách âm với tiếng outside chấp nhận đc, xe vẫn ồn bởi tiếng vọng từ lốp khi đi qua đường nhám (hầu như xe nào cũng thế, e đi Glk, audi q5 cũng vẫn thấy vậy... Trừ dòng lexus)
- Xe chắc, nuốt ổ gà tốt, giảm sóc có vẻ hơi cứng
3. Nội thất:
- Đơn giản quá đáng, (em phải bọc lại ghế da...). .nhưng dễ trang điểm
- Không gian rộng rãi hơn nhìn bên ngoài
- Các chi tiết nhựa đơn giản nhưng khá chắc chắn (em bóc ốp cửa để dán kính, các chốt nhựa làm tốt lắm)
- Âm thanh đủ dùng (với em thì chưa đáp ứng đc đôi tai), đầu Dvd nhật xịn đấy nhưng ko ăn nhập lắm với taplo
4. Ngoại thất: tùy con mắt từng người, nhưng em thấy đẹp và manly
Tạm thời thế đã

tuan2t

Xe máy
Chào hàng các bác cái! em mới nhận xe hôm qua! Rực rỡ nuôn!