mình cần cân chỉnh độ chụm và góc đặt bánh xe tại HÀ NỘI

pimbim

Xe tăng
Thật không thể tin nổi. Chỉ kêu bọp bẹp mấy phát mà dc 200k thì nhanh quá cụ nhỉ. Chắc cụ cho v2 vào hang nào rồi chứ làm ở Hunter nhanh chắc cũng phải 15 phút bọp bẹp mới ra được cụ ạ :))
Hunter 800k mà vẫn lệch khi trả lái là sao

pghoan

Xe tải
Bị một trong các hiện tượng xe nhao lái, lệch vô lăng, lốp mòn không đều, xe chạy bị rung lắc... thì cần phải đi căn chỉnh lại ngay và tốt nhất là nên làm định kì sau mỗi 10.000 km các cụ nhé
Em cũng chỉnh ở chỗ cụ . Em có góp ý:
- cụ nên in kết quả chỉnh ra để là bằng chứng cụ đã chỉnh chuẩn. E ko biết gì nhưng nhìn màn hình thông báo vẫn còn chỗ đỏ thì em nghĩ là chưa ổn.
Ngoài ra, phải nói là sau khi chỉnh xg thì tay lái xe e có thẳng hơn nhưng vẫn bị lệch lái. Nên có chế độ đi trong vòng 1 tuần mà thấy có vấn đề thì vẫn dc xử lý miễn phí.

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Em cũng chỉnh ở chỗ cụ . Em có góp ý:
- cụ nên in kết quả chỉnh ra để là bằng chứng cụ đã chỉnh chuẩn. E ko biết gì nhưng nhìn màn hình thông báo vẫn còn chỗ đỏ thì em nghĩ là chưa ổn.
Ngoài ra, phải nói là sau khi chỉnh xg thì tay lái xe e có thẳng hơn nhưng vẫn bị lệch lái. Nên có chế độ đi trong vòng 1 tuần mà thấy có vấn đề thì vẫn dc xử lý miễn phí.
Rất cảm ơn vì cụ đã tin dùng dịch vụ bên em.
Em xin trả lời cụ như sau:
Thứ nhất là tùy từng loại xe mà nhà sản xuất có thiết kế các góc chỉnh hết hay không nên ví dụ như Innova, fortuner...có thể chỉnh các góc camber caster độ chụm về thành "màu xanh" theo đúng tiêu chuẩn nhà sản xuất. Những loại xe khác như Merc, BMW, hay Camry Altis.. không thiết kế để chỉnh được góc Caster mà khi sai góc này bắt buộc phải thay thế phụ tùng mới có thể về tiêu chuẩn được.
Thứ hai là có một số chi tiết của hệ thống treo đã bị hỏng ví dụ rotuyn lái dơ, giảm xóc yếu hoặc chảy dầu, thước lái lỗi, lốp đã bị ăn mòn không đều hay quá cũ nên sau khi chỉnh mà không thay thế thì xe cũng chạy ngon hơn được phần nào cũng có thể ví tại sao bác sỹ giỏi mà bệnh nhân vẫn chết
Thứ ba là việc tại sao em không in kết quả sau khi chỉnh. Trước đây em cũng hay in kq sau khi chỉnh nhưng vì những câu hỏi giống như của bác hoặc kiểu như đã về xanh rồi sao không cho nó về không đi...vân vân và vân vân mà em thì không có đủ thời gian để trả lời hết tất cả mọi người được nên em không dùng máy in nữa.
Thứ tư là sau khi chỉnh xong còn một khâu rất quan trọng nữa là chạy test xe. Vì điều kiện chỉ chạy được trong phố có đoạn ngắn nên em luôn khuyến cáo khách hàng là sau khi chỉnh có điều kiện test trên cao tốc nếu có vấn đề gì chưa hài lòng thì nên đem xe lại để bên em kiểm tra. Trong trường hợp không thể chỉnh để xe chạy hoàn hảo được thì bên em luôn có thông báo để các bác biết hướng xử lý hay thay thế.
Cuối cùng là với trường hợp của xe bác. Bác nên đem xe quay lại trực tiếp trao đổi với em và em sẽ xử lý triệt để cho bác nhé!
Số điện thoại để bác gọi cho em trước khi đến tránh trường hợp em không có nhà để gặp bác đây nhé 0932228868.

fusionvie

Xe điện
Nhà cháu chỉ chỉnh độ chụm 2 bánh sau thì mấy hìu cụ hunter. Đằng trước vẫn đang chạy ngon nên cháu không muốn đụng vào, chỉ đằng sau cháu mới nâng lò xo lên 2cm.

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Nhà cháu chỉ chỉnh độ chụm 2 bánh sau thì mấy hìu cụ hunter. Đằng trước vẫn đang chạy ngon nên cháu không muốn đụng vào, chỉ đằng sau cháu mới nâng lò xo lên 2cm.
Nguyên lý của độ chụm là trục trước luôn lấy trục sau làm chuẩn nên trường hợp xe cụ nếu chỉnh sau mà không chỉnh trước thì xe chạy vẹo vô lăng ngay nhé

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Hôm kia đi Sơn Là con Ếch nhà em bị đá chém rách lốp. Thay lốp mới trên đấy chạy về. Nay về chạy ngay qua đây cụ Hà cân bằng động và chỉnh chụm đầu gối. Gớm có mỗi thế mà cụ bắt em chờ lâu quá. Làm rồi còn test đi test lại làm em ti nhỡ cữ bia chiều...lại cố níu vợ hai em lại chỉnh cả áp suất lốp với bơm đi bơm lại. Xe giờ chạy êm ru làm em buồn ngủ chán ghê. Trước tới giờ làm chỗ khác. Đến Hunter service em công nhật cụ chủ kỹ tinh.

cuongnt05

Xe hơi
Bị một trong các hiện tượng xe nhao lái, lệch vô lăng, lốp mòn không đều, xe chạy bị rung lắc... thì cần phải đi căn chỉnh lại ngay và tốt nhất là nên làm định kì sau mỗi 10.000 km các cụ nhé
Cụ cho cháu hỏi là vô lăng vợ cháu nó bị lệch 1 chút xíu thôi, tầm vài độ, có quan trọng lắm không ạ, và chỉnh ở đâu an tâm ạ

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Hôm kia đi Sơn Là con Ếch nhà em bị đá chém rách lốp. Thay lốp mới trên đấy chạy về. Nay về chạy ngay qua đây cụ Hà cân bằng động và chỉnh chụm đầu gối. Gớm có mỗi thế mà cụ bắt em chờ lâu quá. Làm rồi còn test đi test lại làm em ti nhỡ cữ bia chiều...lại cố níu vợ hai em lại chỉnh cả áp suất lốp với bơm đi bơm lại. Xe giờ chạy êm ru làm em buồn ngủ chán ghê. Trước tới giờ làm chỗ khác. Đến Hunter service em công nhật cụ chủ kỹ tinh.
Cảm ơn các cụ luôn tin dùng dịch vụ của HUNTER

cocsku

Xe cút kít
Chỉnh cái này là định kỳ hay phải có hiện tượng thế nào mới đi chỉnh?

mimi123mimi

Xe tải
Xe mình bị đinh đâm vào, họ tháo lốp để vá nhưng cũng chẳng thấy nói gì đến việc cân bằng động, cân chỉnh gì cả mà cứ thế lắp vào. Như vậy có vấn đề gì không nhỉ? Vì mới lái với cả đi trong phố nên cũng chẳng biết có bị làm sao không? Mỗi lần bị vá như thế có cần làm gì không các cụ nhỉ?Mà nếu phải làm gì thì sao khi vá xong cửa hàng không nói luôn cho người đi biết (em vá ở cửa hàng tương đối to trên đường Lê Văn Lương, Hà Nội)

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Giờ em chỉ ở địa chỉ duy nhất là đối diện 168 NGUYỄN KHÁNH TOÀN thôi chứ Trường Chinh giờ họ làm đường nẻn k còn địa chỉ 112 nữa cụ nhé

thickxesup

Xe tải
MN 2010 giờ cân bằng động và chỉnh độ chụm hết bao nhiêu cụ ? Có chương trình KM gì không để em tranh thủ ghé qua chỗ cụ MONTERO

manhinhcong

Xe máy
cụ đến 112 đường trường chinh gàn nhất