[Funland] Mình bị mất cắp cặp kính xe, có vài thắc mắc mong các bác giúp đỡ

vn1437

Xe đạp
các bác cứ đùa, mình cũng đã gửi cà phê rồi chứ phải ko đâu. Mà đằng này thái độ làm việc của bọn nó kiểu vô trách nhiệm thằng này đùn qua thằng khác nên mình bực, bọn nó cứ giở cái giọng đang điều tra, chờ bọn nó điều tra cho đc chắc tới mùa quít.

duytrong

Xe lăn
Nghe chuyện của cụ em lại nghĩ đến câu chuyện vào cửa quan...có anh Pha.

duytrong

Xe lăn
các bác cứ đùa, mình cũng đã gửi cà phê rồi chứ phải ko đâu. Mà đằng này thái độ làm việc của bọn nó kiểu vô trách nhiệm thằng này đùn qua thằng khác nên mình bực, bọn nó cứ giở cái giọng đang điều tra, chờ bọn nó điều tra cho đc chắc tới mùa quít.
Khó khăn thế này thì mua bảo hiểm chỉ thêm bực mình cụ ạ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nó nhìn xe sau đó chê ít :))

emphailamsao

Xe tăng
Cụ thật thà thế. Em ko có GLC mà em cũng biết vì sao lại khó xin nhé. :)

alecom

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đã đi đến mec mà qhe xã giao phải rành lắm chứ

MEC V6

Xe điện
Tình hình là 2 tuần trước em có mất cặp kính chiếu hậu của GLC 300 khi ghé nhà ba mẹ chơi ở Thủ Đức, em có mua bảo hiểm Liberty.
Hôm sau lên gặp thì bảo hiểm khảo sát, đưa mình biên bản để ký và yêu cầu có giấy xác nhận mất cắp của công an.
Hôm mất cắp thì mình có ra trình báo công an liền, họ cũng bảo ký vào cái biên bản báo mất cắp nhưng không cho mình chụp hình hay photo cái biên bản đó, sau khi bên bảo hiểm yêu cầu cần giấy xác nhận mất cắp thì mình mới làm cái biên bản báo mất cắp để bên công an ký thì họ cứ rề rà không ký cho mình, bảo là chờ điều tra gì đó, trong khi hôm mình trình báo thì không có ai xuống hiện trường để kiểm tra gì hết, cũng xui là chỗ mình đậu xe không có camera.
Hnay lên lần nữa thì bên công an còn nói là đi khảo sát giá trị của cặp kính gì gì đó, mình thấy vô lý và phiền phức thật, bực cái là bình thường mình gọi điện nó ko nghe máy, nhắn tin cũng không trả lời, cứ im im làm mình phải chạy ra tận phường gặp nó mới nói.
Theo các bác giờ làm sao đây.
Nó ủ mưu quay cụ rồi nó cần gì đi xác minh giá có khi nó biết trước cụ, thôi nòi tiền ra nó ký cho nhanh xxx lũ khốn cả thôi

piston

Xe container
Làm cái đơn khiếu nại ra Uỷ ban ndp. Để ub nhờ xa anh em bên ca làm nhanh cho Cụ.

caisua

Xe lăn
Xác nhận xong BH mua đền cái mới thì bán cho ai đây

sleepwalkervn

Xe tải
Hồi xưa em làm lễ tân cho một cơ sở lưu trú cho dân du lịch bụi (Backpackers), nó thuộc dạng lớn nhất ở Việt Nam. Vì lớn nên khách đông và đủ mọi thành phần nên rất hay có chuyện khách xuống nhờ đi báo công an để xin xác nhận của CA để làm bảo hiểm (chuyện mất mát này xảy ra ngoài phạm vi cơ sở lưu trú). Đội mấy CAP gần chỗ bọn em cứ thấy đội em là chán vì suốt ngày sang nhờ xin xác nhận. Lần nào gặp khách kiểu khó tin tưởng được là mất thật thì bọn em dẫn sang phường Phúc Tân, bên đó dễ nhất.