[Funland] "Miền Trung đang chết cháy"

Phongtran570

Xe tải
Trong cái khó ló cái khôn ,Đất khô hạnChuyển sang làm điện mặt trời

cadan

Xe container
Trong cái khó ló cái khôn ,Đất khô hạnChuyển sang làm điện mặt trời
Cũng ko đơn giản ạ.

Vả lại, cac dự án này ko tac động nhiều tới sinh kế dân địa phương.

https://m.bnews.vn/phat-trien-die-n-ma-t-tro-i-co-n-gap-kho/104743.html

Rõ ràng, điện mặt trời cùng với điện gió sẽ là xu hướng phát triển trong tương lai của ngành điện Việt Nam và thế giới. Song liệu rằng, phát triển điện mặt trời tại Việt Nam có phải dễ.

Theo Hiệp hội Năng lượng Việt Nam, về mặt kỹ thuật, biểu đồ thay đổi phụ tải, sử dụng điện của Việt Nam có mức chênh lệch trong ngày rất lớn. Do vậy, nếu các dự án điện mặt trời được phát triển ồ ạt, biểu đồ phụ tải (theo ngày) trong hệ thống điện sẽ có mức dao động lớn hơn và nhu cầu đầu tư bổ sung công suất của ngành điện sẽ phải tăng lên, gần như tỷ lệ thuận với công suất điện mặt trời được bổ sung.

(tức là bù bằng nguồn điện khac như thủy điện, nhiệt điện)

haidongtay

Xe điện
Nhờ có chú phỉnh và nn mà dân miền trung chẳng thèm kêu. Họ tự cứu lấy mình bằng cách có mặt khắp mọi miền tổ quốc cũng như mọi quốc gia có thể đến... Để giúp đỡ gia đình quê hương và... Tổ quốc.
Cụ nhầm,thời tiết là vậy,chả ai làm gì được.Cụ không quen với cái khắc nghiệt Miền Trung thì cũng không trách cụ tưởng tượng ra được.

haidongtay

Xe điện
Nhà em mới chuyển đi 3 năm thôi cụ.
----
Thì dĩ nhiên vẫn phải vui vẻ sống chứ khóc mãi được hả cụ?
3 năm thì cụ chả quen khi về quê là đúng rồi.Khóc??người Miền Trung chả khóc bao giờ,toàn những người máy lạnh vù vù,ăn uống ê hề mới nghĩ họ khóc thôi.
Cụ dân Hương Khê thì là dân trên núi rồi,vẫn còn sướng chán.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em vừa ở miền trung về chả thấy ai kêu ca gì nhỉ ? Toàn thấy các cụ ngồi điều hòa kêu ầm ỹ

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Vấn đề là cụ đi đâu

Nếu mình đi rì sọt thì hầu hết cũng vào điều hòa ngồi thôi.
Em ko ở rì sọt cụ nhé ! Em lang thang quy nhơn , quảng ngãi , lý sơn , hội an ....... Đặc biệt lý sơn vẫn thoải mái nước , chả ai kêu ca gì , nước vẫn xịt tưới hành tỏi bét nhè

cadan

Xe container
Em ko ở rì sọt cụ nhé ! Em lang thang quy nhơn , quảng ngãi , lý sơn , hội an ....... Đặc biệt lý sơn vẫn thoải mái nước , chả ai kêu ca gì , nước vẫn xịt tưới hành tỏi bét nhè
Em thì toàn vào cac vùng nghèo của họ

Đúng là ko có nước cho ra nước mà uống

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em thì toàn vào cac vùng nghèo của họ

Đúng là ko có nước cho ra nước mà uống
Vùng nghèo là vùng nào ạ ? Cụ xem link bài báo xem , nhà em huyện tuy phước bình định như trong bài báo luôn nhé . Nước thừa mứa cmnl. Cụ đọc báo ít thôi , nhất là mấy trang dẩm lol như phunuonline . Ngoài đảo còn chưa thiếu nước cơ mà

Còn Hội an nữa , trong bài báo nó nói người dân đang chòi đạp xoay sở để có nước , có cái cc nó , em ở HA đéll thấy ai kêu ca như thằng viết bài nó nói