Miền Tây mùa nước nổi

Ngong_Hankang

Xe tăng
Em cũng đang lang thang phiêu bạt miền Tây đây. Mấy bữa nay trời âm u quá và chuyến này em hỏng máy ảnh khi gặp bão gió tại Đà Nẵng đành dùng máy du lịch. Bạn đồng hành với em cũng là một cụ căn cột mốc. Em chạy từ SG => cửa khủa Xa Mát(Tây Ninh) => CK Mộc Bài => Tòa Thánh Tây Ninh,Núi Bà Đen => CK Mỹ Quý Tây(Long An) => Đức Huệ(LA) => Đức Hòa(LA) => sông Vàn cỏ Tây => Thạnh Hóa( LA) => Mộc Hóa(LA) => CK Bình Hiệp( LA) => Sa Rài => CK Dinh Bà(Đồng Tháp) => Hồng Ngự(ĐT) => CK Thường Phước( ĐT) nơi con sông Mekong chảy vào đất Việt => quay lại phà Tân Châu sang Tân Châu( AG) => CK Vĩnh Xương( bờ hữu của con sông Mekong chảy vào VN, đối diện CK Thường Phước ở bờ bên kia) => Quay lại Tân Châu, qua phà Châu Giang sang đất Châu Đốc ( AG) .....
Hiện em đang nghỉ tại Châu Đốc để ngày mai tiếp tục hành trình. Chỉ tiếc chuyến này đi thì ảnh ko đc cái nào ưng ý cả, chỉ là để ghi dấu cột mốc thôi chứ trời mưa cả ngày.:(

heo-map

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn
Em cũng đang lang thang phiêu bạt miền Tây đây. Mấy bữa nay trời âm u quá và chuyến này em hỏng máy ảnh khi gặp bão gió tại Đà Nẵng đành dùng máy du lịch. Bạn đồng hành với em cũng là một cụ căn cột mốc. Em chạy từ SG => cửa khủa Xa Mát(Tây Ninh) => CK Mộc Bài => Tòa Thánh Tây Ninh,Núi Bà Đen => CK Mỹ Quý Tây(Long An) => Đức Huệ(LA) => Đức Hòa(LA) => sông Vàn cỏ Tây => Thạnh Hóa( LA) => Mộc Hóa(LA) => CK Bình Hiệp( LA) => Sa Rài => CK Dinh Bà(Đồng Tháp) => Hồng Ngự(ĐT) => CK Thường Phước( ĐT) nơi con sông Mekong chảy vào đất Việt => quay lại phà Tân Châu sang Tân Châu( AG) => CK Vĩnh Xương( bờ hữu của con sông Mekong chảy vào VN, đối diện CK Thường Phước ở bờ bên kia) => Quay lại Tân Châu, qua phà Châu Giang sang đất Châu Đốc ( AG) .....
Hiện em đang nghỉ tại Châu Đốc để ngày mai tiếp tục hành trình. Chỉ tiếc chuyến này đi thì ảnh ko đc cái nào ưng ý cả, chỉ là để ghi dấu cột mốc thôi chứ trời mưa cả ngày.:(
Đi khiếp thế đồng chí ơi.
Nếu được vào lại Châu Đốc, mình sẽ ra chợ Gò ôm con radio cổ về.

Ngong_Hankang

Xe tăng
em hỏi hơi ngu tí: miền tây nó là tỉnh nào à? cứ bảo đi mà chẳng biết sẽ phải đi đến đâu. em hỏi thật ạ
Cho hỏi có phải gái Bạch Dương miền Bạc Liêu gặp nhau ngoài Lý Sơn đấy ko?
Nhìn nick và cách nói chuyện quen quá:P
Nếu ko đúng mợ cho em xin lỗi nhé:)

Ngong_Hankang

Xe tăng
heo-[URL="http://www.surfcanyon.com/search?f=slc&q=map&p=wtiffrwo" nói:
map[/URL];15132211]Đi khiếp thế đồng chí ơi.
Nếu được vào lại Châu Đốc, mình sẽ ra chợ Gò ôm con radio cổ về.
Em mới chạy đc 1/4 chặng đường trong cung này. Cung này chạy bằng em Kia buổi sáng nên cái trải nghiệm chưa đc phiêu. Nhất định lần sau em sẽ chạy bằng con AIRBLATE huyền thoại của em chinh chiến lại cung này vì lần này ảnh ọt hỏng cả mà cái món ảnh cũng là cái mà em đam mê.
Mai em đi chợ nổi đây. Nhưng mà miền Tây lắm muỗi, muỗi to như con ruồi=))
Em đang ngồi vừa mổ cò vừa đập muỗi dù ở KS ngon hẳn hoi vì lúc nãy đến sớm mở cửa sổ đi ăn về muỗi vào đầy:))

heo-map

Xe điện
Website
www.hoteljob.vn
Em mới chạy đc 1/4 chặng đường trong cung này. Cung này chạy bằng em Kia buổi sáng nên cái trải nghiệm chưa đc phiêu. Nhất định lần sau em sẽ chạy bằng con AIRBLATE huyền thoại của em chinh chiến lại cung này vì lần này ảnh ọt hỏng cả mà cái món ảnh cũng là cái mà em đam mê.
Mai em đi chợ nổi đây. Nhưng mà miền Tây lắm muỗi, muỗi to như con ruồi=))
Em đang ngồi vừa mổ cò vừa đập muỗi dù ở KS ngon hẳn hoi vì lúc nãy đến sớm mở cửa sổ đi ăn về muỗi vào đầy:))
Bật điều hòa cho muỗi nó cóng đi. Nếu thất cái radio hay đầu câm vỏ gỗ nào hay thì tha về nhé. ;)) Lần trước mình thấy con Fisher 175 ngon lắm mà đi xe máy chẳng chở được.

Ngong_Hankang

Xe tăng
heo-[URL="http://www.surfcanyon.com/search?f=slc&q=map&p=wtiffrwo" nói:
map[/URL];15132661]Bật điều hòa cho muỗi nó cóng đi. Nếu thất cái radio hay đầu câm vỏ gỗ nào hay thì tha về nhé. ;)) Lần trước mình thấy con Fisher 175 ngon lắm mà đi xe máy chẳng chở được.
Ok cụ.
Ngoài troiừ đang mưa tiếp..Lần thất bại vụ ảnh ọt rồi.
Cái ảnh hoa súng của lão nói thậy là rất ấn tượng. Em xem thì ko phải cùng tone màu với các ảnh trong bài và chắc đã crop và hậu kỳ khá tốt. Anhr đấy em ưng nhất và rất có ý nghĩa đấy ạ.
Hình như cách hậu kỳ của ảnh này em đã thấy ở đâu đấy trong đám bạn phượt của em. Tuy nhiên em nghĩ ảnh của cụ nhưng ko phải cụ hậu kỳ ảnh này. Chúc mừng cụ có bức ảnh đẹp theo đúng nghĩa:x

Inox75

Xe tăng
Đẹp quá. Có lẽ tháng 10 này cháu cũng phải làm 1 chuyến miền Tây mất thôi

Tycon

Xe hơi
Không biết em phải bao nhiêu năm nữa mới đủ thời gian rảnh để đi một chuyến khám phá miền Tây. Giờ ôm con đã hết luôn cả ngày rồi, nhìn thích quá mà bất lực.

Ronaldinho127

Xe máy
Ôi Châu Đốc lên thành phố rồi phải không cụ chủ?

heo-map

Xe điện
Website
www.hoteljob.vn

khongthuphi

Xe điện
. Em chạy từ SG => cửa khủa Xa Mát(Tây Ninh) => CK Mộc Bài => Tòa Thánh Tây Ninh,Núi Bà Đen =>.:(
Cụ đi kinh quá nhỉ? Chắc cụ ghé Tòa thánh Tây Ninh dịp rằm tháng 8 vừa rồi phải không? Lễ hội "Hội Yến Diêu trì cung" tại Tòa thánh thật tuyệt vời!

khongthuphi

Xe điện
Một đám cưới tại Chợ Mới- An Giang tháng 7/2013.

Ngong_Hankang

Xe tăng
Cụ đi kinh quá nhỉ? Chắc cụ ghé Tòa thánh Tây Ninh dịp rằm tháng 8 vừa rồi phải không? Lễ hội "Hội Yến Diêu trì cung" tại Tòa thánh thật tuyệt vời!
Em đi đúng hôm rằm nhưng cũng chỉ vào ghé qua tí thôi chứ cũng chả biết cái đạo Cao Đài này nó dư lào và thờ gì nên gọi là ghi dấu tí thôi cụ ạ.

heo-map

Xe điện
Website
www.hoteljob.vn

Ngong_Hankang

Xe tăng
Em vừa về đến SG xong. Do trời mưa quá nên về đến Rạch Giá thấy trời vẫn mưa nên quyết định về SG luôn hnay. Có lẽ từ giờ đến cuối năm em sẽ chiến lại cung này nhưng phải bằng xe máy chứ chạy 4b ko có được nhiều trải nghiệm cụ ạ. Em thèm một đêm mắc võng ngủ trong rừng tràm mà chưa thực hiện đc dù đã 2 lần đi miền Tây.:(

heo-map

Xe điện
Website
www.hoteljob.vn
Em vừa về đến SG xong. Do trời mưa quá nên về đến Rạch Giá thấy trời vẫn mưa nên quyết định về SG luôn hnay. Có lẽ từ giờ đến cuối năm em sẽ chiến lại cung này nhưng phải bằng xe máy chứ chạy 4b ko có được nhiều trải nghiệm cụ ạ. Em thèm một đêm mắc võng ngủ trong rừng tràm mà chưa thực hiện đc dù đã 2 lần đi miền Tây.:(
Trời mưa kinh thế hả cụ? Buồn nhỉ.
E thích đi 2b hơn. Ngóc ngách, xó xỉnh nào đều có thể rúc vào được.

hoangminh3B

Xe tăng
E thích nhất là được uốn ruou và nghe giọng ngọt ngào của mấy e nhân viên mien tây