[Funland] Miễn tiền thuê khi đóng cửa, giảm 50% trong 1 năm

RealMen9999

Xe tải
TGDD nó ham mấy cái vị trí 2 mặt tiền ngay đường chính. Chứ kiếm mấy mặt bằng ít đẹp hơn 1 tí ở các đường khác với nó chaqcs chắn là không khó

metalins

Xe tăng
Em nghĩ giảm 50% chỉ trong thời gian dịch bệnh cách ly toàn XH là hợp lý, đằng nào cũng đóng cửa có kinh doanh gì đc đâu. Coi như 2 bên chịu thiệt 50%. Em cũng đang đề xuất deal như thế với chủ em thuê vp, nếu chủ ko đồng ý em trả bớt 1 mặt sàn, thời điểm này cũng khó mà có ai chịu thuê. Như vậy mỗi bên chịu 50% duy trì qua mùa dịch là hợp lý. TGDD đòi hỏi miễn phí thì hơi quá, khác gì ăn cướp của nhà ng ta.

search

Xe điện
Em nghĩ giảm 50% chỉ trong thời gian dịch bệnh cách ly toàn XH là hợp lý, đằng nào cũng đóng cửa có kinh doanh gì đc đâu. Coi như 2 bên chịu thiệt 50%. Em cũng đang đề xuất deal như thế với chủ em thuê vp, nếu chủ ko đồng ý em trả bớt 1 mặt sàn, thời điểm này cũng khó mà có ai chịu thuê. Như vậy mỗi bên chịu 50% duy trì qua mùa dịch là hợp lý. TGDD đòi hỏi miễn phí thì hơi quá, khác gì ăn cướp của nhà ng ta.
Phí thuê nhà cũng là 1 trong các chi phí khi kd như các chi phí khác là lương ng lđ, phí vận hành điện đóm, chi phí lưu động, lãi vay... Sao ko xin ng lđ làm cho TGDĐ ko công, xin ông điện miễn phí, xin nhà cung cấp miễn phí, bank miễn ls... mà lại bắt chủ nhà miễn phí :)) Nếu tôi cho thuê sẽ hỏi ông Tài câu này. Ông có thể xin giảm tất cả các nguồn phải chi, mỗi thứ 1 chút, chứ ko đổ hết lên đầu ông cho thuê bắt miễn 100% đc :)

xegiacmo

Xe container
Em thì lại nghĩ khác.
Giờ thì dân tình sợ con virus chứ vài hôm có vaccin hay thuốc chữa thì lại đâu vào đấy.
Ăn ngoài cũng là một "Văn hóa" đấy ạ. Cũng thể hiện cho người khác thấy: "Ta đây có tiền".
Thay đổi nhiều đấy cụ , mà chả phải 100% do dịch mà do thằng grab nó quá tiện :D , thêm nữa là giới trẻ nó chịu chi , đòi hỏi những cửa hàng sang chảnh hơn ...
Nhà phố sẽ thay đổi theo hướng gom đất xây lên những toà nhà có kiến trúc đẹp , bán sản phẩm đặc thù , cao cấp ...
Những mặt hàng khác sẽ do các sàn thương mại điện tử cung cấp , ăn uống do mấy ông grab ... food lo

Dark_Man

Xe buýt
Bọn này tay to thế mà cũng muốn giảm nhỉ ? :)))

chaozywao

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ sợ nó ko ký hợp đồng nữa, ko kí thì té, có ký cũng có thu đc tiền của nó mẹ đâu mà ký :(
Như thằng chí phèo, lúc làm ăn được thì có bo thêm xu nào ko mà đến lúc khó khăn thì đòi ăn chằng ăn quịt...
Giả như từ đầu nó khí hđ cho thuê theo % doanh thu thì còn nghe được.

• Vodka
Reactions: QAZ

metalins

Xe tăng
Phí thuê nhà cũng là 1 trong các chi phí khi kd như các chi phí khác là lương ng lđ, phí vận hành điện đóm, chi phí lưu động, lãi vay... Sao ko xin ng lđ làm cho TGDĐ ko công, xin ông điện miễn phí, xin nhà cung cấp miễn phí, bank miễn ls... mà lại bắt chủ nhà miễn phí :)) Nếu tôi cho thuê sẽ hỏi ông Tài câu này. Ông có thể xin giảm tất cả các nguồn phải chi, mỗi thứ 1 chút, chứ ko đổ hết lên đầu ông cho thuê bắt miễn 100% đc :)
Em cũng đồng ý là nếu miễn 100% thì ko khác gì ăn cướp mà. Đóng cửa ko kinh doanh dc hai bên thiện chí chịu 50% còn đi dc cùng nhau lâu dài. Nhìn tình hình năm nay ko dễ có ông bán lẻ hay TMĐT nào khác có thể thuê lại mặt bằng đâu, đang kéo nhau chết chìm cả lũ rồi.

search

Xe điện
Chủ nhà cho thuê phản pháo.
Người cho thuê nên phân tích rõ. Chi phí thuê bm kinh doanh là 1 trong các khoản chi bao gồm nhiều thứ khác. Các dn thuê mặt bằng sao ko yêu người lđ làm ko lương, yêu cầu điện lực miễn phí, yêu cầu nhà cung cấp cấp hàng miễn phí nguyên liệu, ngân hàng cho vay ko lãi suất... mà lại yêu cầu bên thuê nhà miễn phí. Thực chất bên cho thuê cũng chỉ là 1 đối tác cung cấp dịch vụ mặt bằng như các đồi tác cung cấp dv khác. Ko thể yêu cầu bên thuê nhà chịu tất cả miễn phí 100% được, kể cả giai đoạn bị ngừng kd.
Tương tự như việc giờ chủ nhà cần đthoai, cần các hàng hóa khác của TGDĐ để làm việc giai đoạn khó này thì TGDĐ có cho họ free sản phẩm ko lấy tiền ko :D Hay các bạn grab dùng xì mát phone để chạy xe đang khó khăn có xin miễn phí đt của a Tài ko :D

Người cho thuê nên phân tích rõ. Chi phí thuê bm kinh doanh là 1 trong các khoản chi bao gồm nhiều thứ khác. Các dn thuê mặt bằng sao ko yêu người lđ làm ko lương, yêu cầu điện lực miễn phí, yêu cầu nhà cung cấp cấp hàng miễn phí nguyên liệu, ngân hàng cho vay ko lãi suất... mà lại yêu cầu bên thuê nhà miễn phí. Thực chất bên cho thuê cũng chỉ là 1 đối tác cung cấp dịch vụ mặt bằng như các đồi tác cung cấp dv khác. Ko thể yêu cầu bên thuê nhà chịu tất cả miễn phí 100% được, kể cả giai đoạn bị ngừng kd.
Tương tự như việc giờ chủ nhà cần đthoai, cần các hàng hóa khác của TGDĐ để làm việc giai đoạn khó này thì TGDĐ có cho họ free sản phẩm ko lấy tiền ko :D Hay các bạn grab dùng xì mát phone để chạy xe đang khó khăn có xin miễn phí đt của a Tài ko :D
Cụ nói chuẩn quá ạ!

Nó đòi giảm 100% để đàm phán về 50% là vừa đó cụ.

tung1311

Xe tải
Ko biết tình hình anh Tài deal đc đến đâu rồi :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Mấy nhà e định chốt thì nay alo đều báo có ng đã thuê. Giá vẫn cao k giảm. Nói chung là mặt bằng đẹp, giá tầm trung vẫn đắt hàng

nam_hoai

Xe tăng
Hôm qua e mang tiền sang chủ đất đóng 6 tháng tiền nhà mới,chủ nhà trả lại tiền 2 tháng,chỉ lấy 4 tháng,mặc dù e ko có xin giảm tiền

An Nguyen 1

Xe tăng
Giảm là hợp lý, nhưng cái miwsc đưa ra lại vô lý

conghoan68

Xe đạp
Website
www.thuanthienjsc.com.vn
E ủng hộ quan điểm 50/50 mỗi bên chịu thiệt tí, cứ tình trạng này thì chết hết chứ chả có làm to với làm nhỏ đâu

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Thuế đất nhà nước cho trả chậm 5 tháng đây cụ này, ông anh vừa bảo xog :(. Làm công văn xin miễn giảm "no" luôn