[Funland] Michel Platini bị bắt vì trao quyền đăng cai World Cup 2022 cho Qatar

Song Vịt

Xe buýt
Năm đó em ko bao h quên.
Pháp nhợn chưa bao h vô địch WC cho đến 1998. Sân nhà. Ko thể có cơ hội tốt hơn. Sự thèm khát đã đến đỉnh điểm...
Đội hình thì có Zidan, Dechamps, Déaly, Thuram, còn lại chỉ hạng 2.

Trong khi vào ck Brazin quá hoàn hảo với phòng ngự là Dunga, Carlos, Cafu, tấn công Rivaldo, Bebeto, Leonardo và đặc biệt nhất là người ngoài hành tinh Ronando đang ở phong độ cao nhất...
Thì đêm trước trận chú này bị gì ấy rồi nôn (kiểu đi đá phủi giao liu nhậu bia cỏ quá đà), toàn đội Brazin chơi như mất hồn thua tận 0-3.

Từ hồi ấy em ghét cay gét đắng thằng Tổng thống Si rắc và con chó Platini. Con chó này trước là sao lâu đời ở Juve nên nhiễm mafia mệ nó roài. Bây giờ khoác lại áo Juve không số, nghiệp phết.
Chắc cụ hôm đấy đi cửa Braxin mất mớ to nên cay

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Em tưởng xứ dân chủ văn minh như Tây nó phải không có tham nhũng chứ nhỉ
Lý thuyết nói phét thế thôi ạ thực tế nhét phong bì xem gật như bổ củi rụng cm cả cổ. Nó ít hơn mình là ít thằng đưa phong bì thôi. Tiền và gái khó tránh được lắm :D

dpl

Xe lăn
Theo kết luận của Uỷ ban kiểm tra trung ương đã xác định Platini đã có hành vi vi phạm nghiêm trọng nguyên tắc tập trung dân chủ trong sinh hoạt tại đảng bộ Liên đoàn bóng đá châu âu
Ko biết đã bị khai trừ đảng chưa ạ ?

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Theo kết luận của Uỷ ban kiểm tra trung ương đã xác định Platini đã có hành vi vi phạm nghiêm trọng nguyên tắc tập trung dân chủ trong sinh hoạt tại đảng bộ Liên đoàn bóng đá châu âu
Ý của UB là nghiêm trị thói ăn mảnh xơi 1 mềnh chia đếu đều chớ ghè?

vừa đi vừa láii

Xe container
Nếu bán độ ở WC thì em nghĩ trận Bra-Đức là rõ nhất :)). Tỷ số 7-1 thật kinh hoàng, có lẽ 100 năm nữa cũng không lặp lại được.

Trân chung kết Pháp - Brazil : 3-0 là quá hợp lý ;))

Xe gòng

Xe điện
xác suất ít hơn thôi chứ làm gì có tuyệt đối với lại vì chúng nó đa đảng lắm phe phái nên mức độ diệt ác liệt hơn nên ít vụ tham nhũng nghiêm trọng như xứ vệ

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Như nhau cả Cụ ơi.
Khác mình ở chổ nó ít hơn rất nhiều và không có thẻ đảng là kim bài miễn tử như mình.:))
Nên bị bắt cũng bình thường thôi.

Moriarty

Xe container
Nếu bán độ ở WC thì em nghĩ trận Bra-Đức là rõ nhất :)). Tỷ số 7-1 thật kinh hoàng, có lẽ 100 năm nữa cũng không lặp lại được.

Trân chung kết Pháp - Brazil : 3-0 là quá hợp lý ;))
E ngược cụ, trận 7-1 quá hợp lý, trận 3-0 mới có mùi. Bra thời đấy thực lực hơn hẳn mà thua lãng xẹt.

vừa đi vừa láii

Xe container
E ngược cụ, trận 7-1 quá hợp lý, trận 3-0 mới có mùi. Bra thời đấy thực lực hơn hẳn mà thua lãng xẹt.
Em với cụ có niềm tin khác nhau nên cảm xúc cũng khác. Cụ biết là bóng đá có nhiều kết quả bất ngờ. Pháp 2002 đội hình cực khủng mà ra về trắng tay ngay từ vòng 1, năm 2006 thì toàn ông già lại vào chung kết. Vì vậy tỷ số 3-0 hay 7-1 đều hợp lý cả, không có gì bất thường :))

Kasparov

Xe buýt
Lý thuyết nói phét thế thôi ạ thực tế nhét phong bì xem gật như bổ củi rụng cm cả cổ. Nó ít hơn mình là ít thằng đưa phong bì thôi. Tiền và gái khó tránh được lắm :D
Ko phải cụ ợ, mình bôi trơn như lào thì tụi nó cũng y hệt vậy. Chỉ khác là tụi nó công khai hợp pháp luôn và gọi bằng lobby để kiểm soát và thu thuế, chứ ko có hô hào phản đối suông như ở thiên đường. Anh nào đút lén mà ko khai báo thì mới bị quy vào tội tham nhũng, hối lộ vì ăn mà ko chịu i.ả bớt vào ngân sách. Thế thoai...**==

Tưởng mỗi Đông Lào là thối như mứt, hóa ra bên bển cũng vậy, cơ mà bên bển nó mạnh tay hơn :))

hauyenhd

Xe container
Năm đó em ko bao h quên.
Pháp nhợn chưa bao h vô địch WC cho đến 1998. Sân nhà. Ko thể có cơ hội tốt hơn. Sự thèm khát đã đến đỉnh điểm...

Trong khi vào ck Brazin quá hoàn hảo với phòng ngự là Dunga, Carlos, Cafu, tấn công Rivaldo, Bebeto, Leonardo và đặc biệt nhất là người ngoài hành tinh Ronando đang ở phong độ cao nhất...
Thì đêm trước trận chú này bị gì ấy rồi nôn (kiểu đi đá phủi giao liu nhậu bia cỏ quá đà), toàn đội Brazin chơi như mất hồn thua tận 0-3.

Từ hồi ấy em ghét cay gét đắng thằng Tổng thống Si rắc và con chó Platini. Con chó này trước là sao lâu đời ở Juve nên nhiễm mafia mệ nó roài. Bây giờ khoác lại áo Juve không số, nghiệp phết.
Hồi đó e cũng nghĩ như cụ đấy, nhưng rồi thời gian chứng minh đội hình đội Pháp vô địch năm đó cũng rất khủng, giống như WC năm ngoái a ghét đội Pháp nên từ vòng knock out cứ đấm những đội nó gặp mà nó vô địch nên vỡ mồm:|
À mà sáng e đọc báo a chàng Platini lại được thả rồi, bọn giãy chết có vẻ cũng thích đùa:))

nhunhungngongio

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ chưa cập nhật à, sau khi thẩm vấn 15h đã thả tự do ngay buổi đêm và khép lại sự việc. Nghi vấn hoàng tử qua-ta gặp platini đã được làm rõ là để tham vấn về việc mua clb paris saint jec manh chứ không phải để hối lộ vụ world cup.

Khanhdo9584

Xe tải
Cụ có sở thích chụp mũ, khiêu khích người khác để lệch hướng vấn đề khi thảo luận nhỉ, bỏ trò ấy đi.
Hàn Quốc đã có rồi đấy. Nixon cũng phải từ chức vì bê bối đấy. Trump cũng từng bị điều tra và có khả năng bị luận tội đấy.
Dĩ nhiên với cụ thì so với một số nơi “dân chủ đến thế là cùng” là chưa ăn thua :)
Nhà em không bán mũ, cụ với đâu được cái mũ rách đội lên đầu thì kệ cụ.

Sự thật là như thế, bài trước cụ nói 1 kiểu , bài sau nói ngược lại thì không ngụy biện thì gọi là gì.

Khanhdo9584

Xe tải
Như nhau cả Cụ ơi.
Khác mình ở chổ nó ít hơn rất nhiều và không có thẻ đảng là kim bài miễn tử như mình.:))
Nên bị bắt cũng bình thường thôi.
Bọn nó có thẻ lobby, tham nhũng công cmn khai ý chứ =))

mihkun

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em không bán mũ, cụ với đâu được cái mũ rách đội lên đầu thì kệ cụ.

Sự thật là như thế, bài trước cụ nói 1 kiểu , bài sau nói ngược lại thì không ngụy biện thì gọi là gì.
À, nếu cụ không chụp mũ vì yếu lý lẽ mà vì nhận thức kém dẫn đến hiểu sai thì nhà em chả có cách nào giúp được. Hoá ra lâu nay em hiểu nhầm cụ, thôi cụ cứ từ từ mà nâng cao khả năng đọc hiểu ạ.
Thế nhé.

hoangduc.sbr

Xe container
Năm đó em ko bao h quên.

Thực lực hơn thật hay là do hồi đó dân VN chỉ biết đến Bra sau khi vđ WC94 và có Rô béo đc mấy tay bồi bút Việt tự xuyên tạc là "ng ngoài hành tinh" để pr cho cái France 98 ấy hả các cụ:D.
Đh 2 tuyển năm 98 làm sao mà chênh như WC2006 đc. Bra khi đó vẫn còn Ro béo, Ro vẩu thì đương quả bóng vàng. Kaka, Adriano phong độ cao trong sự nghiệp. Nhìn sang Pháp điếm có mỗi 1m ông già Zidane gánh team. Kèm cặp lũ Malouda, Ribery mới chỉ dạng tiềm năng, cùng 1 thằng khôn nhà dại chợ Henry cứ ra sân khấu lớn là tạch.
Ấy vậy thế quái nào Bra vẫn bị Pháp nó cho ăn hành tiếp, theo các cụ nhẽ trận 2006 đó cũng có mùi?:D
Ngược lại lịch sử mới thấy Bra cực kỳ kỵ dơ Pháp, đá ở WC thường thua nhiều hơn. Nên France98 Bra vô ck đá trên sân nhà Pháp mới như cua gặp ếch vậy. Thông tin những năm 98 chả có nhiều nên cứ có tý ti tin cải bịp là lại đc thổi phồng thành 3 cái thuyết âm mưu kinh khủng khiếp. Nào là Pháp miễn nợ cho Bra, nào là Ro béo ngộ độc, bị chơi xấu các kiểu;))
Nói thẳng bọn ct Nam Mỹ, nhất tụi Bra là chúa vô kỷ luật, ăn chơi, tham tiền, chúa phá sức. Ăn chơi thác loạn, uống rượu, sex trc mỗi trận bọn chúng nó làm đầy nên việc mất phong độ tức thời h/toàn dễ hiểu.
Giờ dân tình đc xem bóng đá mỗi ngày, đầy thằng hảo thủ mấy tuần trc Hero, nhưng tuần sau lại thành Zero vì tịt ngòi ngay đc ko hề thiếu. Giả sử đưa về thời Internet ko có, thông tin thiếu thốn như những năm cuối tk20. Chỉ cần vài thằng lều báo giật tít lá cải mấy dòng ngộ độc, bán độ... Dân tình chắc lại nhao nhao tin sái cổ cho mà xem:))