[VHGT] Mệt mỏi vì giao thông HN lại thêm tài xế 29T 5542 ấm ớ.

SốtVirút

Xe tăng
cụ úp clip có lâu ko mà E lên youtube up bao lâu vẫn chưa xong 1 cái

Thanh Lam

Xe buýt
Hôm nọ em còn bị quả này cơ mới cú, chỗ đèn đỏ cuối hầm đường bộ Kim Liên đấy, em đi từ hướng đường xã đàn rẽ trái vào làng Kim Liên có bố đi con vios đứng cùng làn đằng trước chỗ đấy đèn xanh có 6-7s gì đó thôi, khi đèn xanh em thấy bố ý cứ đứng lỳ không đi ngay, lần đầu còn vướng xe máy, lần hai khi đã đi hết xe máy bố ý cũng chẳng nhích lên mà chiếm chỗ cứ đứng ỳ ra, em có kinh nghiệm chỗ này phải nhanh chóng chiếm chỗ ngay để khi đèn xanh còn rẽ, thế là em còi một cái, thực ra em có ý thức bấm còi nhẹ để nhắc nhở bác ý chú ý đèn xanh để đi thôi, cuối ngay ai cũng vội thế mà bác ý cài số lùi định lùi vào xe em, em akay quá nhảy xuống xe định lên nói chuyện, thế là bác ý vọt rõ nhanh bất chấp đang đèn đỏ, qua đây em thấy nhiều bác không hiểu sao đi đường rất hay mất tập trung hoặc chẳng để ý gì cả cứ vừa đi vừa tìm đường hoặc mải điện thoại v.v... rất ảnh hưởng đến những người khác tham gia giao thông cùng mình. Đi xe ở HN phải để ý và phải có nhiều mẹo để đi nữa các bác nhỉ.
t
Bác làm em sợ quá đi..... em bị kẹt seatbell...... may mà có thời gian em bán quần áo ở hồ hoàn kiếm nên bác mới ko bắt được em....:-":-"

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
cụ úp clip có lâu ko mà E lên youtube up bao lâu vẫn chưa xong 1 cái

kinh nghiệm up lên thì chọn file dung lượng nhỏ thì càng tốt, nên dùng flv cho nhẹ. Em up toàn 1 phút trở lại nên không vấn đề gì, có clip phải up đi up lại mới được.

30L 4588

Xe buýt
Cụ nóng quá có khi lái xe trước lại run. Hà Nội không vội được đâu cụ ơi

TVPL

Xe container
Chắc cụ chủ thớt mới đi ô tô đường HN hoặc ý chí muốn vượt của cụ cao nên bức xúc. Cứ bình tĩnh thôi cụ ạ, nhanh chậm trong vòng vài phút thôi cụ chịu khó nghe đài vậy
Em cũng thấy thế. Cụ chủ bẩu ở HN đi suốt nhưng em dự chắc ít đi lúc cao điểm nên mới thế này đã bức xúc.
Em thì quen rồi, trường hợp 2 là em ngồi xem clip, kệ. Trường hợp 1 cụ lái chỉ già hơn em một tẹo thôi nhá =)).

VIT2000

Xe tăng
Cụ nóng quá có khi lái xe trước lại run. Hà Nội không vội được đâu cụ ơi
Em quên ko nói kỹ là Bác trước đi xe số sàn nên là bác ý bình tĩnh lùi xe vào em, em nói thật là em lái xe 9 năm rồi, cũng ko còn trẻ nữa để mà húng, nhưng bác ý lái xe kiểu đấy em hay ai thì cũng ức chế (mà nói thật có chuyện gì xảy ra, đối với em cũng chẳng ngại đâu) em nghĩ là ra điều em bấm còi nên cứ ì ra đứng đó, em đã có ý thức là bấm còi nhẹ và lướt qua phím còi thôi chủ định là nhắc bác ý nên lái lên chiếm đường, ai đã từng qua đây đều thấy đèn xanh đỏ rất ngắn, xe máy thì len lỏi đi thẳng cũng đứng ở làn này, nếu ko nhanh chiếm đường thì có mà vài lần đèn xanh đỏ cũng ko qua được.

Chỉnh sửa cuối:

Hkoa82

Xe máy
Thôi mà cụ. HN nhiều người và tham gia giao thông ở HN cũng nhiều kiểu. A e lái xe cả cũng nên thông cảm nhau chút cụ nhỉ.

ranger211

Xe tăng
Ở clip thứ 2 e thấy đèn xanh đỏ nhảy loạn xạ lên như vậy chắc chủ xe đang tính để đi.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em quên ko nói kỹ là Bác trước đi xe số sàn nên là bác ý bình tĩnh lùi xe vào em, em nói thật là em lái xe 9 năm rồi, cũng ko còn trẻ nữa để mà húng, nhưng bác ý lái xe kiểu đấy em hay ai thì cũng ức chế (mà nói thật có chuyện gì xảy ra, đối với em cũng chẳng ngại đâu) em nghĩ là ra điều em bấm còi nên cứ ì ra đứng đó, em đã có ý thức là bấm còi nhẹ và lướt qua phím còi thôi chủ định là nhắc bác ý nên lái lên chiếm đường, ai đã từng qua đây đều thấy đèn xanh đỏ rất ngắn, xe máy thì len lỏi đi thẳng cũng đứng ở làn này, nếu ko nhanh chiếm đường thì có mà vài lần đèn xanh đỏ cũng ko qua được.
Cảnh tắc đường do khách quan nên chả bàn làm gì. Nhưng tình huống này lại do ông tài xế, thế mới đáng bực...

p0mchu

Xe hơi
Nguôi zận chưa cụ? :)
Chắc bác ý quên đường nên dừng lại ngâm cứu tí thui.hì

p0mchu

Xe hơi
Cố tình chơi đểu cụ chăng, hay bác ý cuống quá hóa rồ ??? :)

quannguyen85

Xe hơi
Ở clip 2 không biết có phải do hình ảnh trên clip bị nhảy ko mà em thấy đèn giao thông như đang dancing ấy cụ ạ
Không phải bị nhảy đâu cụ ạ, do camera ko bắt kịp hình thôi, bình thường ta xem phim là 24h/s. Nhưng do camera ko đủ hiện đại nên cụ chỉ xem đc khoảng 20h/s thôi, cụ ko tin cụ mang điện thoại ra quay vào cái tivi nhà cụ rồi xem lại xem. đảm bảo ảnh nhảy
Clip2 : bác tài chửi mấy ông rẽ trái đang vượt đèn đỏ đó cụ

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Trước em cũng bị một lần như thế này ngay ở gần nhà bị một thằng biển 33 đứng chắn. Em với mấy ông bạn định cho nó sáng mắt ra nhưng sau đó có 1 ông ngăn nên chửi một hồi rồi lượn. CŨng may là còn có ông bạn thương những thằng ngu.