Mệt mỏi chỗ rẽ trái từ Trần Phú-Lê Trực sang Sơn Tây

xanh

Xe điện
Chả biết các cụ đi như thế nào chứ em có thấy vấn đề gì đâu. Em đi đến đoạn đó thì dù là xe 80B, 31A, 31B, hung thần hay Bus điên đều phải nhường em hết, em chạ phải nhường ai, muốn đi lề nào thì đi, làn nào cũng được. Chú thích là em chạy con T90 ạ. Loại này ở Vịt mềnh cũng chỉ có mấy con thôi nên ai va phải em có mà ốm đòn.
Sâu cho các cụ chia vui cùng vợ 2 nhà em: http://vi.wikipedia.org/wiki/T-90
T90 của cụ 100km tiêu thụ mấy trăm lít xăng ạ?

Lac CDX 1.8

Xe điện
Chả biết các cụ đi như thế nào chứ em có thấy vấn đề gì đâu. Em đi đến đoạn đó thì dù là xe 80B, 31A, 31B, hung thần hay Bus điên đều phải nhường em hết, em chạ phải nhường ai, muốn đi lề nào thì đi, làn nào cũng được. Chú thích là em chạy con T90 ạ. Loại này ở Vịt mềnh cũng chỉ có mấy con thôi nên ai va phải em có mà ốm đòn.
Con xiêu xe này của cụ mà kẹt chân ga trên phố thì cứ gọi là .... Em ko dám hình dung nữa đâu X_X

Việt Phong

Xe tải
Sáng nào em cũng qua đoạn này. Em thấy bình thường đỡ hơn đợt trước khi chưa có đèn đỏ chỗ chợ. Trước không có đèn đỏ dân tình cứ xe máy và đi bộ cắt qua tắc ghê lắm.

QuangThanh208

Xe tải
Thế này đã là gì hả kụ,đường xá có vậy,lượng xe ngày một đông,đèn cũng chỉ khắc phục được đôi năm chứ lượng xe nhiều quá thì có mà ùn cả ngày luôn...chắc chuyển hết về quê là đi xe tẹt ga đỡ loăn xoăn chuyện ùn tắc đường.

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Chiều nào em chả lượn qua đoạn quen thuộc này. Em thấy đoạn này chạy còn đỡ hơn cái bùng binh cầu giấy, dù sao 2b, 4b, 2 chân đều có 1 luồn. Cứ bám cụ 4b phía trước, từ tốn nhíc tùng tí một và cẩn thận phanh để tránh 2b lượn trước mặt là ổn.

matureguy

Xe máy
Chiều nào em chả lượn qua đoạn quen thuộc này. Em thấy đoạn này chạy còn đỡ hơn cái bùng binh cầu giấy, dù sao 2b, 4b, 2 chân đều có 1 luồn. Cứ bám cụ 4b phía trước, từ tốn nhíc tùng tí một và cẩn thận phanh để tránh 2b lượn trước mặt là ổn.
Em thấy nhiều cụ bảo đoạn này không có gì, tuy nhiên em xin nói thế này: Không phải là không đi được, mà là mệt mỏi với đường, và nhất là mệt mỏi với cách đi xe của những con pig ( mặc dù không nhiều )

Chẳng hạn thế này, cụ đang nhích như trên sẽ có một chú 4b đi lấn làn xe máy ép phải sát cách cụ độ 10cm, và cứ như thế bon chen. Chẳng phải mình không đè được nó nhưng đè như thế rất mệt đầu vì phải căn xe, rồi bám sát ..ít xe trước và đương nhiên chấp nhận xác suất xước xe là khá cao. Tuy nhiên nếu chỉ cần chậm lại tí thôi thì cái thể loại pig ấy lại sẽ ép phải đè mình đứng lại để chiếm đường của mình ngay. Chiều nay em vừa bị phát thế rồi, một thằng pig Ford Focus nó cứ đè sát phải tai gương gần như chạm cả vào nhau, mà ngay trái em thì cũng đã có một cụ rồi chứ không phải không đâu ( em đi làn 2 từ trái ra) . Mình đành phát huy cái sự NHỊN đứng lại cho nó lẽ vào đúng giữa xe mình và xe đằng trước. Tuy nhiên tuy em làm được thế rồi nhưng trong bụng vẫn tức, đúng là chưa đắc đạo được, haizzz. Em đành bật pha lên chiếu thẳng vào gương chiếu hậu nó cho bõ tức, thấy mình đúng là AQ :D

chiendote

Xe đạp
đoạn này có dự án mở đường rùi mà. đường sẽ mở thẳng từ trần phú sang đầu kim mã luôn. nhưng dự án này đã có từ 15-17 năm nay roài và tương lai còn phải đợi 15-17 năm nữa các cụ ạ hic hic hic đành phải đợi thui

blackjack75

Xe buýt
Mong các cụ trên đây có khi đi đoạn này cố gắng đi hè bên phải và 2 làn cho bà con nhờ, đỡ tí nào hay tí ấy.

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Cái đoạn này mà lắp đèn xanh đèn đỏ thì phải tính toán kỹ vì khoảng cách ngã tư THD-NTH với ngã tư này quá ngắn. Vào thời điểm ùn tắc mà chiều Lê Trực đi THD xe còn xếp hàng kép dài đến ngã tư này, ngã tư này đèn xanh thì càng lộn xộn hơn bởi vì khả năng chiều Trần Phú chuyển sang đèn xanh mà đoàn xe hướng Lê Trực-Trịnh Hoài Đức vẫn còn xếp hàng.

ngaynha

Xe tăng
Hô mưa gọi bão :))

phong2v

Xe tăng
Website
www.flickr.com
Em vưỡn đi vào khu vực này nhưng ko vào giờ cao điểm nên chẳng sao. mà nói thật với cụ chứ, đường này nó nhỏ khi bắt đầu vào phố thì 2 đường vào 1 mà lại nhiều xe, đảm báo ko chạy 2 hàng xe 4 bánh thì e dự tắc dã man luôn, vi 2 đường đi vào, ông nào nhường đây, nếu co nhường thì đảm báo đường còn lại còn lâu mới vào đc

mimy

Xe tải
toàn do ý thúc cå.5h chièu qua e vào hoàng vän thái.xe máy toàn xông làn dõi diên.dep dc máy xe lên lái thì o dâu lai bu dén.túc mình ha mia ghé lái xuóng nàm mà xe máy vãn chò k dep ch xe em ra

JimmyNguyen

Xe đạp
Đường chỗ này thì đến 2b đi cũng còn phải chậm nữa chứ đừng nói j là 4b. Cũng may là chỉ thỉnh thoảng em mới phải đi qua đường này vào giờ cao điểm.

Cáycon

Xe đạp
đoạn này có dự án mở đường rùi mà. đường sẽ mở thẳng từ trần phú sang đầu kim mã luôn. nhưng dự án này đã có từ 15-17 năm nay roài và tương lai còn phải đợi 15-17 năm nữa các cụ ạ hic hic hic đành phải đợi thui
Hình như sắp thực hiện rồi cụ ạ, em thấy ông anh em nói mới đặt tiền mua 1 ô mặt tiền ở đoạn đó...

VP_Statham

Xe tải
em cũng chia sẻ với cụ đoạn này, đoạn cua để rẽ phải Sơn Tây thì đi như đánh đố, nếu vô phúc mà gặp 1 ông hung thần bus cũng chuẩn bị rẽ trái để vào Sơn Tây thì em cũng đến vã mồ hôi hột, chỉ sợ ông ý vả cho phát vào bên phải mình như chơi... hik hik

dataus

Xe đạp
Em không biết các cụ thấy cái chỗ rẽ trái này thế nào chứ như em ngày nào cũng phải đi về qua chỗ này thấy mệt mỏi vô cùng.

http://up.anhso.net

1. Cái mệt thứ nhất là xung đột hai luồng phương tiện đổ từ Trần Phú-Lê Trực và Ông Ích Khiêm (thật ra là 3 với một luồng nữa từ hướng Trịnh Hoài Đức sang) cùng đổ vào cái đường Sơn Tây bé như cái lỗ mũi và đông đúc. || Giá chỗ này có thêm một đèn xanh đỏ để lần lượt 2 luồng này được đi hoặc có dải phân cách cứng chặn tách hẳn 2 luồng này ra thì tốt quá.

2. Cái mệt thứ 2 là các bác 4b nhà ta đi từ hướng rẽ trái vào Sơn Tây cũng học đòi mấy thằng hung thần bus chen lấn hết cả làn ngoài cùng sát lề phải nhìn phản cảm vô cùng. Hơn nữa việc thêm một làn vào làm cái chỗ nút thắt sắp đổ vào Sơn Tây thêm ngột ngạt kinh khủng, 4b 3 làn đổ vào một con đường nhỏ 1 làn, cứ vài ngày lại thấy một đôi 4b quẹt đầu, quẹt đuôi vào nhau. || Em kiến nghị nếu có Offer nhà ta vận động những người quen đi 4b không đi sát làn phải chiếm hết cả đường xe máy như thế. Giả sử vợ con mình đi xe máy vào đoạn đó thì không hiểu phải đi vào đâu, cực khổ vô cùng.

3. Mệt mỏi cuối cùng là vì 2,3 làn cùng đổ vào một đường rất nhỏ nên nhiều khi không thể nào mà đi thẳng cho được, đến đoạn nút cổ chai cuối cùng kiểu gì cũng phải nhìn nhau, nhường nhau mà đi chứ không thể không chèn vào phần đường của nhau. Nhiều bác cứ kiểu con dê qua cầu nhất định không ai nhường ai là lại xoẹt xoẹt ngay :( ! Mong chỗ này anh em cùng nhìn nhau, ai đến trước được quá đầu xe rồi thì nhường cho vượt qua đầu mà đi, chứ không có đủ chỗ mà vòng đúng làn đâu :(

PS: Chiều nay em đi về đi cực chậm ở làn thứ 2 tính từ bên trái ra, đến nút thắt mình còn hơn một thằng Ford 80B một thân xe mà nó nhất định đòi vượt lên, ra điều em lấn đường của nó ( mịe, cái đường hẹp như thế lại xe máy bên tai phải ép mình sát cống chứ không thì ai chả muốn đi vòng cua đúng làn cơ chứ ). Kết quả là mặc dù sau đó đã hết sức cẩn thận chú đó vẫn quẹt vào cửa hậu bên lái của em để lại vô số vệt xước mờ mờ. Chán mớ đời :( ![/QUO

Cháu ngày nào chẳng đi qua đây ợ. Cháu thấy bình thường mà cụ buôn than ghê thế. Cháu biết là Hà Nội chẳng vội được đâu, nên cháu cứ từ từ mà đi thôi ạ. ai thích vượt phải cháu cho vượt tất. cứ lề trái cháu đi thôi.