[Funland] Mệt mỏi, bực bội vìTelesale !!

vanduc36

Đi bộ
Các Bác cứ trả lời " Mình củng là sales BĐS Bạn à" xong cười 1 cái là bên kia họ tự cúp máy và không gọi lại lần sau nữa đâu.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Gặp số lạ, là em không bắt máy. Qua 1 thời gian, sẽ bớt đi những cú phone vô bổ gọi vào.
Vậy anh A, xin số cụ từ anh B, muốn gọi cho cụ, phải nhờ anh B gọi trước, bảo sẽ có thằng A, số đt nó như này như này sẽ gọi?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cay nhất là đội bán chữ ký số New CA, chả hiểu quản lý kiểu gì, ngày cứ dăm cuộc hay chục cuộc.
Cuối cùng em mua chữ ký số Misa, dù đắt hơn :))
Em có một lần mua hàng cách đây hai năm, sau đó nó cứ một tuần gọi hai lần hỏi xem em có mua gì không? (Bọn nó bán buôn, em bán lẻ). Một vài lần đầu em còn lịch sự bảo "cần gì anh sẽ báo, em không phải gọi". Nhưng cứ một tuần nó gọi hai lần vào ngày cố định (đội này ở tỉnh khác, hai ngày đấy theo lịch nó sẽ đi thị trường tỉnh em). Vài lần như vậy em chặn luôn. Thế mà suốt hai năm, cứ vào hai ngày đấy là nó lại gọi, dù em đã chặn hết số bên nó (sở dĩ em biết nó gọi là cứ sau mỗi lần nó gọi em lại nhận tin sms của tổng đài bên em báo có cuộc gọi lỡ từ các số ấy).
Có nhiều lần sau khi số bên đấy không gọi được thì tổng đài nhà mạng (bên số gọi) có nhắn tin hỏi em "cuộc gọi này có phải là cuộc gọi rác không? Có chọn 1, không chọn 0", em chọn 1 tưởng là thoát, nào ngờ em chọn 1 phải đến hơn hai chục lần mà bọn nó vẫn cứ tuần gọi hai lần (lần mới nhất là chiều nay). Chịu chúng nó thật. Không hiểu văn hóa bán hàng kiểu gì nữa.

Dungha

Xe điện
Em dính vụ thay lõi lọc nước. Từ sau vụ xì căng đan bên nhà mợ Toét. Cứ 3 tháng lại bị bọn thay lõi lọc gọi điện liên tục khoảng 5-6 đội khác nhau gọi như kiểu mình mua máy nhà nó ý.

xitruman

Xe tăng
Em cũng nhận được telesale. Nhưng em thấy bình thường các cụ ạ. Chỉ trả lời là anh kg có nhu cầu. Lúc nào vui thì em lại chém gió cùng.

gặp đội này em hỏi là ai viết tài liệu? người đó đã thành công chưa? sao em ko rủ người nhà em chơi đi mà còn đi làm telesales?
và em hỏi là anh ko có nghìn nào có chơi đc ko? kkk

đấy là lúc vui, còn lúc buồn thì em nói luôn anh ko có nhu cầu, cảm ơn em!

Lucifer2306

Xe tăng
Em bày cho các bác kế em vẫn hay làm: telesales gọi tới em nghe phát nhận ra luôn, em không nói bất kỳ từ nào mà thả điện thoại ở đấy và làm việc của mình, kệ mẹ bọn nó độc thoại. Vài lần như thế là nó chờn, có thằng chửi độc thoại em còn cười khanh khách. Em đoán vài lần gặp thằng như em là chúng nó bỏ nghề thôi. Mà mình ko làm gì cũng đỡ phải mỏi mồm trả lời chúng nó.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em dính vụ thay lõi lọc nước. Từ sau vụ xì căng đan bên nhà mợ Toét. Cứ 3 tháng lại bị bọn thay lõi lọc gọi điện liên tục khoảng 5-6 đội khác nhau gọi như kiểu mình mua máy nhà nó ý.
Nhà e bán máy lọc nước, mà cái đội lọc nước nó cũng k tha e, tối ngày nó mời e thay lõi, nó còn đóng kịch “chị ơi a nhà chị bảo qua ktra bảo dưỡng máy lọc nước cho nhà mình ạ. - ơ, a nào e? Bảo hồi nào? - A ấy bảo e đang đi làm k về đc, alo cho chị để qua- ơ, a nào, ở đâu, a nhà chị đang ngồi cạnh chị đây - dạ, e xin lỗi e nhầm máy - nhầm cái gì mà nhầm, spam ít thôi, lừa đảo it thôi- cup luôn máy”.

Đấy các cụ ạ, nhà e giờ gọi chăm sóc cũng rất nhiều cụ chặn cuộc gọi từ nhà e, dù nhà e chỉ gọi đúng khách của mình, k gọi lung tung như bên khác, nhưng ng ta bị quấy rầy nhiều nên cứ lọc nước là chặn, k gọi thì có cụ trách k chăm sóc, gọi thì nói thật cũng nản vì bị mắng, bị dập máy, bị chặn số cũng tương đối rồi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

huongdo03

Xe tăng
Vẫn phải nhẹ nhàng thôi, chứ mình bực dọc nó lại nhanh mồm chửi thì mình thiệt lắm ạ. Được cái em lịch sự từ chối thì ngta cũng nhẹ nhàng chào rồi cúp máy, thế cũng đỡ ức chế.
Hqua có thằng còn gọi em bảo cầm cccd lên công an gì gì ý làm việc, em bảo ôi ko có thời gian đâu, xong cúp máy.

Nghiêm H Sơn

Xe hơi
Có cụ mợ nào giống em không, suốt ngày bị hành ! Đội bđs , chứng khoán , đầu tư , mời mọc, tặng tài liệu ....Cứ cuối giờ sáng, đầu giờ chiều và cuối giờ chiều thậm chí cả 8-9 giờ tối ! Ngày nào cũng 5-7 cuộc. Từ ngày chặn được tin nhắn rác thì lại phát sinh cuộc gọi rác !
Có gì đâu mà phải mệt với bực bác ơi.
E bị suốt, alo cái mà thấy em bên A bên B, là e cắt luôn: a đang bận họp; hoặc a ko có nhu cầu; nhà a ko thiếu gì tiền mà phải vay với tín dụng =)) . Sau đó thì e tắt máy và đồng chời bấm luôn black list, tin nhắn cũng black list.
Quan điểm của e là mình chỉ mất chút công bấm black list thôi, còn nó muốn liên lạc với mình nữa thì lại phải có số khác, tốn kém và mất công hơn mình nhiều ;))

Toilatoi242

Xe tăng
Hnao em vui thì em bảo k có nhu cầu. K vui hoặc đang bận thì em cúp máy luôn. 1 thời gian e cũng bị, giờ tvia tự nhiên thấy ít hơn.
Bực cũng làm gì được đâu cụ. Em nghe xong nói "anh không có nhu cầu" rồi chặn thôi. Muốn chửi lắm nhưng cũng nhịn, vì biết đâu gặp đứa vô học nó lại tìm cách khác quấy rầy.
Em cũng giống cụ, 1 câu "xin lỗi e, a ko có nhu cầu" xong tắt máy thôi. Đỡ tốn thời gian cả 2 bên.
Cụ vẫn lịch sự, em nghe em chào anh em ở....là e tắt máy và block luôn cho nhanh. Lịch sự mãi rồi không ăn thua.
Em toàn cúp máy luôn, bình thường thì ko bực lắm, nhưng những lúc đang chợp mắt một chút buổi trưa tranh thủ, hoặc đang chờ đt của người khác thì rất bực.
Thực sự khó chịu với vấn nạn này! Ngày nào em cũng đôi chục cuộc, em chặn cũng tầm 700 số rồi mà chưa ăn thua. Gọi sáng gọi chiều, giờ ngủ trưa giờ ngủ tối. Trước thì em cũng lịch sự từ chối, sau đến đoạn: em có mảnh nào mặt tiền 1m, sâu tầm 2m thì báo anh... Đến giờ thì em vứt máy 1 chỗ cho đầu bên kia độc thoại, chán tự tắt
Ccm phải xác định sống chung với lũ thôi. Phải đặt mình vào mặt trận telesale, đa số lao động phổ thông đầu óc vừa phải lương 3-5tr cơ bản, thêm doanh thu nếu gặp khứa. Cũng có thể bị khoán sản phẩm 1 tiếng phải gọi đc 60 số, tháng được 1 khách mới đảm bảo lương gốc.
Thế nên đừng tỏ ra bực dọc khi nghe máy đội này, cần nhã nhặn và tiêu chí là câu giờ thật lâu nhất có thể để không làm phiền được nhiều trong datta của họ. Với em cứ alo thì em mời telesale nói, bạn nói đi rồi nghe hay ko là việc của mình, còn chắc chắn là phải tắt mic nói điện thoại mình để tự đối thoại, chán rồi tự cúp máy.

Demchinhhang.net

Xe container
Em ngày chục cuộc, bật lên nghe phát tắt ngay trong 1 giây. Quên ngay không để nó phiền mình, thôi xác định có mật thì có ruồi:D

ubisapro

Xe trâu
Chắc tài khoản cũng nhiều số 0 nên cụ thớt hay bị gọi :D

Alochaoanh

Xe tải
Bọn này nó gọi suốt ngày suốt đêm .Nhiều lúc chửi rồi mà nó vẫn gọi

caubay

Xe hơi
Website
www.otosaigon.com
Em cũng bị gọi suốt ngày cccm ah, mà bị nhiều thành ra cũng quen rồi :D

thangmin

Xe tăng
Cháu thì cứ nhẹ nhàng - A vừa phá sản phải bán nhà, e mua giúp a lấy tiền trả nợ, thừa đâu a góp chơi với e :)) thấy cũng đỡ gọi