[Funland] Messi sẽ về đâu?

nhuataiche

Xe container
Thời bóng đá kim tiền bây giờ, ko làm thế đc đâu cụ ơi. Đến thằng Pog3 chưa thành siêu sao, nó làm.mình làm mẩy mà Mu còn chả dám làm gì nó, Mẹc mà cho dự bị mấy trận, áp lực lên hlv ngay. Lương 100 củ/1 mùa mà ngồi dự bị thì tiền đâu ra
Bác ko so sánh MU với BC được. Em đoán là Koeman sẽ đẩy Messi lên ghế dự bị ngay, số bạn bè của M10 đều sẽ bị bán càng nhanh càng tốt. Tại sao Koeman có thể làm được mà MU thì ko ? Vì MU ko thua BM 2-8. Vì MU nếu có thua BM thì cũng ko thua theo kiểu quá chênh lệch trình độ.

tieuvuong

Xe buýt
Hỏi cụ 1 câu, Đội trưởng ở đâu, bản lĩnh, tố chất lãnh đạo ở đâu mà mới hôm trước đá ăn 4-1, 3-0 mà 2 3 tuần sau cũng nguyên đội hình đó thua tan nát.
nguyên cả dàn tiền đạo mạnh vậy mà kg thể ghi dù chỉ 1 bàn rồi quay ra đổ tại hậu vệ yếu
Hay gần đây nhất: đội hình mạnh vậy mà đội trưởng chỉ biết đi bộ vút râu. Hiệp 2 phút thứ 55 tỷ số cũng chỉ mới 4-2 mà tới cuối trận nó dập tới 8-2. Thằng đội trưởng đech biết làm gì chỉ biết cắn móng tay
Năm xưa phút thứ 55, Liv nó đang dẫn Milan 3-1 cũng hết hiệp 1, vậy cuối cùng Milan nó vô địch
Còn Bat có thằng đội trưởng QBV cuối trận nhận trận thua nhục nhã có 102 trong lịch sử bóng đá
Cule đặc biệt là Việt Nam bớt cái chiêu thắng a vơ tất thua thì tại bị. Nhục lắm
Lại comment đậm chất phan cuồng rô 7 🤣🤣🤣 Barca có thua 8/2 vòng tứ kết còn hơn ai đó bị loại ở vòng 1/8 bởi đội xếp hạng 7 lít oăn nhé :))

Road bike

Xe hơi
Thật sự càng đọc càng thấm câu của Van basten,

Đấy là cụ cuồng cr7 nên nghĩ thế thôi 🤣🤣🤣 cr7 về Juve cái Juve bị loại sớm hai năm liên tiếp ở C1, lập kỉ lục sút phạt ko vào 😅😅😅 và tỷ lệ bàn thắng/ cú sút thuộc hàng top thấp ở châu Âu. Còn cr7 đẹp trai hơn là chắc chắn, nhưng giá trị thương mại, hình ảnh thì không chắc hơn cụ ạ
Cụ thích M10 ạ?

mitdac1819

Xe điện
Lại comment đậm chất phan cuồng rô 7 🤣🤣🤣 Barca có thua 8/2 vòng tứ kết còn hơn ai đó bị loại ở vòng 1/8 bởi đội xếp hạng 7 lít oăn nhé :))
Còm kiểu cụ đúng chất cule. Cr7 có phế thì vào vòng loại trực tiếp nó vẫn ghi bàn đều từ Real đến Juve, còn Mẹc của cụ thì mấy năm nay, cứ vào vòng loại trực tiếp là nhường trách nhiệm cho đồng đội :)) :))

Anhnv3

Xe buýt
Thật sự càng đọc càng thấm câu của Van basten,

Đấy là cụ cuồng cr7 nên nghĩ thế thôi 🤣🤣🤣 cr7 về Juve cái Juve bị loại sớm hai năm liên tiếp ở C1, lập kỉ lục sút phạt ko vào 😅😅😅 và tỷ lệ bàn thắng/ cú sút thuộc hàng top thấp ở châu Âu. Còn cr7 đẹp trai hơn là chắc chắn, nhưng giá trị thương mại, hình ảnh thì không chắc hơn cụ ạ
Cụ xem cái giải ý nói chung là nó tụt hậu đến cả 10 năm nay chứ ít gì. Sau inter của Mourinho giờ ko có ô nào ra hồn kể cả juv, đơn giản vì ít tiền và thiếu tính canh tranh. Đến ngay Munich ko có covid mà chiến thể thức cũ e nghĩ cũng ko vô địch nổi đâu.

mitdac1819

Xe điện
Bác ko so sánh MU với BC được. Em đoán là Koeman sẽ đẩy Messi lên ghế dự bị ngay, số bạn bè của M10 đều sẽ bị bán càng nhanh càng tốt. Tại sao Koeman có thể làm được mà MU thì ko ? Vì MU ko thua BM 2-8. Vì MU nếu có thua BM thì cũng ko thua theo kiểu quá chênh lệch trình độ.
Để mùa giải mới, em và cụ chờ xem. Barca giữ Mẹc chủ yếu vì vấn đề kim tiền, thời covid đá sân ko khán giả, clb chả lỗ trẹo mồm. Ở Barca thì Mẹc là hơn cả 1 clb luôn, tại sao nhiều thằng ở clb khác đá hay, sang Barca tịt, thì đơn giản là hay mà éo có bóng thì có hay bằng giời :)), Mẹc nó chỉ đạo ko chuyền cho thì đá kiểu gì. Cũng như kiểu Sanchez ăn lg cao, bọn kia ghét, ko chuyền, hoặc sửa lưng thì cũng thành sao xẹt luôn

Linh1979

Xe hơi
cụ nói ngược rồi, thà ko đá còn hơn thua bạc nhược, trận thua tệ nhất của Messi ở C1.
Còn hạng 7 lít oăn hay gì chả liên quan cụ à. vào c1 coi thường đối thủ là toang,.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Để mùa giải mới, em và cụ chờ xem. Barca giữ Mẹc chủ yếu vì vấn đề kim tiền, thời covid đá sân ko khán giả, clb chả lỗ trẹo mồm. Ở Barca thì Mẹc là hơn cả 1 clb luôn, tại sao nhiều thằng ở clb khác đá hay, sang Barca tịt, thì đơn giản là hay mà éo có bóng thì có hay bằng giời :)), Mẹc nó chỉ đạo ko chuyền cho thì đá kiểu gì. Cũng như kiểu Sanchez ăn lg cao, bọn kia ghét, ko chuyền, hoặc sửa lưng thì cũng thành sao xẹt luôn
Tuấn Hưnh thì cũng thường thường thôi.
Ngày mà còn Xavi, Inesta, Puyol... M10 chắc k.phải là trùm. Mấy anh kia có tố chất thủ lĩnh lẫn tài năng, cũng như hay tuân thủ chỉ đạo của HLV nên Barca sống khỏe.
Sau đó mấy ảnh nghỉ thì M10 lên làm trùm. Mua và sử dụng cầu thủ theo ý anh. Lại thêm cái tuyển Argentina M10 cũng làm trùm. Đến như Tevez bị trù k được gọi... nên M10 càng phe cánh.
Cu tí nhỏ, Grich Mạnh, Thi ăn gỗ, .... đều sao xịn mà k hợp cánh M10 thành sao mờ ngay.

mitdac1819

Xe điện
Tuấn Hưnh thì cũng thường thường thôi.
Ngày mà còn Xavi, Inesta, Puyol... M10 chắc k.phải là trùm. Mấy anh kia có tố chất thủ lĩnh lẫn tài năng, cũng như hay tuân thủ chỉ đạo của HLV nên Barca sống khỏe.
Sau đó mấy ảnh nghỉ thì M10 lên làm trùm. Mua và sử dụng cầu thủ theo ý anh. Lại thêm cái tuyển Argentina M10 cũng làm trùm. Đến như Tevez bị trù k được gọi... nên M10 càng phe cánh.
Cu tí nhỏ, Grich Mạnh, Thi ăn gỗ, .... đều sao xịn mà k hợp cánh M10 thành sao mờ ngay.
Chú Nẩy Mã, ko muốn dưới bóng nên mới chuồn. Chú này cũng đen, sang Psg thì thằng Mờ bây be, nó lại nổi lên, với lại Psg giống kiểu Man xì tin, ra châu Âu hay bị yếu bóng vía, nên cũng chưa thành cơm cháo gì. Theo nhà cháu, Barca đừng thuê hlv nữa, cho Mẹc kiêm luôn cầu thủ và hlv. Thế có khi lại ngon =))

Alex.N

Xe buýt
Thực ra với cách lãnh đạo của Mou thì đi đâu cũng chỉ 1 t.gian sau đều bị cầu thủ cưa ghế hết. Tài năng chỉ là 1 phần,quản trị con người nó là 1 tố chất thiên bẩm, là 1 nghệ thuật mà k phải ai cũng làm được.
Ông Mou đó k bị cưa ghế mới lạ, Thắng thì gáy, thua thì lại đổ lỗi, đổ lỗi cho Trọng tài, cầu thủ chưa đủ, cả bác sỹ đội bóng cũng đổ lỗi luôn. Lối đá thì tầm thường, tiền đổ vào mua sắm cho lắm cuối cùng cũng chỉ đổ bê tông cho lành.
Trong hội Hlv cùng lứa em thấy Mou là người danh bất xứng kỳ thực nhất.
Còn Messi, vốn dĩ cậu ta không đủ tố chất để làm đội trưởng, thiếu sự lạnh lùng và máu lửa. Một ông giỏi chuyên môn chưa chắc là một ông lãnh đạo giỏi, Messi chính là trường hợp này.
Biết nó k làm đc mà cứ dúi bắt nó làm xong lại chửi sao nó làm k tốt thì em cũng ạ. Còn lý do tại sao biết k tốt mà vẫn cứ p dúi cho nó, là vì xung quanh cũng chả có đứa nào khá hơn. Tóm lại cậu chuyện Messi làm đội trưởng k ngon chửi cậu ta em thấy khá là oan uổng. Chuyện cậu ta muốn ra đi, muốn treo giày abc cũng chửi lại càng vô lý, nếu tìm đc đứa khác ngon hơn thì cho nó nghỉ đi, kiểm k đc ai khá hơn thì p chịu đựng là phong độ nó k ổn định khi đc lúc k, chứ vừa chửi nó sấp mặt vừa bắt nó gánh team k cho nó nghỉ thì ai chịu cho nổi?
Theo em cả Barca lẫn Argen, đội hình kém nên phụ thuộc lối chơi vào Mesi thì bớt chửi khi phong độ nó kém. Chứ vẫn chửi như hát hay, nó chán kêu nghỉ thì k cho nghỉ, bắt nó gánh team vừa chuyền giỏi vừa ghi bàn lại phải về hỗ trợ phòng thủ, chịu trách nhiệm cả phong độ của đồng đội, vực dậy tinh thần của cả team..., thánh í. Khôn thế ai chơi cho lại.
Mà giữ Messi lại trả mớ tiền để cho dự bị thì thà bán nhanh còn thu đc tiền xâu + bớt đc quỹ lương, chờ tới tháng 6/21 thì tốn mỗi tháng cả đống tiền, phí chuyển nhượng một cắc cũng k thu đc. Ai mừ chơi ngu lấy tiếng như vậy được :))

QD1211

Xe tải
là fan barca và messi nhưng em cũng muốn messi ra đi như thế có lẽ tốt cho cả 2 , còn nếu ở lại có lẽ messi và barca cả 2 nên thay đổi cho phù hợp

Anhnv3

Xe buýt
là fan barca và messi nhưng em cũng muốn messi ra đi như thế có lẽ tốt cho cả 2 , còn nếu ở lại có lẽ messi và barca cả 2 nên thay đổi cho phù hợp
Thực ra Bârca với mecxi bệnh vào tâm can rồi ko muốn chữa. Khác hẳn với Real họ sẵn sàng đổi mới dù rất đau đớn nhưng ngược lại sẽ có chu kỳ thành công kéo dài hơn. Cụ thể nhất là tại sao Real ăn nhiều C1 thế mà Barca cứ vật vã mãi mới có 1 vài cái.

hoasuu88

Xe tăng
Còm kiểu cụ đúng chất cule. Cr7 có phế thì vào vòng loại trực tiếp nó vẫn ghi bàn đều từ Real đến Juve, còn Mẹc của cụ thì mấy năm nay, cứ vào vòng loại trực tiếp là nhường trách nhiệm cho đồng đội :)) :))
e fan mờ u, thấy cụ cmt ko chuẩn lắm, messi từ rất lâu rồi ko còn là tiền đạo mũi nhọn của barca mà thiên về hộ công, kiến tạo! cụ cứ nhìn thành tích kiến tạo của m10 so với các mùa trước xem, ko phải tự nhiên m10 được chọn vào đội hình tiêu biêu của châu âu trong 1 năm barca thất bại toàn diện! ro7 vẫn hay, ghi bàn đều nhưng so với tiền đạo như lewans của bayer thì cr7 thua toàn diện rồi! hy vọng năm nay lewans được quả bóng vàng

thangmh

Xe tăng
e fan mờ u, thấy cụ cmt ko chuẩn lắm, messi từ rất lâu rồi ko còn là tiền đạo mũi nhọn của barca mà thiên về hộ công, kiến tạo! cụ cứ nhìn thành tích kiến tạo của m10 so với các mùa trước xem, ko phải tự nhiên m10 được chọn vào đội hình tiêu biêu của châu âu trong 1 năm barca thất bại toàn diện! ro7 vẫn hay, ghi bàn đều nhưng so với tiền đạo như lewans của bayer thì cr7 thua toàn diện rồi! hy vọng năm nay lewans được quả bóng vàng
Năm nay covid nên bỏ qbv mà cụ, tiếc cho lewan, cũng già rồi. Năm sau khó hơn nhiều

Phuongtara

Xe hơi
Ngay từ đầu em đã biết là Si sẽ ở đó thôi. Vì thua ê mặt quá nên anh ta làm mình làm mẩy chữa thẹn. Chứ đi đâu nữa, ai bỏ ra một đống tiền thế để rước một anh sắp treo giày. ;)

nguyenhuy2210

Xe điện
Ông Mou đó k bị cưa ghế mới lạ, Thắng thì gáy, thua thì lại đổ lỗi, đổ lỗi cho Trọng tài, cầu thủ chưa đủ, cả bác sỹ đội bóng cũng đổ lỗi luôn. Lối đá thì tầm thường, tiền đổ vào mua sắm cho lắm cuối cùng cũng chỉ đổ bê tông cho lành.
Trong hội Hlv cùng lứa em thấy Mou là người danh bất xứng kỳ thực nhất.
Còn Messi, vốn dĩ cậu ta không đủ tố chất để làm đội trưởng, thiếu sự lạnh lùng và máu lửa. Một ông giỏi chuyên môn chưa chắc là một ông lãnh đạo giỏi, Messi chính là trường hợp này.
Biết nó k làm đc mà cứ dúi bắt nó làm xong lại chửi sao nó làm k tốt thì em cũng ạ. Còn lý do tại sao biết k tốt mà vẫn cứ p dúi cho nó, là vì xung quanh cũng chả có đứa nào khá hơn. Tóm lại cậu chuyện Messi làm đội trưởng k ngon chửi cậu ta em thấy khá là oan uổng. Chuyện cậu ta muốn ra đi, muốn treo giày abc cũng chửi lại càng vô lý, nếu tìm đc đứa khác ngon hơn thì cho nó nghỉ đi, kiểm k đc ai khá hơn thì p chịu đựng là phong độ nó k ổn định khi đc lúc k, chứ vừa chửi nó sấp mặt vừa bắt nó gánh team k cho nó nghỉ thì ai chịu cho nổi?
Theo em cả Barca lẫn Argen, đội hình kém nên phụ thuộc lối chơi vào Mesi thì bớt chửi khi phong độ nó kém. Chứ vẫn chửi như hát hay, nó chán kêu nghỉ thì k cho nghỉ, bắt nó gánh team vừa chuyền giỏi vừa ghi bàn lại phải về hỗ trợ phòng thủ, chịu trách nhiệm cả phong độ của đồng đội, vực dậy tinh thần của cả team..., thánh í. Khôn thế ai chơi cho lại.
Mà giữ Messi lại trả mớ tiền để cho dự bị thì thà bán nhanh còn thu đc tiền xâu + bớt đc quỹ lương, chờ tới tháng 6/21 thì tốn mỗi tháng cả đống tiền, phí chuyển nhượng một cắc cũng k thu đc. Ai mừ chơi ngu lấy tiếng như vậy được :))
Nàiiii ko phải đá đểu Mourinho nhé. Mou mùa tới sẽ đưa Tot vô đuỵch ngoại hạng nhé

nhuataiche

Xe container
Xem bóng phong trào à. Năm nay bỏ qbv rồi =))
Ông m10 thích 1 mình 1 kiểu thì bố đứa nào đá đc. G17 bá, Cu tí nhỏ bá về phát chết luôn. Vì ko đc M10 yêu là chết
Thế nên em mới đoán là Koeman sẽ gửi ngay Messi lên ghế dự bị mùa tới ! Đội bóng mới sẽ có lối chơi xoay xung quang Griezmann và Coutinho !

nhuataiche

Xe container
Với tầm vóc và tài năng vẫn rất khủng của m10 thì ko thể dự bị đc. Tài năng m10 vẫn thuộc dạng đỉnh nhất nhì thế giới. Chỉ cần chia sẻ không gian, thời gian giữ bóng cho cầu thủ khác là ok. Chơi đúng vị trí ko chạy khắp nơi là đc. Chứ chạy khắp nơi làm mấy bố kia sợ méo dám đá :))
Thực tế sân cỏ cho thấy, M10 chưa bao giờ là thủ lĩnh giỏi trên sân. Vô tình hay cố ý gì thì M10 đã hạn chế khả năng của nhiều cầu thủ khác, đặc biệt là Griezmann và Coutinho. Do đó nếu 2 anh kia được đá chính thì M10 sẽ phải ngồi dự bị thôi.

Ở phòng thay đồ, Koeman chắc sẽ tống hết chiến hữu của M10 đi. 2 anh kia được trọng dụng thì chả việc gì phải sợ M10 nữa. Do đó, em vẫn ủng hộ Messi ra đi, ko ra đi được thì rất dở, sẽ có nhiều chuyện ko vui lắm.

QD1211

Xe tải
Thực ra Bârca với mecxi bệnh vào tâm can rồi ko muốn chữa. Khác hẳn với Real họ sẵn sàng đổi mới dù rất đau đớn nhưng ngược lại sẽ có chu kỳ thành công kéo dài hơn. Cụ thể nhất là tại sao Real ăn nhiều C1 thế mà Barca cứ vật vã mãi mới có 1 vài cái.
em ko phải ng trong cuộc nên ko biết giữa barca và messi như thế nào , chỉ là cảm nhận cá nhân là nếu muốn thành công thì cả messi và barca đều phải thay đổi

halloween142

Xe tải
Offer nhà mình nhiều cụ làm trong ban lãnh đạo Barca nhỉ.
Cụ nào tuồn đc áo đấu có ký tươi của Si hoặc Đờ Jong thì báo giá cho e nhé :)