Mercedes những bệnh mà hãng không sửa được hoặc không chịu sửa, em đi làm bên ngoài.

trungc5

Xe tải
cụ Beefberger ơi thợ của bác dũng taybien so với thợ của của bác Tuấn đại từ thì thế nào?
Em thì chưa có thời gian qua chỗ cụ taybien giao lưu, nhưng em thấy thợ chỗ Tuấn Đại từ đẹp trai phết, nhưng em vẫn thích cô kế toán thực tập hơn :-B

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Em là thằng dùng Mer cũng 3 đời to bé đủ cả, thâm niên cũng 6,7 năm có dư rồi. Từ một thằng kiến thức về xe nửa chữ cắn đôi không biết về em nó cho đến khi sau đủ mọi va chạm giờ cũng đủ hai túi quần túi áo các kinh các nguyệt về em nó để đủ tự tin phần nào trong việc chăm em nó theo cách mà mình muốn. Em lập thớt này cũng chỉ muốn chia xẻ với các bác đã, đang và sẽ dùng Mer một số vấn đề về bệnh của xe và cách giải quyết sao cho xe vẫn OK và lại đỡ tốn kém tiền nuôi xe.
Trước cứ xe có tý gì là em vào hãng, thay dầu cũng hãng dù có khi đi mất nửa ngày đợi chờ cũng chỉ là thay dầu và thay lọc là xong,nhưng đến khi xe bị các bệnh nặng hơn như kiểu thước lái, van nâng gầm ..... vào hãng chỉ phán một câu THAY thế là hết, tiền vài trăm triệu chuẩn bị đội nón ra đi, nhờ có OF em mới biết đến những chỗ sẽ sửa cho anh em bằng phụ tùng chính hiệu mà không phải bỏ nguyên cả một món đồ vẫn còn ngon lành.
Xe của em bị chẩy dầu một bên thước lái, dù mới chớm bị nhưng cũng khó chịu nếu thay quả này là trên 130 triệu, giờ em được anh em nhập toàn bộ gioăng phớt chuẩn của đúng xe em về, thước lái được gửi đi mạ lại chỗ sước, thay cả đôi cao su chụp thước lái bị rách nên vào bụi và nước.
Xe của em mấy hôm nay mở 2 cánh cửa sau và lúc cụp gương có tiếng cọt kẹt kiểu khô dầu.
Bác beefburger có kinh nghiệm vụ này không tư vấn cho em mấy đường.
Có gì bác pm cho em cái số di động để em call nhé.
Thanks bác.

hungbm

Xe điện
Xe của em mấy hôm nay mở 2 cánh cửa sau và lúc cụp gương có tiếng cọt kẹt kiểu khô dầu.
Bác beefburger có kinh nghiệm vụ này không tư vấn cho em mấy đường.
Có gì bác pm cho em cái số di động để em call nhé.
Thanks bác.
Chuyện rất bình thường, cụ xịt RP7 hết liền

muonmuaxe

Xe tăng
Đi S lục tốn nhỉ. Nhưng mà phê

hoangdaochu

Xe hơi
đợt này em GLK của em quạt gió cũng kêu to kinh khủng, chả biết do nhiệt độ ngoài trời nóng quá hay lại có vấn đề T_T. bác nào biết chỗ khám bệnh hiệu quả cho em nó mách cho em biết với
em đoán xe cụ cảm biến quạt gió có vấn đề rồi. xe em hôm nọ cũng vậy. cụ mang xe qua 196 tam trinh chỗ anh thọ đó, anh kiểm tra xem

stone_lamp

Xe điện
Em là cái thằng hay mày mò và tìm kiếm nên giờ kho kiến thức phụ tùng của em cả đống luôn. Giờ em cứ bám ebay và ship hàng từ US về để thay thế nên giảm cả đống. Chì phì hợp lý so với giá hãng thì tiết kiệm từ 40-50%. đồ cơ khí chỉ càn chất lượng tốt là lắp vào, ko cần thiết phải bảo hành gì cho nhức đầu và tốn thêm tiền. Em đã tự ship về má phanh + cảm biến, kính thưa các loại lọc gió ..., càng A - nhôm,gang đủ cả , rotuyn .... Cao su chân máy , to to thì nguyên cặp pô độ lorinser, nguyên bộ body S65.
cụ nào mua đồ mec trên ebay yên tâm là có từ điển sống tiếng Anh để bid đồ rồi:), chỉ sợ không biết tên món đồ để searrching thôi

step66

Xe hơi
Đi Mẹc tốn thế này các cụ thêm tiền mua...CAM mà đi=))

CH2K

Xe máy
ko quá đắt đâu bác nếu biết rào trước đón sau, em ship đủ thứ từ cái lớn lớn như mâm, pô .... cho tới cả mấy cái decal hay chữ dán (100% US về), cứ lọ mọ là ra hết:

Cụ One ơi cho e hỏi bộ vành AMG này của cụ về đến nhà tổng chi phí là nhiêu lúa vậy cụ?

xahoibac2202

Xe đạp
Đi Mẹc tốn thế này các cụ thêm tiền mua...CAM mà đi=))
về cái chuồng heo camry của bác đi, đừng có cm gây war, mà lưu ý bác lần sau có hỏi chọn cam hay c200 thì post ở đâu có khách quan 1 tí, post vào toyota thì 10 người khuyên chọn toy hết=)), nhìn kiểu bác chắc cũng ghiền mer lắm mà k dám nhích=))

4x4

Xe tăng
Em là cái thằng hay mày mò và tìm kiếm nên giờ kho kiến thức phụ tùng của em cả đống luôn. Giờ em cứ bám ebay và ship hàng từ US về để thay thế nên giảm cả đống. Chì phì hợp lý so với giá hãng thì tiết kiệm từ 40-50%. đồ cơ khí chỉ càn chất lượng tốt là lắp vào, ko cần thiết phải bảo hành gì cho nhức đầu và tốn thêm tiền. Em đã tự ship về má phanh + cảm biến, kính thưa các loại lọc gió ..., càng A - nhôm,gang đủ cả , rotuyn .... Cao su chân máy , to to thì nguyên cặp pô độ lorinser, nguyên bộ body S65.
Hi cụ,

E rất quan tâm đến vụ đặt phụ tùng Mẹc qua ebay và muốn bắt chước cụ, nhưng e có mấy cái khó khăn ko biết làm sao, nếu cụ đi trc rồi mong cụ tư vấn giúp với?!

1. Phụ tùng Mẹc thường có part no. nên nếu muốn đặt hàng thì phải biết cái số của nợ đó mà bọn gara hay Mec service như An du và Ngôi sao nó đều dấu ko cho mình biết gì ngoài tên bộ phận bị hỏng? Mà giá bọn nó bán thì chat chúa vô cùng!

2. Đặt trên ebay thì e mua các đồ nhỏ nhiều rồi nhưng mua phụ tùng thì có gì khác ko và cần chú ý cái gì?

3. Về VN hải quan nó củ hành và tính thuế như thế nào vì nhiều khi rất chuối?
E quan hệ cũng nhiều nhưng đôi khi vẫn gặp ca khó đỡ và ko lẽ vì món đồ 1 vài trăm đô lại đi alo cấp cao nhờ vả thì ko đáng và trẻ con quá.

Cụ giúp e khai hóa văn minh với ạ!

Tks cụ nhiều và kính 1 ly vodka tới cụ!

TheOne

Xe điện
đã trả lời những thắc mắc của bác qua PM. bộ mâm 19inch em về tới SG là 30tr ạl.

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Em thì chưa có thời gian qua chỗ cụ taybien giao lưu, nhưng em thấy thợ chỗ Tuấn Đại từ đẹp trai phết, nhưng em vẫn thích cô kế toán thực tập hơn :-B
Thế thì rinh cô kế toán luôn đi em ơi.

tatuan

Xe hơi
đã trả lời những thắc mắc của bác qua PM. bộ mâm 19inch em về tới SG là 30tr ạl.
Nếu được cụ cho em xin một copy thông tin cụ đã trả lời mấy câu hỏi trên được không ạ? Từ hôm đọc bài của cụ em cũng làm một cái tài khoản ebay và paypal rồi. Tuy chưa mua đồ cho ô tô (hy vọng là không phải), nhưng nghich ngợm mua mấy cái đồ linh tinh cũng hay phết. Thanks cụ trước. Em vote luôn cụ rồi nhé!

step66

Xe hơi
về cái chuồng heo camry của bác đi, đừng có cm gây war, mà lưu ý bác lần sau có hỏi chọn cam hay c200 thì post ở đâu có khách quan 1 tí, post vào toyota thì 10 người khuyên chọn toy hết=)), nhìn kiểu bác chắc cũng ghiền mer lắm mà k dám nhích=))
Oài!!!Cam mà bác bảo là chuồng heo thì bác đúng là XÃ HỘI BẠC roài,mới bán đất hử=))

lexus_bk

Xe điện
Thực ra bệnh xe cụ chủ chả có giề. Bọn e ở tỉnh lẻ. Xử lý toàn bộ công cán hết khoảng 4-5 củ, xe nào cũng chơi :))

beefburger

Xe tăng
Thực ra bệnh xe cụ chủ chả có giề. Bọn e ở tỉnh lẻ. Xử lý toàn bộ công cán hết khoảng 4-5 củ, xe nào cũng chơi :))
Cụ ở tỉnh nào vậy? Xa không cho Em tới thỉnh Giáo với?