Thảo luận Mer s500 đời 2002 máy bị rung ?

Thanh tuyêtb

Đi bộ
Tại hôm đó em thay chân máy và bảo trì lung tung,thay bugi đủ thứ.thế nào mà nó thay bugi lại làm gãy mất 1 cái ở máy trong cùng,vì xe em 1 máy 2 bugi bác à.nên ko để ý cứ nghĩ do chân máy dởm,em đi mấy gara vào cả hãng mer check máy tính đủ thứ ko ra lỗi rồi thay súc rửa kim phun,thay bô bin đánh lửa đủ thứ ko hết.cái máy của em bugi nó nằm tận sâu nên khi đút chụp bugi vào có hay ko nó vẫn vào.em đành mang về sống chung mới lũ,bực quá nên em đi ra bãi xe mer quất nguyên dàn bô bin và dây cao áp về thay,đang nổ máy em ấn lại các dây cho chặt thì bị giật tung người ở máy trong cùng,cho dt vào soi thì còn mỗi chân bugi ko có đầu.giờ thay bugi vào ngon lành rồi.

JPCar

Xe hơi
Khổ thân cụ chủ, các bác nhà ta bắt bệnh buồn cười, lúc nào cũng đao to búa lớn, bệnh nhân mất tiền oan, nhiều khi triệu chứng nặng nhưng chữa rất đơn giản

pakitox

Xe tải
Chào CCCM, xe e C 200 W 204 lúc để garantie thi thoảng thấy xe nó rùng mình 1 cái là làm sao ạ và lúc đang đi mà vong tua máy thấp ga lên là xe hơi giật 1 chút. E xin cảm ơn

StepUp

Xe tăng
Chào CCCM, xe e C 200 W 204 lúc để garantie thi thoảng thấy xe nó rùng mình 1 cái là làm sao ạ và lúc đang đi mà vong tua máy thấp ga lên là xe hơi giật 1 chút. E xin cảm ơn
Xe rùng khi đỗ thì thay chân máy chân số xịn là hết.
Còn xe hơi giật khi đạp ga (lúc đang tà tà lên dốc mà đè thêm tí ga chẳng hạn) thì xem lại phần dầu số, lâu không thay, thiếu/thừa hoặc reset + dạy lại cách chuyển số.

cuongkunhb

Xe tải
X
Sau khi thay mà lại có hiện tượng thì em nghi ngờ chất lượng 2 cái chân máy đầu tiên, trước khi nghĩ đến các nguyên nhân khác. Vì sao: 1/ chân máy mua gara ngoài hàng không chuẩn là chuyện bình thường (có trường hợp gara biết hàng kém, có trường hợp cả gara cũng không biết mình đang thay hàng kém cho khách); 2/ đôi khi vì chủ quan không check, hoặc theo kinh nghiệm truyền miệng này nọ, gara thay nhầm part number, râu ông nọ cắm cằm bà kia, đinh ninh là dùng chung được, nhưng thực tế không được, hãng nó quy định part number theo số vin thì cứ thế nào theo thế ấy mới gọi là chuẩn.

Lời khuyên là cụ nên chọn mua chân máy xịn từ hãng, hoặc tự đặt về rồi yêu cầu gara thay lại xem thế nào. Chân máy chuẩn rồi mà vẫn rung thì mới tính đến các nguyên nhân khác sau.
Xe em c200 w205. Đến thời kỳ thay chân máy. E thay cả 3 cái mà lúc sáng mới nổ thì cảm giác bị rung. Sau mấy phút thì hết liệu có phải do thay phải chân máy hàng lởm k

linhtr18

Xe đạp
X

Xe em c200 w205. Đến thời kỳ thay chân máy. E thay cả 3 cái mà lúc sáng mới nổ thì cảm giác bị rung. Sau mấy phút thì hết liệu có phải do thay phải chân máy hàng lởm k
Không hẳn đâu cụ. Do mới nổ, garanti vòng tua thường cao hơn và chưa đều máy nên nó rung nhẹ là bth, khi máy nóng mà êm, nhẹ lại là được.

toán mercedes

Xe tăng
Xe cụ bị bỏ máy có thể do khi tháo lắp bị động chạm gì đó , hoặc do các nguyên nhân khác . Cụ qua thợ chuyên mer đọc lỗi 5 phút là ra bệnh ngay .

Jamebonds

Xe container
sau 6 gara bó tay thì nay em tìm ra đc nguyên nhân đó chính là hôm bảo trì thay chân máy,lọc gió bugi thì không hiểu sao thằng nào làm gãy 1 đầu bugi của máy trong cùng.nhưng xe em 1 máy có 2 bugi.nên lâu lâu mới bị bỏ máy.làm em thay oan mất mẹ cái cảm biến oxy rồi 16 giây cáp với 8 cục đánh lữa
Bác cho e xin sđt e nhờ tư vấn để lao hố vôi như bác với