Mer C230 chạy 6 vạn đã phải thay lọc xăng chưa các cụ

ducletrung

Xe container
Hỏi sao xe toyota nó giữ giá vì nó chả bao giờ hỏng hết??Mec nhiều linh kiện và độ hao mòn của mec cao quá chạy khoảng 5-6 vạn thay thế đồ hao mòn cũng mệt rồi :(

lukytran

Xe tải
Hỏi sao xe toyota nó giữ giá vì nó chả bao giờ hỏng hết??Mec nhiều linh kiện và độ hao mòn của mec cao quá chạy khoảng 5-6 vạn thay thế đồ hao mòn cũng mệt rồi :(
Trước em chạy Corolla Mỹ đời 2009, đến 7van giảm xóc cũng kêu như thế, nhưng xe cỏ thay làm gì cứ để đi, còn chả mang đi kiểm tra ấy chứ.
Đi xe sang thì 1 tiếng động nhỏ cũng làm khó chịu cụ ợ.

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Cụ totruongto3 nói chuẩn đấy ợ, bugi-dầu số thì o ktra đc bằng mắt chứ má phanh nhìn đc luôn mà cụ, hoặc khi nào hết má thì cảm biến báo mòn đứt tự khắc nó báo lên đồng hồ (cảm biến này rẻ $), gạt mưa thì khi nào lão hóa cao su :kêu - gạt o sạch thì thay thôi cụ ợ

Hai_W203

Xe đạp
Xe vào đường mấp mô mag kêu thì là tại phần cao xu ở các chi tiết phần gầm rồi cụ ơi - còn tại cái nào thì kiểm tra kỹ mới biết được, hỏng cái nào thì thay cái đó thôi. Tuy nhiên cụ chú ý nhé: phần lớn các chi tiết cao su gầm đều có thể thay riêng được, không nhất thiết phải thay hết các thanh kim loại đâu, các bác trong hãng toàn chơi thế nên đắt kinh. Theo kinh nghiệm của em: toàn bộ phần cao su cho các trục, cao su đỡ máy và hộp số chỉ khoảng 8-9 triệu thôi.
Còn phải xem phần nào trong máy kêu nữa, thông thường có thể do phần kompressor chạy lâu không thay dầu cũng gây nên tiếng rít khi tăng ga, cái này thì không tốn nhiều đâu bác.

Lexus V12

Xe đạp
em cũng đồng ý với cụ Taybien

Thắng - ST

Xe tải
Website
www.khoangxanh.com
Thay làm gì cho phí :D Cứ chạy 10 vạn đi cụ, em mới thay lọc lúc xe được 11 vạn kia kìa :D Vào hãng nó chém cả VAT phải tầm 15 triệu, ra ngoài mà thay cho nó hạt dẻ

Bọn Andu bây giờ làm ăn càng ngày càng mất dạy. Em bị kẹt đĩa, mấy chú thợ không chịu sửa mà cứ để xe nổ máy không đến gần nửa tiếng. Em chạy ra hỏi thì một chú thợ cho ngay số ĐT của 1 salon bên ngoài. Bó tay. Em ghét quá lấy xe về luôn.
Với cả có 2 cái bóng đèn đằng sau xe C200 bị cháy, em mang vào hãng thì nhận báo giá cả công thay lẫn bóng đèn là hơn 1 triệu đồng. Em vẫn còn cầm báo giá ở đây, bác nào thích em chụp ảnh cho mà xem, riêng cái bóng soi biển số đằng sau đã gần 550.000đ rồi. Em mang ra Salon ngoài họ thay cho 2 cái bóng hết có 40.000đ, đúng 10 phút là xong.
Từ đấy mới thấy cái giá hơn 1 triệu của Andu báo so với giá làm ở ngoài nó chênh nhau dã man đến mức nào. Sau là em cạch mặt, chả bao giờ vào xưởng đấy nữa.

lukytran

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã tư vấn. Em vodka cho các cụ rồi nhé.
Mấy bữa nay em cũng bận nên chưa đi kiểm tra được, tuần tới rảnh thì em mang qua cụ Tai biến rồi báo cáo các cụ.

vuthangbg

Đi bộ
một con c220 đời 1998 tầm bao tiền các bác nhỉ?

Tít Mù

Xe tải
Cụ biết một chứ chưa biết hai nhé xe toy hay mer đều phải bảo dưỡng định kỳ . Còn nhiều thứ trên toy không có thì làm sao mà hỏng được:-@ . Đi oto là giữ cho an toàn tính mạng mình là chính vậy mer hơn hay toy hơn nhỉ =D>

ducletrung

Xe container
Cụ xài Toyota chưa..Em xài cả 2 rồi nói chung toyota không phải khen nhưng công nhận cục cối đi 5 năm chỉ thay dầu và đổ xăng thôi(Camry VN)..Chuyển sang mec đi mới có 3 năm đã nào 2 thanh nối ổn định hở cao su,ống nhún chảy dầu,dầu hộp số,dầu phanh,bảo dưỡng mayo và vài thứ linh tinh ngót mất hơn 20 chai..Công nhận mec đi khoái hơn toyota tay lái rất thật,đi rất chắc xe:D:D

Chỉnh sửa cuối:

MariaOzawa

Xe buýt
Thay làm gì cho phí :D Cứ chạy 10 vạn đi cụ, em mới thay lọc lúc xe được 11 vạn kia kìa :D Vào hãng nó chém cả VAT phải tầm 15 triệu, ra ngoài mà thay cho nó hạt dẻ

Bọn Andu bây giờ làm ăn càng ngày càng mất dạy. Em bị kẹt đĩa, mấy chú thợ không chịu sửa mà cứ để xe nổ máy không đến gần nửa tiếng. Em chạy ra hỏi thì một chú thợ cho ngay số ĐT của 1 salon bên ngoài. Bó tay. Em ghét quá lấy xe về luôn.
Với cả có 2 cái bóng đèn đằng sau xe C200 bị cháy, em mang vào hãng thì nhận báo giá cả công thay lẫn bóng đèn là hơn 1 triệu đồng. Em vẫn còn cầm báo giá ở đây, bác nào thích em chụp ảnh cho mà xem, riêng cái bóng soi biển số đằng sau đã gần 550.000đ rồi. Em mang ra Salon ngoài họ thay cho 2 cái bóng hết có 40.000đ, đúng 10 phút là xong.
Từ đấy mới thấy cái giá hơn 1 triệu của Andu báo so với giá làm ở ngoài nó chênh nhau dã man đến mức nào. Sau là em cạch mặt, chả bao giờ vào xưởng đấy nữa.
Hôm trước xe em báo hỏng đèn đỗ xe, đt cho Cụ Dũng tay biên nhưng xưởng xa quá nên em vào hãng, mất gần 400k cái bóng mà em nghĩ ra chợ trời chỉ 20k thôi :(. Rồi các bạn kiểm tra xe, đưa cho em cái báo giá 12 củ về thay dầu máy, dầu hộp số, dầu phanh, lọc gió điiefu hòa ( hơn 2 củ :( ) ... Tuần sau chắc phải đi thay dầu rồi mà chưa biết làm ở đâu uy tín, vào hãng thì chát quá.
Các Cụ thông thái đã làm các hạng mục này rồi chỉ điẻm cho cháu với :D

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Hôm trước xe em báo hỏng đèn đỗ xe, đt cho Cụ Dũng tay biên nhưng xưởng xa quá nên em vào hãng, mất gần 400k cái bóng mà em nghĩ ra chợ trời chỉ 20k thôi :(. Rồi các bạn kiểm tra xe, đưa cho em cái báo giá 12 củ về thay dầu máy, dầu hộp số, dầu phanh, lọc gió điiefu hòa ( hơn 2 củ :( ) ... Tuần sau chắc phải đi thay dầu rồi mà chưa biết làm ở đâu uy tín, vào hãng thì chát quá.
Các Cụ thông thái đã làm các hạng mục này rồi chỉ điẻm cho cháu với :D
Chỗ cụ Dũng tay biên làm ổn đấy cụ ợ, cụ muốn gần nhà thì alo e share cho 1 số địa chỉ uy tín chuyên sửa xe sang

tranquoctoan

Xe tải
Hỏng cái gì thì thay, việc gì phải vào hãng làm gì cho ốm người

bombii

Xe đạp
Em định vodka cụ Dũng tai biến cái mà nó bảo sao chú ý tới cụ ý nhiều thế, các cụ vào còm men cho nó xôm tụ cái để em vodka cho đủ vòng nào.

Nhân tiện em nhờ cụ nào có C200 hoặc C230 giao lưu cà phê cà pháo rồi cho em ngồi thử cái xem nó có ồn như vợ 2 em không. Dạo này em thấy nó giống con Toy hồi trước em đi rồi cụ ạ.
hôm nào giao lưu nhé.. em cũng chạy C230 :)

Cụ xài Toyota chưa..Em xài cả 2 rồi nói chung toyota không phải khen nhưng công nhận cục cối đi 5 năm chỉ thay dầu và đổ xăng thôi(Camry VN)..Chuyển sang mec đi mới có 3 năm đã nào 2 thanh nối ổn định hở cao su,ống nhún chảy dầu,dầu hộp số,dầu phanh,bảo dưỡng mayo và vài thứ linh tinh ngót mất hơn 20 chai..Công nhận mec đi khoái hơn toyota tay lái rất thật,đi rất chắc xe:D:D
Đúng là đi Toyota đỡ tốn tiền phụ tùng nhưng lại tốn tiền bác sỹ hơn cụ ạ :))

Vĩnh Nam

Xe tải
@2snguyen: cụ hài quá :)

@2snguyen: cụ hài quá :)
Em nói thật mà.
Em ngồi xe Toyota rất hay say xe, do giảm xóc rất bồng bềnh và lọc không khí của xe kém nên hít phải nhiều khói bụi, đi một khúc đường mệt mỏi oải hết cả người, đi xe Mẹc thì không bị thế.
Có lần bạn em đến đón em bằng siêu xe Toyota Prado của bạn em đi cuốc đất, đi tới nơi không hiểu sao em cuốc mấy lần toàn hụt quả banh. Đứng nghĩ một lúc mới ra là hơi bị say xe nên không giữ được thăng bằng, báo hại bị thua mất mấy hợp đồng. Lần sau bạn em mà đón đi chơi là em xin kiếu, thà tự lái còn hơn :)) :))

beox2

Xe máy
ví dụ: hộp số của Toy có khoảng 800 linh kiện, hộp số của Mer khoảng 2000 kinh kiện. Nên phải bảo dưỡng nhiều hơn là đương nhiên vì hơn 1200 linh kiện còn lại Toy làm j có mà bảo dưỡng với thay thế hả cụ?
Hơn nữa cụ có biết xe mer có những bộ phận không bao giờ hỏng không ạ?