[Thảo luận] Mer C200 va chạm xe máy trên Đại Cồ Việt (22h00-1/9/09)

V.T.A

Xe điện
2 chú 2 bánh kia chắc là SV tỉnh lẻ ,chớ 2 thằng Hộ Khẩu HN cầm chắc ngừoi quỳ là LX Mẹc:mad: Tay LX Mẹc này quá thể -vote trừ:21:

MrBond203

Xe buýt
Cánh gà Nhà Hát lớn - Thành phố Hoa phượng đỏ
e nghĩ là mấy chú sv này cứ thấy ô tô là đã sợ phải đền nhiều rồi nên mới thế. Có khi mấy chú ấy còn biết Mẹc là hơn Toy nên càng sợ:21::21:
e fun tí thôi, chứ rất khó chịu thái độ của bác Mẹc:102:

sssvietnam

Xe tải
Vụ này mấy chú 2B kém quá, cứ gọi XXX đến, việc đầu tiên là đo vẽ và giam xe ngay. chú 4B lúc này thì chạy đằng trời.

PhanhGap

Xe điện
2b đi sai, lấy tiền đèn, chưa đủ thì để lại xe, nếu vẫn chưa đủ thì viết giấy nợ tự nguyện. Quì xin cái léo gì mà xin. Dám đi ẩu thì ráng mà chịu. Thiếu gì thằng đi sai lè lè, gây tai nạn chết người rồi bỏ chạy. thằng 2b này chắc gì đã chưa lần nào đi ẩu đâu.:mad:

hungcuong02x1

Xe tải
2b ko có kinh nghiệm trong va chạm chứ ko lão tài 4b kia ko thể quá quắt như vậy được. Chắc là SV mới nhập trường rồi.

thich tieu tien

Xe buýt
nhưng 2b đã phải quỳ xin rồi mà vẫn không được tha :77:người tràng an tốt nhiều mà xấu thì cũng chăng thiếu nhỉ (y)

Gcar

Xe container
Với lại cần xem lại luật lệ, cách bồi thường. Nhiều bác cứ vác con xe tiền tỉ ra chạy lênh nghênh ngoài đường, mà đã ra đường thì có va quẹt, lại đòi người ta bồi thường theo giá xe tỉ đó à. Phải xem lại có bảo quản hợp lý hàng dễ vỡ chưa!!

Tôi đề nghị:
- Tróc sơn: nếu không thỏa thuận được thì cho mấy em mua sơn tự sơn lại. Màu sơn dĩ nhiên không giống nhà máy, nhưng có cái gì sửa mà giống mới??

Chỉnh sửa cuối:

vad1001

Xe tải
Có khi thằng đi Mec là xxx đấy các cụ ạ

isabinh

Xe điện
quá chuối nhỉ, cũng là con người cả chứ có *** j đâu mà, xe 0 làm sao thì thôi, mắng chửi khi nó cãi cùn thôi chứ. Người ta đã nhận lỗi rồi còn bầy đặt. Đúng là đi mẹc nhưng không ngon như mec roài. em mà ở đấy em cướp bố nó tiền đền rồi gọi 113 cho nó tự sử...tinh vi con nhà vi tính

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Riêng đoạn quỳ xuống xin lỗi là đek chấp nhận được, em mà là thằng đi mẹc có khi em còn đánh cho thêm. Làm đàn ông chỉ được phép quỳ trong 2 trường hợp:
1. Để hái hoa
2. Để uống nước nguồn.

Kệ cha nó gọi CA đến giải quyết, biết thằng đek nào sai mà sợ. Em mà ở đấy em táng cả đôi cả 2 thằng đi xe máy lẫn thằng đi Mec

dajkachu0t

[Tịch thu bằng lái]
ĐKM nhà nó vào em thích thì cứ gọi xxx đến giải quyết .... việc gì phải quỳ xuống như thế:mad::mad:

PhanhGap

Xe điện
thằng đi mec là cái léo gì k quan trọng. khi đã lái xe thì đều được gọi chung là tài xế hết. lái đúng, có văn hóa, xử sự văn minh thì là anh tài, lái ẩu, đi láo, đã ngu còn tinh vi thì là thằng chó. có thế thôi mà các cụ cứ nói nhiều làm gì ấy nhỉ. Kể cả đi bộ qua đường mà đi ngu, gây ảnh hưởng đến người khác cũng là chó hết. Sao các cu cụ min mod k làm cái định nghĩa cụ thể để AE trên OF khỏi phải bàn luận nhiều việc này nhỉ.

Thuannt8x

Xe tải
Website
www2.deche.vn
Kể ra Bác mẹc cũng bửn tính nhỉ. làm căng tí cho 2b rút kinh nghiệm thôi. Xe bị va quệt chuyện bình thường ở huyện, người không sao thế là may lại cứ căng quá thế mất vui

Iron man

Xe tăng
Riêng đoạn quỳ xuống xin lỗi là đek chấp nhận được, em mà là thằng đi mẹc có khi em còn đánh cho thêm. Làm đàn ông chỉ được phép quỳ trong 2 trường hợp:
1. Để hái hoa
2. Để uống nước nguồn.

Kệ cha nó gọi CA đến giải quyết, biết thằng đek nào sai mà sợ. Em mà ở đấy em táng cả đôi cả 2 thằng đi xe máy lẫn thằng đi Mec
Ơ ....... thế nhỡ cả 2 chú 2B + 1 chú Mer cũng Quỳ xuống trước mẹt Cụ xin tha thì seo ợ ...... :)) :21: :))

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Tình trạng ở VN giống tình trạng ở Tàu. Cách đây vài năm ở bên Tàu, có một bà đi xe Mẹc va vào một ông nông dân, xuống xe mụ thấy xe của mình bị xước. Tức quá, mụ liền nhảy lên xe lái đâm thẳng vào ông lão làm ông lão chết ngay tại chỗ. Người VN mình thường lấy những thứ hào nhoáng bên ngoài, nhất là ở miền Bắc, để thể hiện đẳng cấp. Nhiều người cố trên 100% khả năng tài chính của mình để tậu một cái xe đẹp hay điện thoại xịn để khoe mẽ về đẳng cấp giàu có của mình. Thế nên khi cái xe làm sao là thấy xót ruột và làm sự việc trở nên hết sức trầm trọng.
Một nguyên nhân quan trọng khác nữa là do giá xe ô tô ở VN quá đắt, đắt vô lý. Phụ tùng xe bán với giá không tưởng nên việc xước xát, thay đồ trở nên khó chịu đựng với đại đa số người dùng xe. Thế nên cái xe trở nên có giá trị to quá và đưa đến những hành vi phi nhân đạo như vậy.
vodka bác, e rất đồng ý với ý kiến bác nêu, với e có ý kiến là lướt qua các thớt nhiều bác hăng máu quá, ném đá ầm ầm ý, nào là tương cục gạch, vạch chìa khóa...đúng là ông 4b kia văn hóa kém nhưng không vì thế mình lại ứng xử như vậy (ném gạch...) (b)

mr_limo

Xe buýt
2 chú 2b nhìn trông cũng non non, chắc lại bị nghe mấy câu dạng như "mày biết bố mày là ai không, mày có tin ngày mai tao truy đến tận nhà mày, đập nát cả nhà mày không" nên chân run không đứng nổi đây mà.

Nhớ hồi cấp 3 em đi cùng ông anh ở Cổ Nhái, bọn em đi 2 xe song song mải nói chuyện, có một chú ếch đi sau bấm còi đòi vượt (đường vắng, em quay lại rõ ràng thừa cho xe tải vượt thoải mái), thế mà 20m sau mới vượt được, khi vượt lên ngang xe thì xe ông anh hơi lạc tay lái tuy nhiên còn cách xa chú ếch, thế là èo 1 phát chú ếch ém xe bọn em vào vệ đường, bọn em cũng biết mình hơi sai, định bụng xuốn sẽ xin lỗi một câu vì cũng chưa chạm gì, thế mà chả nói chả rằng ông 4b phi ầm xuống đấm luôn vào mặt ông anh em,em điên quá thế là em cho nó một quả vào mặt và táng cho nó nằm bò cả ra đường , một thằng dặt dẹo ở đấy cũng phi đến đánh bọn em và bị ăn trầu tiếp và thế là mấy ông bán bia ở đấy chả biết sự tình thế nào phi ra chửi bọn em là đánh nó trước và dọa "nó là em tao đấy, chúng mày động vào nó là chúng mà chết rồi đấy...xyz", được thể nó bồi thêm "chúng mà có biết bố mày là ai không, kể cả chúng mày gọi chủ tịch xã ra tao cũng tiếp nhá...xyz", thấy dân đấy bênh nó thế nên bọn em chịu rồi phải nín thôi, thế là nó rút chìa khóa xe bọn em bảo về nhà cất xe rồi ra xử lý. Khi đợi nó ra bọn em cũng giải thích với một số người có thiện chí ở đây sự việc nên khi nó quay lại người ta cũng nói hộ + bọn em xin lỗi nên thôi. Sau 1h ông anh em gọi ông cậu ổng ở PC14 xuống, vào hỏi thằng cha bán bia về sự việc đó, thế là thằng chả thề sống thề chết là không biết thằng 4b kia là ai và xin lỗi rối rít, cùng với thằng chả cũng chả động gì vào bọn em nên thôi. Hôm sau, đã truy ra biển số xe chú ếch và được biết chủ của xe và cũng là thằng lái xe hôm qua là một chú đại úy công an về ma túy. Ngay lập tức chú này được lên PC14 giải trình, và ngay trưa hôm sau hắn phải mang 1m đến nhà ông anh em để xin lỗi. Về sau có nghe ông anh kể lại là hắn đã bị điều đi Tây Nguyên công tác (em cũng chả biết có thật không).

Sau chuyện này em thấy thời buổi này có rất nhiều người ngang ngược, khi có chuyện là phải phủ đầu luôn để về sau dễ nói chuyện, (tuy nhiên rất dễ gặp nguy hiểm nếu gặp thằng lì lại liều), sau nữa có nhiều người không liên quan nhưng lại tham gia theo kiều không hề có tinh thần giảng hòa những cái đầu nóng mà lại còn a dua theo dọa nạt người khác...

Nói tóm lại, ra đường bây giờ phải bình tĩnh và cảnh giác, tránh được cái gì thì tránh, đừng nên liều quá mất khôn, bình thường may gặp toàn thằng hiền, có lúc sẽ gặp phải thằng còn gấu thậm chí còn điên hơn. Sống còn phải biết đến chữ "thiện" đừng có dùng mỗi phần "con" trong phần người. :77::77::77:

power

Xe tải
Sau 1h ông anh em gọi ông cậu ổng ở PC14 xuống, vào hỏi thằng cha bán bia về sự việc đó, thế là thằng chả thề sống thề chết là không biết thằng 4b kia là ai và xin lỗi rối rít, cùng với thằng chả cũng chả động gì vào bọn em nên thôi. Hôm sau, đã truy ra biển số xe chú ếch và được biết chủ của xe và cũng là thằng lái xe hôm qua là một chú đại úy công an về ma túy. Ngay lập tức chú này được lên PC14 giải trình, và ngay trưa hôm sau hắn phải mang 1m đến nhà ông anh em để xin lỗi. Về sau có nghe ông anh kể lại là hắn đã bị điều đi Tây Nguyên công tác (em cũng chả biết có thật không).

Đúng là "thiền " là quann trọng trong cách ứng xử, nhưng việc đại úy ma túy mất 1m, bị điều đi đâu đó chắc là ....... Mà Đại úy ma túy thì phải về các vùng núi mới có đất dụng võ, chứ ở Thành phố thì được cái gì.

Nói chung, các ông "to" thì ít khi can thiệp trực tiếp các chuyện vớ vẩn như thế này, để "uy tín" làm vụ gì cho xứng đáng.

Phuong Ho

Xe tăng
Làm gì có quỳ xuống đưa tiền . Bác này chắc nói quá lên .
em cũng có thấy thế đâu nhỉ .... quỳ xuống giữa đường trước mặt bao con người em nghĩ khó lắm :102::^)