[Funland] Mẹo xử lý ổ nhền nhện tại chung cư

tranmanhha

Xe điện
Giống chỗ e nhé :)).
Con bé sv năm cuối đang thực tập, da ngăm mà thân hình bốc lửa, lại ăn mặc khoe mông khoe vếu. Mỗi lần cháu nó hiên ngang ưỡn ngực ra vào là làm khổ các chú, các bác.
May xong thực tập cháu đi đâu mất trước khi gây sự cố.
Sau nghe các bà trong xón bảo cháu học y, thực tập cặp luôn a bs lắm tiền, bảo sao tối tối ăn xong lên đồ ra cổng là mẹc đón luôn.
Không ạ.
Bé chỗ em cũng là sinh viên. Nhưng ăn mặc rất là kín đáo, nghiêm túc. Đi đứng nghiêm trang, mỗi tội rất xinh và hay cười, nên làm các các bác các anh các chú hay bị ảo tưởng. Không biết em nó làm nghề gì, nhưng buổi tối thỉnh thoảng thấy phi ô tô về, có hôm đi cả 1 con Land to tướng biển red.

onghabeo

Xe tăng
Vào Fb mà gõ checker Hà Nội thì thấy hiện chung cư nhà mình cũng có sđt , e thấy bình thường mà , thỉnh thoảng tò mò xem có gặp Cụ nào OF quen không thôi

bán.vé.số

Xe tải
Cụ làm em muốn bán nhà mua chung cư quá... Chung cư nhiều cái lợi ích xã hội phết !

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm em muốn bán nhà mua chung cư quá... Chung cư nhiều cái lợi ích xã hội phết !
Mau nhé. Gái xinh lên cccc hết cả dồi. Ngu j chui mấy nhà đất lụp xụp, ẩm thấp, ô tô ko đỗ cửa :)).

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Hi các cụ ạ, chỗ chung cư em ở gần đây xuất hiện 1 đám yêu tinh (ka-ve trá hình) đến thuê nhà và hoạt động công khai các bác ạ. Chỗ em BQT chưa kịp thành lập nên em mạo muội nên đây hỏi các cụ thông thái xem có mẹo gì xử lý đám này không ạ? Nhà cho đám này thuê chắc cũng thuộc đội xăm trổ nên cư dân đơn lẻ mới đội bảo vệ chắc cũng khó tác động được. Nan giải thật sự nên mong các cụ tập trung và hạn chế tổ lại giúp em ạ.
Mợ chủ đã tìm ra giải pháp chưa, hay thớt chỉ để dằn mặt Sói nhà thôi :D

nhapnhomsv

Xe tăng
Ở Time đầy mà các cụ,nhưng giá chat thôi

shiluo

Xe container
Vào tay em thì em cứ làm quen đàng hoàng, sau đấy xin voucher dành cho hàng xóm. Cụ không dùng hoặc dùng không hết thì bán cho các cụ trên này sẽ có khoản thu nhập ổn định. Thời buổi khó khăn này phải biết tận dụng có hội cụ ạ, lợi 2-3 đường.

phuongmit

Xe cút kít
Các em nó rên to quá cụ nghe thấy mới biết hay đoán mò ;))

uây tầu

Xe tải
Làm cách nào cho chúng nó đến thuê khu nhà mình được các cụ nhể?

Mzc

Xe điện
Hồi em học cấp 3 ở trọ khu Mai Dịch. Có một chị ở trọ cùng nhà nhưng khác tầng, làm tay vịn mấy quán kara ngoài đường PVĐ bây giờ (xưa toàn cafe với kara thôi). Chị ấy bảo em nghề của chị là phân chia lại công bằng cho xã hội. Bà ấy vừa làm vừa ôn thi, mất 3 năm mới đỗ vì văn thì tốt nhưng sử địa lại kém. Sau cặp với 1 thầy dạy trường gần đó, rồi thế nào lại lấy nhau. Sau theo ông thầy đi nước ngoài làm ts rồi định cư luôn. Thế mới ảo. Mà thầy đó khá nổi tiếng luôn.

Húp sụp sụp

Xe điện
Chắc ông thớt lại quăng xương.
Chứ có chỗ như vậy, giữ còn chả được.
Ngày trước gần chỗ em cũng có 1 bé ở trọ. Luôn tươi cười chào hỏi tất cả các nam phụ lão ấu, kính già yêu trẻ hết mực. Mỗi tội hay về muộn, nhưng đi nhẹ nói khẽ nên chỉ có mấy ông hay tò mò mới biết. Sau không hiểu sao nó lại chuyển đi, mấy ông cứ chép miệng chèm chẹp.
Trước chỗ em cũng có hàng ub, tí to bự
Chuyển đi ai cũng tiếc

Dungha

Xe điện
Ban quản lý chung cư mà không xử lý được thì quá kém. Phọt 1 đoạn cam hành lang ra vào lên, rõ mẹt các thân chủ trên tictok xem có loạn lên không?

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Ban quản lý chung cư mà không xử lý được thì quá kém. Phọt 1 đoạn cam hành lang ra vào lên, rõ mẹt các thân chủ trên tictok xem có loạn lên không?
Người ta có vi phạm nội quy của Chung cư thì mới xử lý chứ.
Cụ chủ nên giao lưu với hàng xóm láng giềng, cái gì thấy chưa chuẩn mực ở họ thì góp ý nhẹ nhàng thôi, chẳng hạn, nhắc nhở các em đừng hút thuốc trong hành lang, trong sảnh, nơi công cộng. Thường chung cư có quy định như vậy.
Các em cũng là con người bình thường như chúng ta, có tốt, có xấu, nói có lý lẽ và phải chăng thì hẳn họ tiếp thu. Hàng xóm chúng ta nhiều người còn tệ hại hơn, chúng ta cũng phải chung sống thôi. Quá lắm thì chuyển nhà. Cho nên theo tôi không nên kì thị các em.

Bemagauvn

Xe điện
Nếu họ thuê để ở và hành nghề nơi khác thì cũng bình thường. Họ hành nghề tại chỗ thuê thì mới là vấn đề, và CA họ hốt phút mốt.
Nói vui chứ, hồi mới ra trường, còn độc thân, em cũng phải thuê trọ. Chỗ em trọ trong phường Khương Đình, Đống Đa, HN, toàn các em, đa số là sinh viên, người đi làm, có cả các em gái ngành. Nói chung là vui, chẳng ai làm ảnh hưởng đến ai. Có hai chị em ruột gái ngành cao, xinh lắm, chơi thân với bọn em, nhưng hoàn toàn bình thường, không ai lợi dụng ai cái gì, việc ai nấy làm. Thi thoảng các em ấy còn nấu ăn mời bọn em ăn ngày cuối tuần, rồi có ngày các cô đi đâu mấy ngày lại gửi chìa khoá phòng cho em sang ngủ trông nhà giúp. Giờ nghĩ lại những ngày đó cũng thấy vui :D
Trời ơi…
Thỏ trắng ngây thơ… đọc bài của cụ này mà tức ói máo giùm vì tiếc. Lấy vui làm chính mới đau 😔.

phuongmit

Xe cút kít
Nó có dán chữ bán dâm trên cửa đâu mà bql đòi xử lý, lại còn phọt cam rõ mặt lên có khi nó kiện ngược thì bỏ mẹ :))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Vớ vẩn nó kiện cho bay màu nhá.