[Thảo luận] Mẹo vặt hút nước cho xe bị ngập nhẹ chia sẻ anh em tý

smartforten

Xe đạp
Em thì không bị nặng, sáng 31/10 em đỗ đối diện Pacific Place (lý thường kiệt-phan bội châu). Sau khoảng 2 tiếng ngồi cafe chờ ngớt mưa em lội ra xe thì ôi thôi trong lòng em nó là một cái ao sâu khoảng 10cm toàn nước cống:'(. Về nhà cùng với tiếng óc ách điên không chịu được. Gara hay dịch vụ rửa xe hút nước giờ đó là vô nghĩa. Đầu tiên là em múc bằng gáo, sau chuyển sang cốc và giẻ thấm rồi vắt. Nước ở sàn thì vẫn lọp ọp nhưng bó tay rồi nên em cũng kệ. Sau 1 đêm, mùi chuột chết đã xuất hiện mà mưa thì vẫn như trút nước. Ngồi nhìn mưa em nghĩ ra một tối kiến là dùng BỈM để thấm. Hiệu quả ra phết, sau khi thay 10 cái bỉm cho em nó thì tiếng lọp ọp ở sàn xe đã hết các bác ạ. Xịt đẫm Sonax khử mùi đến sáng nay đã tạm OK. Bác nào bị nhẹ (gara đuổi về) thử dùng phương pháp của em cho đến khi cho được em nó vào xưởng xem sao nhé :21:

Xecutkit2008

Xe điện
Chúc mừng bác đã xử lý sơ bộ được, khi nào gara vãn thì nên đi kiểm tra lại sàn bác ạ.nó đọng nứoc rỉ thì nguy hiểm.

lymatsau

Xe đạp
Em thấy tốt nhất vẫn phải mang ra mấy chỗ dọn xe, gỡ toàn bộ sàn phơi, sấy khô rồi lắp lại vì lớp đệm chống ồn khá dầy thấm không ăn thua.

Quyt2.4G

Xe tải
Giờ mà ra bảo dưỡng chắc phải đặt lịch trước và phải quen biết mới được sửa sớm các bác nhỉ? Mà xe ngập nước để càng lâu nguy cơ hỏng nặng càng cao đúng k các bác. Bó tay thật:77:

ht900

Xe buýt
Đúng rồi đấy bác smartforten, bác nên nhanh chóng qua gara để lật lót sàn lên phơi khô đi. Nước vào như vậy kiểu gì cũng vẫn lưu cữ tại sàn xe không thể hết được đâu, cẩn thận vẫn hơn bác à.

Mazspeed

Xe container
Cái này đơn giản thôi, tự làm cũng được mà: Kiếm chỗ nào rộng rộng, tháo hết các ghế ra, sau đó giật các miếng ốp quanh sàn xe lên, nhấc cả tấm sàn ra, đem tất cả đi phơi, sấy, phun nước tẩy, phun nước hoa, đánh bóng v.v. Sau đó lau và làm khô sàn xe, ráp lại là xong. Chả cần ga ra đâu.

T N T

Xe hơi
Xe em cũng bị mà chưa biết phải làm sao. Em định nổ máy bật điều hòa lạnh sâu, rồi ra ngoài đóng cửa lại, khoảng một vài tiếng chắc cũng khô được phần nào.

Viking

Xe điện
Bây giờ mượn được đâu cái máy hút ẩm để trong xe, đóng cửa cắm điện độ một đêm chắc ổn các bác ạ, vấn đề là kiếm đâu cái máy đó.

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Bỉm thì đắt tiền quá, các bác nên dùng loại có cánh của chị em, đảm bảo là ngày nhậy cảm đời vẫn vui:)):)):))

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Em nghĩ tạm thời có thể dùng điều hoà của xe để làm khô, vì mọi người vẫn dùng điều hoà để hong khô quần áo, nhưng các bác nhớ tháo các tấm lọc của điều hoà cất đi nhé. Chứ trời có mưa và ẩm thế này phơi bao giờ mới khô.

FeRAM

Xe điện
Em thì không bị nặng, sáng 31/10 em đỗ đối diện Pacific Place (lý thường kiệt-phan bội châu). Sau khoảng 2 tiếng ngồi cafe chờ ngớt mưa em lội ra xe thì ôi thôi trong lòng em nó là một cái ao sâu khoảng 10cm toàn nước cống:'(. Về nhà cùng với tiếng óc ách điên không chịu được. Gara hay dịch vụ rửa xe hút nước giờ đó là vô nghĩa. Đầu tiên là em múc bằng gáo, sau chuyển sang cốc và giẻ thấm rồi vắt. Nước ở sàn thì vẫn lọp ọp nhưng bó tay rồi nên em cũng kệ. Sau 1 đêm, mùi chuột chết đã xuất hiện mà mưa thì vẫn như trút nước. Ngồi nhìn mưa em nghĩ ra một tối kiến là dùng BỈM để thấm. Hiệu quả ra phết, sau khi thay 10 cái bỉm cho em nó thì tiếng lọp ọp ở sàn xe đã hết các bác ạ. Xịt đẫm Sonax khử mùi đến sáng nay đã tạm OK. Bác nào bị nhẹ (gara đuổi về) thử dùng phương pháp của em cho đến khi cho được em nó vào xưởng xem sao nhé :21:
Kể ra, bác dùng BỈM cũng chuẩn rồi, nhưng em thấy dùng Softina, Diana, .... loại siêu thấm hút của chị, em ấy. Đảm bảo luôn khô ráo và thông thoáng nhá, :21:

captiva

Đi bộ
Không được đâu bác ạ.Lần mưa trước cách đây mấy tháng tôi cũng bị nước tràn vào xe thấm hút các kiểu lại dùng cả máy hút ẩm hút trong xe cả ngày trời cuối cùng vẫn phải mang ra chỗ rửa xe ở gần bể bơi Tăng Bạt Hổ để làm.Mất 1 ngày trời thì mới ổn (với điều kiện trời nắng)

bes

Xe lăn
Kể ra, bác dùng BỈM cũng chuẩn rồi, nhưng em thấy dùng Softina, Diana, .... loại siêu thấm hút của chị, em ấy. Đảm bảo luôn khô ráo và thông thoáng nhá, :21:
Các bác hoang thế, dùng Bông Bạch Tuyết vừa dầy, vừa rẻ. Màu hơi đen tí nhưng đằng nào chả cho xuống sàn :))

Mazspeed

Xe container
Các bác hoang thế, dùng Bông Bạch Tuyết vừa dầy, vừa rẻ. Màu hơi đen tí nhưng đằng nào chả cho xuống sàn :))
Cứ tơ tưởng thế này làm gì mà chả đen, in đếch cứ tèo mãi:)):)):))

lx125_black

Xe container
Các cụ dùng kích đẩy xe cao lên, đặt 3 cái quạt công nghiệp thổi 2 đêm là ngon ngay thôi mà :)

hoanganh2208

Xe hơi
Cụ nào ăn chơi lắp một cái điều hòa công suất cao cỡ khoảng 24.000 BTU cho gara. Mở hết cửa xe rồi đóng kín cửa gara lại bật nấc cao nhất khoảng 1 ngày là xe khô cong. :)

lpcuong

Xe máy
Em cũng làm như các cụ đến đoạn dùng giẻ (khăn mặt cũ) trải ra sàn xe, dẫm đạp, rồi vắt! Sau đó em mở hết các cửa xe để cho thoáng. Được cái 2 hôm nay trời trở lạnh và khô, chẳng khác gì điều hòa các cụ ạ. Còn mùi thì em tống thêm ít cà phê để cho át mùi hôi. Đi tạm mấy hôm chờ trời nắng thôi các cụ à. Giờ mang đi đâu cũng bị đuổi về vì nhiều xe khác bệnh nặng hơn cần chữa gấp hơn.

williamcuong84

Xe hơi
Xe em cũng bị như lày, nhưng có cách nào không phải tháo trải sàn ra ko các cụ? Giúp những người khốn khổ như chúng em với...:'(:'(:'(

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Theo em lần sau mưa cứ lót sẵn một lớp Kotex White lên sàn xe cho chắc ăn

smartforten

Xe đạp
Ngon đấy các cụ ạ. Sau khi dung hết cả 1 gói bỉm (loại dùng cho người lớn ấy nhé) sàn đã tạm ổn. Các cụ mà dùng nhớ lấy vật nặng đè lên để ép cho nước từ tấm lót sàn thấm lên. Nếu các cụ dùng kotex white nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng của nhà sản xuất trước khi dùng (chỉ dùng cho ống xả):21::21::21: