[Thảo luận] Mẹo vặt giao thông, nào mời các cụ cùng em đi đường tắt!

saskatoon

Xe đạp
Nhà em ở đây, em thật các cụ đi 2 B thì có thể nhưng 4B thì em can. Ngõ Gạo thì nhỏ, chen chúc nhau trong đấy rồi vòng lên vòng xuống (từ ngõ Gạo ra là cấm rẽ trái và đi vào Thụy Khuê), tốn xăng, thêm tắc đường. Các cụ cứ theo đường bờ sông có phải hay không.

datinh

Xe container
Nhà em ở đây, em thật các cụ đi 2 B thì có thể nhưng 4B thì em can. Ngõ Gạo thì nhỏ, chen chúc nhau trong đấy rồi vòng lên vòng xuống (từ ngõ Gạo ra là cấm rẽ trái và đi vào Thụy Khuê), tốn xăng, thêm tắc đường. Các cụ cứ theo đường bờ sông có phải hay không.
Hoa hết cả mắt ,nói chung tuyến này khá xương xẩu

bachkhoak40

Xe điện
Em cũng đã đi qua KS DW rồi, không thấy bảo vệ nói gì, nhưng em cũng không thấy xe đi qua mấy, em nghĩ chắc ít nên bảo vệ không nói gì chứ nếu nhiều thì chắc là họ không cho đi đâu.

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Tránh giờ cao điểm thôi cụ ah, các giờ khác bản thân em đi 4 bánh đường tắt xuống LLQ vẫn thấy nhanh hơn bạn em đi xe máy đường mới!

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Sáng nay đón F1 em cũng đi qua KS DW rồi, cũng thấy mọt số xe qua cùng, Cảm ơn cụ C&C nhé(b)(b)(b)

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay đón F1 em cũng đi qua KS DW rồi, cũng thấy mọt số xe qua cùng, Cảm ơn cụ C&C nhé(b)(b)(b)
Em cũng chỉ như các cụ thôi, mong các cụ cùng em chia sẻ nhiều tuyến đường tắt nữa.

rfs

Xe điện
E hay đi từ Giảng Võ về Trần Duy Hưng, giờ tan tầm e toàn đi thế này, thấy đỡ bị tắc:
Từ Giảng Võ rẽ phải ra Đê La Thành, rẽ trái xuống Thành Công, ra Nguyên Hồng, đi thẳng qua ngã tư Huỳnh Thúc Kháng, rồi rẽ phải ra phố Trúc Khuê, ra Nguyễn Chí Thanh

Đi đường qua ngã tư Giảng Võ Láng Hạ lúc đó chỉ có tắc.

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
E hay đi từ Giảng Võ về Trần Duy Hưng, giờ tan tầm e toàn đi thế này, thấy đỡ bị tắc:
Từ Giảng Võ rẽ phải ra Đê La Thành, rẽ trái xuống Thành Công, ra Nguyên Hồng, đi thẳng qua ngã tư Huỳnh Thúc Kháng, rồi rẽ phải ra phố Trúc Khuê, ra Nguyễn Chí Thanh

Đi đường qua ngã tư Giảng Võ Láng Hạ lúc đó chỉ có tắc.
Thank's cụ, đây là chi tiết hướng tránh đường của cụ